[Funland] Đi tìm những phân khúc , khu vực , dự án bds ở HN đang tạo đỉnh cần tránh.

dungvovan

Xe máy
Liên quan tới bờ Đông . Sóng bắt đầu lặng, ace mg chuẩn bị ra về.

eterniti

Xì hơi lốp
Liên quan tới bờ Đông . Sóng bắt đầu lặng, ace mg chuẩn bị ra về.
Tốt quá, bao giờ sập ý nhỉ để em lại lên đạn, đừng vớ vẩn ?

dungvovan

Xe máy
Tốt quá, bao giờ sập ý nhỉ để em lại lên đạn, đừng vớ vẩn ?
Sập thì chưa, ae về nghỉ ngơi chuẩn bị đáo hạn vay mượn thêm. Sang năm khởi công cầu vd4 với vd3,5 thì anh hú các chú. Đợt rồi anh đưa mọi thứ lên đỉnh nên cũng mệt.

Gà lắm cơ

Xe đạp
Lựa chọn kinh doanh gì là quyền và sở trường , nguồn vốn của mỗi người. Tác giả bài viết này sao lại hậm hực với những người đầu tư bds nhỉ ? Năm 2011 -2014 bao người tán gia bại sản vì bđs đấy, ngành nghề nào chả có rủi ro. Cứ tuân thủ pháp luật là được.
Thật hài hước khi cho rằng mình kinh doanh chân chính còn người đầu tư bđs thì không 🤣
Chắc cụ này hậm hực vì hồi ấy không đi mua đất hoặc nhà báo tự bịa thôi. Ai làm ăn lâu năm mà làm ăn tốt, biên lãi 15%/ năm là rất tốt rồi, chẳng có tiền dư. Có tiền dư thì 101% sẽ mua đất. Dù không định đầu cơ lướt sóng thì tiền nhàn cũng ném vào đất thôi chứ ai đi gửi tiết kiệm đâu trừ các cụ hưu trí. Các cụ gửi phòng lúc ốm đau rút ra tiêu thì cũng đâu gọi là có vốn mà buôn đất.

Em cũng ghét mấy chiêu trò đấu giá thổi giá đất nhưng mấy người làm trò đầu cơ khác với người để tiền nhàn rỗi vào đất để tích sản mà. Em cũng là người có tiền nhàn không tính làm gì khác thì mua đất. Không phải lúc nào cũng lãi đâu, đất HN lên chứ nhiều tỉnh đến giờ giá còn chưa bằng 2021, đừng nói đến đỉnh 2022. Nhưng mình không vay thì lên xuống cũng kệ thôi không nghĩ nhiều. Ai vay để lướt sóng tầm này thì em thấy hơi kinh. Kể cả thị trường không giảm sâu, chỉ cần không lên tiếp hay giảm nhẹ mà cố gồng chờ về bờ, là chết vì lãi ngân hàng rồi.

volvo.XC90

Xì hơi lốp
Vậy là cầu Tứ Liên với cầu Trần Hưng Đạo xịt chưa khởi công rồi à các cụ, thấy bảo nhanh nhất phải 3 năm nữa

Gà lắm cơ

Xe đạp
Vậy là cầu Tứ Liên với cầu Trần Hưng Đạo xịt chưa khởi công rồi à các cụ, thấy bảo nhanh nhất phải 3 năm nữa

Cầu Tứ Liên này Vin làm truyền thông như thể mai xây ngay để thổi giá VCL thôi bác, mà chính quyền dập quả này hơi ác.

Cầu Trần Hưng Đạo nói bao năm nay rồi vẫn dừng ở giai đoạn đang bóng bàn. Em nghĩ cứ quên hẳn 2 cầu này đi. Mua nhà đất bên kia sông cứ xem với đám cầu hiện hữu thì mình đi lại thế nào. Ok thì mua không thôi.

Với các thông tin cầu phà như này thì chúc mừng ae OCP, dù để ở hay lướt.

dungvovan

Xe máy
Cầu Tứ Liên này Vin làm truyền thông như thể mai xây ngay để thổi giá VCL thôi bác, mà chính quyền dập quả này hơi ác.

Cầu Trần Hưng Đạo nói bao năm nay rồi vẫn dừng ở giai đoạn đang bóng bàn. Em nghĩ cứ quên hẳn 2 cầu này đi. Mua nhà đất bên kia sông cứ xem với đám cầu hiện hữu thì mình đi lại thế nào. Ok thì mua không thôi.
Dựng chuyện lên cả 1 cây cầu , thổi giá lên mây thì k ông nào nói gì chỉ lên giải thích. Chỉ chết mấy ông đấu giá cò con. Vừa mất tiền cọc vừa bị bêu tên, vừa bị ca gọi lên. KHỔ.

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Vin nó việc gì phải dựng chuyện, có chăng bọn cò bố láo thôi. Cứ nhìn các khu của Vin thì tầm nhìn hạ tầng đều 5-10 năm hết như Royal, Time, Reverside với cầu Vĩnh tuy và đc trên cao; oceapark 1 2 3 với cầu Ngọc hồi và Mễ sở. Cầu thì trước sau kiểu gì chả làm Ai mua cũng tìm hiểu chuyện đó cả, tham khảo cụ Stevu xxx gì đấy, cụ ý múc Vcl mà có quan tâm cầu xây bao giờ đâu.
Dựng chuyện lên cả 1 cây cầu , thổi giá lên mây thì k ông nào nói gì chỉ lên giải thích. Chỉ chết mấy ông đấu giá cò con. Vừa mất tiền cọc vừa bị bêu tên, vừa bị ca gọi lên. KHỔ.

jazzzzz

Xe lăn
Mua bán bds mà có công trình trên đất thì nó phải được thể hiện y hệt trên sổ đỏ thì mới được sang tên
Ồ thế ah. Thật hay đùa. Quyền sang tên phải được tôn trọng chứ nhỉ sao có thể cấm chỉ vì các ông ko quản lý được xây dựng trái phép
Xây sai phép không đc hoàn công vào sổ, muốn bán không sang tên đc.
Quy định khi sang tên cán bộ địa chính phải xuống tận nơi kiểm tra, đúng thì OK, sai họ từ chối. HCM làm nghiêm vụ này, các tỉnh khác thì đút chân gầm bàn ký.

eterniti

Xì hơi lốp

Vin nào làm tt, cmt linh tinh lại bay nick

eterniti

Xì hơi lốp
Vin nó việc gì phải dựng chuyện, có chăng bọn cò bố láo thôi. Cứ nhìn các khu của Vin thì tầm nhìn hạ tầng đều 5-10 năm hết như Royal, Time, Reverside với cầu Vĩnh tuy và đc trên cao; oceapark 1 2 3 với cầu Ngọc hồi và Mễ sở. Cầu thì trước sau kiểu gì chả làm Ai mua cũng tìm hiểu chuyện đó cả, tham khảo cụ Stevu xxx gì đấy, cụ ý múc Vcl mà có quan tâm cầu xây bao giờ đâu.
Thiếu hiểu biết nó thế đấy cụ

eterniti

Xì hơi lốp
Có vẻ nhiều nơi ở HN , giá bds đang quá đà . Các cụ , mợ cho xin cái tên để cùng tham khảo .
- Đề xuất. Đất nền Đông Anh
Thớt rất tào lao, không có dẫn chứng cụ thể, thậm chí còn đưa thông tin không kiểm chứng về dn, kiến nghị min mod xử lý thớt.

dungvovan

Xe máy
Thớt rất tào lao, không có dẫn chứng cụ thể, thậm chí còn đưa thông tin không kiểm chứng về dn, kiến nghị min mod xử lý thớt.
Tào lao thì tham gia vào làm gì cho mất việc . Mà cậu cũng không nên tham gia vì khả năng đọc hiểu có vấn đề.
Thẳng thắn mà nói thì tôi thấy cậu có vấn đề chuyên đi comment dạo , rất vô nghĩa . Thấy ai k đúng ý mình thi vào cà khịa . Lại còn bày đặt chuyện mách mỏ ( trẻ con quá ) Thôi trưởng thành lên cậu e. Lập một chủ đề hay để mn còn chém.

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xì hơi lốp
Tào lao thì tham gia vào làm gì cho mất việc . Mà cậu cũng không nên tham gia vì khả năng đọc hiểu có vấn đề.
Thẳng thắn mà nói thì tôi thấy cậu mới là có vấn đề. Chuyên đi comment dạo , rất vô nghĩa . Thấy ai k đúng ý mình thi vào cà khịa . Lại còn bày đặt chuyện mách mỏ ( trẻ con quá ) Thôi trưởng thành lên cậu e. Lập một chủ đề hay để mn còn chém.
Tập trung chuyên môn đi, đưa ra phân tích của mình đừng bám vào mấy cái câu like rẻ tiền