[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

TNTuan

Xe điện
Chẹp. Chỉ tại cuộc điện thoại làm cụ chủ bỏ dở câu chuyện tại đây chứ làm gì có chuyện đột ngột thế phỏng cụ :)
Thôi em tôn trọng quyết định của cụ dù hụt hẫng như nhiều cụ khác

HVS

Xe tăng
Cụ ơi, chiến tranh là thứ phá vỡ mọi luân thường đạo lý cụ nhé. Mày không giết tao thì tao giết mày. Bắn nhầm còn hơn bỏ sót
cụ so sánh trả đúng. Sinh tử, giết hay bị giết là 1 chuyện chứ ai gí súng bắt cụ phải hiếp hay cướp. Hay ý cụ định nói là hoàn cảnh ngặt nghèo, ko hiếp thì sẽ bị hiếp?

dpl

Xe lăn
Ôi cái kết :((
Cụ chủ thật bá đạo @@

mạnh đoàn

Xe buýt
Cảm ơn câu chuyện của cụ, vì một cuộc đt và những lý do riêng nên cụ giữ cái kết cho riêng mình. Chúc cụ vui khoẻ!

Mua xe nào

Xe điện
Sau một loạt những chuyện kinh dị sảy ra trong quá trình tìm vàng, cụ chủ
và toàn bộ những người tham gia ko ai dám mon men tới việc tìm nữa dù đã biết rõ vàng nằm ở đâu. Cụ chủ buồn chán về phompenh ngồi nhậu thì bỗng có 1 lão khùng điên chạy đến chỉ thẳng vào mặt " đúng rồi nó đây rồi, gặp nó rồi ..." Rồi cười ặt ẽo đầy ma quái. Hoá ra lão khùng đó chính là người xưa kia báo cho ông Ốc mua khu đất trên.
Cụ chủ bỗng rùng mình mặt tái mét vừa hay có một vị sư già khất thực từ từ đi tới. Vị sư điềm đạm nói với Cụ chủ: không hay thí chủ có làm việc gì mạo phạm hay không mà tôi thấy đi theo thí chủ là cả một đoàn âm binh đầy oan khí chỉ chực làm hại ngài. May thay kiếp trước thí chủ đã tu nhân tích đức cộng gia tộc có phúc lớn thì mới được đến giờ.
Cụ chủ tâm trạng đầy lo âu kể lại câu chuyện tìm vàng cho vị sư. Nghe xong vị sư thủng thẳng nói:
Kho vàng bị trấn yểm khá kỹ bởi những người chủ Việt Nam xưa kia, giờ chỉ có cách Cụ chủ phải cho thật nhiều người Việt Nam biết và nếu tìm ra con cháu của những người đã chôn thì sẽ dễ dàng lấy được số vàng đó. Bằng không càng làm càng hao người tốn của. Sau 2 năm kể từ ngày này nếu không tìm được hậu duệ của kho báu đó mà Cụ chủ đã kể được câu chuyện trên cho 108 * 108 = 11.664 người thì Cụ chủ có thể quay về đó làm lễ xin nhận của được. Vậy là cụ chủ nhà ta viết câu chuyện trên và giờ sau 2 năm viết nốt câu chuyện nhằm đạt được con số 11.664 người biết. Tuần sau Em với cụ Chủ sang đó khênh vàng về. Uớc lượng chỉ được tầm hơn 1 tấn thôi có Cụ nào đi cùng không?
Em đã dự rồi mà các Cụ ko tin. Giờ sẽ là chờ khi đủ 3 vạn chín nghìn người biết thông tin thì tự khắc lời nguyền ko còn tác dụng và có thể lấy đc cccm nhé.

hanoi beer

Xe điện

Ôi............ Cái kết !

