[Funland] Đi đêm ghẹo hoa, gặp ngay hoa cứng

Keep Moving

Xe buýt
Em cũng biết vụ này, em ủng hộ cho đồng chí ấy đi vài niên cho chừa

kedangghet

Xe máy
Cả đàn ông lẫn đàn bà VN nói chung đều cư xử thô thiển, đứa trêu ghẹo lẫn đứa bị trêu ghẹo đều giống nhau cái sự mất dạy.
Một lần trên tàu điện ngầm ở Moscow, em chứng kiến một em Nga trẻ xinh đẹp bị 1 thằng Arab hơi say xỉn ngồi cạnh ghẹo, thằng kia thì tán tỉnh em này xinh đẹp gì đó, em này cứ kiên nhẫn mỉm cười "cám ơn mày, cám ơn mày" mà không hề có phản ứng mạnh...em quan sát mà nể phục cái nền văn hóa của cô gái kia.
Ghẹo gái thô lỗ là không tốt, nhưng cách đáp lại của đàn bà con gái VN trong rất nhiều trường hợp cũng thô lỗ thiếu văn hóa không kém kẻ đi ghẹo, đẩy tình huống từ chỗ vốn chỉ là trêu ghẹo sang chỗ xúc phạm hạ nhục nhau...mà cái đứa đàn bà con gái phản ứng mạnh quá mức, hạ nhục đối thủ như vậy lại tự coi và được xã hội coi là hành xử đúng, cho nên nó cứ lặp lại mãi.
Đây là nhận xét chung của em về trai gái VN, k nói cụ thể trường hợp chủ thớt nêu.
tán xinh thì bình thường gái nào nó chửi đâu cụ. Bọn này toàn trêu kiểu văng tục, mất dạy thôi. T_T (kiểu v** em to thế, đi nhà ... với a ko)

meotamthe

Xe cút kít
Ngày xưa hồi những năm 86, 87, khu nhà em có mấy ông hư hỏng khu khác đến trêu mấy chị gái, được mấy lần bị mấy ông anh đầu gấu cuối ngõ tóm được, mấy ông ấy đấm đá một hồi rồi lột truồng ra lôi ra ngõ, khóc như mưa cũng không được tha, tối ông CA khu vực sang hỏi chuyện xong đi về, nghĩ lại vẫn buồn cười. Mấy thằng thể loại ghẹo con gái em nghĩ cứ phải tẩn nó mới chừa.

hxduong

Xe lăn
3 ông thanh niên ghẹo 1 cô gái, không thành công thì tát người ta. 50 củ học phí là quá nhẹ!

NguyenAnhPhan

Xe container
Nếu cô gái kia can đảm và thông minh hơn, thì thuê luật sư rồi tính tiếp. Nó không chạy nổi án thì tù cả 3 thằng. 3 án tích. Chạy được cũng vỡ mặt (nhà nghèo nên không dễ chạy). Thế mới chừa được.

thanh040506

Xe trâu
Nếu cô gái kia can đảm và thông minh hơn, thì thuê luật sư rồi tính tiếp. Nó không chạy nổi án thì tù cả 3 thằng. 3 án tích. Chạy được cũng vỡ mặt (nhà nghèo nên không dễ chạy). Thế mới chừa được.
PL chỉ có đúng sai. Nói như cụ chạy được với k chạy được thì xã hội loạn rồi.

Vụ này em tưởng công an vào cuộc, bế mấy chú này nên phường uống nước rồi mà.

