[Thảo luận] Đi đường gặp mấy thằng "dở hơi" thì các Bác làm thế nào?

billnantes

Xe container
chiều nay tầm 4h20' em chạy hướng Phủ Lý về HN đường cao tốc ,có 4 thằng ngồi trên Kia Morning chạy làn ngoài mà nó chỉ chạy chưa đến 80km/h em xin vượt gần 3 km nó mới cho vượt,xong nó còn quay ra nhìn mình nữa ..........sau nó đi 1 đoạn lại vượt em cho dù lúc đấy em chạy 95km/h rồi,vượt xong còn tạt đầu làm mình phanh dúi dụi ,điên tiết em tính trong đầu luôn là kể cả đâm vào mày bố cũng đếch sợ ,cho dù xe mình có xịn hơn xe nó,cuối cùng em vít lên 110 vượt đựoc qua nó rồi phanh lại 1 phát mấy thằng đấy tí đâm vào xe em rồi em chỉ chạy 50km/h không cho vượt về đến đoạn lối rẽ ra Ngọc Hồi thấy nó té đâu mất .

Biết là kể ra sẽ có nhiều bác bảo em sai ,không lên thế nhưng thực sự lúc đấy điên quá,đúng là nhiều ông chạy xe đã chẳng hơn ai lại còn tỏ ra khó chịu khi bị vượt .

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
ôi xời, xe em máy dầu thôi nhưng loại KM, Spark, quên luôn đi nhá, láo với em mà em vượt lên rồi thì chỉ có ngắm mông vợ 2 em thôi.

Anna96

Xe hơi
Theo em biết thì đường cao tốc Pháp vân - Cầu giẽ không hề có bẫy ,ngoại trừ 2 điểm camera cố định và thi thoảng có điểm bắn di động( dùng xe 12-16 chỗ). Vậy trong trường hợp gặp xe trước chạy 80/h mà mình xin vượt họ không chịu thì em cũng xin các Cụ nên học chữ Nhẫn.Vì thực tế là đoạn ngoài làn chỉ cho 80- 100 nên các Cụ có vượt cũng không nhanh hơn được bao nhiêu+ tâm lí lại bị ức chế.
Túm lại gặp TH đó em sẽ bám theo họ và giữ khoảng cách an toàn.Đi đường trường mà có thành đoàn bao h cũng vui hơn và đầu óc thảnh thơi hơn.

quang74

Xe buýt
Đúng là rất ức chế. Thôi thì cứ rình để vượt phải là xong.:(

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
nếu em thì em sẽ cho sáng tất cả các loại đèn gí *** 1 lúc kiểu gì cũng vào .

Tribute

Xe container
Em làm cái tuýp nước phi 20, dài khoảng 50cm, 1 đầu lắp cái cút vào giống như cái báng pặc cọp, đầu kia lắp cái măng xông, sơn đen xì. Cái đó để công tắc kê lốp có cái cút làm điểm tì đỡ đau tay, nếu đấu kiếm thì nó có ngạnh mắc vào cườm tay khó lòng tuột khỏi tay được. Gặp thể loại như cụ chủ tả thì chuyển sang làn phải, đi song song với nó 1 đoạn, hạ kính rút cái đó ra chĩa sang, đảm bảo mình ko cần tăng ga mà xe vẫn tự vượt hoàn toàn đúng luật. [FONT=&quot]:21:[/FONT]

oojimioo

Xe tăng
nhịn được cái tức 1 lúc tránh được lỗi lo trăm ngày cụ ơi...

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Em làm cái tuýp nước phi 20, dài khoảng 50cm, 1 đầu lắp cái cút vào giống như cái báng pặc cọp, đầu kia lắp cái măng xông, sơn đen xì. Cái đó để công tắc kê lốp có cái cút làm điểm tì đỡ đau tay, nếu đấu kiếm thì nó có ngạnh mắc vào cườm tay khó lòng tuột khỏi tay được. Gặp thể loại như cụ chủ tả thì chuyển sang làn phải, đi song song với nó 1 đoạn, hạ kính rút cái đó ra chĩa sang, đảm bảo mình ko cần tăng ga mà xe vẫn tự vượt hoàn toàn đúng luật. [FONT=&quot]:21:[/FONT]
Cái đó hay để ở đàng sau, có phải lúc nào cũng lăm lăm cạnh người đâu cụ. Với lại, lúc cụ đang hạ kính rút đồ chĩa sang nó mà xxx tuýt còi (do chạy tốc độ cao ở làn trong) thì cụ tính sao ???

