Đi một vòng Việt Nam ! Cần anh em giúp đỡ ...

RIVER10^9

Xe hơi
Chắc giờ này họ đang ăn thịt mang đây. Nhớ để phần em nhé! (l)

Chỉnh sửa cuối:

Haiau

Xe tăng
Gửi cho em cái alo của con nai nhé, em để dành lúc anh về mình cùng uống rượu ngô rồi nhậu, Ok?(l)
Ke ke ! Em gửi tạm cho bác mấy cái anh chụp bằng mobile nhé ! Chiến lợi phẩm đây ...

Làm lông ...

Thui qua lửa ...

Mời các Bác nhé ...(b)(b)(b)

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Ôi dồi ôi, 2h vẫn còn lọ mọ nai với cả hoẵng. Túm lại là hôm qua vào Đồn hay vào Lán?
"Làm lông" em nai tơ giữa đêm hôm, khoái thiệt, thèm thiệt!
Mà các cụ phải cập nhật thường xuyên tọa độ để anh em còn biết đường mò vị trí!

Chỉnh sửa cuối:
@ Mr. Sun : Không phải là Nai , con này trông đây gọi là con Mang còn ngoài Bắc gọi là con Hoẵng. Đêm qua thuê quán làm lông, thui mổ hết 200k thôi may là Hoãng chứ nếu phải Voi chắc công làm phải mất đến 2 tiệu mất nhề.
Con hoãng này còn non nên chỉ độ 15kg thôi nhưng vấn đề là ở chỗ có mỗi 2 ông giờ biết làm sao cho hết đây, chắc lát phải chạy ra chợ mua cái thủng xốp bỏ vô cùng vài cây đá để ứop lạnh xài dần trên đừong . Đang ở thị trấn Thạnh mỹ cuối Quảng ngãi đã tiêu diệt xong 1300km theo đường trường sơn Tây, đẹp nhưng sụt lở nghiêm trọng trong mùa mưa này. Hai anh chủ mới tiêu diệt được 2 ca rượu ngô Na hang và một cơ số bánh mỳ, thịt hộp nhưng em Hunter đã kịp tu hết 4 bình xăng M92 may là có 38lits một bình kèm theo vô số ''tân dươc'' đựoc chuẩn bị sẵn cho em nó .

Nắng lên rồi tranh thủ mang em nó đi tắm phát đã vì trên xe văng đầy máu của em Hoãng đêm qua ( Sáng ra nhìn lại lòng xe phát tởm với rừu, ống tuýp dây thừng và sàn xe đầy máu ) :77::77: . Ngày hôm nay sẽ dành cho Tây nguyên đây, hy vọng không săn thêm đựoc ông voi nào nữa không thì thùng xốp nào chứa cho nổi và bao giờ ăn cho hết đựoc để còn về . (b)

Chỉnh sửa cuối:

Lập Tái

Xe điện
Phê quá nhẩy :redface::redface::redface:...ghen tỵ.....:21: ghen tỵ :21:
Không nhẽ miềng bay m ịa vào Tuy hòa đón đầu ...oánh cho 2 lão nài 1 chựn ...:)):P:))

@Laptai, Libor : Tỵ nạnh giề, bay vào đón đầu đi, con hoẵng gần như con nguyên đây , hành trình tiếp tục sẽ là : Kongtum - Gia lai - Ban mê thuột - Đà lạt - Tây ninh - An giang - Đồng tháp - Hà tiên - Cà mau - Cần thơ - Sài gòn - Vũng tầu - Phan thiết - Nha trang.... Nào định đón ở đâu đây ?

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
@Laptai, Libor : Tỵ nạnh giề, bay vào đón đầu đi, con hoẵng gần như con nguyên đây , hành trình tiếp tục sẽ là : Kongtum - Gia lai - Ban mê thuột - Đà lạt - Tây ninh - An giang - Đồng tháp - Hà tiên - Cà mau - Cần thơ - Sài gòn - Vũng tầu - Phan thiết - Nha trang.... Nào định đón ở đâu đây ?

