[Luật] Đi làm thu hồi - sang tên xe sau thông tư 24/2023

BMW R60

Xe tăng
Chạy quanh Hà Lội thì chắc ổn bác ạ.
Nếu bác đưa từ tỉnh A sang tỉnh B, thì nó không đơn giản với cái xự "đầy xe đi từ chỗ thu hồi về ko có biển" được, bác ạ.

Tôi vừa chỉ đạo thuộc cấp, xe nào đi kiểu nớ là bắt sạch, lưu xe dăm tuần đợi xác minh, bác nhá.
Nếu chuẩn chỉ thì bên tui chịu phí lưu kho.
Em ở Hà Lội. Bác cho em hỏi phát:
Em bán xe cũ của em và cũng mua xe cũ. Nhờ bên dịch vụ họ làm hết các bước thu hồi, đăng ký.
Sáng nay bên dịch vụ họ đến tháo biể, cà số khung số máy xe em mới mua rồi. Giờ xe không biển, em chỉ đi quanh quanh trong khu. Em hỏi cậu dịch vụ là " Hôm sau có phải đi xe đến công an ko?" Thì họ bảo "Có".
Vậy mấy bữa nữa em đi xe không biển đến công an bình thường chứ cụ? Hay in cái chữ " Xe đi đăng ký" dán vào rồi đi đến công an ạ?

AngelHeart

Xe đạp
Em ở Hà Lội. Bác cho em hỏi phát:
Em bán xe cũ của em và cũng mua xe cũ. Nhờ bên dịch vụ họ làm hết các bước thu hồi, đăng ký.
Sáng nay bên dịch vụ họ đến tháo biể, cà số khung số máy xe em mới mua rồi. Giờ xe không biển, em chỉ đi quanh quanh trong khu. Em hỏi cậu dịch vụ là " Hôm sau có phải đi xe đến công an ko?" Thì họ bảo "Có".
Vậy mấy bữa nữa em đi xe không biển đến công an bình thường chứ cụ? Hay in cái chữ " Xe đi đăng ký" dán vào rồi đi đến công an ạ?
Đúng luật thì cụ ko được đi xe lên công an, phải có xe cẩu, dán chữ xe đi đăng kí cũng chẳng tác dụng gì, vẫn là sai luật, nhưng phải lách thôi, cụ đi tầm sáng sớm ấy, tầm 5 6h lúc công an ngủ, xong đỗ gần chỗ bấm biển để đợi là được.

dieptit

Xe đạp
Em muốn mua xe cũ của người quen. Khi chủ cũ thu hồi biển thì em bốc 1 biển mới. Sắp tới nếu em đấu giá thành công 1 biển thì em có được lắp biển đấu giá vào xe này không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn các cụ

494953

Đi bộ
Em muốn mua xe cũ của người quen. Khi chủ cũ thu hồi biển thì em bốc 1 biển mới. Sắp tới nếu em đấu giá thành công 1 biển thì em có được lắp biển đấu giá vào xe này không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn các cụ
Lắp tốt cụ nhé
Biển định danh rồi thì cụ đăng ký xe nào chả đc