[Thảo luận] Đi đêm cần phải cảnh giác cao độ khi làm việc với xxx

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Em vẫn đang suy nghĩ mãi về vụ này từ trưa đến giờ. Có lẽ nào tay xxx đã nổi lòng tham khi biết bọc tiền 50TR (năm 1993) và khi tiếng súng nổ mới chợt tỉnh ngộ nhưng đã muộn không?!

E đọc xong cũng nghĩ giống cụ. Vì 50tr (năm 1993) to lắm cụ nhỉ. Có thế mới bị tử hình.
50T hồi đó thừa để mua đất xây nhà khang trang. Vì cũng khoảng năm 92 93 j đó nhà em xây ngôi nhà 3 tầng ở phố Cửa Bắc hết hơn 20T ( khoảng hơn 50 cây vàng)

Dungha

Xe điện
Bài báo thứ 2 em không đọc nổi vì cái quảng cáo nó che, và không biết tắt. Năm 93 em mới có 9 tuổi, chả biết gì:D Chỉ biết năm đó bà già mua cái dream II 43 củ thì phải. dream hồi đó ngang Benley bây giờ chứ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

LoveFun

Xe điện
ngày xưa đường vắng làm đc như vậy nhưng đường bi giờ họ lại cướp kiểu khác!chúc mừng vì công lý đã thắng!vì lúc đó chắc công lý chưa đóng diễn viên hài!
Vụ Nguyễn Tùng Dương nếu em nhớ không nhầm thì Tòa Án quân đội xử ạ nên mới có kết quả này. Nếu bên Tòa án Nhân dân mà xử thì Công lý vẫn diễn hài
Vụ này bên công an tổ chức họp báo nhằm mục đích chạy tội cho thằng Nguyễn Tùng Dương (trong bài viết có đề cập đến). Chứng tỏ bọn xxx chúng nó lươn lẹo từ khi thành lập ngành.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Cute

Xe tải
Theo kinh nghiệm của nhà nông thì không đi đêm, nếu có thì cũng chỉ mang theo một ít tiền ....

blackjack75

Xe buýt
em vẫn còn nhớ như in sáng hôm đấy
tầm 11h kém, em đứng ở đường Dã Tượng, nghe thấy tử hình, người dân reo hò rần trời, em cũng yeah theo ạ. Ước gì giờ cũng ....
Vụ này qua đã rất lâu, cả xxx và nạn nhân đều không còn khả năng thanh minh trình bày hay làm lại cuộc đời nữa, nhưng đến 1 lúc nào đó em tin hồ sơ của nó sẽ được công khai cho những ai có nhu cầu quan tâm đến sự việc tìm hiểu.
Quay trở lại, đây là vụ việc hết sức điển hình trong ngành tư pháp xét xử, bản chất sự việc như nào đã được làm rõ và tội của xxx đến đâu, cố ý hay vô ý giết người, có những tình tiết giảm nhẹ gì.....
Nhưng sự vào cuộc "tích cực" của lá cải kết hợp những tiếng "reo hò" mà một số cụ đã nghe được là nguyên nhân không nhỏ khiến bản án đưa ra dứt khoát hehe và xxx đã dựa cột như đã thấy.

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Thôi thôi các cụ ơi. Vụ việc đã đi vào quá khứ rồi. Cả nạn nhân và người gây ra đều mồ yên mả ấm rồi...Các cụ "mổ xẻ" lại làm gì nữa. Hãy để cho họ siêu thoát thôi...
Nhắc lại những cá nhân trên em thấy ang ác làm sao ấy...
Lỗi ở đây là do "HỆ ĐIỀU HÀNH và lỗi File SYSTEM"
Nhưng giờ đây ai đã đủ trình viết lại hay là đủ trình vá lỗi ???

inno

Xe tải
chuyện bao năm rồi, đọc lại vẫn thấy ghê các cụ nhỉ

everest_mblack

Xe tăng
Sự việc đáng buồn các kụ ah.

sontung2402

Xe buýt
H mà đi đêm đường tối bị xxx chỉ cạp nong thì có khi em cứ chạy cho chắc nếu đuổi theo thì tới khu đông dân cư và có người em dừng lại cho chắc ăn, có khi phi thẳng vào trụ sở công an nào gần đó cho chắc

Vinh_thành nam

Xe máy
Đọc lại thấy đúng là nhân - quả các cụ nhỉ!

tienlq

Xe buýt
Thời đó CSGT được trang bị súng quân dụng nhỉ? bây giờ tiến bộ quá

Lê Chon goang

Xe tải
Hôm nay em mới đọc lại vụ án từ năm 1993. Hồi đó em còn học ở quê, đến năm 1994 em mới lên HN học. Thời kỳ đó chưa có Nét nên em không biết về vụ án này. Hôm nay em mới được đọc, và em nghĩ chắc cũng sẽ có nhiều cụ trên OF chưa đọc hoặc chưa từng nghe về vụ án này. Đó là vụ án CSGT giết người vào buổi tối ngày 29/02/1993.

