[Thảo luận] Đi đường gặp mấy thằng "dở hơi" thì các Bác làm thế nào?

biahoihanoi

Xe lăn
Dở hơi ở đây nghĩa là không hiểu rõ biển báo để đi cho đúng tốc độ.
Em đi đường Pháp Vân nhiều khi gặp xe đằng trước cứ đúng 80km/h chạy làn xe con bên trái, mặc dù được phép chạy 100km.h nhưng mấy thằng dở hơi không hiểu nên cứ 70-80km.h max. Xin vượt thì nó nhất định không cho :@)
Bây giờ vượt phải thì tốc độ phải hơn 80km.h có thể bị XXX tóm.

Các Bác làm thế nào? Em thì em muốn đấm cho cái thằng :@) dở hơi phát.

Có nhiều cụ khuyên em NHẪN, hoặc uống trà Dr Thanh. Nhưng xin thưa là nếu mình theo nó chạy dưới 80km.h thì xxx cũng có thể bắt vì lỗi chạy dưới tốc độ tối thiểu-phạt.

Chỉnh sửa cuối:

Nganha75

Xe buýt
Đường này em đi suốt nhưng nói chung là nên kiên nhẫn bác ạ.
Xe tải nó đi rù rì mà vẫn đi làn xe con. Nản lắm.
Còn một số bọn dở hơi như bác nói thì nhiều lắm, bác cứ vào làn trong mà đi thôi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
ko loại trừ khả năng là chim mồi. Trong xe cụ có chai lavie ko ? làm 1 phát vào xe là ngoan ngay ;/

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nếu họ chạy 80 làn ngoài cùng thì cũng có thể họ chỉ đủ bản lĩnh hoặc muốn an toàn( tài Nữ) chạy đến đó. Nếu chạy 50-60 mới nên bực cụ ạ. Thôi cũng thông cảm xin vượt và kiên nhẫn chờ họ nhường đường. Chứ cứ nọng trong người là dễ lại dây chuyền lắm.

Vova

Xe container
ko loại trừ khả năng là chim mồi. Trong xe cụ có chai lavie ko ? làm 1 phát vào xe là ngoan ngay ;/
Nếu vẫn đi đằng sau thì ném kiểu gì bây giờ ạ :). Nói chung là nếu không kiên nhẫn được thì lại phải vượt phải thôi, mặc dù theo em kiên nhẫn vẫn hơn.

250CGI

Xe tải
Dở hơi ở đây nghĩa là không hiểu rõ biển báo để đi cho đúng tốc độ.
Em đi đường Pháp Vân nhiều khi gặp xe đằng trước cứ đúng 80km/h chạy làn xe con bên trái, mặc dù được phép chạy 100km.h nhưng mấy thằng dở hơi không hiểu nên cứ 70-80km.h max. Xin vượt thì nó nhất định không cho :@)
Bây giờ vượt phải thì tốc độ phải hơn 80km.h có thể bị XXX tóm.

Các Bác làm thế nào? Em thì em muốn đấm cho cái thằng :@) dở hơi phát.
E cầu mong nó gặp XXX dẫn đoàn phang cho vỡ gương...

xaunhatxahoi

Xe điện
[youtube]AhFUCsxyDuA[/youtube]
cháu định giấu tật xấu nhưng có cái topic này thì cháu nhận lỗi luôn vì nhiều khi hay chó tính
đây vừa tối qua đấy ạ !
về nhà lại thêm mất net, mất ipad, trượt hộp cigar đấy !

codate

Xe tăng
cứ từ từ cụ ạ. Đến 80 rồi cụ chạy quá nữa làm chi, Vội thì cụ vượt rồi
Em nghĩ đã đến tầm 80 rồi thì cũng ko cần vượt nữa, vượt nữa chẳng nhanh hơn được bao nhiêu nhưng có thể chậm 1 đời người

Lebinno

Xe hơi
Trường hợp như này nhiều vô kể, nói chung la rất khó chịu

master89

Xe hơi
theo ý e cụ muốn đi nhanh thì 50/50 tức là cụ vượt phải k gặp xxx thì k sao.kòn gặp thì cụ bít rùi e k nói nữa...:|

ECO-arch

Xe tăng
cháu định giấu tật xấu nhưng có cái topic này thì cháu nhận lỗi luôn vì nhiều khi hay chó tính
đây vừa tối qua đấy ạ !
Hi hi, cụ hạ kính chửi nó cũng éo nghe đâu, nhưng bị dừng trước mũi thế kia may ra lần sau nó sẽ sáng mắt ra.
Kể ra chửi thế đôi khi cũng rủi ro nếu gặp đội cứng.
Em chạy đường trường nếu bị ghìm kiểu vậy, em xin đường đủ kiểu rồi mà không cho mình lên thì sẽ vừa dòm xxx vừa vượt phải.
Vượt xong rồi em tà tà ghìm lại khoảng 40-50km/h độ nửa cây số cho nó biết, rồi mới đi. Coi như là một cách giáo dục Đạo đức lái xe.

Civic TN

Xe lăn
Nói chung là đi đường bây giờ gặp kiểu này rất nhiều, cũng điên lắm nhưng e chỉ đi sau e soi đèn vào gương thôi, đa phần là các cụ ấy nhường ngay, một số cụ không nhường thì e cũng chả thèm vượt nữa, cứ đi sau soi khoảng vài trăm m, lại bật xin nhan nhường e ngay ý mà

xaunhatxahoi

Xe điện
2 lần chặn được nó vào lề đường mà nó toàn quay xe chạy được. đoạn cuối là cháu mở cửa xông ra rồi đấy chứ ko phải ngồi trong xe đâu nhưng nó vòng xe chạy sang bên kia mất, phía bên phải ông taxi ý nó lại còn dơ tay dọa kiểu đợi chaú đằng trước.
về nhà cũng nghĩ mình vẫn xì tin quá !

GAT

Xe điện
Nhịn 1 tý cũng được cụ ờ. 80 với 100 thì cũng chả làm cái ghề.

coty

Xe tăng
2 lần chặn được nó vào lề đường mà nó toàn quay xe chạy được. đoạn cuối là cháu mở cửa xông ra rồi đấy chứ ko phải ngồi trong xe đâu nhưng nó vòng xe chạy sang bên kia mất, phía bên phải ông taxi ý nó lại còn dơ tay dọa kiểu đợi chaú đằng trước.
về nhà cũng nghĩ mình vẫn xì tin quá !
Nói thật cụ manh động quá, may mà không giống cụ gì xe Mẹc đấy. Từ tốn mà đi cụ ơi, cụ thấy cụ có đi nhanh hơn được ai đâu mà cứ đòi vượt phải thế, đi trong phố cụ vượt quá tốc độ roài. Hạ nóng xong thì cụ mới thấy cụ may đấy, thanh niên giờ manh động lắm

kenzovn

Xe đạp
đây vừa tối qua đấy ạ !
Em chả hiểu có ai chê trách kụ không chứ em là em vodka cụ, đi ngoài đường gặp mấy đứa đầu óc không cải tạo nổi là cứ phải đánh chửi cho mới khá được.

biahoihanoi

Xe lăn
Đường này em đi suốt nhưng nói chung là nên kiên nhẫn bác ạ.
Xe tải nó đi rù rì mà vẫn đi làn xe con. Nản lắm.
Còn một số bọn dở hơi như bác nói thì nhiều lắm, bác cứ vào làn trong mà đi thôi.
Xe tải thì em không nói, mà em nói xe con kia.

biahoihanoi

Xe lăn
cứ từ từ cụ ạ. Đến 80 rồi cụ chạy quá nữa làm chi, Vội thì cụ vượt rồi
Em nghĩ đã đến tầm 80 rồi thì cũng ko cần vượt nữa, vượt nữa chẳng nhanh hơn được bao nhiêu nhưng có thể chậm 1 đời người
Lại được ông này nữa. Có cần phải nhắc 80km.h trên làn trái đường PV là tốc độ tối thiểu không? Luôn đi tốc độ tối thiểu thì làm đường cao tốc làm gì?

biahoihanoi

Xe lăn
Nói chung là đi đường bây giờ gặp kiểu này rất nhiều, cũng điên lắm nhưng e chỉ đi sau e soi đèn vào gương thôi, đa phần là các cụ ấy nhường ngay, một số cụ không nhường thì e cũng chả thèm vượt nữa, cứ đi sau soi khoảng vài trăm m, lại bật xin nhan nhường e ngay ý mà
Đi ban ngày thì soi đèn kiểu gì cụ ơi.