Đi Mỹ kiểu Ofer - Chả ai mời cũng chả cần ai đón

betaplaixe

Xe tải
Cụ đúng là dân chuyên nghiệp. Chơi bời nhẹ như bỡn. Chúc mừng cụ ạ

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác chủ thớt!
Đọc bài này là em yên tâm, sau có lang thang đỡ lo nhiều thứ: nhất là việc dùng bằng lái và thuê xe để lang thang, toẹt vời ông mặt trời :D
Hóng tiếp...

kentdju

Xe điện
Cảm ơn những thông tin cụ chủ cung cấp cho sự chuẩn bị một chuyến sang Mẽo, rất chi tiết, cặn kẽ, cảm ơn cụ chủ nhiều

JunGui

Xe đạp
Hay quá, em học nhiều t hứ luôn từ thớt của cụ.
Em định trung tuần tháng 5/2014 em làm qua đi đến đây ngó nghiêng chơi vài ngày.

haivanphe

Xe container
Đọc mê mải. Tiếp đi cụ chủ ơi. Cám ơn nhiều nhiều ạ.

piaggio

Xe tăng
Ngày 3 – Tahoe Lake

Vẫn tỉnh dậy từ 3.00, Lục đục kg ngủ lại được, Ngồi xem lộ trình qua các tờ rơi ( có rất nhiều ở các điểm đến, hotel, bản đồ miễn phí đủ cả ...), chuẩn bị lên đường sớm. Các bác cứ yên tâm, tuy ít ngủ nhưng với khí hậu ôn đới trong veo như pha lê thì tuy hơi mệt nhưng đầu óc trong veo, sảng khoái ... kg như ở nhà đâu.

Chúng tôi lên đường lúc 5.30 sao khi ăn sáng bàng 2 gói mỳ Mỹ toàn mùi Thổ và rất mặn ( Mỳ mua ở Seven Eleven nên nó là loại đun trong lò vi sóng 4 phút, mình thì chơi kiểu cho nước sôi vào đêt Úp nên nó sống mà lại không có thìa bên trong nữa), hai cốc cafe nguội.

Trời đất vẫn tối om, Sygic dẫn đường rất chính xác, qua những con đường, làng quê trong đêm với ánh đèn lập lòe trông như Phủ lý hay Đồng văn ... (đường tắt mà )rồi mới leo lên cao tốc

Tahoe – hồ nước ngọt nằm trên độ cao 1899m giữa cảnh núi rừng của dãy Sierra Nevada. Nơi đây được rất nhiều du khách đến thăm quanh năm để thưởng ngoạn cảnh hồ nước xanh vĩ đại giữa vùng đồi núi. Hồ có chiều dài hơn 35km, chiều rộng gần 20km. Hồ có chiều sâu hơn 500m, đứng vào hàng thứ ba của phía bắc châu Mỹ và đứng vào hàng thứ 10 trên thế giới. Nước mặt hồ thường có màu xanh vào ban trưa nhưng lại có màu đỏ khi hoàng hôn xuống

Con đường rẽ vào Lake Tahoe là đoạn đường ngoạn cảnh vì con đường ngoằn ngoèo bò lên vùng rừng núi Eldorado National Forest có những ngọn núi cao. Phong cảnh núi rừng biến đổi liên tục, bên trái là rừng thông cao lớn dầy đặc có những tảng đá tròn to lớn đứng trên triền núi thấp thoáng sau rừng thông, trời lạnh dần, như kem.

Chúng tôi phải chạy nhảy cho ấm mỗi khi dừng xe

Còn 20km nữa, tuyết đã trắng đất, tôi rẽ vào khu Sierra ski resort.
Oào, thật đẹp - Mặc dù không phải lần đầu tiên nhìn thấy Tuyết nhưng đây là lần đầu tôi vào một khu trượt tuyết đúng nghĩa

Lạnh quá, bỏ vali ra mặc quần áo như cái đống rơm và nghiên cứu tí nào, vào chỗ trẻ con , kg được rồi - Và với một sự kính trọng, chúng tôi bước vào lớp Sky Vỡ lòng

Mua vé tập hết 109$/ea chúng tôi bắt đầu khám phá khu này bằng ***

Mặc quần áo , đi đôi giầy cứng nặng đã thấy đói cồn cào

Tập lắc chân, đi tiến đi lùi, cúi trước, phanh ... và ngã bôm bốp.

Tập đi cáp , băng tải và trượt. Rồi tôi cũng trượt được cả một đoạn mà kg ngã

Nghỉ trưa, quán chả có gì, lại ăn rau 16$ cho hai bát rau to.

Ăn xong chúng tôi quyết định bỏ buổi tập chiều để về Tahoe, cô giáo cứ năn nỉ ở lại tập nốt buổi chiều ... cùng các em gái cùng lớp he he

Trượt rồi mới biết nể phục các bạn chơi môn này, nhìn các bạn lao xuống từ những con dốc đứng ... những bạn chơi ván trượt thì càng siêu, luồn lách, nhảy múa giứa những tảng đá, những gốc cây .... Haizzzz nếu học thì phải qua 7 levej thì mới coi như biết trượt - cá nhân em thì nghĩ, nếu cho học mãi thì em sẽ phải Lưu ban ở cái lớp vỡ lòng này thôi

Đến Motel 6 ở South Tahoe , hai anh em lăn ra ngủ một mạch đến 4.00 thì lên đường thăm quan hồ

Khi thấy trời xanh cao rộng mây trắng bay, không còn ngọn núi nào cao hơn con đường mình đang đi thì biết rằng đã lên đến nơi cao nhất trong vùng. Xe qua một đoạn đường khá nguy hiểm nhưng phong cảnh vô cùng ngoạn mục, bên trái là vách núi, phiá phải là vực sâu thâm thẩm rừng thông chi chít phiá dưới. Ðoạn đường đèo có lúc leo lên cao, có khi lại tuột dốc, khi leo cao xe chạy chậm không mấy sợ nhưng khi tuột dốc xe phải thắng lại liên tục, lúc này mới hơi ớn vì sợ đứt thắng lao xuống vực sâu thì tan nát...một đời hoa!

