Đi Mỹ kiểu Ofer - Chả ai mời cũng chả cần ai đón

Jeep lun A2

Xe tải
Hay quá cụ ạ. Hóng bài cụ!

piaggio

Xe tăng
Vui một tý! Xin phép hỏi cụ chủ hai câu trong hình ảnh dưới đây:
- Hai cái tay còn lại của hai người để đâu?
- Bụng cụ chủ có vấn đề hay là cái gì dưới đó chòi lên???
Cụ hỏi giống hệt Gấu nhà em, rõ khổ em quá

piaggio

Xe tăng
Ngày 8 - San Diago - Biên giới Mexico

Hôm qua bọn em thuê ở Inn tức là cấp cao hơn Motel một cấp - Phòng ốc rộng hơn, trong phòng có lò vi sóng, buổi sáng không chỉ chỉ có Cafe miễn phí mà có cả ăn sáng - tất nhiên là đơn giản thôi - Đồ ăn Mỹ, bánh mỳ - Thế là đủ

Sáng ngủ đến 6h, hai anh em xuống ăn sáng chờ cô cháu lai đi chơi - Trời se lạnh nên cứ nói đùa là đi bơi một tí

Đến tận hơn 8h mới thấy cô cháu đến và báo là kẹt chút việc - Em quyết luôn chở chú ra thuê xe chú tự đi

Lần thứ 2 đến Enterprice em không cưỡng được đam mê lái 1 chiếc xe đúng chất Mẽo - không quan tâm đến tiền , Có con SUV của GMC thì to quá và cuối cùng được chọn là con Mustang 2014 Couper trắng mới chạy 7000 mile - Tiếng máy Gầm gừ - Sướng mê tơi

Lắp đồ chơi, giá đỡ, Gps chúng tôi lên đường

Trời mưa nhỏ, điểm đến đầu tiên là Laguna beachnổi tiếng bên bờ Thái Bình Dương - Tất nhiên là chưa ai đi tắm cả, đường vắng chúng tôi nghịch đủ trò với con Mustang, Đạp lút Ga ... nhưng không dừng lại

[youtube]7oMr4LLCfhc[/youtube]

Chính tại đây tôi đã lái xe vào Lane trả tiền - Mà cũng chả nhớ nó ở chỗ nào - Bị nó gửi Ticket về nhà phạt 63$ - he he

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Rời bãi biển Laguna, chúng tôi đặt GPS thẳng đến San Diago Zoo - Vườn thú nổi tiếng mà chú sư tử Alex của phim Madagascar khi bị lạc đến Châu Phi cứ tự nhủ mình đang ở San Diago Zoo

San Diago còn 2 khu vui chơi nổi tiếng nữa là Khi công viên Đại Dương và Lego Land - Công viên Đại dương thì hơi lạnh và phù hợp hơn với gia đình còn Lego Land thì em plant vào trên đường về nhưng không kịp

Vé vào Zoo có nhiều mức nhưng rẻ nhất là 40$ 1 day pass

Bãi xe mênh mông nhưng ấn tượng nhất là bãi xe riêng cho xe ô tô điện - Có dây xạc riêng

Em lên xe bus để có cái nhìn tổng thể về Zoo

Đủ hết các con vật từ gấu trắng, hà mã, hay hươu cao cổ ...

Cá nhân em thì chỉ ấn tượng nhất với Hồng Hạc - Flamengo - Đặc biệt khi nó múa cả đàn cùng tiến cùng lùi như một đội múa - Cực hay

Loài chim này sinh ra với bộ lông trắng, rồi dần nhận được sắc tố hồng từ cha mẹ của chúng. Cả chim bố và chim mẹ tiết ra một chất như sữa để mớm cho chim con, đồng thời truyền sắc tố cho chim con qua “sữa” ấy. Vì thế, sắc lông của hồng hạc bố, mẹ sẽ bị mờ dần.

Hồng hạc có cách kiếm mồi kỳ lạ, chúng đứng trong vùng nước nông, dựng mỏ ở tư thế gần như lộn ngược trong nước để quắp thực phẩm nổi trên mặt nước. Lưỡi của chúng thao tác như máy bơm, vắt nước để lấy thức ăn.

