[Thảo luận] Đi theo vòng xuyến !

namviet2008

Xe buýt
Đường làng mà...hì, hôm qua em vừa qua đây (về nhà Gấu chơi) :D - chỗ này e chả bao giờ thấy có xxx?

DHT06

Xe tăng
em mời cụ 1 ly... nhưng còn 1 vế nữa cụ trả lời cho em cái: Ko có mũi tên chỉ hướng đi tại cái bùng binh ở thớt này... Thì lấy gì làm căn cứ hướng chúng ta đi ạ?
Cái như cụ nói (biển mũi tên lắp trên vòng xuyến) chỉ là cái biển chỉ dẫn! Cụ thể trường hợp này, đã có biển hiệu lệnh (hình trong màu xanh, hướng dẫn đi theo vòng tròn đó) thì cụ bắt buộc phải theo (hiệu lệnh mà), cái mũi tên chỉ hướng như cụ đề cập kai chỉ để rõ thêm cho bà con thôi ạ!

Ndchung

Xe buýt
Các Kụ cho Hỏi : Nếu E Quay đầu xe trước vòng xuyến có sao không ????

vam

Xe buýt
em mời cụ 1 ly... nhưng còn 1 vế nữa cụ trả lời cho em cái: Ko có mũi tên chỉ hướng đi tại cái bùng binh ở thớt này... Thì lấy gì làm căn cứ hướng chúng ta đi ạ?
Trong luật có nói nếu gặp biển vòng xuyến thì ta phải đi theo hướng mũi tên trên biển chứ ko có nói yêu cầu phải có mũi tên chỉ hướng ở vòng xuyến nữa. Trong trường hợp này cụ có thể thấy cái biển vòng xuyến mũi tên chỉ ngược chiều kim đồng hồ nên đi như trên là sai rồi.

vutamhoan

Xe tăng

ngthenam

Xe buýt
Nếu E đi đường Láng - Đến bùng binh Cầu Giấy . Muốn quay đầu lại đường Láng lại Phải Vòng quanh Bùng binh ????
Em cũng có thắc mắc giống cụ. Nhưng em nghĩ là hướng quay lại không chịu ảnh hưởng của biển báo phải đi qua bùng binh. Có cụ nào biết trả lời giúp với ạ?

TVPL

Xe container
Các Kụ cho Hỏi : Nếu E Quay đầu xe trước vòng xuyến có sao không ????
Em cũng có thắc mắc giống cụ. Nhưng em nghĩ là hướng quay lại không chịu ảnh hưởng của biển báo phải đi qua bùng binh. Có cụ nào biết trả lời giúp với ạ?
Nếu không có báo hiệu hướng đi theo vòng xuyến, các cụ theo các chỉ dẫn khác nếu có, còn không đi tùy thích :) Dưng em chưa thấy cái vòng nào không có báo hiệu (không tính đang xây/thi công).
Nếu trong phạm vi (sau biển) các cụ phải theo vòng xuyến, nhường đường cho xe bên trái. Không theo áp dụng điều khoản không tuân thủ biển báo giao thông, quay đầu xe ở nơi không được phép: Tổng hợp là 800k treo bằng 30 ngày nhá (ở HN, giả lời cụ ngthenam).
Vành xuyến Cầu chui Gia Lâm, khu vực sân vận động Mĩ Đình ... to hơn nhiều.
Cụ xê ra để em chém tí :D

xeruabo2

Xe điện
Bác chủ thớt cũng chơi hiểm (muốn được nổi tiếng chăng)
Chỗ này em biết quá rõ! Sao bác không chụp cả cái bùng binh và các hướng đi!?
Báo cáo các cụ là ngoài 2 cái nhánh mà các cụ thấy có xe đi các nhánh kia đều là đường đang làm dở!
XXX thừa biết điều này, nên chả buồn sờ!
Vote trừ cụ chủ!
Nếu đúng là bùng binh Big C Nam Định quê e thì cụ phán oan cho chủ thớt đới . Chỗ này có 5 hướng đi phải qua bùng binh là : Đi cầu vượt / đi đền Trần/ đi vào BigC/ đi vào đ.Đông A/đi vào cao tốc NĐ - PL mới . Trong đó chỉ duy nhất hướng đi cao tốc là còn dở dang chưa sử dụng và biển báo , vạch kẻ đường được cắm rất rõ ràng . Như vậy đây là nút giao lớn với mật độ pt qua nhiều mà đi tắt sẽ rất nguy hiểm đấy ạ. Bản thân e qua đây nhiều lần chưa bh đi tắt kiểu đấy , còn xi-nhan đủ 2 lần nữa cơ . Hôm nào qua đó cháu làm vài kiểu ảnh hầu cụ sau .

