[Funland] Đi tìm sự thật đằng sau vụ cháy ở Quảng Ngãi!

sontung89

Xe tăng
Nghiệp vụ báo trí thì tinh thông rồi, có điều cứu được hay không thì lần này chắc các anh ko được may mắn

dpl

Xe lăn
Hjx nhà nào mà thuê e phá cửa này
Chắc e cho 4 thằng thợ đập 15p là xong cửa 2 tầng :(

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Xót xa thật.
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.
Em theo dõi. Em xem đi xem lại mà xót quá
Mỗi một tiếng nói cũng sẽ làm cho hệ thống vận hành tích cực lên. Em nghĩ vậy!
E thì chỉ dám xem lướt có lần, ko dám xem lại vì cứ nghĩ đến lũ nhợn đấy là đã muốn tăng xông rồi :|

Các cụ thông thạo luật, có cách gì để đám ngu nhợn này trả giá chứ em sợ chúng nó bênh nhau để chìm thì oan khuất cho gia đình này quá, nhất là mấy cháu nhỏ :((

Có đơn kiến nghị online là cả nhà em ký hết :((

Chỉnh sửa cuối:

TungThoc

Xe điện
Đang cháy nên cho phép dùng TNT phá cửa, rất nên

poiuy

Xe ba gác
Từ tầng trệt lên cái cầu thang thì có cái cửa sổ này. Phòng ngủ nằm ở nơi có cái máy lạnh đó. Em đoán thế! Nói chung từ cầu thanh đi theo lối hành lang gặp cái cửa sổ rồi mới đến phòng ngủ. Phòng ngủ bật máy lạnh nên đóng kín, khi biết cháy thì khói đã quá nhiều rồi. Hình như khi hay bị cháy thì anh chồng cố mở cửa ra ngoài và bị chết ngay cầu thang (do ngạt khói) thì phải, còn chị vợ và 2 đứa nhỏ vẫn đóng cửa phòng ngủ cố thủ trong đó.

Nếu hồi PCCC đến nơi và tiến hành phá cửa sổ này, đưa vòi chữa cháy vào xịt để không cho cháy lên tầng 2 thì chắc chắn cứu đc 3 mẹ con. Còn anh chồng thì hên xui vì có thể anh ấy thấy nhà cháy tung cửa phi ra và bị ngạt khói chết ngay cầu thang rồi.
Như thế thì phòng ngủ khả năng cũng ko có cửa sổ. Như thế thiết kế nhà vô cùng dở. 2 mặt thoáng mà cửa thì ít , nếu có thì bé tí tẹo.

Muon_biet

Xe cút kít
Kỳ án cô giáo Thuận hại cả nhà anh chồng đó mợ.
Vụ này ngoài anh Nhanh, còn có cả Chung còn nữa. Vụ này liên quan đến người của quân đội nên quân đội cũng cùng tham gia.

VnUeT

Xe tăng
Dân đâu, sao không ai xông vào?

Như thế thì phòng ngủ khả năng cũng ko có cửa sổ. Như thế thiết kế nhà vô cùng dở. 2 mặt thoáng mà cửa thì ít , nếu có thì bé tí tẹo.
Nhà này là họ thuê để bán hàng thôi cụ ạ. Nhà của họ đã xây hoàn thành rồi nhưng chưa ở ngày nào thì sự việc xảy ra!

Susu77

Xe tăng
Em thấy cần có cuộc điều tra độc lập về việc này, 4 mạng người và có nhiều nghi vấn. Biết đâu đấy?
Cái này sẽ có bên điều tra.
Còn việc cứu hoả là việc của PCCC bất kể nguyên nhân gì. Cần tách bạch ra 2 vấn đề cụ ạ.
Cụ thớt đang muốn nói đến nghiệp vụ và lương tâm của lực lượng PCCC Quảng Ngãi.

Susu77

Xe tăng
Em vừa nhờ cậu em qua xem kỹ, theo như hiện trạng từ cửa sau, cửa này khoá trong, muốn vào được phải giật tung ra mới vào dc. Hiện trạng cửa không hề bị tác động bởi ngoại lực. Như vậy, việc một mũi tiến công từ phía sau là không thể xảy ra. Em sẽ update thêm cụ thể các hình ảnh vào sáng mai. Trong tay e đã có đủ hết các bằng chứng cần thiết.
Em vừa ngồi vào mạng là cập nhật ngay. Một lần nữa cảm ơn cụ vì cái tâm con người. Cụ chẳng được gì ở đây cả nhưng đã tìm hiểu thông tin cho mọi người biết.