vnhn

Xe tăng
Cả đàn ông lẫn đàn bà VN nói chung đều cư xử thô thiển, đứa trêu ghẹo lẫn đứa bị trêu ghẹo đều giống nhau cái sự mất dạy.
Một lần trên tàu điện ngầm ở Moscow, em chứng kiến một em Nga trẻ xinh đẹp bị 1 thằng Arab hơi say xỉn ngồi cạnh ghẹo, thằng kia thì tán tỉnh em này xinh đẹp gì đó, em này cứ kiên nhẫn mỉm cười "cám ơn mày, cám ơn mày" mà không hề có phản ứng mạnh...em quan sát mà nể phục cái nền văn hóa của cô gái kia.
Ghẹo gái thô lỗ là không tốt, nhưng cách đáp lại của đàn bà con gái VN trong rất nhiều trường hợp cũng thô lỗ thiếu văn hóa không kém kẻ đi ghẹo, đẩy tình huống từ chỗ vốn chỉ là trêu ghẹo sang chỗ xúc phạm hạ nhục nhau...mà cái đứa đàn bà con gái phản ứng mạnh quá mức, hạ nhục đối thủ như vậy lại tự coi và được xã hội coi là hành xử đúng, cho nên nó cứ lặp lại mãi.
Đây là nhận xét chung của em về trai gái VN, k nói cụ thể trường hợp chủ thớt nêu.
Em thấy không có gì là hạ nhục cả. Đàng hoàng không trêu ghẹo gì đàn bà con gái thì chả đứa nào nhảy chồm lên mà bật lại cả. Động vào rồi lại bảo phản ứng quá mức như cụ rồi đánh giá thế là sai thì phải xem lại. Cụ mới nhìn 1 trường hợp bên Nga, mà cũng chưa phải là quấy rối rồi đánh giá gái Nga nó thế là nhân văn thì em cũng chịu thua cụ luôn. Mấy năm trước có 1 thằng biến thái show hàng trước mặt vợ em bị vợ em lấy mũ bảo hiểm vụt tới tấp lên đầu mới chịu cút. Nên em ủng hộ loại trêu gái như thế này nên phát cho quyển lịch mà bóc.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em rể bạn thân vợ em, mới lấy vợ uống rượu đến đêm. Cậu ấy mang xe kẹp 3 ra đường, gặp 1 thiếu nữ. Cậu ta chêu ghẹo kiểu gì mà bị cô bé đạp vào bụng. Cậu ta điên lên tát cô bé nổ đom đóm. Nay cô bé đó lôi ra công an, bảo là bị thủng màng nhĩ. Công an bảo đi giám định, cô ấy ko đi và đòi bồi thường 50tr, nếu ko sẽ kiện ra tòa.
Giờ cậu kia rất khó xử, với 1 thanh niên thất nghiệp lâu ngày thì 50tr là món tiền to, gia đình cũng khó khăn.
Em thì thiên về giả thiết cô kia ko bị thủng màng nhĩ mà chỉ ăn vạ. Vì đàm phán về số tiền ko nghe trượt phát nào. và nếu thủng thật thì chắc chắn chả tội gì đòi 50tr, ảnh hưởng cả đời thì nhẹ nhàng 500tr
Em edit thêm đoạn này: Thấy nhiều cụ vang em như là em đang bênh thằng kia: Em mong thằng kia bị kiện ra tòa, nhưng cũng ko ưng bụng lắm với hành xử của cô gái khi mà đòi 50tr. Em ủng hộ kiện ra tòa, thủng màng nhĩ thật thì cho nó đi tù. Việc gì ra việc đó, cô gái bị thằng kia sàm sỡ và bị hành hung thì kiện nó cho nó chừa đến già và làm gương cho bao kẻ khác.
Nhưng ngộ nhỡ bị thật mà ra toà thì tù như chơi.
Các cụ cẩn thận khi định ghẹo hoa nhé
50tr ít quá.

ubisapro

Xe trâu
Thôi rút kinh nghiệm lần sau :D

_Minh_Nguyen_

Xe máy
Cụ may mà được đòi bồi thường 50t đấy. Gặp nhà khác, họ không thèm chỗ tiền đó đâu mà còn bỏ thêm để cho em cụ đi tù.

keeponlylove

Xe điện
H e kia cứ khai buồn nôn, lúc nhớ lúc quên,.. thì ngon

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Thế ở nhà cháu nó ngoan lắm hả? Nhìn anh 3 thằng cưỡi con wave ko gương đầu đội trời thế thì chắc toàn hảo hán. Thôi đi đi để tìm đc đúng chỗ đứng của mình ko thì lại bảo lạc đàn.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ để ý mấy chi tiết sau:

Đàng hoàng yêu cầu đòi đền bù vì lý do tổn thất về thể chất, tinh thần, đây là quyền dân sự

Không ngồi nói chuyện kiểu cò cưa mặc cả: nếu 500tr thì sẽ rút đơn ...bla bla - bọn kia gài ghi âm là thành đe dọa để chiếm đoạt tài sản. Chỉ nói rõ là tôi yêu cầu đền bù 500tr, anh có thể thương lượng, nếu 2 bên ko có con số gặp nhau thì thôi, không ngồi với nhau nữa.
Thằng kia đầu người chứ ko phải lợn nên sẽ hiểu

Chuẩn bị sẵn, chi tiết, đúng luật toàn bộ hồ sơ
Không thỏa thuận được là làm đơn tố cáo hành vi đúng quy định
Làm như này mới chuẩn bài và chuyên nghiệp bác nhỉ.

AlexHEO

Xe tăng
Em gái này đựơc đội group giao thông văn minh trên facebook hộ tống chơi tới cùng. Tuy nhiên ko biết em gái có dàn xếp bằng tiền để cho các thanh niên có đường lui ko. Giờ nếu thật 50tr ko có thì thôi, làm gương có các thanh niên khác. Cũng tại em gái cũng xinh quá cơ.
Xinh cũng là cái tội hở cụ 😱

Ken 17 cm

Xe hơi
Mọi ngu dốt đều phải trả giá bằng tiền mặt. 50triệu quá ít.Vừa đền tiền vừa cho vào tù ngồi cho nhớ. Đàn ông trêu gái rồi đánh người ta là loại mất dạy. Không đáng được tha thứ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thằng này vừa nghèo (50 triệu cũng ko có) lại vừa mất dậy. Nguyên cái đoạn nó trêu chọc thôi là đã đáng bị cắt trim rồi, còn dám tát người ta thì 50 triệu còn ít, chứ còn dám ngồi đó mà thắc mắc có bị thủng màng nhĩ hay ko.

Cụ chủ gửi bài này cho thằng mất dạy đấy để xem cộng đồng nghĩ gì về hành động của nó. Mà cụ nói thằng này cẩn thận. Ko bồi thường nó, nó tố lên mạng thì thằng này cả đời ko xin được việc đâu. Cho đáng đời thằng mất dậy.

DurexXL

Xe lăn
Thằng này vừa nghèo (50 triệu cũng ko có) lại vừa mất dậy. Nguyên cái đoạn nó trêu chọc thôi là đã đáng bị cắt trim rồi, còn dám tát người ta thì 50 triệu còn ít, chứ còn dám ngồi đó mà thắc mắc có bị thủng màng nhĩ hay ko.

Cụ chủ gửi bài này cho thằng mất dạy đấy để xem cộng đồng nghĩ gì về hành động của nó. Mà cụ nói thằng này cẩn thận. Ko bồi thường nó, nó tố lên mạng thì thằng này cả đời ko xin được việc đâu. Cho đáng đời thằng mất dậy.
Hiện nay, có 1 xu thế là ngày càng nhiều các Cty, Doanh nghiệp có uy tín, vị thế và làm ăn nghiêm túc (tất nhiên, vị trí công việc và các chế độ thu nhập cũng tốt hơn) yêu cầu lý lịch tư pháp đối với người lao động thay vì chỉ là tờ sơ yếu phòng phành

Với những thằng trêu phụ nữ rồi hành hung khi người phụ nữ phản kháng thì rất xứng đáng ăn 1 cái án tích
Lúc đó sữ hiểu nay đã thất nghiệp thì sẽ bền vững hơn nữa

QUANG1970

Xe lăn
Hiện nay, có 1 xu thế là ngày càng nhiều các Cty, Doanh nghiệp có uy tín, vị thế và làm ăn nghiêm túc (tất nhiên, vị trí công việc và các chế độ thu nhập cũng tốt hơn) yêu cầu lý lịch tư pháp đối với người lao động thay vì chỉ là tờ sơ yếu phòng phành

Với những thằng trêu phụ nữ rồi hành hung khi người phụ nữ phản kháng thì rất xứng đáng ăn 1 cái án tích
Lúc đó sữ hiểu nay đã thất nghiệp thì sẽ bền vững hơn nữa

Em xin hãy "Hạ đao lưu tình", bác ạ! ^:)^

"Chó cùng cắn giậu" đấy bác ơi! :D

Cho nó cơ hội làm người tử tế, nếu nó còn tái phạm, hay manh động, thì cứ gọi à thẳng tay!
Lúc đó em xung phong cầm dao ................ thiến trym nó! :P