[Thảo luận] Đi công tác, để xe tại sân bay Nội Bài, nhờ các cụ giúp

TS306

Đi bộ
Cụ đến bưu điện, cách 500m, gửi xe vô tư, có vé ghi ngày giờ đầy đủ, 30ng/ngày đêm, nếu hết chỗ thi bảo xe ôm nó chỉ chỗ cho. đi xe ôm từ bưu điện về sân bay 15ngàn (bình thường hết 10ng, nhung xe ôm bảo các bác đi otô cho Em xin thêm 5ngan)

ninhcd

Xe tăng
EM định đi Sài Gòn, định để xe ở sân bay Nội Bài 3 ngày, cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.

Xin cảm ơn các cụ nhiều
---
Kiếm chỗ nào gửi thui cụ ahf, hum rùi e lên đó có chdduwwowcj quả ảnh của 1 E Vịt bị khóa cẳng và trên kính có gài 1 tờ giấy to đùng của an ninh sân bay đại ý là yêu cầu chủ xe tời gặp vì đã để xe trong bãi qua đêm. E định pót lên các cụ chiêm ngưỡng nhưng mạng đang trục trạc lên chỉ tả bằng mồm thui

Loong Phoong

Xe điện
bác đi bus đi cho nó lành bác ah

beefburger

Xe tăng
Nếu tính tiền taxi sân bay đi ra và về cũng như tiền gửi qua đêm và tiền đi xe lặt vặt chỉ được cái hơn là chủ động xe cộ thôi, em thì thấy hợp lí nếu mình bay chuyến về muộn nhiều khi taxi ít cứ bắt đợi ghép xe khó chịu. Hôm tết em về mà nhìn mọi người đông lắm không có đủ xe, hôm đó cho mấy bác đi nhờ về HN các bác thank you lắm

necromancevn

Xe tải
EM định đi Sài Gòn, định để xe ở sân bay Nội Bài 3 ngày, cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.

Xin cảm ơn các cụ nhiều
Nhà cháu khuyên chân thành là cụ cứ làm cuốc taxi nội bài, taxi sân bay, giá trọn gói lên đó là 180 - 200k thì phải. Cụ để xe ngoài đó 4-5 ngày thì cũng đã mất 200-250k rồi mà rủi không có chỗ để thì rất phiền. Bay về nhiều lúc mỏi mệt vẫn phải lái xe thì nhọc lắm cụ ạ.

Hitaydao

Xe máy
Em thì khuyên chân thành các kụ nên sang NB bằng xe riêng (nếu có) cho chủ động. Em đã từng 3 lần bị dính cục tức khi bắt taxi về HN, sau đó nhất quyết đi xe sang gửi ở bãi đối diện trạm soát vé. Khi đi thì không nói làm gì nhưng khi về cực tiện lợi và nhanh (em hạ cánh lúc 22h20 mà 23h05 đã chễm chệ ở nhà mình rồi)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
đên sát sân bay nhìn phía tay phải có biển rất to đề trông giữ xe ngày đêm gửi rất tiện và tốt có mái che, trước em toàn để trên k/s sân bay nhưng giờ gửi ở đây tiện hơn gần hơn họ có xe máy trở mình vào sb.chính xác là đối diện với trạm thu phí của sân bay.

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Dịch vụ này vẫn còn nguyên, bác cứ yên tâm gửi xe, địa chỉ nó nằm phía bên phải đường hướng từ HN đi tới và phía trước khi đến cầu vượt vòng lên tầng 2 sân bay NB, giá cả hôm tết em gửi vẫn là 30k/đêm, rất tiện, vô cùng nhiều xe gửi trong đó.
Cứ nghe Cụ này là yên tâm. Hi hì.
Tuyệt đối không để ở bãi xe trước nhà ga.

KunBoy

Xe buýt
Cụ mà để xe ở bãi đỗ xe trong sân bay, đi công tác 3 ngày nữa cụ quay lại. Em đố cụ tìm thấy xe của cụ trong bãi đấy \:D/

Lái xe nâng

Xe buýt
e úp *** cho các cụ là giá đã lên 40k/ ngày rồi nhá :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hay hôm nào CỤ đi qua cty em ở Phạm Hùng, em chở CỤ lên bằng xe của em. Khi nào Cụ về sân bay báo trước em sang đón Cụ. Sau khi về Cụ cho em say 1 trận say khướt là được.
Chết!
Cụ làm thế thì có mà cụ được đi NB suốt ngày!

