[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

victory-henry

Xe buýt
Lại hay rồi đây..em hóng suốt từ tối qua đến giờ...và lại xin lật chương tiếp theo...

**AstonMartin**

Xe buýt
CCCM ơi ngày lễ nên cũng chẳng có thời gian rảnh ngồi gõ phím, lâu lâu lại có việc, lại phải rời màn hình. Tuổi thì cao mắt thì kém, trình vi tính thì hạn chế, nhiều lúc gõ được trang đang định post, lớ ngớ thế đéch nào lại xóa mất, công toi.
CCCM thông cảm đi!
khongthuphi Cụ ở đâu, E xách lap qua Em gõ hộ Cụ :)), đùa chứ chuyện ly kỳ quá Cụ ạ.

khanht

Xe điện
CCCM ơi ngày lễ nên cũng chẳng có thời gian rảnh ngồi gõ phím, lâu lâu lại có việc, lại phải rời màn hình. Tuổi thì cao mắt thì kém, trình vi tính thì hạn chế, nhiều lúc gõ được trang đang định post, lớ ngớ thế đéch nào lại xóa mất, công toi.
CCCM thông cảm đi!
Hay em đến làm thư ký gõ phím cho cụ nhể, em xin một tí vảy vàng làm thù lao thôi ;))

Cào cào_Nhật

Xe tải
Trong khi đợi cụ chủ em xin kể 1 câu truyện về người tàu yểm vàng ở quê em cho các cụ nghe nhé. Truyện này em chỉ được nghe các cụ già kể lại và có dấu tích hẳn hoi nhé. Truyện
là như thế này ah.khi người tàu họ về nước của cải và vàng họ không mang về hết lên họ phải để lại bên MH. nhưng họ không muốn mất số vàng đó lên họ đã chấn yểm số vàng đó. Họ chấn yểm thế này các cụ ah. họ bắt 1 thằng trẻ con tầm 2,3 tuổi gì đó sau đó họ cho ngậm sâm và ôm lấy thùng vàng và cho chôn sống thằng bé cùng với vàng. thằng bé đó có nhiệm vụ trông giữ vàng cho họ.các cụ còn kể lại rằng cũng có nhiều người biết chỗ đó có vàng nhưng họ đào tìm nhưng không thấy. Nhưng rồi cuối cùng kho vàng cũng đc tìm ra các cụ ah. Đó là 1 bà già trong làng đc báo mộng ra gò đống đó tìm vàng.ngay trong đêm hôm đó bà đã ra và tìm được vàng.nhưng thật không may cho bà đó là có rất nhiều kiến quanh thùng vàng lên bà không lấy được.bà đành về nhà và nhờ ông hàng xóm lấy hộ vì bà không có chồng và con. Người hàng xóm đó đã làm 1 mâm lễ tạ và lấy đc vàng. Do 2 người ăn chia không đều lên có sự cãi vã và mọi truyện rùm beng lên kiện cáo nhau gì đó. Ở chỗ tìm đc vàng đó không biết ai đã xây lên 2 tòa tháp cao tầm hơn 2m và chỉ xây trong 1 đêm. Do không biết ai xây và chỉ xây trong 1 đêm lên làng Em gọi 2 tháp đó là tháp bụt mọc các bác ah. Câu truyện này có thật đó các bác ah.lếu không tin các cụ cứ về quê em ở tứ Kỳ Hải Dương hỏi nhé.
Xã nào cụ?

Hieubacninh0969

Xe máy
em lại hóng tiếp, ngày lễ có câu truyện thế này khỏi phải đi đâu.

3sao

Xe điện
Giờ e mới biết thớt này, e leo phát 21 tầng mỏi hết bắp chân :D

kduc

Xe Cứu Trợ
CCCM thông cảm đi!
Cụ gõ ra Word rồi cop vào, yên tâm ko sợ mất.
em phải cố chịch gấu nhà em 1 hiệp cho nó ngủ yên đi để vào hóng tiếp mà cụ chủ chắc đi ngủ rồi
Nếu mà cụ khongthuphi viết dài kỳ quá thì cụ chia sẻ để ae giúp nhé.

Minhnd

Xe điện
Em hóng tý!

hungmanh

Xe tải
hóng!!!
nhanh lên bác ơi!!!

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
E hóng tiếp chuyện cụ. Làng em cũng có kho vàng người tàu để lại, thập niên 50 có người tàu sang đào. Các cụ làng em phục kích, đến đêm thứ 4 thì kéo nhau ra bắt ông mgười tàu đọc mật khẩu, ông ấy đọc xong thì các cụ làng em chém đứt đầu luôn, ngôi mộ vẫn ở làmg em,, bây giờ gọi là mộ ông khách, dân làng bây giờ thờ cúng hơn mộ tổ. Mật khẩu người tàu đọc có lẽ các cụ phiên dịch sai nên vẫn chưa lấy đc. Người làng em vẫn kể thỉnh thoảng đất chỗ kho vàng hiện lên hẳn cót vàng, nhưng lại biến mất.
Tay khách đọc pass nhưng không đọc chỗ nào nhấn shift rồi :))

Sondaubang

Xe tăng
Truyện nghe kể hay cụ chứng kiến ạ :D
Hồi em làm trong Gia lai, cùng cơ quan có lão là lính CPC-1979, lúc về đem được một mớ (em không chứng kiến nhưng họ hàng nhà lão kể), lính xuất ngũ mà về cái đập nhà cũ xây nhà mái bằng mới, nhưng rồi sau lão cứ dở dở gàn gàn, leo lên phó phòng thì cũng tuột xích về vườn, giờ làm bảo vệ ở Hà nội. Chả biết có phải do lượm Au ở bển không???