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
[youtube]AhFUCsxyDuA[/youtube]
cháu định giấu tật xấu nhưng có cái topic này thì cháu nhận lỗi luôn vì nhiều khi hay chó tính
đây vừa tối qua đấy ạ !
về nhà lại thêm mất net, mất ipad, trượt hộp cigar đấy !
=)) cụ cũng nóng tính nhỉ...

money_talk

Xe tăng
80 rồi còn cố mà vượt làm gì. Thử hỏi bác chủ thớt mà bị ai đó đi sau vài km cứ nháy đèn, bóp còi thì chịu đựng đc bao lâu, ko cẩn thận căng thẳng quá mà lên vỉa hè ấy chứ

pham ngoc chau

Xe buýt
mặt đường Pháp Vân giờ cũng xấu lắm các cụ ạ, không phải đoạn nào 100 / h cũng ok cả đâu ạ. Chạy tới 80 rồi, nếu vượt được thì vượt, còn không phải kiên nhẫn. Em đi đướng ấy và gặp tình huống như thế rất nhiều, cũng ức chế nhưng vẫn phải bình thản ạ. Đôi khi phía trước là anh lái non, đôi khi phía trước là anh lái ngu, và phần lớn bọn 2b đã chiếm mất làn trong rồi (nhất là cuối tuần) nên xe trước cần có thời cơ để chuyển làn cho xe sau vượt. Cố gắng lái xe đến mức bình thản. Em đã phải làm cái cách đi BUS hà nội vài ngày, vài tuyến, đứng ngay sau ghế tài để xem họ ứng xử thế nào. Đa số tài xe bus có độ lỳ lợm, bình thản rất đáng cho ae mình học, cụ nào không tin cư thử xem nhé

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
mặt đường Pháp Vân giờ cũng xấu lắm các cụ ạ, không phải đoạn nào 100 / h cũng ok cả đâu ạ. Chạy tới 80 rồi, nếu vượt được thì vượt, còn không phải kiên nhẫn. Em đi đướng ấy và gặp tình huống như thế rất nhiều, cũng ức chế nhưng vẫn phải bình thản ạ. Đôi khi phía trước là anh lái non, đôi khi phía trước là anh lái ngu, và phần lớn bọn 2b đã chiếm mất làn trong rồi (nhất là cuối tuần) nên xe trước cần có thời cơ để chuyển làn cho xe sau vượt. Cố gắng lái xe đến mức bình thản. Em đã phải làm cái cách đi BUS hà nội vài ngày, vài tuyến, đứng ngay sau ghế tài để xem họ ứng xử thế nào. Đa số tài xe bus có độ lỳ lợm, bình thản rất đáng cho ae mình học, cụ nào không tin cư thử xem nhé
mời cụ Vodka khẩn trường vì cụ nói đúng quá. Dưng nó đi đến 65-70km/h nhưng cứ dềnh dàng, có đk cũng ko cho vượt thì mới ức chế cụ ah, chứ 80 nói nàm jề

duytrong

Xe lăn
gặp dở hơi mình lại nóng thì mình cũng lại dở nốt cụ ạ.

tiencutit

Xe máy
cụ chạy đâu mà mau thế có tí ái hả củ ,đấy mời cụ chạy trước ạ lạy cu ............

cuongdt86

Xe tăng
cháu định giấu tật xấu nhưng có cái topic này thì cháu nhận lỗi luôn vì nhiều khi hay chó tính
đây vừa tối qua đấy ạ !
Thế rồi nó bảo nó thích gì hả cụ? =)) :)) >:)
Cụ đừng quả nào cũng áp dụng chiêu này nhá, cẩn thận vẫn hơn cụ ạ vì xã hội bây giờ nó noạn nắm :)

vietnova89

Xe buýt
đây vừa tối qua đấy ạ !
sao cụ không ủi cho nó 1 phát ^^
Cháu thấy cụ chửi đờ cờ mờ mày thích rì rồi nhá

biahoihanoi

Xe lăn
80 rồi còn cố mà vượt làm gì. Thử hỏi bác chủ thớt mà bị ai đó đi sau vài km cứ nháy đèn, bóp còi thì chịu đựng đc bao lâu, ko cẩn thận căng thẳng quá mà lên vỉa hè ấy chứ
Nếu đi 80 tốc độ tối đa thì đi vào đường 1a cũ cho nhờ.

CuTiVoDich

Xe điện
đây vừa tối qua đấy ạ !
Ca này của cụ hơi khoai:D

mr_hieu1

Xe điện
Nói chung là đi đường bây giờ gặp kiểu này rất nhiều, cũng điên lắm nhưng e chỉ đi sau e soi đèn vào gương thôi, đa phần là các cụ ấy nhường ngay, một số cụ không nhường thì e cũng chả thèm vượt nữa, cứ đi sau soi khoảng vài trăm m, lại bật xin nhan nhường e ngay ý mà
đi trước xe anh mà bị dọi pha thì thà em nhường đường còn dễ chịu hơn nhiều , em thề !!!

gadaubac69

Xe buýt
Vượt phải được mà
lưu ý chỗ nào có gắn camera là được, chỉ có 3 cái thôi