Hic hic GATO vụ Tây Nguyên quá, Tây nguyên mùa này mưa nắng bất chợt nên hay có cầu vồng, mà lại rất hay có 2 cầu vồng cùng 1 lúc. Lão Phích xem có gặp không nhé, về show hàng cho những kẻ đang ở nhà hóng chít thèm.

Chúc 2 người đi chân cứng đá mềm!!!!

Anh đi công tác Ban mê
Thuột ra 1 cái a về với em.
Hai cụ hôm nào đến chỗ này nhỉ, có khi bay vào Thuột với các cụ 1 cái rồi lại bay về làm việc vậy. Hôm nọ ngồi uống không thấy cụ Phích nói giề về vụ này cả

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
2 ông cắt ngay cái đuôi ăn vã giúp tôi, rồi đêm nay chạy xuyên rừng xuyên đêm nhá.
Thấy nguy cơ tẩu hỏa vẫn cao thì cả 1 ông xuống đấy xe, vừa tiết kiệm xăng, vừa bớt mỡ, lại vừa giải tỏa ha hả...
Mang 15kg là to rồi, lẽ ra có tí tiết đánh tiết canh hoặc uống rượu cũng oách lắm đấy. Sau này đi luôn phải có thêm dây để trói nhé, vớ thêm cái cành cây buộc cả 4 chân là hết dãy thôi mà.
Nhớ vụ tọa độ nữa.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Tiếc quá, hôm nay mới biết, ngày 5/8 em cũng có mặt ở SG, hẹn gặp Haiau nhé, biết sớm em hủy vé đi cùng cụ thì vui quá(l)(l)(l)
Đi cùng là phải dưa góp 20 củ đới Cụ ạ. Nhẹ nhẹ tí thì em cũng đi rồi :D

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Cầm 20 cho chắc chứ không phải dưa góp 20 đâu!
Táng được em mang là yên tâm thịt cho 5-10 ngày nếu các cụ bảo quản khéo, đỡ được ối xiền rồi! Chưa kể thỉnh thoảng có em rắn ra đường vắng phơi nắng là lại được bữa lẩu rắn ngon lành. Đi đường đun nồi nước với ít gia vị, xẻo thịt trong thùng đá ra nhúng sau cùng là thả gói mì tôm, nghĩ đến mà đã phải úp bàn phím xuống rồi...:P

Em đang nhậu ở TP Gia Lai ,say quá ! :69::69::69:
Còn nửa con Nai nữa ! bao giờ mới hết say đây ...:P

HA vừa cướp nick đó. Chính xác là còn 4/5 con Hoẵng vì to quá và ko có thởi gian nhậu thay vì lái xe. Coi như chuyến đi này ko canf mua thịt rồi. Hy vọng mai có Mr. Sấm ở Gia lai và Đoàn viên o Đà lạt trợ giúp vụ nay/

@SUN: Cái đuôi sẽ mang về Đồng hới cho You còn cái đầu lâu thì xin lỗi vì tớ ném bố nó di khi mổ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
HÊ HÊ TRƯA NAY EM ĐÓN CÁC CỤ Ở BUÔN MA THUỘT NHÁ ! CÁC CỤ HOÀNH TRÁNG QUÁ !
:41::6::101:
THẾ HÓA RA HÔM QUA CÁC CỤ KHÔNG ĐI ĐƯỢC LÀ DO MẤY CON NAI TO QUÁ AH ! :21::21: EM TƯỞNG TRỜI MƯA TO QUÁ. :P

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
Hê em vừa điện cho bác haiau, tình hình là bây giờ mới từ gia lai xuất phát đi ban mê, chắc khoảng 5 tiếng nữa các bác ý mới đến được ban mê. Chúc các bác thượng lộ bình an nhé ! :41:

caisua

Xe lăn
Bác vào chi hội SFC, vừa đi xuyên việt về, em nghĩ bác có thể tham khảo về lịch trình khá chi tiết