Demchinhhang.net

Xe container
Em thắc mắc là tại sao trong lúc chờ cứu hỏa tới, mấy thanh niên xóm không phá cái cửa sổ kia. Phát hiện cháy thì phòng ngủ đã cháy đâu, bắc thang đứng lên lan can, thêm cái xà beng, hoặc kéo dây điện lấy máy cắt thì chỉ 10' là tan
Đôi khi không đánh giá đúng tình trạng nghiêm trọng thế nào. Nghĩ cũng hãi thật

sthd

Xe lăn
E thì chỉ dám xem lướt có lần, ko dám xem lại vì cứ nghĩ đến lũ nhợn đấy là đã muốn tăng xông rồi :|

Các cụ thông thạo luật, có cách gì để đám ngu nhợn này trả giá chứ em sợ chúng nó bênh nhau để chìm thì oan khuất cho gia đình này quá, nhất là mấy cháu nhỏ :((

Có đơn kiến nghị online là cả nhà em ký hết :((
kiện được mà. bọn công bộc của mình, có gì mà không kiện được? người nhà nạn nhân có thể kiện ra tòa hoặc làm đơn tố cáo tới cơ quan điều tra yêu cầu điều tra hành vi Vi phạm quy tắc nghề nghiệp gây hậu quả nghiêm trọng. nếu bị kết tội, có thể phải tù tới 10 năm

poiuy

Xe ba gác
lỗi này phần lớn do pccc, nhưng người dân đã làm gì trong khoảng thời gian đó :((...
ko thể tin được khi tất cả hàng xóm láng giềng ko ai nghĩ ra những cách phản ứng tại chỗ,cơ bản... để phá cửa, đập tường, cứu người.
gia đình họ chết một cách phi lý và oan uổng :(.
Cháy tầng 1 mà đập cửa tầng 1 ra thì cũng bằng không thôi. Còn trèo được lên tầng 2 để đập e rằng không khả thi. Đấy là em nói dân nhé.

poiuy

Xe ba gác
Mong sớm đưa ra kết luận rõ ràng trước dư luận. Nếu nhà mà có lối cửa sau rộng như hình thì chết oan uổng quá. Thực tế nếu vậy chỉ cần 3 ông vác cái thang và cái máy cắt ra đằng sau là cứu được người cần gì tới hơn 5 chục ông với 3 , 4 mũi.
Cụ xem lại ảnh đi. Ngay bên dưới cửa sổ đó là cái gì? Khói nó bốc ngùn ngụt ra từ đó ông nào trèo lên mà phá cửa sổ đây?

G810

[Tịch thu bằng lái]
Giải mí chả thích.

Gớm, cứ trang cmn bị bộ cắt plasma đeo lưng ý thì cắt cái cửa sắt hay chuồng cọp trong phút mốt. ;))

Ba cái đồ ý rẻ rề, không có làm nửa cái kíp có mà tung cmn cả cửa. :P

Hfun

Xe hơi
Em cũng thấy oan uổng cho gia đình, bọn cứu hoả này chỉ cần nhanh mỗi công đoạn vài phút thì có thể cứu được 3 mẹ con, nhìn nó làm lề mề mà tức ói máu

Quỳnh hp

Xe tăng
Em nghĩ hàng xóm cũng muốn giúp, nhưng nếu toàn phụ nữ hoặc những người ít kinh nghiệm thì cũng ko biết làm gì.

Hồi xưa em làm cty giày, nghe kể lại lúc cty bị cháy, cháy ở lầu 1, công nhân trên đó toàn trai tráng nhưng trẻ, nghe cháy là chạy hết. Nhưng dưới lầu toàn đám già lính đi Cam phục viên, nghe cháy là vớ ngay đôf chữa cháy chạy lên.
Vâng. Khi xảy ra cháy nổ thì những ng đã va chạm hay có kinh nghiệm với cháy nổ họ sẽ xử lý khác với những người chưa đc va chạm với đám cháy. Cty e cũ cách đây hơn mười mấy năm cũng bị nổ bồn dầu, khi ấy e còn trẻ mà lúc đầu cũng hoảng nhưng khi nghe các chú các bác hô để mình làm theo hay xử lý thì mình lại lấy lại đc tinh thần,cũng lao vào vác bình bọt dập bước đầu,cũng chuẩn bị đng thông để xe cứu hỏa vào
Nói chung là phải có kinh nghiệm mới có đc tinh thần cứu cháy
Còn mấy anh chữa cháy quảng ngãi này thì quá yếu lẫn kém ko bằng bọn e ngày xưa

Quỳnh hp

Xe tăng
Cái này chả phải làm đâu mà bt các anh ấy kiểm tra suốt đấy.
Có cái các anh ấy kiểm tra không phải để đảm bảo an toàn mà để nhận phong bì.
Chứ đúng yêu cầu đảm bảo đóng cửa hết.
Nhà máy em của FDI mọi thứ đầy đủ hết thế mà vào kt các anh ấy vẫn còn bắt bẻ được cơ.
Hài nhất là quả tủ trung tâm nó thiết kế để ở trong nhà máy, các anh ấy yêu cầu bọn em phải cho ra phòng bảo vệ.
Em mới bảo cái này lúc thiết kế bên anh phải thẩm tra rồi thì đơn vị thi công mới làm, giờ anh bắt chuyển đâu phải đơn giản.
Nói thế xong các ông cứ lập lờ.
Bên cty cụ còn vụ ấy thì đến hài rồi,bên cty cũ e tất cả đều nhập 100% từ Nhật sang theo nguyên bản thiết kế thế mà các anh pccc Hp còn bảo tất cả các bình bột và bọt của cty đều ko đáp ứng đc yêu cầu pccc thế là phải mua của các anh ấy một ít bình bọt của các anh ấy nhưng hàng china các anh ấy đóng lại bọt