Đi Đền Bà Chúa Kho

Quyt2.4G

Xe tải
Các bác cho em hỏi đi Đền Bà Chúa kho thì đi đường nào dễ đi nhất và không bị tắc đường ạ? Từ HN đến đó có đoạn này là điểm đen hay bị xxx bắn tốc độ không? Em định xuất phát ngày mai từ Đại Cồ Việt vào đầu giờ sáng các bác ạ?
Các bác đi tới đó rồi có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với nhé, ví dụ như gần đến đó thì nên gửi xe ở đâu thì yên tâm, đi lại thế nào...
Chân thành cảm ơn các bác.

bmw_9680

Xe tải
đền bà chúa kho ở bên BN mà cụ?cụ cứ 1b mà đi cho nhanh(nhưng nhớ chú ý tốc độ)đến đoạn rẽ đi phả lại thì cụ rẽ trái,wa cầu vượt rồi đi thẳng vào thành phố.đến ngã 6 cụ chạy chéo sang phải sẽ ra đường 1a cũ,rẽ phải đi 1 đoạn k >1km sẽ đến đền trình,đi thẳng k 2km nữa sẽ đến lối rẽ vào đền bà chúa kho(bên trái,hướng HN-BG).rẽ theo đường đó đi thêm 1 đoạn nữa là đến.mà xe cụ đi lễ,để đồ lễ trên xe thì vào đến BN kiểu gì cũng có người đi theo(nói ngắn là cò) đưa cụ đến tận nơi.
P/S:cụ nhớ thỏa thuận giá cả nhé.mọi khoản đều nên thỏa thuận rõ ràng.(b)(b)(b)

Matizdaudoi

Xe hơi
Cụ đi từ HN, đến QL 5 rẽ sang đường đi Bắc Ninh. Chú ý, đoạn đường này rất đẹp, to rộng nên sẽ rất mát ga, và chỉ trong tích tắc là sẽ bị xxx tuýt còi ngay. Vì thế, để đảm bảo chuyến đi xuôi chèo mát mái, cụ cứ 80 mà vít thôi nhé. Chúc cụ lái xe an toàn, sang năm mới lộc lá đầy nhà:41::41::41:

quatmo212

Xe điện
em vừa đi hôm nay xong cụ ạ, đông dã man, gửi xe mất có 10 khìn thôi :)

SpecX7426

Xe tăng
Gửi xe thì đã có bãi rồi, mua vé ngay từ phía ngoài! Tốt nhất là chuẩn bị Lễ từ nhà, còn SỚ thì đến đó viết, có 10k/1 bộ (gồm 3 lá sớ). Đông quá thì bác có thể thuê mấy bà trẻ trẻ ở chỗ mấy cái chiếu ngồi xếp lễ, thường thì chỉ 30k 1 mâm là cùng thôi bác ạ! Nói chung là bác phải mặc cả trước cho rõ ràng. Khi thắp hương xong, mang đồ ra Lò đốt thì các bác PHẢI TỰ ĐỐT nếu KO MUỐN TRẢ TIỀN cho mấy thằng thanh niên ở cạnh Lò. Chúng nó cứ xông vào lấy đồ đốt cho bác rồi chúng nó xin tiền, ko cho là bác cũng ko xong với chúng nó đâu!
Cũng khá nhiều người mất ví tiền, rạch túi, điện thoại rồi nên các bác hết sức cẩn thận khi đi Lễ đầu năm để tránh bực mình vào người!

Hà Tít

Xe buýt
Đường đi thì các bác đã chỉ bảo rồi. Chỉ nhắc bác chủ thớt là lên đó sắp lễ nếu ko có quán quen thì phải hết sức cẩn thận, ko là đưa cổ cho người ta cắt đấy, và nhắc người nhà khi vào trong đền thì tuyệt đối ko rút thẻ quẻ.

