Đi Hòa Bình chăn Vịt ngày CN 16/11!!!!!

Vu Son

Xe tăng
Cả nhà ơi vụ này nên bổ sung thêm người đi chứ mỗi xe đi một người buồn lắm mà không có người đẩy xe, các bác raubac, vitxanh,.... đâu cả rồi lên tiếng đi chứ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đi "chân" à quên "lốp cứng, đá mềm" nha.
Em kẹt ngày Chúa nhựt mất rồi.
Hic hic:'(:'(:'(
Hẹn các bác buổi nào đó ọp chai, ọp ly sau đó vậy:(

vctv

Xe buýt
Cụ Nam Vũ mang cho em 1 cái bơm như cái em đã mua nhé, em lấy cho thằng cháu mới mua xe.

xeboduoi

Xe hơi
em thanh that xi loi cac bac nhe.mai em ban viec nha roi,that la chan qua.danh hen cac bac vu khac vay.:'(:'(:'(:'(:'( cu NAMVU oi cho em xin loi nhe

hieu0210

Xe buýt
di chan vit lan nay e ko co xe nhung ma e co di dc ko vay cac pac

miuxu86

Xe tải
mai phải về quê ăn cưới rồi!ko đi cùng các cụ được!khổ thế! mùa cưới, mùa hết xèng!
chúc các cụ lên đường bình an + nhiều ảnh cho anh em đỡ thèm!

huytq1975

Xe hơi
Chào các bác,

Em nhận được tin chuyến đi của các bác vui quá, cố gắng bố trí thời gian cuối cùng thì không thể do không sắp xếp được công việc. Xin được hẹn các bác dịp khác nhé, mong nhận được nhiều thông tin của các bác về chuyến đi với những bức ảnh đẹp về những "em thiên nga - Vitara" của chúng ta. Chúc chuyến đi vui vẻ!

Nhân tiện em đề nghị mình thành lập nhóm Vitara Hà Nội nhé, để có thể chia sẻ kinh nghiệm và tinh thần thêm bạn bớt thù.

Hẹn gặp lại các bác!

vitara73

Xe buýt
Hội Vịt HANoi có rồi mà, đăng ký qua bác namvu nhé(b)

vitara73

Xe buýt
Hội Vịt về chua vậy, cho mấyc ái ảnh xem nào sốt ruột quá

Vu Son

Xe tăng
Nhóm đi hòa bình - phú thọ đã về đến HN lúc 19h, nhìn chung đường đi phong cảnh đẹp nếu đi sau cơn mưa thì hứa hẹn sẽ về đến nhà vào lúc sáng mai nhưng thời điểm này hanh khô cho nên cung đừng không khó với xe 2 cầu (xe matiz độ nâng gầm có lẽ là vừa) thôi xin hẹn sẽ trả nợ vào một vụ khác vậy (xin mạo muội bác nava).

Impact_Wrench

Xe buýt
Em ko xem thớt này sớm, nếu ko thì em đã khuyên các bác đi off buổi tối cho nó lạ. Cụ chủ thớt "đánh bật bóng đêm" cơ mà :21::21::21:
@Nam Vũ: Bóng Plus90 sáng phết cụ ạ, mỗi tội khi đi pha em cảm giác là hơi lệch sang trái 1 tí (hay tại sáng quá nó thế?)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Nhờ bác vctv làm 1 phóng sự nhé, em thấy máy của bác chụp + quay khá nhiều ạ.

Tracklog của chuyến đi

Nhìn chung thì cuốn bản đồ GT này toàn dùng địa danh từ thời ... Pháp :21::21::21: nên có bản đồ + GPS rồi nhưng vẫn phải hỏi đường chán chê thì đàn Vịt mới có thể tìm đúng tuyến đường về tổ ạ.

Buồn cười nhất của chuyến đi: cả đàn Vịt chui qua 1 đám cưới ở TX Hòa Bình để đi ra đường dọc sông Đà.

Chỗ khó nhất: lách 4 con Vịt qua 1 con Ma đang bị sa lầy, chắn hết 3/4 mặt đường.

