[Thảo luận] Đi dép lê khi lái xe oto.

lexus_130789

Xe đạp
àk đấy là lý thuyết thui ợ còn thực tế cháu thấy nhiều cụ đi toàn dép lê.co quai kung chagr đi vào đâu ợ

HOANM

Xe đạp
Theo thiển ý của e là các bác đi gì mặc gì khi lái xe tùy thích, vừa lái vừa làm việc khác... chẳng có cơ sở lý luận nào nói là đi cái gì thì an toàn hơn cái gì, mà nếu có vụ gì, chắc xxx sẽ đến kiểm tra xem lái xe hôm nay đi giày hay dép, lúc đấy vứt cả dép cả giày chạy rồi còn đâu. Việc đi đứng an toàn có thể ko phụ thuộc vào việc đi dép hay giày các bác nhểy

november

Xe hơi
Kinh nghiệm của cá nhân em đây ah:
- Đi loanh quanh trong phố: dép xỏ ngón (dép tông), tổ ong...: đế kh quá cứng, kh gồ ghề là tạm ổn.
- Đi đâu xa: em luôn đi giầy, da hay giả da hay vải bạt: miễn là đế nó nhẵn,mềm, có độ bám và không có gai hay đinh.

milu

Xe tải
Ở các nước văn minh dép ko có quai hậu là dép đi trong nhà, đi ra đường là dép có quai hậu hoặc giầy, còn cắm thùng hay không thì còn tùy vào áo hoặc không khí nơi mình đến. Theo nhà cháu biết là thía, có cụ nào ở bển bổ xung hay chỉnh sửa thêm!
Cụ lói thía lào ý chứ, hồi đi học, cháu vưỡn đi tông như thường, khoai tây cũng thế thoai.

tdhien

Xe buýt
Có sao đâu các cụ???
Em mà hôm nào lỡ quên đi dép lê lên xe là cứ tuột thẳng ra sàn, côn phanh bằng chân trần cảm giác nó mát và... sướng lắm các cụ ợ, giống như lúc .... Túm lại cái gì trần cảm giác nó vẫn thật hơn!
Trước khi uống xe mình lại xỏ dép vào, lịch sự như bình thường, em thấy có vấn đề gì đâu mà các cụ cứ băn khoăn thế nhỉ???
em giống cụ này, mùa hè mặc quần soóc áo phông đi cà phê ăn sáng mà đi dép quai hậu thì ngột ngạt lắm. Em cứ dép ko quai xỏ đi, lên xe thì bỏ dép sát ghế lái, chân trần ga và phanh, mát rượi! Còn nếu đi xa thì tốt nhất là đi giầy thể thao, nếu ko thì giầy đế thấp đi là an toàn nhất ạ.
P/s: có cụ hỏi là chị em đi giầy cao gót thì thế nào, như em biết thì chị em đi giầy cao gót thì khi lên xe thường tháo giầy ra đi chân trần ạ.

nam-misu

Xe điện
Em chân đất mắt toét nên vưỡn đi dư thường!:D

DuongNV

Xe buýt
em giống cụ này, mùa hè mặc quần soóc áo phông đi cà phê ăn sáng mà đi dép quai hậu thì ngột ngạt lắm. Em cứ dép ko quai xỏ đi, lên xe thì bỏ dép sát ghế lái, chân trần ga và phanh, mát rượi! Còn nếu đi xa thì tốt nhất là đi giầy thể thao, nếu ko thì giầy đế thấp đi là an toàn nhất ạ.
P/s: có cụ hỏi là chị em đi giầy cao gót thì thế nào, như em biết thì chị em đi giầy cao gót thì khi lên xe thường tháo giầy ra đi chân trần ạ.
Cụ ơi theo kinh nghiệm bản thân thì lái xe đi đường xa mà đi Giầy thể thao thì cực mỏi chân vì gót & đế giấy thể thao cao, dày, cứng nên khi đạp ga mũi chân phải chúi xuống rất mỏi và cảm giác chân ga không thật. Cự thấy sao ạ?

GloryJack

Xe container
Khi nào đi dép mà leo lên xe là em tháo dép, đi chân đất lái xe, cảm giác rất là chân thật :-bd chứ đạp dép vào là ko thật tí nào, lỏng lẻo lắm! Theo em thì bác nào ko thik đi giày thì cứ chân đất cho lành ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Em toàn đóng tông lào, cảm giác thật hơn đeo giầy!

T.Jone

Xe đạp
Em chỉ khoái quần sọc dép tông nên cũng toàn đi tông lái, có chuyến đi xa mấy ngày liền.

Cerato0607

Xe tải
trong phố thì em vẫn đi dép tông xỏ ngón, nhưng đi xa thì em phải đi giầy cho đảm bảo, vì đúng là đi dép thì cảm nhận chân ko đc tốt, đặc biệt nếu dép ướt!

sieucoai

Xe đạp
Giờ em mới biết có vụ này, em tuyền đi guốc với đi chân đất lái xe thôi có chít ko, thi thoảng chạy đêm em còn cửi hết cả đồ ra cho thoáng nữa cơ. Bủ mệ, sau này lại có bài báo nói: Chuổng cời lái xe làm cho các lái xe khác mất tập trung - nguy hiểm. :D
Em cũng thế :-bd

bauchim

Đi bộ
Hồi xưa em đi tông lái Kama, bị trượt chân côn táng bong ống đồng

trungnh

Xe tăng
Nói ra sợ các bác cười, nhưng trên vợ 2 em, dưới gầm ghế lái bao giờ em cũng găm sẵn đôi giầy vải. Lên xe là em đổi sang đôi này, xuống xe lại tháo ra, đi giầy/dép khác vào.
Cùng là giầy, nhưng trong các loại giầy em thấy đi giầy vải lái xe là sướng nhất ạ :D

etran

Xe buýt
Em chả hiểu bác Nguyễn Côi viết bài báo trên là người ngụ cư ở nước nào? :D
em vẫn thấy bọn tây đầy đứa đi tông Lào lái xe, nhất là mùa hè này các em đi tắm nắng với cả đi biển... và luật ở Đức thì không quy định khi lái xe bắt buộc đi giày hay dép quai hậu cả, trừ những người lái xe chuyên nghiệp (ví dụ lái xe tải, lái taxi...).
Gần nhất cách đây 2 tuần em được cảnh sát hỏi thăm lúc 12h đêm đi mua Mc Donald's, mặc quần soóc dép tông xuống trình giấy tờ, chả ai bảo gì :D
Tuy nhiên đã có khuyến cáo là đi dép lê hoặc tông có nguy cơ gây tai nạn cao hơn, mặc dù vậy nếu đó là nguyên nhân và có bị làm sao thì bọn bảo hiểm nó vẫn trả tiền đầy đủ vì mình không làm trái quy định nào cả :D

bác nào biết tiếng thì đọc hộ em ở đây http://www.welt.de/finanzen/article1995121/Flip_Flops_an_Gaspedal_und_Bremse_sind_erlaubt.html