WHITE TIGER

Xe container
đền bà chúa kho ở bên BN mà cụ?cụ cứ 1b mà đi cho nhanh(nhưng nhớ chú ý tốc độ)đến đoạn rẽ đi phả lại thì cụ rẽ trái,wa cầu vượt rồi đi thẳng vào thành phố.đến ngã 6 cụ chạy chéo sang phải sẽ ra đường 1a cũ,rẽ phải đi 1 đoạn k >1km sẽ đến đền trình,đi thẳng k 2km nữa sẽ đến lối rẽ vào đền bà chúa kho(bên trái,hướng HN-BG).rẽ theo đường đó đi thêm 1 đoạn nữa là đến.mà xe cụ đi lễ,để đồ lễ trên xe thì vào đến BN kiểu gì cũng có người đi theo(nói ngắn là cò) đưa cụ đến tận nơi.
P/S:cụ nhớ thỏa thuận giá cả nhé.mọi khoản đều nên thỏa thuận rõ ràng.(b)(b)(b)

Phải là rẽ phải theo lối đi Phả Lại rồi rẽ trái lên cầu vượt vượt qua QL 1B chứ.Nếu rẽ trái ngay thì làm gì có đường rẽ trên đường cao tốc

Quyt2.4G

Xe tải
Em xin chân thành cảm ơn các bác OF đã rất nhiệt tình chỉ bảo cho em.
Nói thật đồ lễ đã có chị em lo, còn em lo vụ đi đứng thôi. Em chưa tới đó bao giờ,đang hình dung trong đầu là chỗ đường gần vào Đền sẽ rất đông, sẽ nhích từng tí 1 như ở Ngã Tư Sở ngày xưa lúc tắc đường. Và chỗ gửi xe ô tô thì san sát, xe nọ cách xe kia vài cm và quành vào rất khó khăn.
Em hơi non nên cũng cóng,lo lo các bác ạ

longvu

Xe tăng
Nếu bác muốn tiết kiệm đc 20k tiền vé đường thì qua cầu CD bác rẽ phải luôn, đi đg cũ, qua đê Thượng Thanh thẳng tiến, ko rẽ đâu cả. Đường cũng vắng ng, vắng cả xxx nữa. Em vừa đi hôm thứ 7 trước, mải thoái luôn

Nook

Xe buýt
Nếu bác chưa thạo đường thì nên đi đường cũ tránh việc phải quay đầu trên đường cao tốc.

Quyt2.4G

Xe tải
Chào các bác OF, em đã về rồi đây.
Em đi đường mới, qua cầu Đuống mới rồi rẽ vào tp Bắc Ninh. Nói chung đường đi ngon,nhưng các bác khi vào tp nhớ giảm tốc độ vì em vừa vào tp thấy xxx lượn xe máy đi tuần rất nhiều.
Chỗ gửi xe vì em đi sớm nên đường vào dễ dàng nhưng lúc trưa thì đông lắm.Nói chung vợ 2 khó tránh khỏi bị cào cấu bởi xe máy vì đi chả có luật lệ gì cả,lượn rồi tạt đầu ầm ầm. Em đi sát vào giải phân cách rồi mà vẫn có chị cố dắt xe đạp qua. Bực mà k làm gì được.
Đường về các bác nhớ xxx rình bắn tốc độ ở gần chân cầu Đuống mới và khi đi gần tp Bắc Ninh cũng có điểm rình bắn tốc độ.
Túm lại đi về an toàn là em mừng, mỗi tội vợ 2 bị cào cấu thôi đành chịu.Không biết đánh xi có hết k nữa.:102:
Mà em đi cũng gặp bác OF chạy Cam biển 29V - 13xx, lúc em về chưa về chắc đang hì hụi len lỏi vay lộc đầu năm.(l)
Ah,các bác chú ý bị móc ví và điện thoại lúc vào Đền nhé.
Cảm ơn các bác!

bmw_9680

Xe tải
Phải là rẽ phải theo lối đi Phả Lại rồi rẽ trái lên cầu vượt vượt qua QL 1B chứ.Nếu rẽ trái ngay thì làm gì có đường rẽ trên đường cao tốc
hề hề,e viết thiếu:P(b)(b)