Chỗ vui nhất: Vịt tắm suối ở xóm Trầu

Đánh giá của em:

Độ khó: trời khô 4/10, trời mưa 8/10 (tổng cộng 25km từ điểm số 6 đến điểm số 8)
Phong cảnh: 7/10

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Em đặt gạch đây đã nhé, đầu tuần bận quá chưa up ảnh lên được.
@ Cuadedanh: cụ sửa lại link ảnh cho nó khỏi bị rộng quá nhé.

Theo đúng chương trình của cụ hội trưởng, bọn em tập trung tại Mỹ Đình. Có nhiều cụ đã đăng ký nhưng do bận việc đột xuất không tham gia được nên cuối cùng chỉ có 6 người và 4 xe (3 vịt nội của Nam Vũ, Viking, VCTV và 1 vịt ngoại của cụ Cuadedanh).

Qua cầu Hòa Bình phong cảnh rất đẹp, 1 bên là rừng, 1 bên là sông, xa xa là núi:

Bắt đầu vào đoạn đường đang làm dở:

Do bản đồ giao thông của cụ Nam Vũ dùng trong GPS đã cũ nên phải dừng lại hỏi đường, chú xe máy bảo: phía trước đướng xấu lắm, xe các anh không qua được đâu:

Đã thấy đướng hơi xấu:

Chướng ngại vật đầu tiên:

Đoạn này do xe tải cày nát:

Thủ phạm đây ạ:

Nó cản mất đường tiến của đoàn, cụ Nam Vũ và Cuadedanh lên tận nơi xem xét:

Dân làng kéo nhau ra xem, chú lái xe tải bị sa lầy (đội mũ cối) thấy mấy xe vit con liền bảo: Cái rãnh nước bên đường rất sâu, không qua được đâu! Chờ 1 lúc nữa có máy xúc đến cứu xe tải mới có đường đi.

Cụ Cuadedanh với kinh nghiệm đầy mình, sau một hồi xem xét đã ra quyết định: Vượt! và xắn quần làm mẫu bê đá mở đường:

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Vịt nội của cụ Nam Vũ vừa được phẫu thuật thẩm mỹ: kéo dài chân thêm 2cm, nên được chọn đi trước:

Qua được 2 chân trước:

Khi qua được 2 chân sau thì chân trước lại kề miệng rãnh sâu:

Lại phải bê đá chèn để giảm độ sâu, vịt của cụ Nam Vũ mới qua được. Đến lượt vịt của cụ Viking thì khó khăn hơn, phần vì chân ngắn chưa độ, phần vì vịt của cụ Nam Vũ vừa đi qua đã xẻ thành rãnh sâu:

Cụ Viking áo đỏ với slogan trên lưng, quyết tâm khiêng đá mở đường cho vịt qua:

Sau 1 hồi lùi rối tiến, cuối cùng vịt của cụ Viking cũng qua được, mặc dù có lúc nhìn thót tim vì cái phao câu nó lắc, xuýt va vào xe tải:

Em có đoạn video quay cảnh vịt của cụ Viking lắc phao câu (gần 30MB ở dạng AVI), cụ nào biết cách up lên chỉ cho em với.

Đến lượt vịt của em, nhờ quan sát đường đi của 2 vịt trước nên rút kinh nghiệm đặt chân đúng chỗ và cũng qua được, tuy vậy cũng phải lắc đuôi mấy lần:

Vịt của cụ Cuadedanh đi sau chặn hậu, do là vịt cồ khỏe hơn (2.0), đã độ chân dài cộng thêm với kinh nghiệm chinh chiến của cụ chủ nên đã qua 1 cách nhẹ nhàng hơn 3 chú vịt nội kia.

Dân làng vỗ tay reo hò khen mấy chú lái xe bên địa chính :0

Cả đoàn lại thẳng tiến, chạy 1 lúc mới thấy chú máy xúc đến cứu hộ xe tải đi ngược lại:

Đoạn sau lội suối thì cụ Cuadedanh đã up rồi, em ấn tượng nhất cảnh cụ ấy phi nhanh từ dưới suối lên để rửa xe luôn:

Chỉnh sửa cuối: