[CCCĐ] Đi nghĩa trang trường sơn.

Tiểu cồ

Đi bộ
Chào các bác!
Tình hình đầu tháng tới em đi từ phú thọ vào NT trường sơn lấy hài cốt liệt sỹ. Do chưa đi bao giờ nhờ các cụ tư vấn giúp em đi đường mòn vs ạ. Bác nào có ảnh bản đồ cho em xin vs ạ.
Tks các cụ nhiều

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Đi NT Trường Sơn đơn giản mà cụ. Cụ chạy đi Sơn Tây, đầu cầu Vĩnh Thịnh rẽ đi hướng Hoà Lạc, Xuân Mai, Cẩm thủy, Thái Hoà,... Sáng đi sớm thì khoảng 16 giờ đến nơi. Khi về cụ nên đi đường 1 và Ninh Bình - Pháp Vân cho êm và nhanh, nhớ gắn cái băng rôn xe đón hài cốt liệt sĩ để miễn vé cầu đường

Tiểu cồ

Đi bộ
Đi NT Trường Sơn đơn giản mà cụ. Cụ chạy đi Sơn Tây, đầu cầu Vĩnh Thịnh rẽ đi hướng Hoà Lạc, Xuân Mai, Cẩm thủy, Thái Hoà,... Sáng đi sớm thì khoảng 16 giờ đến nơi. Khi về cụ nên đi đường 1 và Ninh Bình - Pháp Vân cho êm và nhanh, nhớ gắn cái băng rôn xe đón hài cốt liệt sĩ để miễn vé cầu đường

Vào thanh hóa rùi chạy theo dg 1 ạ cụ.e tg chạy thwo dg mòn vào thẳng NT ạ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Vào thanh hóa rùi chạy theo dg 1 ạ cụ.e tg chạy thwo dg mòn vào thẳng NT ạ
Không, từ cầu Cẩm Thủy chạy thẳng TX Thái Hoà của Nghệ An, rồi đi đến Quảng Bình hãy ra đường 1 cụ ạ. Cụ xuất phát từ đâu đấy?

slaz8

Xe ba gác
Nghãi cửa mà, không lẽ BOT cũng thu :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

IAF

Xe hơi
Cụ chạy đường nào cũng được. Nhưng tầm mấy tháng hè này thì cụ nên chạy đường HCM, vì đường 1 các đoàn đi nghỉ mát nhiều, nếu có va chạm thì dễ tắc đường nhỡ hết việc của cụ. Còn đường nào cũng phải cẩn thận, đường HCM thì trâu bò, dân tộc băng qua đường, đường 1 thì học sinh đi xe đạp cũng ẩu lắm.

5May

[Tịch thu bằng lái]
Đi đường mòn Hồ Chí Minh tuy ít xe nhưng đường nhỏ nhiều cua, lại không có dải phân cách cứng không nên đi nhanh. Quốc lộ 1A vẫn an toàn và đi nhanh hơn

Cụ đi đường 1 vì giờ đường tốt rồi. Đến Quán Hàu thì sang đường HCM cũng được. Nếu không cứ QL1 gần đến chợ Đông Hà thì rẽ phải ra NT

Thai bp

Xe tăng
Cụ cứ chạy hoà lac- thanh hoá- quảng bình- quảng trị. Cứ đuongvf mòn mà chiến, thoáng xe, k phí. Nghĩa trang nằm sát đuòng mòn hcm mà.

Binhmoctn

Xe tải
Cụ chạy đến Quán Hầu rẽ theo đường 4b lên đường Hồ CHí Minh, cứ thế bon vào đến Nghĩa trang Liệt sĩ Trường Sơn ( Xã Vĩnh Trường, Vĩnh Linh, Quảng Trị), nằm bên trái đường từ Bắc vào Nam.
Chạy đường HCM từ Bắc vào cũng được nhưng đường nhỏ, nhiều trâu bò, không giải phân cách nên cũng thấy nguy hiểm mà buồn tẻ.
Đối với xe cụ in tấm banzon : Xe đón hài cốt liệt sĩ dán trên đầu xe, đời đời ghi nhớ công ơn các anh hùng liệt sĩ dán bên sườn trái của xe, đầu xe bên phụ cụ cho em lá cờ Tổ quốc lên cho thêm phần long trọng.
Nếu Cụ cần tư vấn gì thêm về đón Hài cốt liệt sĩ em sẵn sàng giúp

mr_luv

Xe buýt
em chưa đi đường mòn HCM bao giờ toàn đi đường 1, đi công tác Quảng Trị mấy lần mà lần gần đây nhất em mới đi viếng được nghĩa trang Trường sơn, nghĩa trang đường 9, thành cổ Quảng Trị. Tới 3 địa danh trên em mới thấy chiến tranh nó khủng khiếp thế nào
Trích một đoạn thơ tại thành cổ em có đọc:
''Nhẹ bước chân và nói khẽ thôi
Cho đồng đội tôi nằm yên dưới cỏ
Trời Quảng Trị trong xanh và lộng gió
Ru mãi bài ca Bất tử đến vô cùng.''

Xperia z

[Tịch thu bằng lái]
Dọc đường mòn Hồ Chí Minh có mấy địa danh như 10 cô gái Đồng Lộc, Nghĩa trang Trường Sơn, hang Tám cô,......... rất thiêng.
Cho dù đi đón hài cốt liệt sĩ, hay đi du lịch...... cũng nên thành kính thì sẽ được phù hộ giúp đỡ.....
cháu từng vượt qua nhiều xui xẻo một cách kỳ lạ ở cung đường mòn này, nên khẳng định như vậy