[Thảo luận] Đi trên đường Moscow bị cảnh sát nó bắn thủng cửa kính mà ko giám hó hé

Mazspeed

Xe container
Trước đây xem phim LX thấy người ta tử tế nhân hậu thế, bây giờ sao lại ngược hẳn 180 độ, hình như người Nga luôn ở trang trạng thái cực đoan, cực tốt hoặc cực tệ, nhìn nét mặt người dân đầy vẻ cam chịu và hoàn toàn khuất phục trong phim thì em cũng chả bao giờ ước ao đến đất nước ấy, gặp những con người ấy. Mà bây giờ đi Đà Nẵng hay Phan Thiết nghỉ mát thì toàn gặp dân Nga sang vui chơi lánh nạn :D
SN hít-le mà thanh niên nó tôn sùng như bố thế thì thử hỏi bố đẻ ra bố tụi nó trước đấy chiến đấu đánh ai nhỉ, mà TP chấp nhận hay không thể dẹp được thì Matscơva không hay bằng Hà Nội ta rồi
Phim phọt là tuyên truyền của CS cụ ạ.

sv_ngheo

Xe điện
Có cách nào nhập khẩu vài chục OMON về để xử lý mấy vụ tóc vàng lượn xe điên cuồng trước mũi 4B ko nhỉ :)

Minh chè

Xe tăng
Có lần em mải miết luồn lách tránh tắc đường ở mạn gần điện Kremlin, thấy có chú Mẹc vừa qua em lao theo bám đít. Tự nhiên có chiếc xe Lexus đen sì tạt đầu xe em rùi hạ kính xuống, hic, mấy thằng OMON cứ chĩa súng vào em. Em chả dám nhìn gì cả, cứ úp mặt xuống vô lăng. May mà chúng nó bỏ đi. Quả đấy mà nó tưởng mình thế nào khéo lại được về VN = lọ. vãi lái với mấy chú Nga ngố :mad:

sv_ngheo

Xe điện
[video=youtube;6r5zj6wPUWU]http://www.youtube.com/watch?v=6r5zj6wPUWU[/video]

Ông anh học cùng trường em lấy 1 cô vợ Nga, là bác sĩ tâm lý cho bọn OMON này. Lấy chồng nước ngoài xong là mất biên chế ở Bộ nội vụ đấy.

Nói chuyện với cô này nhiều em biết thêm nhiều cái bất bình thường về tụi này. Bọn nó được tuyển chọn chủ yếu từ các trại mồ côi, đào tạo theo kiểu chiến binh từ nhỏ, lì lợm và cực kỳ hiếu sát.

Tuổi về hưu của bọn này là dưới 30, không phải 55-60 như ngành nghề khác.

CelicaT23GT

Xe máy
To Hungapu
Trên forum của bọn nga có mỗi câu này là hay
Chỉ có những thằng không bình thường mới đi biển 177 177 :))

xeđạp

Xe buýt

xeđạp

Xe buýt
Có cách nào nhập khẩu vài chục OMON về để xử lý mấy vụ tóc vàng lượn xe điên cuồng trước mũi 4B ko nhỉ :)
Cụ nói hay, để xử lý đua xe & nghiện hút thì phải có lực lượng rắn như các chú OMON này may ra ( OMON là lực lượng CS chống khủng bố, khi gặp các chú này thì chỉ có 1 cách duy nhất là úp mặt vào tường, mọi hành vi khác sẽ bị bắn ngay không thương tiếc )

AntonN

Xe máy
Cụ nói hay, để xử lý đua xe & nghiện hút thì phải có lực lượng rắn như các chú OMON này may ra ( OMON là lực lượng CS chống khủng bố, khi gặp các chú này thì chỉ có 1 cách duy nhất là úp mặt vào tường, mọi hành vi khác sẽ bị bắn ngay không thương tiếc )
Làm gì đến nỗi thế, thấp bé nhẹ cân như dân Vịt mình ngo ngoe nó chỉ cần thụi cho 1 cú là nằm im ngay ... :D

