Đi đăng kiểm ở Trung tâm Đăng kiểm Nguyễn Tuân bị chê là xe hôi nhưng vẫn qua

Lada2104

Xe tải
các cụ đi đăng kiểm có hay cho tiền ko ah? và cho ai? cho thế nào?

E hỏi vì trước làm đăng kiểm ở cá trung tâm khác cả xe cỏ, lẫn xe xịn, xe tầm tầm.. thì chỉ xe cỏ e để phong bì ngay cạnh tay phanh, sau do ko có ai hỏi thêm gì nữa
Thứ 2 rồi đi trung tâm đăng kiểm Nguyễn Tuân xe tầm tầm 4,5 vạn đã chỉnh chụm, động ngon lành cành đào, đèn đuốc sáng choang..., phòng nhận giấy tờ no problem nhưng đến phòng số 5 có 2 cậu ngồi viết hóa đơn và làm paper work thì phải hỏi ngay e là có bồi dưỡng tý chút ko?
Làm luật thì có phải có cái đúng của cái làm luật nên e hỏi lại là bồi dưỡng vì cái gì? 2 cậu cắm tăm ko trả lời, Rồi từ lúc ấy trở đi là thấy nhiều đôi mắt mang hình viên đạn nhìn e,có một cậu cũng chả biết thái độ đứng về Ôbama hay Putin ra nhắc nhở chả liên quan đến đăng kiểm là tại sao A lại trải sàn làm gì nó vừa hôi vừa chóng mục sàn. Từ ngày trải sàn đến h e bị nhắc vụ này lần đầu nên tự dưng giật mình trả lời A E trên diễn đàn khuyên thế cho sạch rồi chợt nhận ra có lẽ là cậu đó chắc là đang chê xe mình "hôi" = kem tam vì không bồi dưỡng
E post cái này hỏi có cụ nào va với Trung tâm Đăng kiểm Nguyễn Tuân giống e ko? Các cụ dự là đó là chuyện hệ thống của cả Trung tâm hay của vài cậu manh động?và nếu phải "bồi dưỡng" thi vì cái lý do gì mà phải "bồi dưỡng" hả các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

LamKhanh

Xe tải
Đừng làm hư cán bộ cụ nhé!

tyxiu

Xe hơi
Em cũng trót làm hư cán bộ, lần đi đăng kiểm lần trước e có để tờ 100k chỗ phanh tay cụ ạ vì xe em cũng tầm 7 năm rồi mà hôm đó lại cả thủ tục chuyển vùng nữa. Làm vậy ko tiếc 100k nhưng nghĩ mình đang làm hư cán bộ cũng thấy lăn tăn.

haminh791

Xe máy
Cụ làm thế là đúng rồi.Không việc gì phải lăn tăn

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Bồi dưỡng ở xứ ta nó là 1 nét văn hóa rồi :)) Mấy hôm nữa lấy xe mới đi làm đăng kiểm em cũng kiên quyết cho các thánh ý treo mồm luôn xem sao. Các phương tiện ghi âm, ghi hình em sẽ chuẩn bị kỹ lưỡng. Nếu bất thường em sẽ có tư liệu lên đây cần phơm hầu các cụ. Hô hô

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em đi đành để quên 5 xịch trên xe cho nhanh, nói chung ở mình nó thế, nếu có thời gian thì không nên làm hư :D

Tuan12379

Xe đạp
Thời buổi này ko có tiền không làm đc gì các cụ ạ. Thôi thì đành làm hư cán bộ chút vậy tính ra cũng không nhiều 1-2 lít nhưng xong việc, còn hơn là bị hành vừa mất thời gian vừa bực mình....

phinm

Xe tăng
Xin hỏi các cụ trong Of có bao nhiêu cụ là CÁN BỘ có quan điểm không làm "hư cán bộ", như 1 số cụ ở thớt này phán
Em thì nghĩ không riêng gì chuyện đăng kiểm, rộng ra nhiều chuyện khác thì việc làm "hư" nó trở thành đương nhiên rồi, khi mà chúng ta xác định được cái gì là quan trọng hơn đối với mình. Đơn giản ví dụ như bị bắn tốc độ ở cái nơi cách chỗ mình ở cả trăm km thì các cụ có làm hư xxx không, hay ta chọn đáp án khác.
Bi kịch của cả XH nó thế rồi, bản thân chúng ta cũng là 1 thực thể không lúc này thì lúc khác không chỗ này thì chỗ khác cũng không NGOAN, vậy thì sao mà cứ phải lên gân mấy cái chuyện nhỏ này làm gì

jazzzzz

Xe lăn
em cũng vừa làm ở NT xong, không cần để trong xe, kẹp 1lit ở hồ sơ chỗ phòng số 5.
vấn đề này cũng giống như thông lệ Bo/Tip ở Tây ấy mà.

