[Thảo luận] Đi từ Trần Duy Hưng -> vào Hầm đường bộ để vào Đại Lộ Thăng Long

khaisilk1910

Đi bộ
Chào các Cụ!

Các cụ cho em hỏi, em phải xử lý như nào thì không bị xxx hỏi khi đi từ hướng Trần Duy Hưng -> Bùng Binh -> rẽ vào hầm đường bộ để đi vào Đại Lộ Thăng Long.

Hay đi qua đây mà nhiều khi muốn rẽ vào ĐLTL ngay đầu hầm mà thấy các chú xxx đứng đó lại không dám phi vào. Đành đi nhánh ngoài rồi sau rẽ lên sau.

Cản ơn các Cụ!

cháu lên 3

Xe container
Cụ đi đến ngã 4 thì đi làn giữa là được, vì là cụ đi thẳng, còn nếu đi làn trái thì cụ phải rẽ trái

khaisilk1910

Đi bộ
Vấn đề là ở ngay giữa Bùng Binh là cột đèn và hai làn. Một làn cho rẽ sang KDT, và làn đi thẳng.
Vậy em muốn rẽ vào ngay Hầm thì đứng ở làn nào cho đúng?

Theo em thì đứng ở làn đi thẳng chờ đèn xanh. Sau đó xi nhan để rẽ vào hầm. Vậy có chuẩn không?

Chỉnh sửa cuối:

enghoang

Xe tăng
Trần Duy Hưng đi vào DLTL là đi thẳng.

h_mdc

Xe điện
Vấn đề là ở ngay giữa Bùng Binh là cột đèn và hai làn. Một làn cho rẽ sang KDT, và làn đi thẳng.

Theo em thì đứng ở làn đi thẳng chờ đèn xanh. Sau đó xi nhan để rẽ vào hầm. Vậy có chuẩn không?
Chuẩn không cần chỉnh, em hay đi lên Hòa Lạc toàn đi như vậy nhưng có hôm bị anh đi bên phải rồi tạt đầu em để rẽ trái sang KDT.

khaisilk1910

Đi bộ
Chuẩn không cần chỉnh, em hay đi lên Hòa Lạc toàn đi như vậy nhưng có hôm bị anh đi bên phải rồi tạt đầu em để rẽ trái sang KDT.
Em vẫn còn một thắc mắc là Có Phải Xi Nhan để rẽ vào Hầm không? Hay cứ thế rẽ như mình đi thẳng?

h_mdc

Xe điện
Em vẫn còn một thắc mắc là Có Phải Xi Nhan để rẽ vào Hầm không? Hay cứ thế rẽ như mình đi thẳng?
Đương nhiên là xi nhan trái bác ạ, xxx bắt là những người không xi nhan trái đấy. Thực ra rẽ vào hầm là đi thẳng qua khu vực bùng binh rồi rẽ trái, nếu cứ thẳng tiến là đi nhánh ngoài. Bác chỉ bật xi nhan trái sau khi đã đi qua bùng binh.

khaisilk1910

Đi bộ
Đương nhiên là xi nhan trái bác ạ, xxx bắt là những người không xi nhan trái đấy. Thực ra rẽ vào hầm là đi thẳng qua khu vực bùng binh rồi rẽ trái, nếu cứ thẳng tiến là đi nhánh ngoài. Bác chỉ bật xi nhan trái sau khi đã đi qua bùng binh.
Cảm ơn bác nhé :D

Thi thoảng thấy xxx vẫy các xe vào mà cũng không rõ bị sao

goiseau

Xe hơi
Em cũng 2 lần đi làn giữa xi nhan trái, tự tin định chui vào hầm, trong lúc nhiều cụ thấy đang bị hỏi.

Kết quả bị hỏi thăm cả 2 lần, đành phải xin ae thông cảm. Thật đến giờ chưa biết thế nào mới đúng :(

khaisilk1910

Đi bộ
Em cũng 2 lần đi làn giữa xi nhan trái, tự tin định chui vào hầm, trong lúc nhiều cụ thấy đang bị hỏi.