Emerald bay,

Rubicon bay,

Venise beach ...

Bác H máu quá muốn làm một vòng hồ, nhưng vì dạ dầy vẫy gọi chúng tôi quay xe về thị trấn Stateline nằm trên biên giới giữa hai bang Nevadar và Cali để ăn và chơi

Vào quán Bbq Mỹ xịn , quyết định bù cho cả ngày ăn rau bằng thịt bò và beer. Quán nhỏ, nấu mặn kinh nhưng em Cao bồi Mỹ thì xinh đẹp

Về đêm rất lạnh, chúng tôi sang bên Nevarda xem sòng bạc,

Về đến Motel đã muộn, 3g như cái dở hơi, sóng thoại của T Mobile còn mất , Tôi vét hết tiền xu 2.99$ mua wifi để Viber và Fb ( làm gì có loại miễn phí như nhà mình !!!)

Được cái ngủ không cần ai dỗ

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Hay quá, cảm ơn bác
rất hữu ích cho em đây, em đang tìm hiểu lĩnh vực này mà!!
cảm ơn bác nhé!
Cảm ơn bác chủ thớt!
Đọc bài này là em yên tâm, sau có lang thang đỡ lo nhiều thứ: nhất là việc dùng bằng lái và thuê xe để lang thang, toẹt vời ông mặt trời :D
Hóng tiếp...
Cảm ơn những thông tin cụ chủ cung cấp cho sự chuẩn bị một chuyến sang Mẽo, rất chi tiết, cặn kẽ, cảm ơn cụ chủ nhiều
Hay quá, em học nhiều t hứ luôn từ thớt của cụ.
Em định trung tuần tháng 5/2014 em làm qua đi đến đây ngó nghiêng chơi vài ngày.
Qun trọng nhất là 3 bài đầu, mọi kinh nghiệm mình sẽ Update lên đó. Nếu cần thêm thông tin cứ pm mình

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em xem chuyến này qua FB, lão có chuyến đi quá tuyệt, chi tiết hơn nữa để chúng em giải ngố. Pm cho em tổng thiệt hai tầm bâu nhêu để em trộm xèng của Gấu

ObsidianBlack

Xe đạp
Cụ chủ chuẩn bị cho chuyến đi khá kỹ càng và thông minh, cảm ơn những chia sẻ rất nhiều kinh nghiệm của cụ :)

shinichi2105

Xe buýt
cụ đi thế này ở nhà ai bán xe , em fun tí . nhưng ngưỡng mộ cụ thật !

piaggio

Xe tăng
Em xem chuyến này qua FB, lão có chuyến đi quá tuyệt, chi tiết hơn nữa để chúng em giải ngố. Pm cho em tổng thiệt hai tầm bâu nhêu để em trộm xèng của Gấu
FB em đã đăng gì mấy đâu - dễ bị hiểu nhầm là huênh hoang lắm !!! Thiệt hại thì mấy đâu, cụ bỏ mấy cái phong bì đi họp ra là ngon thôi mà

xe365vn

Xe container
gato với cụ ghê
Mỹ Tho e còn chưa đc đi :P

kokhodau

Xe buýt
Em ngóng bài tiếp của cụ.

Website
www.facebook.com
Phê quá @@ , bao h em có điều kiện chắc chắn sẽ..... ạ :3
Cho em hỏi Tổng thiệt hại chuyến này của Cụ là bao nhiêu ạ .
Vodka ngay cho Cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Các bác không biết CM gì ngoài mấy câu này nữa ạ :D
em không có câu hỏi hay ý kiến gì về chuyến đi của cụ chủ sau mấy post vừa rồi, nên cmt vào 1 câu để tiện tìm lại thớt tiếp tục hóng, khi ấy có câu hỏi gì em mới hỏi :D

yeuxe_tn

Xe tải
xe cụ chủ đẹp quá nhỉ

thanhgamo

Xe container
Hay quá, đây là topic thứ 5 em đọc từ đầu đến cuối về du lịch Mỹ, mỗi top một phong cách nhưng đều rất hay và ý nghĩa.
Cụ chủ nói khiêm tốn thế nào ấy, em thấy văn phong của cụ vừa phong phú, dí dỏm mà cũng rất mạch lạc và truyền tải thông tin tốt, cụ mà dùng để tán gái thì sát gái phải biết.
Không phải văn mà phong cách của cụ chủ top chụp ảnh cũng gần như teen ấy ạ.
Em hỏi tế nhị tí, cụ đã đc 3 xịch chưa ạ???? =))
vod cụ rùi nhé

Vaan

Xe buýt
chuyến đi tuyệt quá