Đi trong thành phố có nên sử dụng esp

Trung_anh

Xe buýt
Thank bạn nhiều, mà mình hiir thêm một tí là lúc bật chế độ đó lên thì mình thấy có hiện lên đèn báo trên màn hình là hình tam giác vàng bên trong là dâu châm than thì đó là cái gì hả bạn?
Cái đấy gọi là :" Bí mật tam giác vàng " :))

uhdbits

Xe đạp

MB3504Matic

Đi bộ
Không nên tắt ESP vì nó giúp tránh tai nạn, dù là chạy trong thành phố. ESP làm ra là để khi bạn đang chạy trên đường và phải đánh tay lái gấp để tránh tai nạn. Lúc đó ESP sẽ tự thắng bánh nào bị mất control và giữ xe thẳng. Chỉ tắt đi nếu bạn ở trong track (đua xe), hoặc muốn drift. Nhưng mà với Mercedes, cho dù bạn tắt ESP thì nó cũng chỉ tắt 1 phần thôi, không tắt hoàn toàn đâu.

Tóm lại, không nên tắt ESP, dù chạy trong thành phố vì biết đâu 1 lúc nào đó, bạn sẽ rất cần đến nó.

phuocnh

Xe tải
Hệ thống này sẽ giúp cụ phát huy hết tính năng khi cụ đi đường trường vào cua gấp ah. Các cụ cần cung cấp phụ tung alo 0987777392 e nhe

fuzzytech

Xe hơi
Sao lại tự hạn chế tính năng an toàn của xe thế hả cụ?

Merc C

Xe tải
Thank bạn nhiều, mà mình hiir thêm một tí là lúc bật chế độ đó lên thì mình thấy có hiện lên đèn báo trên màn hình là hình tam giác vàng bên trong là dâu châm than thì đó là cái gì hả bạn?
Là chức năng ESP ko kích hoạt. Các chức năng an toàn cơ bản như ESP, ABS, SRS... nếu ko kích hoạt thì đèn báo sẽ sáng để cảnh báo lái xe chủ động tình huống. Khi xe kênh bánh, trượt bánh, má phánh nóng quá mức cho phép, cảm biến tốc độ bẩn... thì ESP và ABS cũng ko kích hoạt, đèn báo cũng hiện lên để cảnh báo lái xe. Triết lý tk của đa số xe Đức là các chức năng an toàn mặc đinh là luôn sẵn sàng, vì do nào đấy thì người dùng vẫn có thể tắt đi, nhưng trong trường hợp ko may txx nxx đáng tiếc xảy ra mà có tranh chấp giữa người SD, bảo hiểm, nhà SX thì lợi thế ưu tiên của người SD sẽ có thể mất đi nhiều.
Còn việc có nên tắt hay ko thì trong Manual phần Tính năng an toàn có ghi đấy, trong trường hợp ESP tắt phần Nguy Cơ Txx Nxx có chú giải cụ chủ tra xem sẽ rõ hơn.

dantochoch36

Xe tải
Thật lòng thì cụ nên đọc hướng dẫn sử dụng đã nhé. Không lên đây vỡ đầu đấy