Kết quả bị hỏi thăm cả 2 lần, đành phải xin ae thông cảm. Thật đến giờ chưa biết thế nào mới đúng :(
Bác đứng sát vạch phân làn rẽ trái và xi nhan à?
Hay là qua bùng binh rồi mới xi nhan?

Em mà thấy xxx đứng đó là em đi thẳng cho lành :D
Nhưng muốn hỏi các bác xem đi như nào để ko bị hỏi.

goiseau

Xe hơi
Thì em đi cứ thẳng hướng TDH lên, đến bùng binh, làn giữa, xi nhan rẽ trái :)

Hồn nhiên lần nào cũng bị hỏi. Để lần sau em dừng hẳn lại hỏi ae CA giải thich cho tường tận cụ nhỉ :)

hungnq66

Xe tải
Đi làn giữa, đi cắt vào đường Phạm Hùng thì bật xi nhan trái và đi vào đường hầm, em toàn xử lý như vậy và toàn đi qua trước mặt xxx, chưa lần nào bị dừng

ubisapro

Xe trâu
Đi làn giữa, đi cắt vào đường Phạm Hùng thì bật xi nhan trái và đi vào đường hầm, em toàn xử lý như vậy và toàn đi qua trước mặt xxx, chưa lần nào bị dừng
Cụ đi chuẩn quá. Em thì chẳng bao h chui vào cái hầm đó, đi khó chịu lắm nên em toàn đi đường bên ngoài, qua hội nghị có đường nhập. Êm ái hơn chui vào cái hầm nhiều. Em thấy đa phần các xe đều đi như vậy:D

thinhkieuphong

Xe điện
chỗ này chuối vì nếu ko xi nhan thì đi thẳng chỉ vào được cái đường gom thôi, đại lộ thăng long thì nó hơi lệch trái tí

cuccucukd

Xe tăng

Thanks cụ chủ có câu hỏi hay. E cũng ko biết làm thế nào để chui vào hầm.
+ Nếu đỗ vào làn rẽ trái thì ko phải chờ đèn gt. Nhưng từ làn này phi vào hầm thì sai làn mợ rồi vì tội ko rẽ trái mà lại đi thẳng.hơn nữa dễ va quệt làn đi thẳng phạm hùng
+ Nếu đỗ làn đi thẳng thì phải chạy thẳng đường gom 1 đoạn rồi nhập DLTL. Còn nếu bật signal rẽ trái chui hầm thì em e lại sai làn vì làn mình là làn đi thẳng.
+ KL: em cũng éo hiểu đi kiểu gì để chui vào hầm, nên toàn phải đ thẳng đường gom. Khổ nỗi cái làn đỗ xe chờ đèn đi thẳng nó lại bé tí, xếp jàng vào đấy dễ đè vạch Liền lắm

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Chỗ này có mỗi 2 làn, một làn rẽ trái, một làn đi thẳng, cụ đi làn giữa làn làn nào?

Với địa hình và cách kẻ vạch mất dạy của GTCC như vậy, đi xuống hầm từ làn nào cũng có thể sai có thể đúng, đúng hay sai phụ thuộc vào người cãi thôi.

honghn

Xe máy
em thỉnh thoảng qua đây nên hay đi vào làn giữa rồi khi đèn xanh thì cứ đi luôn vào hầm không cần xi nhan gì và cũng chưa bao giờ bị vịn các bác nhé. Theo em thì thực ra khi đứng ở làn giữa nếu chui vào hầm thì cũng hơi chéo chút chứ không chéo nhiều nhứ cụ
khaisilk1910 vẽ và nếu đi vào đường gom thì cũng hơi chéo về bên phải chút thôi

nhen

Xe đạp
Em hay đưa thằng cu em lên đơn vị ở sóc sơn. Đã đi nhiều lần. Em toàn đi làn có mũi tên đi thẳng. Đi qua vạch liền rồi xi nhan trái chui vào hầm. đã nhiều lần đụng mặt xxx nhưng chưa bị cạp nên em nghĩ đi thế là đúng :D