[Funland] Dị ứng với phim Hàn xẻng.

hoangduc.sbr

Xe container
Võ múa này toàn cỡ võ sư thượng thặng Hongkong đánh đấy ạ, phim Đại quyết đấu lại là làm lại từ một vở tuồng Tàu khá nổi tiếng về giang hồ hảo hán, tuy cách điệu đi nhưng cái chất khí của những tay đao Bạch Liên giáo, Thái bình thiên quốc.. đều có thể hiện cả. Cái phim man from no where trông chú diễn viên chính chỉ có một số góc quay giống truyện tranh chứ làm sao có bản mặt lãng tử lạnh tanh và nụ cười nhếch miệng mê hồn của anh Vệ em, chưa nói cơ bắp như Địch Long, Thành Long.. thì Hàn quốc trông thấy chỉ có khóc.
Thực ra em thấy bảo bọn Mỹ nó cấm hắc xã hội Hàn quốc dùng đồ lạnh và nóng, chỉ được dùng tay chân và gậy nên không thể có khí chất và cái quái dị của những hắc bang từ thời tô giới Thượng Hải rồi chạy sang Hương cảng, từ đao súng kiếm cung lùng tùng xèng món gì cũng chơi.
Cụ cứ xem thử mấy phim gân guốc này đi:D

1 - The Villainess (phim này John Wick đạo lại 1 loạt các pha hành động).

2- Mật đắng

3- The yellow sea

Còn nhiều phim đánh dã man lắm cơ giờ mà em search tên chắc đến đêm cũng ko hết mất:D

hoangduc.sbr

Xe container
Trước hay xem qua kodi cài trên máy tính có the raid của indo cũng hiện lên trong phần gợi ý, xem công nhận ổn, chứ hàn chưa thấy gợi ý trên kodi bao giờ. Vừa xem train to basa gì đấy của hàn được đánh giá cao cơ mà thấy nhiều tình tiết miễn cưỡng kinh, vẫn cái bài lấy nước mắt khán giả.
Nếu tối nay rảnh cụ xem thử trc qua phim The yellow sea (hoàng hải) thử xem. Đảm bảo gay cấn và căng như dây đàn:D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ các cụ xem truyện tranh nhiều nên quen kiểu mặt xứ Hàn, em thấy độ biểu cảm chỉ ngang anh Lý Hùng, võ thì không tính vì giờ kỹ xảo nhiều, ghép mặt cũng dễ hơn xưa.
Cụ thấy độ biểu cảm diễn xuất chỉ ngang anh Lý Hùng thì đúng là em ko có gì để tranh luận tiếp với cụ nữa rồi :))

Iphone1

Xe tải

2- Mật đắng

3- The yellow sea

Còn nhiều phim đánh dã man lắm cơ giờ mà em search tên chắc đến đêm cũng ko hết mất:D
Phim Ngọt đắng cuộc đời đúng bi thảm. Mà đa phần xem fim điện ảnh của Hàn thấy khốc liệt, dữ dội. Gần đây em có xem 1 fim ko nhớ rõ tên, đại loại 2 cô giáo, 1 ba mấy tuổi, một mới ra trường yêu cậu học trò cấp 3 của mình. Đến cuối fim cô lớn hơn xử đẹp cô trẻ rất khủng khiếp, còn hơn cả chết dù đã chết. Có mấy bộ nữa cũng kiểu vậy, đẩy nhân vật đến tận cùng sự dã man, tàn nhẫn. Hoàn toàn khác với dòng fim truyền hình. Công nhận giới nghệ thuật fim ảnh của Hàn giỏi, làm tới nơi, đúng mục tiêu nhóm khách hàng (người xem) nào mà có loại fim phù hợp.

hoangduc.sbr

Xe container
Phim Ngọt đắng cuộc đời đúng bi thảm. Mà đa phần xem fim điện ảnh của Hàn thấy khốc liệt, dữ dội. Gần đây em có xem 1 fim ko nhớ rõ tên, đại loại 2 cô giáo, 1 ba mấy tuổi, một mới ra trường yêu cậu học trò cấp 3 của mình. Đến cuối fim cô lớn hơn xử đẹp cô trẻ rất khủng khiếp, còn hơn cả chết dù đã chết. Có mấy bộ nữa cũng kiểu vậy, đẩy nhân vật đến tận cùng sự dã man, tàn nhẫn. Hoàn toàn khác với dòng fim truyền hình. Công nhận giới nghệ thuật fim ảnh của Hàn giỏi, làm tới nơi, đúng mục tiêu nhóm khách hàng (người xem) nào mà có loại fim phù hợp.
Phim cụ nói tên j vậy? Em hóng phát lát xem. Mảng trinh thám, hình sự bọn Hàn làm xem cũng căng lắm cụ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Phim cụ nói tên j vậy? Em hóng phát lát xem. Mảng trinh thám, hình sự bọn Hàn làm xem cũng căng lắm cụ.
Bitter Sweet Life, Lee Byung Huyn đóng phim này là nổi bật luôn, sau đó thêm phát IRIS nữa thì trở thành international rồi tham gia GI Joe ...

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]

2- Mật đắng

3- The yellow sea

Thì Lý Tiểu Long chết cũng cho diễn viên Hàn đóng thế cơ mà, phim Green hornet gần đây cũng vậy. Nhưng về diễn võ có khí chất, xem "Lệnh 027" còn hay hơn.
Nhưng thôi, gu điện ảnh khác nhau là thường. Nhân dịp này em mò lại mấy phim Hắc bang HK thời Khương Đại Vệ, Địch Long lại thấy hay, nhớ thời trẻ trâu cũng đũa cả quay quay tý văng mất nghĩ cũng vui.

7usd

Xe điện
Mấy phim điều tra phá án, giết người hàng loạt của nó hay phết đó cụ. Phim hành động của nó giờ khách gì holiwood đâu.

hoangduc.sbr

Xe container
Bitter Sweet Life, Lee Byung Huyn đóng phim này là nổi bật luôn, sau đó thêm phát IRIS nữa thì trở thành international rồi tham gia GI Joe ...
Mật đắng em biết rồi, em đang hỏi cái phim 2 gv tranh chịch thằng ku hs đến hạ sát nhau cơ:D

LienPhuong

Xe điện
Phim truyền hình trên Netflix đầy phim hay, cụ nào bảo truyền hình hay sao được là vớ vẩn thôi ah. Hàn chỉ nổi ở mấy phim giết chóc và một số phim tâm lý xã hội khá nặng nề thôi (như Ký sinh trùng), không đa dạng như Mỹ được đâu mà so. Iris mọi người khen hay chứ em không thấy hay.

Cái này ý kiến cá nhân em thôi ạ, mong các cụ chưởi yêu :).

Xe cộ thì xe Hàn xẻng cũng ok, phụ nữ Hàn xẻng cũng đệp, phim Hàn xẻng cũng nhiều phim hay như "nàng Đê Chan Kưm - Giày thủy tinh", nhưng em rất dị ứng với cái bọn nam diễn viên Hàn xẻng, đàn ông đàn ang éo gì mà như đàn bà, thằng éo nào cũng son phấn trắng muốt, tóc tai để dài uốn lượn. mặt mũi thân hình ẻo lả như thằng pê đê, nói năng thì nhỏ nhẹ giữ kẽ điệu chảy rớt ra.

Thôi thì mỗi người mỗi phong cách sống, mỗi đất nước mỗi kiểu, nhưng thanh thiếu niên VN khá cuồng bọn ẻo lả này, cứ thấy chúng nó là rú lên như cha mẹ sống lại ấy.
Vậy cụ xem Ma Đông Sốc đi, hay mấy phim cổ trang hài cũng được.

antidau

Xe container
Tiện đây anh cũng ném mấy viên đá cho một số chú chê nho xanh nói giai Hàn chim ngắn với lại gái Hàn cá sấu. Làm đ éo gì có chuyện một thằng Hàn cao 1m8 hàng lại ngắn hơn ông Đông lào 1m65 được, cái gì cũng phải tỉ lệ thuận chứ.
Cái này thì cụ sai nhé
Hàn chim ngắn 9cm là thật, nhưng đường kính của nó thì lại khá hơn trai Đông Lào
và sinh lý nó khỏe hơn vì thể lực bẩm sinh bọn nó khỏe + tập võ từ bé + ngậm sâm=> Thừa năng lượng nên cũng cục súc hay tẩn người yêu, tẩn vợ
Cụ nào có tiền mua sâm ngậm hàng ngày lúc ở tuổi 25-35 thì từ lúc nhét vào đúng nghĩa nửa tiếng hay 1 tiếng đồng hồ, gái chỉ có nước bê quần áo chạy

Chỉnh sửa cuối:

tamchenlenxe

Xe buýt
Phim truyền hình thì vậy thôi cụ , phim truyền hình vn cũng khác gì đâu. Phim hành động , hình sự , chiến tranh họ ổn phết. :)

xedaprach

Xe điện
Cụ nào có list phim Hàn dành cho gia đình, tâm lý hài nhẹ nhàng giới thiệu em với, cuối tuần muốn cả nhà cùng ngồi xem.

namson229

Xe điện
phim hàn, tàu e ko xem, nhất là kiểu phim truyền hình dài lê thê, xem phim hành động trên HBO, cinimex.....và phim VN cũng ko xem (như đóng kịch)