[CCCĐ] Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài.

oh thế mà e ko biết, e cũng đi thăm Củ Chi rồi mà ko biết món đó để chơi thử một băng.

lão Xe bò toàn võ mồm thôi anh ạ
Chân tay đỡ nhiều chưa, hôm nào đỡ đỡ anh lên Nhân Sư làm quại bia với chú nhé!
À Thời xưa đi lính, AK anh bắn hết cả ba lô đạn nên chả hứng nữa ;)

Trước khi đi ngủ cu hướng dẫn dặn đi dặn lại: mai dù có phải chết ngay thì đúng 5h là phải xuất phát ko được muộn một phút. Ngày thứ 3 bọn e phải vượt qua chặng đường khoảng gần 500km về Uyuni để đáp chuyến bay lúc 8h30 tối về La paz. Ngày thứ ba cũng là ngày cuối cùng của e trên chuyến đi này vì sau đó e sẽ tách đoàn bay về trước một mình. Cu hướng dẫn viên có vẻ dặn hơi thừa vì 4h e dậy ra khi khu vệ sinh thì đã một hàng dài người đứng chờ xếp hàng nhau như nhà vệ sinh công cộng ở Hn. E quyết định phi ra sa mạc bao la để giải quyết. Nhiệt độ lúc này chắc phải xuống dưới 0 độ. Mọi thứ bộ phận dường như đông cứng và teo nhỏ lại hơn rất nhiều nhưng bù lại không khí thật trong lành và có một sự thư thái không hề nhẹ. :D. Cánh lái xe đã dậy chuẩn bị xe cộ xong hết rồi

Chân tay đỡ nhiều chưa, hôm nào đỡ đỡ anh lên Nhân Sư làm quại bia với chú nhé!
À Thời xưa đi lính, AK anh bắn hết cả ba lô đạn nên chả hứng nữa ;)
e vừa cắt chỉ hôm qua, chân tay vẫn phải bó bột chắc tháng nữa. Tháo bột ra e uống bù hơi kinh đấy, lão anh cứ rèn thể lực đê :D

Hôm nay xem ảnh e Yasmin khi e ấy cũng trở về nhà sau chuyến đi : một Yasmin hoàn toàn khác vô cùng kiều diễm và xinh đẹp không còn chút bụi bặm nào

lehungacc

Xe buýt
GDP của Bolivia là hơn 3000$/người/Năm nhưng nhìn cuộc sống đường phố có thể thấy người dân ở đây thiếu thốn và khó khăn hơn người dân chúng ta nhiều.Nguyên nhân có lẽ một phần do chính sách của chính phủ bóc lột người dân quá mức đến tận xương tủy: thuế VAT là 18%. Đây là quốc gia thứ 2 e gặp có mức thuế hút máu dân như thế. Quốc gia còn lại là Kenya
Cháu ở ngay bẹn Boliviar hơn 3 năm mà không sang được, tiếc thế chứ
Cụ mới từ Peru sang Boliviar mà nhanh quên thế, bên Peru thuế VAT cũng 18% (gấp 1,8 lần Việt Nam) cụ nhé, thuế thu nhập doanh nghiệp 30% (gấp 1.5 lần Việt Nam)

Cháu ở ngay bẹn Boliviar hơn 3 năm mà không sang được, tiếc thế chứ
Cụ mới từ Peru sang Boliviar mà nhanh quên thế, bên Peru thuế VAT cũng 18% (gấp 1,8 lần Việt Nam) cụ nhé, thuế thu nhập doanh nghiệp 30% (gấp 1.5 lần Việt Nam)
ôh thế à, bên Pe ru e ko biết vì ko thấy ai phàn nàn gì chuyện thuế má

tờ mờ sáng xe đến một ngọn núi lửa vẫn đang hoạt động, nham thạch vẫn đang sôi ùng ục và phun khói mù mịt. Quang cảnh nhìn như tranh siêu thực

ban2010

Xe buýt
cả một dãy nhà chứa hàng chục mạng người nhưng chỉ có hai cái nhà vệ sinh kiêm nhà tắm con con cửa ko có chốt và cũng chả phân biệt đâu là nam đâu là nữ, ai vào nhanh thì được. Trong khu vệ sinh kiêm nhà tắm đó có 2 cái lavabor rửa mặt, đánh răng. Ai vệ sinh cứ vệ sinh ai oánh răng cứ oánh răng. Kinh hoàng :-o:-o ấy thế mà tụi tây lông vốn được coi là văn minh sạch sẽ mà chúng nó cứ thản nhiên như ko chả tỏ ra xi nhê hay ghê sợ gì cả. Đó chính là cách biết thích nghi với hoàn cảnh của tụi tây ba lô. Nhiều bạn phượt nhà mình đi lên miền núi thiếu thốn chút thôi, ăn uống vẫn đúng khẩu vị mà đã kêu rầm rĩ rồi. E phải đợi vãn người mới dám vào đánh qua cái miệng. Nước lạnh buốt như tiêm thuốc tê vào mồm vậy. Khu này tối như hũ nút vì ko có điện đóm hay nến niếc gì cả. Đang loay hoay lần sờ thì bất ngờ em Olze vào bật đèn pin ở điện thoại và đứng kiên nhẫn soi cho e xong việc. Hóa ra nàng này có vẻ để ý e, buổi tối ăn tối nàng thỉnh thoảng gửi cái nhìn long lanh phết nhưng người e mấy hôm ko tắm táp đã bắt đầu bốc mùi rồi nên ko dám đớp lời sợ ảnh hưởng tới quốc thể, về nước tụi offer phỉ báng cho thì nhục^#(^
Em Olze chắc là em người Đức tóc vàng còn lại hả cụ
em thấy cụ chưa kể về em ấy từ đầu chuyến đi :)

không gian sặc mùi lưu huỳnh rất khó thể. Có một điều vô cùng nguy hiểm là miệng núi lửa vấn đang sôi sùng sục nhưng du khách ra đứng mép hố chụp ảnh tạo dáng thoải mái mà chẳng có ai ngăn cấm hay có hàng rào bảo vệ gì cả. Trượt chân xuống phát là khỏi vớt xác, ko biết đã có nạn nhân nào chưa nhưng thế này rõ ràng rất ko ổn

đi khoảng 7h sáng chú hdv thông báo gọn lỏn: chuẩn bị tắm nhé. Tắm? giữa cái trời lạnh buốt này á? hóa ra chỗ này có một cái nguồn nước nóng từ lòng núi lửa chảy ra và họ xây quây lại thành một cái bể lộ thiên để tắm. Lạnh thế mà tụi tây cứ ngồng ngỗng cởi trần hay mặc bikini tắm, e thì chịu ko dám tắm nhưng được cái là tự dưng thấy rất bổ mắt, mắt nhìn mọi thứ rõ hẳn:))