Lada2104

Xe tải
Xin hỏi các cụ trong Of có bao nhiêu cụ là CÁN BỘ có quan điểm không làm "hư cán bộ", như 1 số cụ ở thớt này phán
Em thì nghĩ không riêng gì chuyện đăng kiểm, rộng ra nhiều chuyện khác thì việc làm "hư" nó trở thành đương nhiên rồi, khi mà chúng ta xác định được cái gì là quan trọng hơn đối với mình. Đơn giản ví dụ như bị bắn tốc độ ở cái nơi cách chỗ mình ở cả trăm km thì các cụ có làm hư xxx không, hay ta chọn đáp án khác.
Bi kịch của cả XH nó thế rồi, bản thân chúng ta cũng là 1 thực thể không lúc này thì lúc khác không chỗ này thì chỗ khác cũng không NGOAN, vậy thì sao mà cứ phải lên gân mấy cái chuyện nhỏ này làm gì
e đã nói là làm luật có cái đúng của làm luật, phạm luâth thì phải làm luật và đuơng nhiên e cũng làm luật nhiều rồi, không chuyên nghiệp nhưng cũng luôn có nguyên nhân mục đích rõ ràng, không phạm luật thì e chả điên mà làm luật làm gì, chỉ làm hư cán bộ mà có khi còn vứong vào tội hình sự lỡ gặp đồng chí đã hoàn thành chỉ tiêu khoán rồi
giả sử 2 cậu e nói là bồi dưỡng tý chút để e lo cho nhanh thì cũng là một lý do dù rằng đi đăng kiểm là xếp hàng thứ tự chứ có chen ngang hay bỏ được công đoạn nào đâu, còn yêu cầu bồi dữong mà không nói ra là mình làm được gì hơn cho đời thi mặt mũi nào mà dám yêu cầu, như thê là nhũng nhiễu là lợi dụng chức vụ và quyền hạn, làm mất uy tín của tầng lớp cán bộ làm luật

cokhisuvina

Xe đạp
Mình thấy đợt vừa rồi đi đăng kiểm bồi dưỡng thấy bị trả lại, không như những lần trước có khi còn gợi ý các bác ah

Tom B@

Xe tải
Mình thấy đợt vừa rồi đi đăng kiểm bồi dưỡng thấy bị trả lại, không như những lần trước có khi còn gợi ý các bác ah
Bác nói đợt nào vậy, gần đây nhất hồi cuối T8 em đi làm ở Nguyễn Tuân vẫn gợi ý như mọi lần 100K.

WaveANFA2001

Xe hơi
thôi, thế là em làm hư cán bộ rồi, nhưng cũng ko làm hư hơn đâu ạ!

Vừa cách đây hai hôm, lần đầu tiên em tự đi làm đăng kiểm:

1. Em được các chị bảo mang hồ sơ sang phòng số 5, thế là mang đúng hồ sơ thôi, chả thêm gì vào cả, các anh ấy bảo cứ ra ngoài.
2. Ông hàng xóm dặn để 100K trong xe, em để ngay đúng trước chỗ ghế ngồi, thế là một lúc sau a đăng kiểm trả lại em, bẩu nếu muốn ủng hộ thì mang vào phòng số 5.
3. Xe em cũng sạch, chả thấy các anh ấy nói gì, đến tận đóng phí xong xuôi, gặp anh bóc tem thay tem mới & trả giấy tờ, mặt anh ấy ko vui lắm nhưng cũng ko sao. Lúc đấy em mới chạy vào phòng số 5 đưa cho các anh ấy 1ook, nói là bồi dưỡng cho các anh, lại còn được hỏi lại xe nào đấy, chắc để vào sổ.

Túm lại là ko bị đòi, mà là mình đưa tự nguyện sau khi đã xong. Giổng như cảm ơn BS sau ca mổ thành công thôi các cụ nhỉ?

Ngạc nhiên nhất là xe em 4 năm, thấy mọi người bảo chỉ được 12 tháng, thế nào các chị ấy lại thu 18 tháng phí đường bộ, báo hại không mang đủ tiền.
Vậy các cụ cho em hỏi là chu kỳ đăng kiểm cho xe mới thế nào ạ? được bao nhiêu lần 18 tháng?
Ba lần của e là 30+18+18 (tháng)!

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Đánh dấu. Xe em cũng đến hạn rồi. Để sang tuần em sang chỗ này xong về báo cáo các cụ.

dutoan

Xe buýt
Em cũng đăng kiểm ở Nguyễn Tuân đây, vẫn 100K mang vào phòng 5 theo lệ, nhưng em ghét cái thái độ thằng dán tem, nó cứ nói kiểu như là ban ơn lúc ngồi dán tem cho mình ấy, mặc dù hôm ấy trời nóng em lên xe nổ máy bật điều hòa ngồi cùng nó nhá, lần sau em cạch các con giời chỗ này luôn.

anhtho

Xe ngựa
Đọc còm của các cụ em mới thấy tt đăng kiểm Phan trọng Tuệ thật ổn. Không đòi hỏi gì, lảm rất mẫn cán, tươi cười, chu đáo, có nước uống, chỉ chỗ đỗ rất tận tình. Tới lúc ra, em cũng tiện tay chỉ chú dán tem: có chút anh em uống nước. Lúc đó là xong hết rồi các cụ nhá, chỉ việc dán xong là dzìa thoai.

Đầu gấu

Xe tải
thôi, thế là em làm hư cán bộ rồi, nhưng cũng ko làm hư hơn đâu ạ!

Vừa cách đây hai hôm, lần đầu tiên em tự đi làm đăng kiểm:

1. Em được các chị bảo mang hồ sơ sang phòng số 5, thế là mang đúng hồ sơ thôi, chả thêm gì vào cả, các anh ấy bảo cứ ra ngoài.
2. Ông hàng xóm dặn để 100K trong xe, em để ngay đúng trước chỗ ghế ngồi, thế là một lúc sau a đăng kiểm trả lại em, bẩu nếu muốn ủng hộ thì mang vào phòng số 5.
3. Xe em cũng sạch, chả thấy các anh ấy nói gì, đến tận đóng phí xong xuôi, gặp anh bóc tem thay tem mới & trả giấy tờ, mặt anh ấy ko vui lắm nhưng cũng ko sao. Lúc đấy em mới chạy vào phòng số 5 đưa cho các anh ấy 1ook, nói là bồi dưỡng cho các anh, lại còn được hỏi lại xe nào đấy, chắc để vào sổ.

Túm lại là ko bị đòi, mà là mình đưa tự nguyện sau khi đã xong. Giổng như cảm ơn BS sau ca mổ thành công thôi các cụ nhỉ?

Ngạc nhiên nhất là xe em 4 năm, thấy mọi người bảo chỉ được 12 tháng, thế nào các chị ấy lại thu 18 tháng phí đường bộ, báo hại không mang đủ tiền.
Vậy các cụ cho em hỏi là chu kỳ đăng kiểm cho xe mới thế nào ạ? được bao nhiêu lần 18 tháng?
Ba lần của e là 30+18+18 (tháng)!
Lần đầu 3 năm còn lần sau năm rưỡi cụ nhé. Từ 6 tuổi đổ lên thì nửa năm

Bo_Tun

Xe buýt
Đọc còm của các cụ em mới thấy tt đăng kiểm Phan trọng Tuệ thật ổn. Không đòi hỏi gì, lảm rất mẫn cán, tươi cười, chu đáo, có nước uống, chỉ chỗ đỗ rất tận tình. Tới lúc ra, em cũng tiện tay chỉ chú dán tem: có chút anh em uống nước. Lúc đó là xong hết rồi các cụ nhá, chỉ việc dán xong là dzìa thoai.
"Quê" em ở đấy :) Tự hào quá :)

duongmark44

Xe tải
Tùy xe thôi cụ. Xe mới vẫn 36 tháng 18 tháng thì bồi dưỡng làm gì. Xe <2000 dơ dão thì phải bồi dưỡng là chắc.