mazda626

Xe buýt
Em chào các cụ..
Em học bên Nga 3 năm, thấy các cụ nói chuyện e góp hâu chuyện các cụ...
1. Về lực lượng OMON, phaỉ nói bọn này vãi lái các cụ a, e bị một quả, vừa giơ tay lên đầu, nhoáng cái, chưa kịp phản xạ gì, đã thấy mình nằm úp mặt xuống đất rồi, nhanh lém...ko kịp phản ứng gì luôn. Nhưng nói bọn nó xáu xa...ko đúng đâu, chỉ với dân đầu đen (Capca, VN...)chúng nó mới hống hách, lăng mạ thế thôi, bố bảo nó dám động đến bọn Nhạt bủn, Hàn Quốc....nói chung e túm lại một câu, bố mẹ nghèo, con đi đâu cũng hèn...chót sinh ra mang dòng máu con lạc cháu Hồng, nhưng dân VN nhục quá...:21::'(:'(, có việc, sứ quán cũng ra công hàm này nọ.....***nhưng có thằng nào nó coi ra gì đâu
2. Xã hội Nga đúng như bác gì nói, Mafia nông dân như của ITALY xưa rồi, nó là dạng bậc thầy, nên phải có đội như bọn OMON mới trị được. em có đọc một tài liệu, từ năm 1995, nói rằng, mafia Nga, trong 1h, tập hợp được 4000 tay súng (đầy đủ súng ống nhé), nói thế để tháy mafia Nga kinh khủng như thế nào..:77::77::77:
3. Còn người VN, đâu phải chỉ ở Nga, mà Tiệp, rồi Đông Đức cũ....chỗ nào chả bị ghét, nó khinh..
4. Chỉ khi nào, VN giàu như HQ, hay Nhật Bủn...thì đi đâu e mới ngẩng cao đầu được, nhưng chắc là ko bao giờ....:'(:'(
Mà tiện đây có bác nào co em hỏi cái, Ukraina cũng có đội đặc nhiệm tương tự như bọn OMON, nhưng tên là bọn chim ưng, e ko nhớ tiếng Nga là gì nữa, bác nào biết cho em biết với...

Chỉnh sửa cuối:

Snake_eyes

Xe tải
Thế các cụ có tin em từng đấm vào mặt 1 thằng xxx phường của Nga ko? ( hỏi cụ Anton ý) bị nó nhốt cho gần 3 ngày...:77:

Vụ bắn nhau này thì em không nói, vì không biết hết được cảnh sát Nga cũng như cảnh sát mình. Nhưng em vì lý do công việc đã đi tương đối nhiều, bốn bể năm châu đủ cả, quả thật không có nước nào làm em mất cảm tình như Nga. Không có ở đâu mà em thấy người dân nhìn mình bằng ánh mắt thiếu thiện cảm đến thế, nó coi mình cứ như chả phải người. Ở đất nước này đầu đen ra đường gặp dân thì bị nó chửi, gặp đầu trọc thì bị nó đánh, gặp cảnh sát thì bị nó bắt. Đến xếp em là TGĐ 1 tổng cực lớn mà cũng bị cảnh sát nó bắt nhốt vào đồn, thu hộ chiếu, báo hại anh em phải chạy đôn chạy đáo đút lót mất bao nhiêu tiền mới cứu xếp ra được. Mà xếp ngày xưa được đào tạo ở Nga, nói tiếng Nga cực giỏi, có hộ chiếu ngoại giao đấy nhá. Chỉ vì cái tội... đi bộ 1 mình tách anh em mà Omon nó xích đòi tiền ngay.

Túm lại là em vái cả nón nhà Nga ngố, hoàn toàn không muốn phải quay lại Moscow.
Thật thế hả cụ, sợ vãi lái nhở . Thế mà em cứ ước ao có ngày quay lại Nga. Ngố quá . :102:

xe hoa

Xe buýt
Hôm qua em đi công tác cũng gặp ngay mafia làng. Đang bon bon thì thấy 8 chú đi trên 3 xe máy, trong đó có 2 chú cầm phớ chặn xe lại. Đội em xuống làm OMON 1 trận mới biết chúng nó nhầm e em với xe khác, xe kia nghe nói là vượt nó nhanh quá khiến nó suýt ngã, cũng FE như em nên mấy mafia làng này chặn lại định làm thịt bọn em. 8 thằng thì bọn em túm được 5 thằng, 3 thằng chạy thoát. Đang giao cho Công an huỵện sở tại điều tra tiếp. Vái cả nón với bọn cao bồi thôn này :77::77::77:

kduc

Xe Cứu Trợ
Hôm qua em đi công tác cũng gặp ngay mafia làng. Đang bon bon thì thấy 8 chú đi trên 3 xe máy, trong đó có 2 chú cầm phớ chặn xe lại. Đội em xuống làm OMON 1 trận mới biết chúng nó nhầm e em với xe khác, xe kia nghe nói là vượt nó nhanh quá khiến nó suýt ngã, cũng FE như em nên mấy mafia làng này chặn lại định làm thịt bọn em. 8 thằng thì bọn em túm được 5 thằng, 3 thằng chạy thoát. Đang giao cho Công an huỵện sở tại điều tra tiếp. Vái cả nón với bọn cao bồi thôn này :77::77::77:
Cứ nặng tay cho anh em nhờ cụ ah:41::41::41:

thế bac xe hoa biên chế cụm nào ợ .... :69:

stdt

Xe tải
Nghe các bác tả về xã hội Nga mà nghe thấy ghê quá và tự nhiên cảm thấy yêu nước mình quá cơ.....Các bác công nhận là dù còn nhiều bất cập nhưng sống ở Việt nam vẫn yên bình và an toàn ko !

luis

Xe hơi
Em chả biết gì nhiều về nước Nga, nhìn chung cảm tính là ko khoái (nhưng mà con gái Nga thì em lại khoái).

