[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

yensuong

Xe điện
Thưa cccm!
Em không mời rượu và trả lời từng còm của cccm được, mong cccm thông cảm.
Thớt cũ em chưa update được phần cuối vì lý do rất....thớt này em sẽ có cái kết rất bất ngờ cho cccm chém.
Vì là câu chuyện thật, nên em sẽ kể theo từng tình tiết cccm cố gắng theo dõi.
Thật thú vị quá đi, em toàn xem tìm kho báu qua phim ảnh và tiểu thuyết, đây là lần đầu được nghe câu chuyện thật từ 1 người rất thật, mời cụ li rượu để em theo dõi tiếp ạ

susu

Xe điện
Thưa cccm!
Cách đây 2 năm em có mở Thớt kể câu chuyện em đi tìm kho vàng tại đất nước Campuchia, câu chuyện đang dở dang chưa đi đến hồi kết vì một số lí do. Nay OF dọn dẹp Vỉa hè nên khu vực Quán cà phê tạm thời đóng cửa và thớt của em cũng bị thu gom về kho tang vật. Chắc chắn nhiều cụ vẫn còn nhớ thớt đó của em.

Em lập thớt mới, hầu kể lại cho cccm cùng vào ngó nghiêng, hóng hớt cho vui!

Câu chuyện thật 100%, em là người được giao trọng trách đứng ra tổ chức lực lượng phương tiện, thăm dò tìm kiếm kho Vàng và bảo vệ lực lượng khai thác.

Em vừa kể chuyện vừa post hình ảnh kèm theo nên có thể chậm, cccm đừng hối thúc em và đừng gửi thuốc xổ, thuốc chống táo bón cho em nhé!

Với em, đất nước Chùa Tháp không có gì lạ lẫm, 23 tỉnh thành đất nước này em đều có dịp ghé qua. Cảm nhận của em về đất nước CPC rất bình yên và có vẻ đẹp bí ẩn. Người dân thân thiện, hiền từ và thật thà. Nhịp sống của đất nước này rất chậm rãi, đời sống người dân mặc dù thấp nhưng họ cũng không quá quan trọng việc làm giàu bằng mọi cách. Địa hình đất nước CPC tròn như cái đĩa, không kéo dài Bắc Nam như VN mình, nên nhìn chung không có khác biệt quá lớn về Văn hóa, tập tục giữa các vùng miền.

Ôi. Đây rồi cụ đây rồi! Em vẫn hóng cụ đấy

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
:T
Ngót là do mấy ông phụ trách coi kho. Kho quân đội chứ ko phải kho bạc nn :))
Còn chột là LĐA, chủ đồn điền cao su sau lên CTN, uống chè hay uống Trà đều giống nhau cả.
Ông bác làm bên quân pháp nên cái vụ này biết rõ, mấy chú lính lấy của dân Cam hay trong các đền chùa dăm ba lạng ko tính.
Gần đây anh Chè còn cúng 1 lượng gỗ lim rất lớn cho 1 chùa đang xây dở ở hn. Chắc gặp ác mộng nhiều nên giờ bắt đầu đi từ thiện :D
À ra là cái Anh xây lại chùa ở Bắc Ninh à Cụ, ngay cạnh chùa Anh ấy cũng có cái nhà to oành:T

Gap373

Xe điện
Cháu kéo thùng vang vào chờ chủ thớt

thtvuf

Xe điện
Em vừa gọi anh Ủn bắn vài quả tên lửa đạn đạo ra biển để gọi cụ chủ dậy !

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trước hồi học cấp 2 cô giáo dậy văn của e quê ở Thanh Hà HD kể là làng cô có một ngôi miếu nhỏ rất cổ kính. Các cụ trong làng cũng không rõ là ai xây. Có một ngày vào tháng 3 âm lịch có đoàn người Trung Quốc cùng vài người VN về làng để tìm mộ. Họ ở đấy gần 1 tháng, dựng lều ở gần ngôi miếu chứ không nhờ ở nhà dân. Cô giáo kể là đến một hôm mưa rào to lắm, mà mưa mấy ngày liền, sau khi tạnh mưa mọi người không thấy đoàn người kia đâu cả, ra chỗ họ ở thì thấy cạnh miếu có hố đào xuống khoảng 1 m và bên cạnh có nhiều cái chum nhỏ, bên ngaòi thì không được nhẵn nhưng bên trong nhẵn bóng. Các cụ trong làng bảo là chỉ có chum đựng vàng mới nhẵn thế. Chuyện người chôn vàng và chấn yểm e tin có thật.

NGười tàu ngày xưa táng chum.. Ở miền núi họ cho chum rồi khoét hàm ếch đưa chum cải táng vào.. ở đồng bằng thì đắp gò chôn

Những mồ mả như này.. ai làm ngành xây dựng,cầu đường ở Quảng Ninh thì gặp nhiều vô số..

Tháng thanh minh người tàu về VN cải táng đưa cốt về bên kia hoặc thắp nhang rất nhiều

Ngay trên mộ tổ nhà em có mấy cái mả hoa kiều.. mặc dù là đồi nhà nhưng ko ai dám động.. mồ chôn họ thường lấy đá khắc chữ.. sau nhiều năm mưa xói mòn.. bia đá trơ ra.. cỏ mọc trùm lên mộ..

Việc trấn yểm thì có thật.. thuật này của Tàu thì Vn mình hay bị dính.. các khu nhà của Tàu ở. Sau khi bị bài xích nó trấn để người sau ở gặp họa.. Cũng có thể là trùng lặp nhưng những nhà xây trên nền cốt nhà tàu ở thường hay bị chết trẻ,hoặc treo cổ,tai nạn ... cái đó rất khó giải thích

Muốn tìm vàng ở mộ chum thì dễ lắm.. hội thợ sắt hồi 2000 chỗ em có đi ra đảo làm rồi.. cứ khu mả hoa kiểu hàm ếch .. rà rà là có đồng bạc,hoặc tiền xu.. còn vàng thì chẳng có mấy đâu

Ha Cong Anh

Xe điện
Ngót là do người phỏng anh? Còn Chột và Chè là những anh nào thế ạ, anh chơi lóng em ứ dịch được :(
Chắc ý nói đến bác Hạ Hầu Đôn và bác Phạm Văn Chè, nhưng cái kiểu tin đồn, chuyện thâm cung bí sử do 1 anh lính tình nguyện tiết lộ thường là không đúng.

sactimtn

Xe tăng
Em cũng lang thang vì vàng ở Cam đây. Cụ chủ ở đâu mình giao lưu tý nhỉ?

khongthuphi

Xe điện
Chào ngày mới! Chúc cccm ngày nghỉ bình yên bên gia đình!
Em xin lỗi vì hôm qua ngủ sớm không hầu chuyện cccm được.
Em tiếp đây:
Em đang triển khai cho đội dò tìm tiếp tục công việc thì ông Thầy Chùa lại níu vai em nói nhỏ: Tôi xin gặp riêng anh một chút!
Em đi theo Thầy vào một góc vườn, thầy nhìn trước ngó sau rồi nói:
- Anh ạ, đêm hôm qua tôi ngủ lại đây, khoảng 1g sáng tôi dậy đi ra ngoài vườn vừa đi tôi vừa tụng kinh, tay lần tràng hạt. Bỗng tôi nghe tiếng người nói bên tai tôi thứ ngôn ngữ lạ nhưng tôi hiểu người đó nói gì.
Em thấy phiêu phiêu, thấy nói tiếp:
- Trong 2 ngày nữa là tìm được kho vàng nhưng phải thế mạng! Bây giờ tôi phải làm lễ đốt Hình Nhân Thế Mạng đã rồi anh mới cho anh em tiếp tục nhé!
Em gật đầu.
Theo lời ông Thầy, phải có 100 người thế mạng vào đây mới lấy được kho vàng. Ông Thầy đã chuẩn bị 100 người nộm bằng giấy từ VN mang sang, tiếp theo ông xin họ tên của tất cả những người tham gia vụ này ghi vào tờ sớ để đốt theo đám hình nhân thế mạng kia.
Ông Thầy lại rút kiếm múa may, khấn vái!

Phucyenxanh

Xe điện
Còn chột là LĐA, chủ đồn điền cao su sau lên CTN, uống chè hay uống Trà đều giống nhau cả.
Ông bác làm bên quân pháp nên cái vụ này biết rõ, mấy chú lính lấy của dân Cam hay trong các đền chùa dăm ba lạng ko tính.
Gần đây anh Chè còn cúng 1 lượng gỗ lim rất lớn cho 1 chùa đang xây dở ở hn. Chắc gặp ác mộng nhiều nên giờ bắt đầu đi từ thiện :D
a Chột và a Chè nhà cụ cụ đều hạ cánh an toàn rùi mừ ko thấy ai lôi vụ ỉm mấy chục tấn vàng đóa nhẩy ?

Ha Cong Anh

Xe điện
Anh Chè nguyên là chú tiểu ở chùa trước khi nhập ngũ nhé. Anh ấy có căn tu với từ nhỏ rồi. Cụ có vẻ thạo tin đấy.

typn1975

Xe tăng
Chủ thớt ăn sáng cà phê hơi bị đầu lâu, cháu dậy từ 5h sáng ngồi hóng đến tận bz:D

khoailng

Xe điện
NGười tàu ngày xưa táng chum.. Ở miền núi họ cho chum rồi khoét hàm ếch đưa chum cải táng vào.. ở đồng bằng thì đắp gò chôn

Những mồ mả như này.. ai làm ngành xây dựng,cầu đường ở Quảng Ninh thì gặp nhiều vô số..

Tháng thanh minh người tàu về VN cải táng đưa cốt về bên kia hoặc thắp nhang rất nhiều

Ngay trên mộ tổ nhà em có mấy cái mả hoa kiều.. mặc dù là đồi nhà nhưng ko ai dám động.. mồ chôn họ thường lấy đá khắc chữ.. sau nhiều năm mưa xói mòn.. bia đá trơ ra.. cỏ mọc trùm lên mộ..

Việc trấn yểm thì có thật.. thuật này của Tàu thì Vn mình hay bị dính.. các khu nhà của Tàu ở. Sau khi bị bài xích nó trấn để người sau ở gặp họa.. Cũng có thể là trùng lặp nhưng những nhà xây trên nền cốt nhà tàu ở thường hay bị chết trẻ,hoặc treo cổ,tai nạn ... cái đó rất khó giải thích

Muốn tìm vàng ở mộ chum thì dễ lắm.. hội thợ sắt hồi 2000 chỗ em có đi ra đảo làm rồi.. cứ khu mả hoa kiểu hàm ếch .. rà rà là có đồng bạc,hoặc tiền xu.. còn vàng thì chẳng có mấy đâu
Chỗ e thì trước kia có cả một xã người hoa ở. Sau 79 thì họ về hết, các cụ nhà mình vẫn có nhà ở nhà cũ của họ mà chưa thấy j. Các cụ chỉ bảo là ng hoa chăm làm và khéo làm lắm. Họ không có chuyện ăn trộm của nhau. Ông ngoại e cũng được 1 gia đình người hoa nuôi nấng. Con cái của gia đình ý thì về HK rồi, giờ chỉ còn mấy ngôi mộ.

Gà Prồ

Xe đạp
Chào ngày mới! Chúc cccm ngày nghỉ bình yên bên gia đình!
Em xin lỗi vì hôm qua ngủ sớm không hầu chuyện cccm được.
Em tiếp đây:
Em đang triển khai cho đội dò tìm tiếp tục công việc thì ông Thầy Chùa lại níu vai em nói nhỏ: Tôi xin gặp riêng anh một chút!
Em đi theo Thầy vào một góc vườn, thầy nhìn trước ngó sau rồi nói:
- Anh ạ, đêm hôm qua tôi ngủ lại đây, khoảng 1g sáng tôi dậy đi ra ngoài vườn vừa đi tôi vừa tụng kinh, tay lần tràng hạt. Bỗng tôi nghe tiếng người nói bên tai tôi thứ ngôn ngữ lạ nhưng tôi hiểu người đó nói gì.
Em thấy phiêu phiêu, thấy nói tiếp:
- Trong 2 ngày nữa là tìm được kho vàng nhưng phải thế mạng! Bây giờ tôi phải làm lễ đốt Hình Nhân Thế Mạng đã rồi anh mới cho anh em tiếp tục nhé!
Em gật đầu.
Theo lời ông Thầy, phải có 100 người thế mạng vào đây mới lấy được kho vàng. Ông Thầy đã chuẩn bị 100 người nộm bằng giấy từ VN mang sang, tiếp theo ông xin họ tên của tất cả những người tham gia vụ này ghi vào tờ sớ để đốt theo đám hình nhân thế mạng kia.
Ông Thầy lại rút kiếm múa may, khấn vái!

Chúc cụ ngày mới tốt lành nhé!

Phucyenxanh

Xe điện
Riêng cái khoản cụ thớt ký vào BB ăn chia cháu thấy bản lĩnh đã dày cộp roài phỏng cc ?