Đi tiêm vaccine mà bị tim đập nhanh

E1minhquenroi

Xe đạp
Chào các cụ các mợ.
Chả là phường em cho đi tiêm vaccine, lần 1 ở TTYT phường em bị tim đập nhanh, huyết áp bình thường, cho ra nghỉ 1 lúc quay lại vẫn nhịp tim cao nên cho về luôn. Em nghĩ do em hồi hộp quá, lâu lắm ko khám xét tiêm chọc gì. :D
Lần 2 được ra Bệnh viện, em quyết tâm bình tĩnh tự tin mang cả quyển truyện dày cộp để đọc cho quên sự đời đi. Ấy thế mà vào đo nhịp tim vẫn vọt lên 145, lại ra ngồi chờ hơn 1h sau vào giảm còn...133. Lại về. :((
Em thì rất muốn tiêm, ra hiệu thuốc hỏi họ quảng cáo có TPCN gì của Traphaco ý giảm tim đập nhanh mà liên quan tim mạch em cũng ko dám liều. Giờ lại đang dịch dã như này chưa thể đi khám được, mọi người nhà em còn nghi em có ..bệnh tim. Nhưng ngoài tim đập nhanh lúc đi tiêm thế ra em hoàn toàn bình thường, huyết áp tốt, ko tức ngực khó thở hay sao cả.
Thấy trên mạng có người đi tiêm về kể cũng tim đập nhanh xong được bác sĩ đưa cho 1v thuốc gì đắng đắng ý ngậm 30p sau giảm là được tiêm, ko biết thuốc gì.
Em thấy chỗ em đi tiêm nhiều người bị giống em lắm, các cụ thường huyết áp cao, người trẻ thì tim đập nhanh phải về 1 loạt.
Không biết có ai trên đây bị giống em và có cách gì không ah?
Em cảm ơn.

dexom

Xe Cứu Trợ
Em tiêm ở Nhi, vào trêu từ em khám sàng lọc vòng 1 vòng 2 đến em tiêm và cả em hậu kỳ....
Cảm giác rất thoải mái phăn nì tim đập chình chịch nhưng không quá nhanh.

baygiodulao

Xe buýt
E hóng chuyên gia vào tư vấn

TD8X

Xe tải
Em cũng vừa tiêm sáng nay chỉ thấy hơi ngứa nhẹ chỗ tiêm.

E1minhquenroi

Xe đạp
Huhu em chuẩn bị đi tiêm lần 3 đây. Không biết có được tiêm không nữa. :((

Dựng Ngược

Xe tải
Đấu tranh mãi mới đi tiêm, sợ phản ứng các kiểu,nhưng ơn giời ngon lành hết cả,đến chỗ tiêm cũng chẳng thấy đau.

Cukhoai9

Xe buýt
Lấy ngón tay cái ấn vào mắt để giảm áp, giữ 30", làm nhiều lần là giảm nhịp tim

E1minhquenroi

Xe đạp
Đấu tranh mãi mới đi tiêm, sợ phản ứng các kiểu,nhưng ơn giời ngon lành hết cả,đến chỗ tiêm cũng chẳng thấy đau.
Em ko sợ tiêm, mỗi tội cứ bị tim đập nhanh kiểu hồi hộp quá thôi ý. Ngồi im hít thở sâu các kiểu cũng ko giảm chứ. Cụ tiêm xong ngon lành thế là tốt rồi. 😄

acc_75

Xe điện
Ngồi im thở sâu, tháo giày áp lòng bàn chân trực tiếp xuống nền

thanhphong1998

Xe điện
Huyết áp em đo hai lần còn chả xuống phải nhờ người kiếm cho viên thuốc mới hạ được để tiêm. Mà mình có phải là loại sợ tiêm đâu mà đo nó cứ cao mới lạ chứ.

E1minhquenroi

Xe đạp
Huyết áp em đo hai lần còn chả xuống phải nhờ người kiếm cho viên thuốc mới hạ được để tiêm. Mà mình có phải là loại sợ tiêm đâu mà đo nó cứ cao mới lạ chứ.
Mẹ em đi lần đầu cũng bị h/a cao phải về. Lần 2 bà rút kinh nghiệm uống sẵn 1v ở nhà xong đến mới tiêm được. Nhiều người bị lắm ah, e thấy bảo lo lắng hồi hộp cũng làm h/a cao.

2582019

Xe hơi
E mới khai tuần trước chưa biết đến bao giờ mới tới lượt

V.W GTi

Xe buýt
Em có tham khảo BS chuyên khoa tim mạch. Nhịp tim nhanh và HA tăng cao so với bình thường khi đến BV hoặc chỗ tiêm là "hội chứng áo choàng trắng"...cứ vào BV hoặc được BS đo HA là bị tăng. Bản thân em sáng nào cũng đo khoảng 120/75, nhịp 60 - 62 (đo buổi sáng, khi ngủ dậy) nhưng cách đây gần 1 tuần...em cũng đo khám để tiêm thì nó vọt lên 140/90, nhịp tim 100...phải đợi gần 30' nó mới hạ xuống 135/85 nhưng nhịp tim vẫn khoảng 95. Tiêm xong, về nhà em đo lại thì chỉ 125/80 và nhịp tim 79...thế mới điên chứ...tý nữa thì bị trượt tiêm.

E1minhquenroi

Xe đạp
Thảo nào cứ đi gặp bác sĩ em mới bị thế xong đi khỏi lại bình thường. Mà em ko sợ tiêm, ko sợ bác sĩ đâu khổ nỗi tim nó cứ thế cơ chứ. :-/
Cụ tiêm được là tốt rồi. :D

xecub49

Xe điện
Chào các cụ các mợ.
Chả là phường em cho đi tiêm vaccine, lần 1 ở TTYT phường em bị tim đập nhanh, huyết áp bình thường, cho ra nghỉ 1 lúc quay lại vẫn nhịp tim cao nên cho về luôn. Em nghĩ do em hồi hộp quá, lâu lắm ko khám xét tiêm chọc gì. :D
Lần 2 được ra Bệnh viện, em quyết tâm bình tĩnh tự tin mang cả quyển truyện dày cộp để đọc cho quên sự đời đi. Ấy thế mà vào đo nhịp tim vẫn vọt lên 145, lại ra ngồi chờ hơn 1h sau vào giảm còn...133. Lại về. :((
Em thì rất muốn tiêm, ra hiệu thuốc hỏi họ quảng cáo có TPCN gì của Traphaco ý giảm tim đập nhanh mà liên quan tim mạch em cũng ko dám liều. Giờ lại đang dịch dã như này chưa thể đi khám được, mọi người nhà em còn nghi em có ..bệnh tim. Nhưng ngoài tim đập nhanh lúc đi tiêm thế ra em hoàn toàn bình thường, huyết áp tốt, ko tức ngực khó thở hay sao cả.
Thấy trên mạng có người đi tiêm về kể cũng tim đập nhanh xong được bác sĩ đưa cho 1v thuốc gì đắng đắng ý ngậm 30p sau giảm là được tiêm, ko biết thuốc gì.
Em thấy chỗ em đi tiêm nhiều người bị giống em lắm, các cụ thường huyết áp cao, người trẻ thì tim đập nhanh phải về 1 loạt.
Không biết có ai trên đây bị giống em và có cách gì không ah?
Em cảm ơn.
Em cũng như cụ. Tự nhủ rằng sẽ bình tĩnh, thư thái để không tăng nhịp tim. Thế mà cũng trăm tư, phải ra ngồi chờ. May là em tập trung nhìn xem cái áo blue của cô bác sĩ làm bằng vải gì mà mỏng thế, thì đến lúc đo lại, nhịp đập của em lại chỉ hơn bình thường tí tẹo. Cụ thử như em chưa. :))

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Nhiều người bị giống cụ, nhưng phần lớn là bị huyết áp lên cao, nếu bị H.A lên cao mà chỉ bị lúc đến viện thì như một cụ bảo là hội chứng áo choàng trắng đó, và chỉ là cục bộ thì nhiều người sử dụng thuốc hạ HA trước khi đến sàng lọc là tiêm được (vợ e cũng rơi vào trường hợp này và tiêm ok rồi sau khi uống 1 viên amlor 5mg). Còn ko thấy cụ nói là bình thường ở nhà cụ đo các chỉ số nó ra sao, tuy nhiên cẩn thận vẫn tốt hơn cụ ạ, đo ở nhà vài lần mà ổn thì khả năng cao cụ bị hội chứng kia thôi.

E1minhquenroi

Xe đạp
Em cũng như cụ. Tự nhủ rằng sẽ bình tĩnh, thư thái để không tăng nhịp tim. Thế mà cũng trăm tư, phải ra ngồi chờ. May là em tập trung nhìn xem cái áo blue của cô bác sĩ làm bằng vải gì mà mỏng thế, thì đến lúc đo lại, nhịp đập của em lại chỉ hơn bình thường tí tẹo. Cụ thử như em chưa. :))
Để lần sau em rút kinh nghiệm như cụ :D
Ơ mà áo mỏng thế mà tim cụ ko tăng tốc nó lại giảm đi thì lạ nhỉ, em khéo lại vọt lên 200. =))

E1minhquenroi

Xe đạp
Nhiều người bị giống cụ, nhưng phần lớn là bị huyết áp lên cao, nếu bị H.A lên cao mà chỉ bị lúc đến viện thì như một cụ bảo là hội chứng áo choàng trắng đó, và chỉ là cục bộ thì nhiều người sử dụng thuốc hạ HA trước khi đến sàng lọc là tiêm được (vợ e cũng rơi vào trường hợp này và tiêm ok rồi sau khi uống 1 viên amlor 5mg). Còn ko thấy cụ nói là bình thường ở nhà cụ đo các chỉ số nó ra sao, tuy nhiên cẩn thận vẫn tốt hơn cụ ạ, đo ở nhà vài lần mà ổn thì khả năng cao cụ bị hội chứng kia thôi.
Huyết áp em bình thường kể cả ở nhà và đi tiêm, mỗi tim đập như đánh trống thôi cụ ah. Em cũng được xui uống 1v hạ huyết áp với lời khuyên hạ huyết áp tí ko sao, tiện thể hạ nhịp tim để mà còn tiêm. Ấy nhưng mà ko ăn thua, h/a có hạ tí so với lúc chưa uống nhưng nhịp tim vẫn cao. Em nghĩ do hội chứng kia thật riêng nhưng với em ko phải tăng huyết áp mà tăng nhịp tim, đi ra về cái là tim em lại nhẹ nhàng như thường.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Đi về cái nhịp bình thường là cụ cảm nhận hay là cụ đo ra số hẳn hoi ạ? Nếu là hội chứng đó thật thì cụ có lẽ phải uống viên thuốc hạ nhịp tim nữa mới ổn, nó cũng có cả loại đó riêng mà, chứ ko phải cứ auto hạ Huyết áp là Hạ nhịp tim cụ ạ.