Sự vụ: http://dantri.com.vn/c20/s20-111961/vu-an-cau-chuong-duong-ky-1-ba-phat-dan-mot-mang-nguoi.htm

Tuyên án: http://vietbao.vn/Phong-su/Vu-an-cau-Chuong-Duong-ky-2-Ban-an-tu-hinh/30113435/263/

Đền tội: http://www.nguoiduatin.vn/khi-xa-thu-doi-mat-nguoi-quen-noi-truong-ban-a4354.html

Và cả xxx giả danh nữa: http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/06/bat-2-canh-sat-gia-lam-luat-nguoi-di-duong/
Vụ này thực ra, chiến sĩ nhà ta do "Túng quá hóa liều" nên đã ra tay lạnh lùng - Thế hệ tiền bối của Luyện - Hệ quả là trong ngành cũng định giảm tội nhưng do áp lực của Báo chí, Phương tiện truyền thông nên Tòa án "bắt buộc" phải tuyên tử hình.

buicongchuc

Xe ba gác
em không hiểu ý cụ? Nhưng việc này em biết khá rõ bởi ngày đó thi thoảng em cũng gặp bố của nạn nhân.Chắc chắn là giết người cướp của có sự chuẩn bị bởi súng có giảm thanh!Nếu không có sự quyết tâm của bố nạn nhân và gia đình cộng với sự dũng cảm của hai nhân chứng thì xxx cũng bao lót chối tội cho nhau xong rồi!

@ lâu quá rồi em không chắc chắn lắm nhưng mộ em đó còn bị bới lên hơn một lần để bên pháp y quân đội khám nghiệm đường đạn.Chứ còn pháp y xxx họ nói súng cướp cò.
Súng có giảm thanh à cụ? Em đọc báo thấy bảo súng này (của tên tội phạm đội nốt đó) không gắn được nòng giảm thanh?

buicongchuc

Xe ba gác
em vẫn còn nhớ như in sáng hôm đấy
tầm 11h kém, em đứng ở đường Dã Tượng, nghe thấy tử hình, người dân reo hò rần trời, em cũng yeah theo ạ. Ước gì giờ cũng ....
Em cũng giống cụ rồi, nhớ như in sáng hôm đấy. Dân reo hò tung trời, em cũng hô loạn lên xong đi tìm xe đạp ah, xe em vứt ngay chỗ đầu Dã Tượng với Lý Thường Kiệt.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner
Em hỏi khí không phải, ngày đó cụ và mợ bao nhiêu tuổi vậy? Cụ và mợ là người gốc HN chứng kiến công lý được thực thi sướng nhỉ? Lúc đó em mới 17 thôi ạ!

buicongchuc

Xe ba gác
Vụ Nguyễn Tùng Dương nếu em nhớ không nhầm thì Tòa Án quân đội xử ạ nên mới có kết quả này. Nếu bên Tòa án Nhân dân mà xử thì Công lý vẫn diễn hài
Vụ này bên công an tổ chức họp báo nhằm mục đích chạy tội cho thằng Nguyễn Tùng Dương (trong bài viết có đề cập đến). Chứng tỏ bọn xxx chúng nó lươn lẹo từ khi thành lập ngành.
À, hóa ra là Tòa án QĐ, nếu không thì ... bác đơn ... rút kinh nghiệm (vụ cụ thanh_hoi)?! Em nghĩ chỉ có Pháp y QĐ tham gia thôi. Nguy hiểm thật, phải tự bảo vệ mình thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Thôi thôi các cụ ơi. Vụ việc đã đi vào quá khứ rồi. Cả nạn nhân và người gây ra đều mồ yên mả ấm rồi...Các cụ "mổ xẻ" lại làm gì nữa. Hãy để cho họ siêu thoát thôi...
Nhắc lại những cá nhân trên em thấy ang ác làm sao ấy...
Lỗi ở đây là do "HỆ ĐIỀU HÀNH và lỗi File SYSTEM"
Nhưng giờ đây ai đã đủ trình viết lại hay là đủ trình vá lỗi ???
Em cũng mong cho 2 linh hồn đó gặp nhau, cùng chát với nhau dưới otofun.amphu và sớm được siêu thoát. Em khới lại hồ sơ vụ này để mọi người cảnh giác, tự bảo vệ mình thôi ạ!

Hanoixinhdep

Xe buýt
Em hỏi khí không phải, ngày đó cụ và mợ bao nhiêu tuổi vậy? Cụ và mợ là người gốc HN chứng kiến công lý được thực thi sướng nhỉ? Lúc đó em mới 17 thôi ạ!
Cụ 17 thì nhiều hơn em rồi, em nhớ hồi đó em mới cấp hai, mới dậy thì. Nhà em ngay gần tòa án, ngày nào cũng đi chợ qua đấy

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ 17 thì nhiều hơn em rồi, em nhớ hồi đó em mới cấp hai, mới dậy thì. Nhà em ngay gần tòa án, ngày nào cũng đi chợ qua đấy
Ở cái tuổi (vàng vàng) đó, mợ có máu như lớp trẻ bây giờ không ạ?

Hanoixinhdep

Xe buýt
K, em ngoan lắm cụ ạ. Hồi đó chỉ có mốt chạy xe đạp địa hình lên lăng Bác Hồ Tây rồi trai gái cưa cẩm nhau thôi