Tuy nhiên các dẫn chứng lịch sử cách đây 200 năm đổ lại cho thấy mấy điểm:

1. Mặc dù đất nước này rộng lớn bao la, giàu có tài nguyên khoáng sản và có rất nhiều tài năng sáng chói, nhưng với em thì đa phần dân Nga chả có khả năng tự lo cho bản thân mình (cái này ngược hẳn với bọn Tàu, khả năng tự lo thân của nó thuộc nhóm số 1 thế giới),vì:
- Trước 10/1917: đa phần dân Nga là nô lệ (nông nô) cả về thể xác lẫn tinh thần, trừ giai cấp quý tộc thi chỉ 1 phần nhỏ có quyền tự do.
- Sau 10/1917: tình trạng cũng chả cải thiện mấy, chỉ là 1 dạng biến dị thôi

(cứ nhìn việc Puttin trước 2000 chả ai biết là ai mà bầu cử đàng hoàng -về cơ bản- thắng lợi áp đảo Zuganov là biết.)

2. Nga là 1 nước bài xích người nước ngoài và cực đoan kinh khủng trong việc đàn áp các dân tộc bị chiếm đóng (vùng Caucaus, Trung Á, Modovia,....; ngay cả trong truyện của Puskin còn có việc đám thanh niên cận vệ coi việc săn lùng đánh đập người Do thái là trò giải trí hàng ngày) (cho dù trong lịch sử việc đàn áp đồng hóa các dân tộc bị xâm chiếm đều rất tàn nhẫn -với bất kỳ quốc gia nào-, nhưng việc áp đặt di cư nhiều lần, mỗi lần cả triệu người, tàn phá cơ sở hạ tầng, cưỡng bức tôn giáo thì trong 200 năm trở lại đây mỗi nước Nga áp dụng).
Thêm nữa hành động cực đoan này gần đây được khuyến khích ngầm ở Nga -xem đoàn thanh niên Putin thì biết- nên người nước ngoài ở Nga rất nguy hiểm (tuy nhiên mọi người vẫn đến đó làm ăn thôi, vì nói cho cùng, nước nó giàu mà dân lại lười).

3. Lực lượng xã hội đen ở Nga không thể gọi là mafia hiểu theo nghĩa của mấy anh nông dân Sicily được, mà có thể coi nó là lực lượng thống trị xã hội. Phát triển cùng với các tổ chức an ninh, XHD ở Nga hình thành từ những năm 30 rồi, đến năm 40 trong suốt chiến tranh nó vẫn khỏe và đến năm 60-70 khi kinh tế USSR lâm vào trì trệ thì nó đã là lực lượng cực mạnh. Đến năm 80-90 khi Soviet sụp đổ và các cơ quan an ninh toàn quyền sinh sát tan theo thì nó biến dạng, nắm toàn bộ xã hội, lan ra tỏa ra khắp thế giới và khó có thể kiểm soát được. (theo sự võ đoán của cá nhân em, Putin chỉ là 1 đại diện mà đám này đưa lên thôi).

4. Quân đội Nga cực kỳ thối nát và tham nhũng (cho dù việc tham nhũng và ngu si có ở mọi quân đội, kể cả Mẽo, nhưng mà ở Nga là mức khủng khiếp đối với 1 cường quốc quân sự); cứ nhìn vào việc các tàu chiến hạt nhân chiến lược liên tục bị nổ, chìm hay việc kinh khùng hơn nữa là trong cuộc chiến chớp nhoáng bóp mũi Gruzia -khả năng quân sự coi như bằng 0 so với Nga-, nước Nga mất bao nhiêu phương tiện chiến tranh, ngoài ra các sĩ quan Nga dùng điện thoại di động dân sự để chỉ huy lính đánh nhau thì rõ.
Cho dù thực tế là sức mạnh quân sự của Nga thừa sức áp đảo các nước láng riềng tách ra từ USSR cũ hay từ khối Warsaw, nhưng nếu để chiến ở mức độ đỉnh cao như bây giờ em nghĩ là lính Nga không có cửa (em tin là nếu 1 sư Marine của Mẽo, theo đủ cơ số, với các phương tiện phụ trợ đầy đủ dàn quân đánh nhau nó chấp 2 sư ở mức tương đương, với số phương tiện tương đương của Nga).
:ohmy::ohmy::ohmy::ohmy::ohmy::ohmy:xin mọi người đừng ngạc nhiên.Đây là sự thật đấy,người nga nhân hậu là những người ở các nước cộng hòa còn dân nga thực sự ghê gớm và ích kỷ.Chúng nó tuy văn minh hơn mình nhưng chính phủ chúng nó toàn dùng những chiêu bẩn thỉu thôi.Như là :sử dụng và nuôi dưỡng đảng phái cực đoan,bỏ tù mấy anh triệu phú....Đừng có mơ đi du lịch đến nước đó.