[Funland] Đi ngược đường bị bảo vệ chung cư chặn xe và bắt nộp phạt 100 ngàn đồng

Website
www.facebook.com
làm việc trái với quy định của pháp luật thì k lộng quyền à cụ.
Vấn đề là cụ chưa chi đã nhét 2 chữ LỘNG QUYỀN vào ý chí của cụ rồi. Việc đó đúng sai sẽ có các cơ quan chức năng kết luận dựa trên các cơ sở pháp luật.
Cụ có quyền gì mà phán xét, kết luận người ta lộng quyền? Việc cụ nên làm là nêu hiện tượng và chờ CQ chức năng lên tiếng. Cụ định lái dư luận đi đâu đấy?

chachipheo

Xe buýt
Đi ngược chiều bị phạt là đúng rồi, cụ lái sao được ?

fusionvie

Xe điện
Quy định PL, xử lý với trường hợp đi ngược chiều này là gì, và ai đứng ra bảo vệ pháp luật trong trường hợp này?

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ô suy nghĩ hay nhỉ, thế sinh ra hiến pháp, pháp luật và người bảo vệ pháp luật làm gì ?

Chính quyền chứ ko phải dân phải xử lí đội này. Vì nó dám qua mặt cả mình. Khác gì thách thức hệ thống ?

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em đoán chắc bác là du học sinh hoặc là SV trường luật. Ở khu đó - phạt như thế là không có biên lai cụ ạ. Rất là không nên, cần phải có biên lai khi thực hiện xử phạt.

Tí về đi qua đó em sẽ gửi vào hòm thư góp ý cho

Website
www.facebook.com
Nhẽ lại vang cho tổ lái phát.

Theo lý thuyết của ông thớt thì

"Làm việc trái với quy định của pháp luật thì k lộng quyền à cụ."

Vậy có thể kết luận tất cả những ông đi ngược chiều đều lộng quyền, đi ngược chiều là trái PL, là lộng quyền roài.
Sao ko lên án thêm mấy ông lộng quyền ấy nữa mà chỉ chăm chăm vào mấy ông BV thế?

Rolls_Royce

Xe buýt
Nhẽ lại vang cho tổ lái phát.

Theo lý thuyết của ông thớt thì

"Làm việc trái với quy định của pháp luật thì k lộng quyền à cụ."

Vậy có thể kết luận tất cả những ông đi ngược chiều đều lộng quyền, đi ngược chiều là trái PL, là lộng quyền roài.
Sao ko lên án thêm mấy ông lộng quyền ấy nữa mà chỉ chăm chăm vào mấy ông BV thế?
em chẳng có ý gì dẫn dắt dư luận cụ cứ soi vào chữ lộng quyền để nhói thôi. chung cư thì chung cư họ có được quyền khi phạt người dân đi ngược chiều hay k

Website
www.facebook.com
em chẳng có ý gì dẫn dắt dư luận cụ cứ soi vào chữ lộng quyền để nhói thôi. chung cư thì chung cư họ có được quyền khi phạt người dân đi ngược chiều hay k
Cho nên cụ thiếu chuẩn chỉnh ngay từ lúc đặt vấn đề. Tại cụ chứ ai.
Cụ đừng vu cho người ta một tội danh nào đó thì ai ném đá cụ.

Mình nói người ta không sao, đến khi mình bị nói thì xù lông lên. Có nhẽ đâu thế.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, vác đao phải gương mẫu chứ.
Hóng mấy con rận vào chửi CS, CQ. Đang ngứa tay ke ke
Bảo vệ chung cư thì có j liên quan tới CS, CQ mà chã căng thế. Cụ là đỏ hay sao mà cay với rận :D
Em phản đối phạt tiền vì không được phép. Chỗ em mà đỗ xe trái phép thì bị khóa bánh 24h sau đó thả, nhục hơn 100k :))

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Bảo vệ chung cư thì có j liên quan tới CS, CQ mà chã căng thế. Cụ là đỏ hay sao mà cay với rận :D
Em phản đối phạt tiền vì không được phép. Chỗ em mà đỗ xe trái phép thì bị khóa bánh 24h sau đó thả, nhục hơn 100k :))
Đi trong khu Doi Ồ bị khóa bánh. Đi tìm cái phòng bảo vệ mất 30 phút. Tìm đúng cái ông cầm chìa khóa 30 phút. Viết bản cam kết 15 phút. Làm các thủ tục mở khóa 20 phút. Thật đúng là dân chủ và không có gì là lộng quyền ở đây cả. Không thu tiền phạt nhá.

Website
www.facebook.com
Luật nào cho phép khóa bánh?:))

Em cay mấy con rận vì chúng nó có thể làm mất chỗ chơi của anh em. Kkkk

darthvader

Xe điện
Đi trong khu Doi Ồ bị khóa bánh. Đi tìm cái phòng bảo vệ mất 30 phút. Tìm đúng cái ông cầm chìa khóa 30 phút. Viết bản cam kết 15 phút. Làm các thủ tục mở khóa 20 phút. Thật đúng là dân chủ và không có gì là lộng quyền ở đây cả. Không thu tiền phạt nhá.
Không thu tiền là đúng. Còn hành cho bơ phờ để không tái phạm thì em thấy ok... em nghĩ ý của cụ chủ thớt là cái việc phạt 100k .. cái này theo em là sai do bảo vệ chung cư không có thẩm quyền phạt tiền .. trong Nghị định CP không thấy có quy định cho bảo vệ được phạt.

NNS

Xe ngựa
Nhọ là đúng ban quản lí, chủ đầu tư hay bảo vệ cc ko có quyền xử phạt vi phạm hành chính thật. Nên thường khi gặp những vi phạm đó, bảo vệ cc chỉ có quyền ngăn chặn chứ ko có quyền xử phạt

Website
www.facebook.com
Kể ra cụ thớt lập thớt nêu ra hiện tượng để bà con bóng bàn và không áp đặt tội danh cho người khác thì mọi việc sẽ khác đi nhiều.
Việc BV thu tiền là không đúng, nhưng không đúng ở mức độ nào, vi phạm điều luật gì thì chưa thấy ai chỉ ra.
Ngược lại, những người đi ngược chiều gây nguy hiểm cho cộng đồng cũng cần phải lên án và có biện pháp xử lý.
Hàng ngày đi làm, em thấy đầy người ngang nhiên đi ngược chiều, vượt đèn đỏ.... Gai mắt lắm nhưng mình không có trách nhiệm xử lý nên cũng kệ. Nói ra thì hơi ác nhưng thật lòng chỉ mong các bạn ý đâm cmn vào cột điện, gióc cây gì đó thôi. Cụ nào chửi em ác với vô lương tâm cũng kệ.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Không thu tiền là đúng. Còn hành cho bơ phờ để không tái phạm thì em thấy ok... em nghĩ ý của cụ chủ thớt là cái việc phạt 100k .. cái này theo em là sai do bảo vệ chung cư không có thẩm quyền phạt tiền .. trong Nghị định CP không thấy có quy định cho bảo vệ được phạt.
Em không thạo luật nên ko rõ quy định, nhưng khả năng cao là ko được tự ý phạt tiền. Tại vì cách tiếp cận của cụ chủ thớt USA và EU quá cho lên… Em là em phạt 500k lun í =)))