[Funland] Di tích đồi A1-Điện Biên Phủ

Hieumos

Xe container
Phối cảnh thế này thì bố em cũng không nhận ra, đừng nói là lấp cái hố bộc phá đi. Còn cụ hình như thi công công trình này hay có đóng góp vào đây thì phải. Hy vọng quản lý chất lượng thi công tốt, đừng để như vụ tượng đài, thì lại rát tai.
Bố em cũng không nhận ra. Mà cái hố bộc phá tự đào đấy lấp mie đi cho rồi cũng được. Cái xe tăng thì sơn đen sơn xanh như đồ chơi, vứt nốt.
Té ra, quê cụ mà cụ...chả biết đếch gì về...quê mình cả. Đúng là sử ta ko thông nhưng sử Tàu thì biết...tuốt.
Cụ thớt chém sai bét, đây là dự án xây dựng đền thờ liệt sĩ trên đồi F chứ không phải đồi A1. Thế nên các cụ không thấy cái hố bộc phá là phải rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Bố em cũng không nhận ra. Mà cái hố bộc phá tự đào đấy lấp mie đi cho rồi cũng được. Cái xe tăng thì sơn đen sơn xanh như đồ chơi, vứt nốt.
Mấy cái công trình nhân tạo ấy lấp cũng được :))
Vì có đúng lịch sử đâu mà sợ doạ thế hệ sau bắn canon!

Té ra, quê cụ mà cụ...chả biết đếch gì về...quê mình cả. Đúng là sử ta ko thông nhưng sử Tàu thì biết...tuốt.
Ơ, sao giọng cụ nó cứ cay cú thế là thế nào nhỉ? Em sống ở Điện Biên đến 206 mới xuống HN học và ở đây. Các cụ nhà em vẫn trên Điện Biên. Còn cụ nói em ko thông sử ta thì đúng, vì đó ko phải thế mạnh của em. Và từ ngày hầm Đờ Cát, bảo tàng xây lại em còn chưa có dịp vào. Tượng đài lên 2 lần, Mường Phăng còn chưa lên bao giờ. Đồi A1 này em lên đó đếm chưa hết bàn tay. Có thể cụ khảo sát thiết kế hay thi công nó thì cụ nắm rõ, nhưng ko phải vì thế mà cụ phê phán người khác bằng giọng mỉa mai thế.

donlilama

Xe buýt
Cụ thớt chém sai bét, đây là dự án xây dựng đền thờ liệt sĩ trên đồi F chứ không phải đồi A1.

Cụ đọc kỹ đầu bài của em đi nhé...mà chắc cụ chả biết cái đồi F nó ngay cạnh A1, dự án có cái đường hầm nối 2 đồi... Em gửi thêm 1 số hình ảnh thi công công trình cho các cụ thấy cụ thể nó như nào:

donlilama

Xe buýt
Ơ, sao giọng cụ nó cứ cay cú thế là thế nào nhỉ? Em sống ở Điện Biên đến 206 mới xuống HN học và ở đây. Các cụ nhà em vẫn trên Điện Biên. Còn cụ nói em ko thông sử ta thì đúng, vì đó ko phải thế mạnh của em. Và từ ngày hầm Đờ Cát, bảo tàng xây lại em còn chưa có dịp vào. Tượng đài lên 2 lần, Mường Phăng còn chưa lên bao giờ. Đồi A1 này em lên đó đếm chưa hết bàn tay. Có thể cụ khảo sát thiết kế hay thi công nó thì cụ nắm rõ, nhưng ko phải vì thế mà cụ phê phán người khác bằng giọng mỉa mai thế.
Nếu Cụ nói em mỉa mai thì em xin lỗi Cụ...nhưng nói thật Cụ ko hiểu rõ, hiểu hết về nơi mình sinh ra...

Hieumos

Xe container
Cụ đọc kỹ đầu bài của em đi nhé...mà chắc cụ chả biết cái đồi F nó ngay cạnh A1, dự án có cái đường hầm nối 2 đồi... Em gửi thêm 1 số hình ảnh thi công công trình cho các cụ thấy cụ thể nó như nào:
Ai chả biết đồi A1 với đồi F nó liền nhau. Nhưng cái đài tưởng niệm này nó nằm chủ yếu trên đồi F, cả cái phối cảnh cụ đưa lên toàn bộ trên đồi F cả.

Mà cụ khoe nốt cái ông Bank tài trợ đi cho mọi người cùng biết.

Rivers

Xe container
Khổ thân các anh, giờ làm cái gì cũng bị liên tưởng tới đớp mút với phá.

Cụ thớt chém sai bét, đây là dự án xây dựng đền thờ liệt sĩ trên đồi F chứ không phải đồi A1. Thế nên các cụ không thấy cái hố bộc phá là phải rồi.

Vãi lồng ông thớt, em cứ tưởng lấp hố bộc phá thật. Mấy ngân hàng đợt này chịu khó làm du lịch tâm linh Điện Biên thật. Chùa Linh Sơn thì Viettin Làm, cái này thì Liên Việt làm.

Nếu Cụ nói em mỉa mai thì em xin lỗi Cụ...nhưng nói thật Cụ ko hiểu rõ, hiểu hết về nơi mình sinh ra...
Hiểu hết? Cụ hiểu được hết tất cả mọi thứ được sao? Còn cái đoạn bên cụ thi công cái công trình này thì em chưa bao giờ đặt chân đến mà cụ hỏi em cái sân tròn đầu tiên là cái gì thì có buồn cười ko? Rồi cụ quay ra chê trách ko biết gì về lịch sử, có khó hiểu ko? Cụ biết được bao nhiêu phần về Điện Biên mà giọng cụ cao thế?

donlilama

Xe buýt
Ai chả biết đồi A1 với đồi F nó liền nhau. Nhưng cái đài tưởng niệm này nó nằm chủ yếu trên đồi F, cả cái phối cảnh cụ đưa lên toàn bộ trên đồi F cả.

Mà cụ khoe nốt cái ông Bank tài trợ đi cho mọi người cùng biết.
Rất tiếc, ông bank (mà cụ thấy trong bài báo) lại ko phải thực sự là tài trợ...cụ nhé.

Mấy cái công trình nhân tạo ấy lấp cũng được :))
Vì có đúng lịch sử đâu mà sợ doạ thế hệ sau bắn canon!
Nhân tạo đâu cụ, có hố nhưng sau thời gian bị lấp, chúng ta đào lại và đổ bê tông cho con cháu xem thôi mà.

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Ông Minh chứ gì, là 1 cả thôi. Cụ chắc bên Him Lam hả.
Ông Himlam này hay xã hội hóa thật. Ông này trước cũng xã hội hóa cho 1 ông cố bộ trưởng vài công trình to to gần xã em đấy

DỰ BỊ

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thangmayuytin.com

Hieumos

Xe container
Ông Himlam này hay xã hội hóa thật. Ông này trước cũng xã hội hóa cho 1 ông cố bộ trưởng vài công trình to to gần xã em đấy
Đến cái cầu Trần Hưng Đạo còn đang bỏ tiền túi ra làm kia kìa cụ, công trình xã cụ là muỗi :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ko...em chả phải bên nào cả, em là...dân
Nhìn thông tin nick Cụ, em đoán Cụ đang tham gia thi công.
Dự án có tiến độ 9 tháng, mà nhìn ảnh mặt bằng Cụ chụp, liệu có hoàn thiện trong Q1 2022 không ạ :)