Đi thị xã Hà Tĩnh

analysis

Xe máy
Quê em ở Đức Trung, Đức Thọ Hà Tĩnh. Em về quê giỗ ngày 25/11 âm lịch, dự kiến có mặt ở thị xã Hà Tĩnh lúc 10h30-11h. Em chưa về quê bao giờ, do đó cũng khá lo lắng. Em về phía nam em chỉ chạy xa nhất mới đến ngã ba Gián Ninh Bình. Còn phía bắc em đã chạy đến Tân Thanh, Lạng Sơn. Em muốn hỏi kinh nghiệm của các bác, để đến nơi đúng giờ, em nên khởi hành lúc mấy giờ và chú ý những gì? Đường đi như thế nào?

meoluoi

Xe điện
Cứ dọc QL 1 thong thả đúng biển mà đi cụ ạ, Khoảng 350 km, nếu 10h30 -11h thì cụ phải đi từ 4h sáng. Qua Cầu Bến Thủy 20 km là Đức Thọ nhà cụ rồi. Chúc cụ thượng lộ bình an

qkace

Xe điện
Nếu muốn đúng giờ thì bác đi từ HN lúc 3h sáng. Giữa đường nghỉ ăn sáng lúc khoảng 7h tại Tĩnh Gia chẳng hạn. Tiếp tục hành trình thì bác đến nơi khoảng 11h.

Ăn cỗ xong thì khoảng 3h chiều, lên đường về HN khoảng nửa đêm:)

Theo em thì bác nên đi từ đầu giờ chiều hôm trươc thì khoảng 8 giờ tối đến nơi thì đỡ vất vả hơn. Hôm sau cỗ bàn xong thì 3h chiều khởi hành về HN.

Bác có thể sẽ phải đi buổi tối, nhớ kiểm tra đèn đóm cho cẩn thận:69:

HaiTrung

Xe hơi
đúng là cụ yêu quê hương thật, Hà Tĩnh Lên thành phố lâu òi:P

Xecutkit2008

Xe điện
Theo em thì chạy từ chiều hôm trước vì chạy về hà tĩnh xêm xêm cũng ít nhất mất 6 tiếng rưỡi nên nếu chạy từ 4h sáng thì người lúc nào lái cũng nao nao vì sợ muộn còn nếu chạy 3h thì sớm mà vất vả.:^)

T90i

Xe buýt
Bác mua quyển tập bản đồ giao thông Việt Nam rồi chạy theo đường Hồ Chí Minh cho nó nhanh, đi đường 1 nhiều xe mệt lắm

analysis

Xe máy
Dạ em nhầm, em chỉ đến ga Yên Trung, thị xã Đức Thọ, cách Vinh khoảng 20km chứ không phải đến Thành phố Hà Tĩnh.

Đường Hồ Chí Minh thì đi thế nào bác? Khoảng bao nhiêu Km và có đi nhanh hơn được đường 1 không?

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoihn

Xe tăng
Dạ em nhầm, em chỉ đến ga Yên Trung, thị xã Đức Thọ, cách Vinh khoảng 20km chứ không phải đến Thành phố Hà Tĩnh.

Đường Hồ Chí Minh thì đi thế nào bác? Khoảng bao nhiêu Km và có đi nhanh hơn được đường 1 không?

Theo em bác nên đi từ chiều hôm trước, ngủ một đêm dậy ăn cỗ ngon hơn đấy. Với những lái mới, em khuyên bác nên đi đường QL1A, đường đông, tốc độ thấp, đi khoảng 6 tiếng là đến Vinh

Đường HCM trước đây khoảng 6 tháng em là Fan hâm mộ nhất, tháng nào cũng phải vào Hà Tĩnh công tác, em thường xuyên đi :
Hà nội- Vân Đình- Tế Tiêu- Chợ Bến- Cẩm Thủy- Ngọc Lặc- Khe Hạ- Thái Hòa . Rẽ trái ra Yên Lý- Vinh ( Khoảng 350km)

Đi đường này vắng, nhưng nếu không bị bắn tốc độ thì còn chấp nhận được. Hiện nay hầu hết các con đường QL đều bị bắn tốc độ. Do vậy nếu đi đúng tốc độ, bác sẽ phải xa hơn 50km, tốn thêm 1h và khoảng 6 lít xăng. Nhược điểm thứ 2 của đường HCM là dân 2 bên đường đi lại ngô nghê lắm, riêng bò, lợn, gà , chó thì chăn thả vô tư trên đường. Vì vậy lái xe mới, chưa có nhiều kinh nghiệm, khi chạy tốc độ cao, đường hẹp, rất dễ gặp tai nạn

Chúc bác lên đường bình an

analysis

Xe máy
Báo cáo các bác, em đã đi đến nơi về đến chốn. Mọi sự tốt đẹp, chỉ bị lăn tăn một chút về đất Thanh Hóa. Bình thường thì khi có vạch đứt là có thể chẹt hoặc vượt, tuy nhiên ở Thanh Hóa có bẫy là để biển cấm vượt, nhưng vạch đường lại đứt, các bác không để ý vượt nhau là bị dính ngay. Thành ra nhiều lúc cho chạy 80km, nhưng lại cấm vượt, thành ra chạy sau đuôi xe tải cũng chỉ chạy được 40km/h. Đoạn cho vượt thì lại giới hạn tốc độ xuống 40km/h. Tóm lại là chưa nơi nào cắm biển giao thông củ chuối như Thanh Hóa.

hieuanh

Xe tải

Rõ là bác yêu quê thật. Lúc đầu thì bác hạ cấp Thành phố Hà Tĩnh người ta xuống làm thị xã. Sau đó thì bác lại nâng cấp huyện Đức Thọ lên thị xã:77: