[Funland] Di cư đi New Zealand

khuyếnh

Xe tăng
Cái được lớn nhất đối với các cụ OF là lái xe khi va quệt không sợ thằng nào "oánh", chỉ việc ngồi chờ cảnh sát tới và nếu đúng sẽ có tiền của bảo hiểm để sửa xe.

hainm.invest

Xe buýt
Cụ đi chưa? Kết hôn giả chưa? Thu hồi vốn chưa? Cụ cứ chém vù vù thế em lạnh quá :D

Em bổ sung tý: cụ liên tục gợi ý kết hôn giả. Chỉ nhắc đến tiền, chưa bao giờ nghĩ đến hậu quả, kể cũng hài. Bây giờ cho vợ cụ kết hôn giả, ở với thằng khác, cụ ở với con khác. Cũng hay, khéo giả thành thật :))

Em chả bao giờ cổ xuý trò đó. Tai hại vô cùng, cũng ngang đánh bạc thôi. Gặp thằng, con nào cò quay thì tốn khối tiền mà khéo mang vạ :))
Cụ nhiều tiền thì cứ thẻ xanh đầu tư mà đi, hoặc giỏi thì đi du học, thử hỏi được bao nhiêu người như thế. Mình đang nói cho số đông, giải pháp nào chả có rủi ro, vấn đề ông có ít tiền và giốt ông muốn sang mới khó, cò quay thì tìm đứa nào nó kết hôn giả chuyên nghiệp uy tín ấy, cụ thông minh quá, toàn vặn vẹo nắn méo chả hiểu cụ sang đó bằng cách nào? kiếm được tiền bên này đi theo diện thẻ xanh với số tiền đó có khó không có mạo hiểm không, quá mạo hiểm với một người bình thường cụ ạ, cụ đúng là ở bên tây nên toàn nói chuyện trên trời

longnguyen_tp

Xe hơi
Bác căn cứ vào đầu mà bảo tỷ lệ thành công của DN ở mình cao hơn bên đó, bên đó công nhận là các ngành kd của nó tương đối ổn định và các đối thủ đa số lớn mạnh nhưng bác không tập trung vào một thứ cốt lõi là bên đó tinh thần sáng tạo được đánh giá rất cao, nếu bác giỏi thực sự (chứ không phải là kiểu nhanh nhẹn sân sau như bên này, doanh nghiệp sân sau thì ai chả làm được có cạnh tranh gì đâu nên nhiều bác thấy bên kia cạnh tranh tự do khó) nghĩ ra cái mới thì bên đó dễ huy động vốn đầu tư mạo hiểm hơn, doanh nghiệp được bảo vệ trí tuệ hơn, và thành công hơn bên mình là chắc. Bác biết tỷ lệ doanh nghiệp của mình chết do điều hành kinh tế vĩ mô kém là bao nhiêu không? mà lại phán thế
Em đồng ý với cụ

linhtruongyb

Xe hơi
cháu vào hóng cụ kinh nghiệm di cư, nhà cháu đáng tính sang Lào nên phải hóng.\:D/ cháu FUN tí.

cocsku

Xe cút kít
cụ tả cứ như hàng xóm nhà em :)) nhưng cụ tính f1 mà sang bên đó thì sướng lắm. đấy là nơi văn minh của thế giới, học hành, cuộc sống đều tốt, người VN cũng khá đông. bên ca na da thì hơi ít. em gú gồ dc có 180k dân VN thôi. bên mỹ thì khó rồi. nếu đủ sèng em sẽ quyết đi. hy sinh đời bố vậy
Thì đúng vậy cụ ạ. Ở bển là xã hội văn minh và cũng là xã hội làm việc, chắc chắn chẳng có chuyện chỉ đạo chung chung ra xèng như ở bên mình. Muốn F1 có nền tảng xã hội văn minh thì mình phải hoà nhập, mà đã hoà vào nó là phải lao động -> mệt thế đấy.

Như có cụ ở trên đã nói, muốn thành công ở bển phải có thực tài, hoặc cần cù lao động. Chứ em thây vừa bất tài, vừa nhác như em đây thì ở VN thì đong chỗ nọ chỗ kia vẫn kiếm được xèng chứ sang bển chỉ có móm, rồi lại xin trợ cấp thật nghiệp. Ở VN còn có người làm hộ việc này việc kia chứ sang bển tự làm lấy hết, mà còn phải hầu hạ người khác mới có xèng.

ZARG

Xe container
Cụ nhiều tiền thì cứ thẻ xanh đầu tư mà đi, hoặc giỏi thì đi du học, thử hỏi được bao nhiêu người như thế. Mình đang nói cho số đông, giải pháp nào chả có rủi ro, vấn đề ông có ít tiền và giốt ông muốn sang mới khó, cò quay thì tìm đứa nào nó kết hôn giả chuyên nghiệp uy tín ấy, cụ thông minh quá, toàn vặn vẹo nắn méo chả hiểu cụ sang đó bằng cách nào? kiếm được tiền bên này đi theo diện thẻ xanh với số tiền đó có khó không có mạo hiểm không, quá mạo hiểm với một người bình thường cụ ạ, cụ đúng là ở bên tây nên toàn nói chuyện trên trời
Giải pháp của cụ chỉ trên lý thuyết thôi. Đi vào thực tế nó khác. Kết hôn giả làm gì có chuyên nghiệp và uy tín? Hên xui cụ nhé!

Mà em đã nói rồi, đi không khó, làm gì để sinh nhai, sống đàng hoàng tử tế mới khó cụ ạ. Thẻ xanh giắt ***** mà đầy ông về úp mặt vào sông quê đó. Quốc tịch là quái gì đâu khi ta không kiếm được tiền?!

Em chả nói chuyện trên trời gì cả, người thật việc thật :)

xe rùa 2012

Xe container
Thì đúng vậy cụ ạ. Ở bển là xã hội văn minh và cũng là xã hội làm việc, chắc chắn chẳng có chuyện chỉ đạo chung chung ra xèng như ở bên mình. Muốn F1 có nền tảng xã hội văn minh thì mình phải hoà nhập, mà đã hoà vào nó là phải lao động -> mệt thế đấy.

Như có cụ ở trên đã nói, muốn thành công ở bển phải có thực tài, hoặc cần cù lao động. Chứ em thây vừa bất tài, vừa nhác như em đây thì ở VN thì đong chỗ nọ chỗ kia vẫn kiếm được xèng chứ sang bển chỉ có móm, rồi lại xin trợ cấp thật nghiệp. Ở VN còn có người làm hộ việc này việc kia chứ sang bển tự làm lấy hết, mà còn phải hầu hạ người khác mới có xèng.
em vẫn ngày làm 14-15 tiếng đấy. đêm thức kinh doanh.... em tự làm tất, nhưng mấy năm nay có người làm thì ngại những việc vặt... em cũng làm dịch vụ: như cụ nói là hầu hạ ng ta mới có sèng đấy. em cảm giác mình có thể hòa nhập dc với f1 vào xh mới. chỉ lo mỗi gấu nhớ nhà bỏ về thì khốn :(:(

ZARG

Xe container
Cụ bảo cụ ở trời tây mà sao tư duy vẫn khổng khâu thế, đã sang xứ tự do, gấu nó thích đi với ai là quyền của nó, sao phải xoắn. Giả có thành thật thì cũng nên mở cái xọ dừa nhồi đất của bọn đông lào ra mà chúc mừng nó, hiểu chưa, sao phải nhỏ nhen chắc lép thế
Theo cụ số lượng dân cần lao đông lào sang đó theo diện nào đông nhất (trừ tị nạn chính trị hay CCCC tự túc du học), có phải là kết hôn không? nếu đúng là diện kết hôn giả thì đó chính là giải pháp tốt nhất cho đại đa số cần lao hiện tại hiểu chưa
Đi định cư có nhiều diện lắm. Em thấy cụ chỉ biết mỗi kết hôn vì chắc nghe tuyên truyền nhiều. Mà kết hôn chắc lại toàn Mẽo mới thế. Chứ các nước khác thiếu gì cách đi đàng hoàng đứng đắn ko mất đến ngần ấy tiền.

Dân ở đâu người ta cũng tôn trọng hôn nhân gia đình cụ ạ, ngoại tình nó cũng táng cho bỏ ***. Cụ xem ít JAV thôi, không lại cứ tưởng ở bển chịch xã giao suốt ngày. Độc thân thì có chứ lập gia đình rồi thì họ hơi đàng hoàng đấy!

hainm.invest

Xe buýt
Giải pháp của cụ chỉ trên lý thuyết thôi. Đi vào thực tế nó khác. Kết hôn giả làm gì có chuyên nghiệp và uy tín? Hên xui cụ nhé!

Mà em đã nói rồi, đi không khó, làm gì để sinh nhai, sống đàng hoàng tử tế mới khó cụ ạ. Thẻ xanh giắt ***** mà đầy ông về úp mặt vào sông quê đó. Quốc tịch là quái gì đâu khi ta không kiếm được tiền?!

Em chả nói chuyện trên trời gì cả, người thật việc thật :)
Cụ có cần tìm đường dây kết hôn giả uy tín không, mình có nhiều ng làm đại sứ quán biết đó, cớm bạn mình nó cam kết trong thời gian nó tùy viên công tác nó đảm bảo khả năng thành công của kết hôn giả là 100% luôn.
Có thẻ xanh thì bác có mác việt kiều về úp mặt vào sông quê thì cũng chọn được những ngã ba sông trong xanh vd ở các em gái miền tây chẳng hạn, rồi lừa đảo nó cũng dễ hơn, làm ăn thuận lợi hơn... nói chung làm gì nó cũng thuận. Quốc tích đấy, nó giúp bác kiếm được tình và tiền đơn giản hơn hẳn mà

hainm.invest

Xe buýt
Đi định cư có nhiều diện lắm. Em thấy cụ chỉ biết mỗi kết hôn vì chắc nghe tuyên truyền nhiều. Mà kết hôn chắc lại toàn Mẽo mới thế. Chứ các nước khác thiếu gì cách đi đàng hoàng đứng đắn ko mất đến ngần ấy tiền.

Dân ở đâu người ta cũng tôn trọng hôn nhân gia đình cụ ạ, ngoại tình nó cũng táng cho bỏ ***. Cụ xem ít JAV thôi, không lại cứ tưởng ở bển chịch xã giao suốt ngày. Độc thân thì có chứ lập gia đình rồi thì họ hơi đàng hoàng đấy!
Cụ cho giải pháp cụ thể đi, lấy ví dụ về cụ chẳng hạn. Ngoại tình thì táng là đúng rồi nhưng nó khác là khi nó ngoại tình nó công khai chia tay đàng hoàng không dấu giếm vì con cái như mình. Thế thôi. Nếu cụ không chịch xã giao được thì đó là khả năng của cụ, điều đó không giống bạn tớ

ZARG

Xe container
Cụ cho giải pháp cụ thể đi, lấy ví dụ về cụ chẳng hạn. Ngoại tình thì táng là đúng rồi nhưng nó khác là khi nó ngoại tình nó công khai chia tay đàng hoàng không dấu giếm vì con cái như mình. Thế thôi. Nếu cụ không chịch xã giao được thì đó là khả năng của cụ, điều đó không giống bạn tớ
Em hơi đâu mà Share cách em đi! Ai muốn đi thì tự tìm hiểu. No free lunch cụ ạ!

Còn chuyện đàn ông chém gió thì: biết rồi, khổ lắm, nói mãi :))

xe dột nóc

Xe tăng
10 năm trước nói chuyện kết hôn giả còn có mối chứ gần 10 năm nay thì khó rồi bồ ạ trừ khi là có đường dây của bọn bản xứ (lười, thất nghiệp và không quan tâm mấy đến đạo đức) còn mối dân vn thì ngày càng hiếm, các thành phần sang sau năm 2005 bị chúng nó để ý cực kỹ xem có phạm pháp hay gian manh gì trong việc kéo người thân sang không vì từ thời điểm ấy đến nay cạnh tranh càng lớn mà nhu cầu đi lại càng nhiều trong khi nước nó chỉ cần 1 lượng giới hạn nhân lực.

Cứ tưởng tượng cứ vài ba tháng nó lại đến kiểm tra 1 lần xem hôn nhân hạnh phúc không, đặt câu hỏi cho mỗi người về người kia,...cho đến khi nào thấy chắc chắn là kết hôn thật, với người vn thì nó thường nhằm vào những cặp cùng là người vn trong đó người vợ là người sang trước, có công việc hạng xoàng hoặc thất nghiệp đặc biệt đã từng kết hôn vài lần trước,...bởi khả năng và tỉ lệ người đàn ông kiếm mối kết hôn giả thường cao hơn rất nhiều

Thực ra nếu có tiền thì cho con mình đi du học đừng nghĩ tới việc đi chui kiểu này vì chắc chắn là sẽ không thành công đâu với lại kiểu được ăn cả ngã về mo này nó không đáng trừ khi là bản thân cực giỏi hơn hẳn mặt bằng chung bên ấy, ở vn không biết trọng dụng, không có đất phát triển tài năng cá nhân mà chẳng qua là quá tuổi làm hoặc không đủ điều kiện định cư thì sang đấy xong tự làm ngoài nhưng mà tớ nghĩ chắc chắn bồ không phải diện này.

Tiền và tài chưa đủ vì thời điểm này số lượng cá nhân ấy mọ màu da đều không thiếu nên chỉ đáng 1 nửa thôi, nửa còn lại là phải có người thân thành đạt ở bên kia nhận lời cưu mang lúc đầu khi mà bạn đã quá tuổi xin việc làm chưa nói đến việc trình độ cao thế nào. Mình có ông chú có ông già đi vượt biên từ năm 70 sang pháp sau này ông chú này sang du lịch trốn mẹ lại luôn đến 4 năm sau mới có giấy tờ đàng hoàng.

ptd

Xe máy
1. Nếu cụ tính đi Úc thì tìm đường đi thẳng Úc. Vòng từ NZ thì theo cháu là vô vọng. Vì có pr NZ cũng phải ở đủ 5 năm mới có được xin Citizenship. Mà NZ citizens thì qua Uvs được đối xử NHƯ pr Úc thôi chứ muốn thành dân Úc vẫn lại xin pr từ đầu rồi mới tới Citizenship. Được thế thì xin luôn cho nhanh. Mà cụ đã học Úc thì ko xin theo dạng Skill được thì cũng khó xin được NZ.
2. Cụ xem có phấn đấu dạng Skilled Immigration được ko. Không thì dạng đầu tư. Nếu có thế chuyển được qua Úc ít nhất 500k thì có thể xem xét đi theo dạng đầu tư. Cái này tìm đúng cty nó làm cho. Cháu ko muốn giới thiệu ở đây mất hay. Cụ chịu khó google về Investment immigration. Phổ biến là đầu tư bất động sản. Nhưng đường cũng ko phải đảm bảo 100% nên cụ cũng phải tự suy nghĩ. Mà có đi được cũng phải xd có dủ tiền trang trải cuộc sống khi mới qua chưa có việc. Cụ đã ở úc thì biết giá cả rồi.
3. Có $5m chuyển qua được Úc thì 100% được luôn. :)
Cụ chọn một cách đi.

xe rùa 2012

Xe container
10 năm trước nói chuyện kết hôn giả còn có mối chứ gần 10 năm nay thì khó rồi bồ ạ trừ khi là có đường dây của bọn bản xứ (lười, thất nghiệp và không quan tâm mấy đến đạo đức) còn mối dân vn thì ngày càng hiếm, các thành phần sang sau năm 2005 bị chúng nó để ý cực kỹ xem có phạm pháp hay gian manh gì trong việc kéo người thân sang không vì từ thời điểm ấy đến nay cạnh tranh càng lớn mà nhu cầu đi lại càng nhiều trong khi nước nó chỉ cần 1 lượng giới hạn nhân lực.

Cứ tưởng tượng cứ vài ba tháng nó lại đến kiểm tra 1 lần xem hôn nhân hạnh phúc không, đặt câu hỏi cho mỗi người về người kia,...cho đến khi nào thấy chắc chắn là kết hôn thật, với người vn thì nó thường nhằm vào những cặp cùng là người vn trong đó người vợ là người sang trước, có công việc hạng xoàng hoặc thất nghiệp đặc biệt đã từng kết hôn vài lần trước,...bởi khả năng và tỉ lệ người đàn ông kiếm mối kết hôn giả thường cao hơn rất nhiều

Thực ra nếu có tiền thì cho con mình đi du học đừng nghĩ tới việc đi chui kiểu này vì chắc chắn là sẽ không thành công đâu với lại kiểu được ăn cả ngã về mo này nó không đáng trừ khi là bản thân cực giỏi hơn hẳn mặt bằng chung bên ấy, ở vn không biết trọng dụng, không có đất phát triển tài năng cá nhân mà chẳng qua là quá tuổi làm hoặc không đủ điều kiện định cư thì sang đấy xong tự làm ngoài nhưng mà tớ nghĩ chắc chắn bồ không phải diện này.

Tiền và tài chưa đủ vì thời điểm này số lượng cá nhân ấy mọ màu da đều không thiếu nên chỉ đáng 1 nửa thôi, nửa còn lại là phải có người thân thành đạt ở bên kia nhận lời cưu mang lúc đầu khi mà bạn đã quá tuổi xin việc làm chưa nói đến việc trình độ cao thế nào. Mình có ông chú có ông già đi vượt biên từ năm 70 sang pháp sau này ông chú này sang du lịch trốn mẹ lại luôn đến 4 năm sau mới có giấy tờ đàng hoàng.
đi kết hôn giả thì phải là những người độc thân, chứ cả 2 vchong ai lại dư thế? đúng ko cụ?

TONGIA

Xe lừa
Khoai củ lắm.
Em nhiều người nghiên cứu mãi.

ZARG

Xe container
đi kết hôn giả thì phải là những người độc thân, chứ cả 2 vchong ai lại dư thế? đúng ko cụ?
Thì thế. Dưng cụ Ha vét lại cứ thích kết hôn giả cơ! Ngon gì? Lơ mơ bể sô hỏng cả chì lẫn chài!!

xe rùa 2012

Xe container
Thì thế. Dưng cụ Ha vét lại cứ thích kết hôn giả cơ! Ngon gì? Lơ mơ bể sô hỏng cả chì lẫn chài!!
vâng, rẻ 1 chút nhưng khá bấp bênh; cũng như ta mua gà thôi. 130k/kg là gà ri. 50k/kg là gà công nghiệp sắp chết hay gà tàu :D tiền nào của ấy
Nhưng cụ Ha vét ko phải ko có lý: Nếu ko có tiền, lại tầm tuổi 20-30 chưa có con lớn để mà đầu tư, bản thân học hành lộ cộ... ko có người thân bảo lãnh....mà vẫn muốn sang ca na da với mỹ.... thế thì chỉ còn con đường ấy là duy nhất thôi :(:(
haizzz 1 con đường chông gai cụ nhỉ?

Sonpaint

Xe tải
Khoảng 2007 em sang Melbourne vào khu phố Richmond , khu này nhiều người Việt
trẻ con Việt chạy đầy đường, các cửa hiệu ghi luôn chữ tiếng Việt ạ
cái hay là nó có văn phòng di chú, dịch vụ kết hôn, hồi đó đâu khoảng hơn 30K$ là có thể làm cái kết hôn rồi
giờ giá cả thế nào em cũng không biết nữa,
các cụ xem ảnh cho dễ hình dung ở bển nó thế nào nhé
đây là chợ bến thành Richmon melborrne

khu phố richmond

Chỉnh sửa cuối:

Sonpaint

Xe tải
một số quang cảnh đường phố melbourrne, có nhiều gương mặt á châu , có PR và NON-PR nhé

ZARG

Xe container
vâng, rẻ 1 chút nhưng khá bấp bênh; cũng như ta mua gà thôi. 130k/kg là gà ri. 50k/kg là gà công nghiệp sắp chết hay gà tàu :D tiền nào của ấy
Nhưng cụ Ha vét ko phải ko có lý: Nếu ko có tiền, lại tầm tuổi 20-30 chưa có con lớn để mà đầu tư, bản thân học hành lộ cộ... ko có người thân bảo lãnh....mà vẫn muốn sang ca na da với mỹ.... thế thì chỉ còn con đường ấy là duy nhất thôi :(:(
haizzz 1 con đường chông gai cụ nhỉ?
Em chỉ hỏi sang làm gì để sống mà cụ ấy không biết :))

Cái đấy mới cần!