[Luật] Đi thế nào cho đúng ở đường Võ Chí Công

Chinbv

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, đường Võ Chí Công ở cả hai bên đoạn từ Xuân La - Bưởi hiện nay mới được bổ sung ở làn ngoài cùng bên trái có mũi tên làn đường dành cho rẽ phải như trong hình. Nếu ôto đi thẳng thì có được đi trong làn này ko hay bắt buộc phải chuyển vào làn trong bên cạnh có mũi tên chỉ đi thẳng? Hiện nay chưa ai bị phạt đâu nhưng em đi qua hàng ngày thấy xe thì lách ra hàng ngoài để đi thẳng, xe thì cứ làn trong đi thẳng nhưng thấy lo lo, mấy hôm nữa thể nào các chú cũng bắt lỗi này nên mong các bác chỉ giúp.

Đúng luật thì đúng là phải chuyển qua làn bên phải để đi thẳng thật. Nhưng sở gtvt kẻ vạch mà không có biển báo 411 đi kèm gắn trên cao đúng là đánh đố người dân thật. Hôm nọ nhà cháu đi qua đây phát hiện ra vạch và đường vắng nên chuyển sang làn bên cạnh kịp chứ đông xe thì chỉ có giời kịp.

Gửi từ SM-N920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Chinbv

Đi bộ
Chỗ này là chỗ rẽ ở ngang đường, đang chạy 90km mà làn trong cũng có xe chạy thì sang sao kịp. Giữa thủ đô mà nó bẫy thế thì tránh sao đc nhỉ các cụ

amunike

Xe tăng
Nó thêm cái vạch này rồi xe con dồn hết vào làn giữa lại tắc cmn hết đường

QuangBB

Xe tải
Hàng ngày đi qua đây thấy rất khó chịu, cmn đã chia 1 làn cho xe khách rồi còn vẽ thêm cái này nữa.

thinhkieuphong

Xe điện
Các bác cho em hỏi, đường Võ Chí Công ở cả hai bên đoạn từ Xuân La - Bưởi hiện nay mới được bổ sung ở làn ngoài cùng bên trái có mũi tên làn đường dành cho rẽ phải như trong hình. Nếu ôto đi thẳng thì có được đi trong làn này ko hay bắt buộc phải chuyển vào làn trong bên cạnh có mũi tên chỉ đi thẳng? Hiện nay chưa ai bị phạt đâu nhưng em đi qua hàng ngày thấy xe thì lách ra hàng ngoài để đi thẳng, xe thì cứ làn trong đi thẳng nhưng thấy lo lo, mấy hôm nữa thể nào các chú cũng bắt lỗi này nên mong các bác chỉ giúp.
em thấy hình là làn rẽ trái ở làn trái mà ????? chả hiểu cụ nói gì, cụ giải thích em chỗ bôi đỏ đậm với

Bminh

Xe tải
Chắc cụ ấy viết nhầm trái thành phải

munn

Xe buýt
đầu đường nó cắm biển phân làn, vậy biển thì to hơn vạch chứ

thaihoc

Xe tải
đoạn này em tí bị tóm mấy lần, mong các cụ chỉ giáo thêm

Chinbv

Đi bộ
Em chụp ảnh này khi đi từ Bưởi về Xuân La, ngay sau khi xuống cầu khoảng 400m thì có vạch mũi tên chỉ đi thẳng và sau mũi tên là chỗ sang đường, như vậy chỗ này ko cho rẽ trái nhưng song song với mũi tên bên phải đường thì lại có biển Chỗ quay đầu xe (vậy có được rẽ hay quay đầu ko?). Tiếp thêm khoảng 500m nữa thì làn ngoài cùng có mũi tên chỉ cho phép rẽ trái như trên hình đó, vậy thì nếu đi thẳng thì fải đi vào trong một làn?. Nếu đúng vậy biển báo và vạch trên đường cả 2 chỗ đang đá nhau. Biển cho quay đầu thì mũi tên bắt đi thẳng, chỗ thì ko cho đi thẳng nếu đi làn ngoài cùng mà phải lùi vào một làn, và ko có biển báo.

Thuy_CK

Xe điện
Mũi tên này có giá trị chỉ hướng của xe trong làn phải đi tại nơi giao nhau . Nếu chưa đến nơi giao nhau cụ đi thẳng trên làn đó được. Trước khi đi vào nơi giao nhau thì cụ chuyển sang làn có mũi tên đi thẳng . Nhớ là chuyển làn nơi không có vạch 35 (vạch liền 15cm) cụ nhé !
p/s: Thực ra khi chưa đến nơi giao nhau thì xe nào mà chả đi thẳng :))