Cỏ Khô

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, giá mà cụ có thể kể câu chuyện anh của cụ làm sao có được balo gold ấy thì hay quá
Cụ nào trên OF đã từng đuổi Polpot hồi 79 chắc biết rõ. Bọn lính áo đen bỏ chạy chở theo hàng xe vàng, đồng hồ, trang sức, kim cương mà chúng cướp được của 1 triệu dân Phnompenh. Dọc đường có lúc vàng rải đầy rừng 2 ông anh họ của em lúc về cũng lận túi được vài chục cái đồng hồ Omega vàng, và 1 cơ số vòng vàng, nhẫn ngọc, hồi đó em còn con nít, vậy mà ông ấy cho 1 cái dây vàng nặng trĩu cổ, sau chả biết mất đâu

Hoàng Học

Xe buýt
Câu chuyện của cụ hấp dẫn quá! Tiếc là kết thíc hơi sớm. Hi vọng đọc được nhiều câu chuyện cụ kể nữa.

trunglam2692

Xe tải
em cứ ngỡ sẽ còn nhiều tình tiết li kì hấp dẫn phía trước, ai dè lại kết thúc quá hụt hẫng thế, hic

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Ông Thầy nói tiếp:
- Sáng mai nhờ anh cho tôi ra bến xe khách về Sài gòn, tôi cảm ơn anh nhiều lắm. Lúc mới gặp anh nghe anh nói cách triển khai dò tìm một cách bài bản tôi nghĩ ngay anh chăc là dân an ninh chìm. Mấy ngày anh vắng mặt trong đó bộn tôi lo lắng, cứ sợ mấy thằng CPC nó làm liều thì....
Em cười:
- An ninh gì đâu Thầy, tôi mà là an ninh thì làm gì chịu khổ vậy. Tôi làm nghề thu mua sắt vụn thầy ạ.
Em quay lại chuyện kho vàng hỏi thầy tiếp:
- Theo Thầy để lấy được kho vàng thì phải làm gì?
- Cái kho này nó yểm cao tay lắm, không dưới ba chục mạng người rồi nên cái kho vàng nó mới dịch chuyển được (ẹc). Tôi có cách cố định cái kho vàng là dùng 4 cái kiếm báu của tôi cắm sâu xuống đất là nó hết dịch chuyển.
Em như bị cuốn vào câu chuyện ma mị của ông Thầy.
Cái vụ trấn yểm kho báu rồi nó chạy như trêu ngươi mấy ông khai quật này em đã từng nghe. Cách đây gần trăm năm ở Bắc Giang cũng đã có vụ còn khủng khiếp hơn thế này, dân đào trộm mộ chết mười mấy mạng mới lôi được kho báu lên, nghe kể họ phải dùng Mộc lôi bát quái trận mới cố định được nó ở 1 chỗ rồi khai quật. Nôm na là dùng gõ cây bị sét đánh đẽo thành 8 thanh kiếm cắm đủ tám hướng mới trấn đc.

musiclife

Xe tăng
Cụ chủ thớt làm em lại nhớ các chuyện của cụ 3C

xelu@

Xe tải
Cụ làm đến .....phựt 1 cái. Công nhận cũng hụt hẫng thật.

Bluesky.

Xe hơi
Em vẫn để chế độ theo dõi thớt của cụ phí.. phòng khi cụ chủ khi về già chân chậm mắt mờ ..sẽ kể nốt câu chuyện mà cụ chưa kể về cái kết..
Có bị xịt lốt em vẫn ứ tin cái kết chỉ là cái kết như thế

ngu ngơ

Xe điện
Cuộc đời mỗi nhà thám hiểm đi tìm kho báu luôn là tiểu thuyết dài tập, nhưng kết cục đều giống nhau.

alexdan

Xe hơi
E là Alex đây, e xác nhận e ko bị ngã gì nhé. Cụ chủ thớt lôi đâu ra ô Alex kia đấy.:)
Hỏi ý ko phải cụ chủ thớt hỏi ô Ốc nha có thanh lý cái máy phát với mấy cái điều hoà thì báo ae offer nhé. :D

Kadino2011

Xe hơi
Cụ chủ mời ông thày cao tay làm mấy vụ trên Cao Bằng Bắc Kan gì đó nhưng vấn đề là mấy vụ kia có làm đc ko? Thày chưa đủ trình rồi.