Khi các nhà khoa học Holliday và Witmer xây dựng một mô hình 3D đầu của hồng hạc, họ thấy những khối lớn, hình bầu dục trên sàn của miệng nó, chạy dọc theo hai bên lưỡi. Cũng giống như cơ chế các mô cương cứng ở dương vật người, các mô này được bơm đầy máu khi đầu con hồng hạc lộn ngược, giúp tăng cường lực và hỗ trợ thao tác của miệng và lưỡi khi hồng hạc ăn

Con này mà ở VN thế nào cũng có Tiết canh với món Lưỡi Hồng Hạc và quảng cáo là Good for Man

Bác H xùy tin

piaggio

Xe tăng
Để chụp ảnh cùng với con Mustang 2014 thì background phải hoành tráng - Đầu tiên định là sóng Thái Bình Dương nhưng Laguna mưa và mù sương nên bọn em quyết định dùng một cái Tàu Sân Bay để làm nền - Tàu USS Midway

USS-Midway (CV-41) lớp Midway, là tàu sân bay của Mỹ tham chiến sớm nhất tại chiến trường Việt Nam. Tháng 4/1965, tàu sân bay này chính thức tham gia vào sự kiện vịnh Bắc Bộ.

Một chiếc F-4B Phantom do Trung tá Batson cất cánh từ tàu sân bay này đã bắn rơi một chiếc MiG-17 của Việt Nam đây được xem là chiến thắng đầu tiên trước máy bay chiến đấu Mig tại chiến trường Việt Nam.
Trong suốt quá trình tham chiến tại Việt Nam, bay USS-Midway đã thực hiện tổng cộng 11.900 phi vụ tấn công trên khắp Việt Nam. Ngoài việc triển khai máy bay chiến đấu, tàu sân bay này còn tham gia vào các hoạt động rải mìn tại các khu vực cửa biển tại miền Bắc Việt Nam.Cuối tháng 4/1975, tàu sân bay này tiếp tục được huy động tham gia các hoạt động hỗ trợ di tản khỏi Sài Gòn

Để xe giữa đường - nghênh ngang chụp ảnh

Mua vé vào xem - 20$

Phía bên trong tàu

Bản đồ không kích Bắc Việt vẫn còn đây

Trên buồng lái

Trên đường Băng

Ông chỉ xuôi

Ông chỉ ngược

Một chú bé tàn tật được bố cho đi thăm quan

Cockpit

Xem trong ruột mày có gì mà tinh tướng

Những bài giảng vẫn diễn ra do các cựu thủy thủ dậy

Em lượn

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Phóng xe 120 mile/h - nó mà bắt thì toi

[youtube]gdeQokC_o0o[/youtube]

Godfather77

Xe điện
Giá thuê con Mustang này bao tiền một ngày cụ ơi?

chuotlang

Xe lừa
Thèm quá, với độ tuổi 45 như chủ topic em ắt cũng làm chuyến đi Mẽo hehe
Mỗi tội em teen quá chưa tới tuổi ;P

chuotlang

Xe lừa
Theo em đến US ko nên mất time đi safari, nôm na nó là hệ thống cũng như nhau mình có thể xem đc ở Châu Á

Cái em thèm lả ít nhất 1tuaamf ở Cayon cơ

chuotlang

Xe lừa
Thầy chụp cho H Piagio đây á, nếu phải tay mình thì Hai Piagio ngon vật cơ chứ ko lởm lởm thế ngày ý như for rent kiểu Mỹ hehhee shock
Tóm lại là mắng thằng trò, edit ảnh như mứt, chưa chắc thầy đã duyệt hehe

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Uh, có nâng cái HDR trên phone thôi, trông như mứt nhể ... Anh chả biết Pts mà thầy dậy toàn trừ tối om

nnson_56

Xe tải
bác này lãi 175US roài (đấy là giá bán qua bọn tour, còn mua lẻ phải hơn

bác này đừng quote lại bài dài quá, loãng bài của chủ thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

texu

Xe tải
Lạy cụ nnson_56 !!! Có cần thiết phải quote cả 1 bài dài của người khác thế không ??? Khó chịu lắm...

tranviethung14

Xe máy
Ôi Mustang mơ ước của em ! Hâm mộ bác chủ quá (like)
30/4 này em cũng qua Mỹ 2 tuần, đi các Tp: Las, Los, W DC, NY, Chicago. Đi theo tour vì vướng các bác lớn tuổi nên chắc ko đc tự do như cụ chủ thớt. Sau đợt đi này lấy kinh nghiệm sẽ cố gắng làm 1 chuyến như cụ ạ
Tiện thể cụ cho hỏi bằng lái xe plastic vietnam có song ngữ là thuê đc xe đúng ko ạ ? Sim điện thoại nếu ko có người đăng ký hộ thì có thể tự mua sim 3G để dùng ko ? Mua ở đâu ? Giá cả thế nào ạ ?
Tks cụ

PTI12

Xe hơi
Hay quá Cụ ơi. bao giờ em được như Cụ ?

Huthasa

Xe container
Ngon quá. Đánh dấu thớt này để nghiên cứu. Nhưng tiếng Anh của em nó ù xọe lắm, không biết có dám đi không?