ccasanova

Xe tải
đấy là ở NĐ đường xá cũng k như trên các thành phố lớn nên mới dám đi như vậy
chứ nếu mà ở HN các bác này mà đi như thế bị dân chửi ngay

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ tin ko, nếu xxx mà đứng bắt đầu kia, tất cả các xe lại chạy quanh vòng xuyến he he.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vòng xuyến này là ở đâu mà em không nhận ra nhỉ.
Cái kiểu đi tắt vòng xuyến chủ yếu là ngoài Bắc. Các cụ vào trong Nam, hầu như không bao giờ có cảnh này. Ở Vũng tàu, còn có cái vòng xuyến to gấp đôi cái này, nhưng dân tình vẫn cứ phải tuân thủ.
Vòng xuyến Vũng Tày là vòng xuyến gần Bưu điện nhà em ở Lê Hồng Phong phải không ạ :D. Dù sao ý thức tham gia GT của người miền Nam cũng tốt hơn người miền Bắc !

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Nếu đúng là bùng binh Big C Nam Định quê e thì cụ phán oan cho chủ thớt đới . Chỗ này có 5 hướng đi phải qua bùng binh là : Đi cầu vượt / đi đền Trần/ đi vào BigC/ đi vào đ.Đông A/đi vào cao tốc NĐ - PL mới . Trong đó chỉ duy nhất hướng đi cao tốc là còn dở dang chưa sử dụng và biển báo , vạch kẻ đường được cắm rất rõ ràng . Như vậy đây là nút giao lớn với mật độ pt qua nhiều mà đi tắt sẽ rất nguy hiểm đấy ạ. Bản thân e qua đây nhiều lần chưa bh đi tắt kiểu đấy , còn xi-nhan đủ 2 lần nữa cơ . Hôm nào qua đó cháu làm vài kiểu ảnh hầu cụ sau .
Chả oan tẹo nào.
Không phải cái bùng binh cụ đề cập đến đâu.
Cài này là ở đoạn đài phun nước, chiều mát, trẻ con ra ngồi chơi đầy.
Nếu cụ nghĩ cụ chủ thớt oan, bảo cụ ấy chụp toàn cảnh điểm giao cắt xem!
(mà các cụ nhìn vết xe đi mòn cả vạch kẻ đường thì rõ rồi còn gì! Thêm nữa, taxi đỗ đầy như sân nhà mình!)

Chỉnh sửa cuối:

MOTOYA

Xe tăng
chuyện ở huyện ấy mà... ở quê em đi ô tô còn chả đi trên đường nữa huống chi,,,

vutamhoan

Xe tăng
Nếu E đi đường Láng - Đến bùng binh Cầu Giấy . Muốn quay đầu lại đường Láng lại Phải Vòng quanh Bùng binh ????
Luật pháp vô tình, cụ cứ đi theo biển thì bị bắt lại còn cãi được, còn không thì nộp phạt nhé. Kể ra thì bên dưới cái vòng xuyến ấy nó có thêm cái biển "Chỗ quay xe" nữa thì đẹp, nhưng mà .... haizzzzzzz

Biển báo có hiệu lực về phía bên trái biển :D - và thường là nó được cắm trước chỗ kết thúc con lươn - như vậy XXX bắt hoàn toàn có cơ sở (Cháu cũng nghiên cứu trên OF nhiều thấy nhiều cụ chém thế & cháu đã từng nộp phạt 400K rồi)

Chỉnh sửa cuối: