[Funland] Đi du lịch, từ SG bay ra HN, đi Tam Đảo, Sapa, Hà Giang, Ninh Bình, nên đi như thế nào, tư vấn giúp em???

Tomtep1

Xe tải
Cụ đi vùng núi, cẩn thận mùa này đất đang mềm, sạt lở thì hết đường về. Tuy nhiên nếu đi, thì nên đi Sapa, bỏ qua Hà Giang, Cao bằng, chẳng có vẹo gì.
Tam đảo thì trên đường đi Sapa rẽ vào được.
Hà Nội thì đương nhiên.
Rồi qua Hải Phòng nhớ ghé Đồ Sơn để ủng hộ các em.
Ninh Bình thì đi từ Hà Nội tiện không.
Biết ngay thế nào cũng có ọp per tư vấn quả chất như nước cất ngay mà :> :> :>

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Sapa Có người và nhà… thôi em té.
Với riêng cá nhân em Sapa ngoài cái đỉnh Phan ra thì chả có cái gì để khám phá. Toàn 3 cái lăng nhăng nhân tạo vớ vẩn. Các cụ đi đến những vùng đất như Lai Châu, Hà Giang, Cao Bằng nó đẹp gấp vạn lần.

Đóng Cửa

Xe đạp
Cụ đi vùng núi, cẩn thận mùa này đất đang mềm, sạt lở thì hết đường về. Tuy nhiên nếu đi, thì nên đi Sapa, bỏ qua Hà Giang, Cao bằng, chẳng có vẹo gì.
Hà Nội thì đương nhiên.
Chả biết cái gì chỉ bậy chỉ bạ.

Đóng Cửa

Xe đạp
Từ HN cụ đi Ninh Bình, sang Hải Phòng, đi Cao Bằng từ phía Quảng Ninh đi Lạng Sơn đi Cao Bằng, từ Cao Bằng đi sang Mèo Vạc, Đồng Văn Hà Giang, rồi từ HG đi sang Lào Cai, Sapa.
Theo em cụ bỏ qua Sapa vì toàn mấy thứ nhân tạo vớ vẩn, từ Hà Giang cụ đóng thằng sang Lai Châu, Điện Biên về Sơn La, Hà Nội.

Đông Gioăng

Xe buýt
Cái sapa em chủ đích đến lần cuối là 2012. Trước 2012 thì đến nhiều lần, sau 2012 thì có 1 lần công việc và 1 lần họp lớp. Giờ vẫn qua nhưng là lướt qua bẹn sapa thôi. Đi 4D vẫn đẹp, để vào bản, vào hôm sờ tay, hoặc đi phọt sang Lai Châu, tự hứa với lòng ứ thèm vào thị trấn nữa
Hà Giang thì không đếm xuể, đến tận giờ và sau nữa, có năm 3 lần, 2 lần Thu 1 lần Tết

Lệ Cẩm

Xe điện
Hà Nội thì đương nhiên.
em khuyên cụ chủ thớt không nên theo tư vấn của cụ này. Sapa mới là cái chỗ chả có gì để chơi. Chán nhất trong từng địa điểm trên. Hà Giang và Cao Bằng là 2 điểm nên đến, riêng Hà Giang em đi tầm 4 lần gì đó rồi còn chưa chán và cũng chưa khám phá hết nó, cụ lại bảo “ chẳng có vẹo gì”.