[CCCĐ] Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài.

Dù câu chuyện rất vui nhưng bọn e vẫn phải chia tay mọi người để mai bay sớm. Về đến khách sạn cụ 2s nguyen bảo : chúng tao sắp đi báo cảnh sát tìm 2 thằng rồi đấy :)). 3h sáng bọn e ra sân bay vậy mà vẫn bắt gặp những hình ảnh này : thật ko thể tin được. Đúng là chỉ có ở Nam mỹ chỉ có thể là Brazin

3h sáng. Chỉ có tiếng nhạc phát ra từ cái loa vi tính con con bên vỉa hè vậy mà mọi người vãn say mê nhảy Salsa, ba cha ta, sam ba và ăn mặc trang trọng như đi dạ hội. Giá mà e có thể mời họ một điệu Măm bô nhỉ=D>=D>

Dọc đường ra sân bay trong e đầy cảm xúc lãn lộn : hào hứng, chút thở phào chút tiếc nuối và chút suy tư. 3h sáng mà suốt chặng đuờng ra sân bay gái mại dâm vẫn đứng đầy hai bên đường. Rất nhiều phụ nữ Brazin phải làm công việc này và nó cũng rất ế ẩm. Hàng loạt các công trình đồ sộ bề thế xây dựng tốn kém chỉ để phục vụ cho ít ngày đại hội Olimpic RIO 2016 giờ bỏ không cực kỳ lãng phí....cuối chuyến đi này e sẽ còn quay trở lại RIO gần hai ngày để chuyển tiếp chuyến bay về Pháp. E sẽ phải cân nhắc kỹ sẽ làm gì với RIO bởi khi đó e chỉ có môt mình, những người trong đoàn sẽ đi Chi Lê :-?:-w

xebo

Xe bò ! ©
Bay suốt đêm lại vạ vật cả buổi sáng mới về đến ks nên đồng đội của e đánh chén nhiệt tình. Tiện chuyện ăn uống e cũng nói thêm là nhiều người cứ thần thánh hoá thằng Air france, e thấy dở ẹc luôn, đồ ăn thua xa anh sorry e lai. Bay của VN đêm đói mì tôm ăn thoải mái còn thằng Pháp đêm đói quá xin đồ ăn thì được tiếp viên cho một gói snack bé đúng bằng gói hạt hướng dương, lão Catmatpat góp ý tụi đó đi nhé vì lão bay thường xuyên
Ngày xưa em bay từ Pháp sang Ý, Air France nó cho 1 cái bánh sừng bê và 1 hộp sữa lạnh ngắt nuốt éo trôi. Thành thật mà nói Vietnam Airline vẫn ngon chán !

xe ngua go

Xe buýt
Ban đầu kế hoạch bọn em định sẽ leo tháp Eiffel rồi ăn trưa luôn tại nhà hàng nằm trên tháp đó luôn nhưng may là có thánh Cát can và quả thật sự điều chỉnh đó quá hợp lý. Ăn trên tháp được mỗi cái chỗ ngồi còn lại giá cả thì đắt lòi kèn và trời thì lạnh sun vòi. Đúng là không gì bằng có thổ địa. Khu vực tháp Eiffel vẫn rất đông tụi da đen bán hàng lưu niệm linh tinh để móc túi lừa đảo các kiểu dù cảnh sát Pháp dẹp liên tục cũng không xuể. Mọi người hay gọi tụi này là rệp, e sẽ có ít ảnh bắn trộm tụi này cho các cụ tham khảo

Bạn em đợt tháng 10/16 đi du lịch Paris cũng bị mấy ông da đen ở chân tháp Eiffel cầm hộ cái túi xách đấy cụ ạ, cụ đi chuyến này những nơi nào nhậy cảm và tệ nạn cụ cảnh báo cho cccm biết để nếu có cơ hội đi để còn tránh ạ.

Bọn e làm thủ tục bay đi Sao paolo rồi đi thẳng sang Li ma Pe ru. Lần đầu tiên mọi người gặp tình huống check in online. Ở ta thì làm check in tự động dành cho những hành khách ko có hành lý ký gửi thì đơn giản nhưng ở tây thì làm luôn cả ký gửi và nối chuyến nên khá phức tạp. Tranh cãi đã nổ ra và min/ mod của oto fun cững vặc nhau ra trò:)):))

Cuối cùng thì thủ tục của 3 anh em cũng xong chỉ còn của mỗi lão Jo là ko trôi vì máy nó đếu hiểu thằng cha này nó muốn gì =))=))( đầu óc gã này thì nhiều ý tưởng dị lắm, bọn Tây còn thường xuyên bị đứng hình vì nó ). Ko còn cách nào khác cả bọn phải lếch thếch ra nhờ sự trợ giúp của nhân viên counter. Khổ thân TungNguyenMD như cái thùng nước gạo phải hứng trọn cơn thịnh nộ của thánh Jo . Chết mất =))=))

Bạn em đợt tháng 10/16 đi du lịch Paris cũng bị mấy ông da đen ở chân tháp Eiffel cầm hộ cái túi xách đấy cụ ạ, cụ đi chuyến này những nơi nào nhậy cảm và tệ nạn cụ cảnh báo cho cccm biết để nếu có cơ hội đi để còn tránh ạ.
Chuẩn đấy ạ, e biết gì sẽ tham mưu cho các cụ ngay. Bọn rệp ở Pa ri ko dẹp được vì luật pháp bên đó xử nhẹ hều, ko bị bắt giam bỏ tù

Lần đầu tiên bay của hãng hàng ko nội địa Nammỹ nên e cũng để ý xem nó có gì khác biệt ko. Nói chung thái độ của tiếp viên rất niềm nở phục vụ OK nhưng cũng có rất nhiều cái khác lạ : máy bay cất cánh hạ cánh đt thoải mái chả ai đi kiểm tra nhắc nhở, tấm che cửa sổ thích thì kéo lên ko thích cứ để nguyên để ngủ cho đỡ chói mắt . Đặc biệt toàn bộ đồ ăn như dao, thìa dĩa đều là kim loại sắc lẻm, đúng là Mỹ la tinh bó tay luôn :))

Chã còn có ảnh là ko sao, khi nào ko pót dc ảnh bọn em mới run :P
Câu này hay.. :)) các lão ở nhà nên hóng mạnh hơn để lão Lông còn chăm chỉ. Mấy hôm nay kêu bọn mày toàn post facebook tao mất hết khách :))

bimbim5656

Xe container
Phải nói rằng con gái Pháp, chính xác là con gái Pa ri quá đẹp. Phụ nữ Pháp vóc dáng vừa phai không quá đẫy dà nhùn rất quý phái. Đàn ông Pháp nhìn cũng lịch lãm chất lừ. E sẽ hầu các cụ một se ri ảnh phụ nữ Pháp khi hoàn thành chuyến đi

Em hóng khi nào các cụ về :D

them.4o

Xe buýt
Đẳng cấp là đây chứ đâu xa, chúc các cụ nhiều sức khoẻ, thượng lộ bình an, chia sẻ nhiều cho ae chúng cháu được mở mang tầm mắt

trai_lang

[Tịch thu bằng lái]
chúc các cụ đi chơi vui vẻ

xuanlucvks

Xe tải
Chúc các cụ đi chơi vui vẻ, nhìn các cụ tràn trề sinh lực và nhiệt huyết

minhvtv3

Xe tăng
Em cũng xem trên FB của cụ Jo, MD Tùng nhưng xem ở trên OF vẫn cuốn hút hơn nhiều, trên FB chỉ là check in, khi nào về VN chắc chắn các cụ ấy biên tập lại thì cũng hot lắm, tks các cụ nhiều ạ!

Ladyinred

Xe tải
Chã viết bài rất có duyên.