[Thảo luận] Đi Mù Cang Chải

tienlq

Xe buýt
Tránh đi ngày trời mưa nếu được cụ nhé, đường chẳng biết chỗ nào sẽ lở đất xuống mà tránh

Thần Tài

Xe điện
Oánh dấu Theo dõi tình hình đường xá. Tháng 10 bọn em cũng có chương trình đi MCC.

Cụ đi HN-QL32-Sơn Tây-Cầu Trung Hà-Thanh Sơn-Thu Cúc-Ba Khe-Nghĩa Lộ-Mù Cang Chải
Còn đi Cụ chú ý trên QL32 và TP Sơn Tây có biển đô thị rất rõ ràng
Cụ chú ý là qua trạm soát vé cầu Trung Hà 50m thì rẽ trái đi đường Thanh Thủy đến Thanh Sơn thì gần và đẹp hơn đường cụ đi qua Cổ Tiết
Có Iphone thì cụ nên add friend với 1 ai đó ở Hà Nội để bạn cụ có thể biết cụ đang đi đến đâu phòng trường hợp đt của cụ mất sóng ko load được bản đồ định vị

Cụ chủ đi theo đường Đại lộ Thăng Long (chú ý tốc độ ở cuối đường)-> Sơn Tây (đi vào đường tránh chạy qua chỗ rẽ Đường Lâm ý) -> cầu Trung Hà (qua trạm thu phí rẽ trái hướng theo đê đi huyện Thanh Thủy)-> Đến đầu Huyện Thanh Thủy rẽ phải hướng đi Thanh Sơn (đi đường này gần hơn đc tầm 10km và quan trọng là tránh mấy điểm bắn tốc độ và vạch của Phú Thọ) -> Thanh Sơn (qua Thanh Sơn khoảng 15km có đường tránh huyện Tân Sơn mới làm đẹp lắm nhưng nhớ phải xi nhan khi rẽ sang đường đó - CA hay bắt lỗi đó) -> Thu Cúc -> rẽ vào Nghĩa Lộ (đi khoảng 55km đến trung tâm huyện Văn Chấn nhớ chú ý tốc độ vì hay bắn lắm) -> Tú Lệ -> Mù Căng Chải (từ N.Lộ - Mù Căng Chải không cần chú ý công an. Chỉ chú ý đi đúng phần đường của mình những lúc vào cua là được - Đường đẹp, trên đèo Khau Phạ thì còn vài chỗ chưa làm xong)
Chỉ thế thôi. Chúc bác may mắn qua Nghĩa Lộ có dừng chân hay nghỉ ngơi có thể call em : 0988.999.338

Từ M.C.Chải sang Sapa còn khoảng 150km nữa. -> Than Uyên - Tân Uyên - ngã ba Bình Lư (cách Lai Châu khoảng 30km thì rẽ phải ngang qua dãy Hoàng Liên Sơn -> đến SaPa - 30km nữa đến Lào Cai
Đi tuyến này thì hầu như không cần chú ý đến CSGT mấy chủ yếu là để ý đường thôi nhưng khuyên các cụ qua thị trấn thì cứ đi đúng tốc độ vào cho an toàn. Cung đường này Sedan đi tốt chỉ có đoạn từ ngã ba Bình Lư đi Sapa ngang qua dãy Hoàng Liên Sơn là hơi khó chút thôi

PS: Híc khát quá lâu quá chưa đc ly voka nào :D
Ông này là ông nào ở Nghĩa Lộ đây ạ?
Sedan đi phải đoạn Bình Lư - Sapa hơi khổ đấy ạ, xe em gầm có 14cm nên đi có mấy đoạn chạm gầm liên tục

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ông này là ông nào ở Nghĩa Lộ đây ạ?
Sedan đi phải đoạn Bình Lư - Sapa hơi khổ đấy ạ, xe em gầm có 14cm nên đi có mấy đoạn chạm gầm liên tục
ngã ba Bình Lư-Sapa có khoảng 30km mà mất tiếng rưỡi
ông đấy nhà ở cạnh ks 7 tầng

ngã ba Bình Lư-Sapa có khoảng 30km mà mất tiếng rưỡi
ông đấy nhà ở cạnh ks 7 tầng
Cái KS đấy của nhà thằng bạn anh, mua để lấy chỗ tổ chức đám cưới cho nó, nghe nói mua xong rồi cho thêm chủ cũ 300tr để chuyển đi cho nó nhanh. Cái mỏ quặng trên MCC hôm rồi bị sập là mỏ nhà nó đấy

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái KS đấy của nhà thằng bạn anh, mua để lấy chỗ tổ chức đám cưới cho nó, nghe nói mua xong rồi cho thêm chủ cũ 300tr để chuyển đi cho nó nhanh. Cái mỏ quặng trên MCC hôm rồi bị sập là mỏ nhà nó đấy
vãi nhể...liệu có liên quan gì đến nhà Dũng Kim ko..cuối tháng 9 đầu tháng 10 làm chuyến Nghĩa Lộ-MCC ngắm lúa,chụp ảnh a nhể