Tầm hơn 2 tuần nữa em làm phiền cụ nhé!:))

Mitsu

Xe tải

Xin cảm ơn các cụ nhiều
Chào các cụ!

E thấy việc tự đi xe hay đi các phương tiện khác đã rất nhiều người hỏi và được các cụ trên đây tư vấn nhiều lần. Riêng em từ khi đọc Otofun đã không đi taxi nữa mà tự đi xe lên. E đã 5 lần gửi ở bãi đối diện trạm thu vé đỗ sân bay nội bài. Lần gần đây nhất em gửi 7 ngày, đi ngày 20/3 về 26/3 (hôm qua). E update thông tin mới nhất như sau: từ sau mồng 3 tết âm lịch giá gửi là 40k VNĐ ngày, tiền xe ôm lên tầng 2 để check in là 15k VNĐ. E xin update thêm thông tin là: tình hình hôm qua em vào lấy xe thì thấy bãi đông xe quá. Chắc các cụ ý cũng tham khảo trên OF nên biết chỗ gửi xe này. Xe em để dưới mái che và phía ngoài xe đậu kín. Để lấy được xe của em ra thì em đã phải tự đánh 2 con xe ra ngoài. Các cụ để xe ở ngoài đều phải để lại chìa khóa. E nghĩ nhiều cụ k happy với việc này, nhưng vì tự đi nên phải chấp nhận để lại chìa nếu không tìm chỗ khác như bưu điện hoặc khách sạn nội bài. Thực sự khi em bắt buộc phải cầm chìa khóa xe của các cụ để đánh ra ngoài em cũng thấy rất ngại. Thứ nhất do xe các cụ xịn quá: hôm qua em phải đánh ra ngoài 1 con E280 biển 16 và con CRV biển 30 (Các cụ chủ xe đọc được thông tin này cho e xin lỗi đã dùng vợ hai của các cụ!!!), thứ 2 là em rất lo nếu có chẳng may nhầm nhọt chân ga với phanh thì lại làm phiền thêm nhiều cụ(chủ xe e lái và các chủ xe đang gửi trong bãi) và bãi giữ xe. Cái này k ai có thể vỗ ngực là giỏi được vì k phải xe của mình nên sẽ bỡ ngỡ. E phải rất cẩn thận tìm hiểu kỹ phanh tay(chân) của 2 cái xe trên, khi nhả được phanh đó thì em mới bắt đầu nổ máy đánh ra. Khi cụ E280 về sẽ thấy xe mình nằm trong chuồng chứ k phải ngoài trời nữa còn cụ CRV thì xe lại nằm ở chỗ khác. Có thể cụ CRV sẽ phải di chuyển thêm 1 vài lần nữa nếu các xe bên trong lấy trước.

E chốt lại là tùy các cụ xem xét trước khi quyết định tự đi xe hay đi các phương tiện khác. Bản thân em thấy cực kỳ tiện lợi và tiết kiệm. nếu đi khoảng 7 ngày như em thì tiết kiệm được ít nhất 1 nửa số tiền đi taxi mà cái quan trọng hơn nữa là đỡ bực mình với cánh taxi. Rất nhiều lần khi trả tiền taxi các chú ý còn k happy nếu k tip thên đôi ba chục. Các chú ý chở khách nước ngoài nhiều hay sao ý mà nhiễm cái thói này. E k có ý chụp mũ tất cả các tài xế nhưng có 1 số như thế đấy. Nếu lần tới hoặc các lần khác phải đi công tác bằng máy bay e vẫn tự lái xe. E xin hết.

theph

Xe điện
Em chưa bao giờ tự lái xe lên sân bay, kể cả đi SG và về trong ngày. Em đi taxi rồi lấy số 1 ông sau cứ gọi ổng đưa đón cho lành. Giá cũng không đắt so với việc chi phí xăng xe, cầu đường và gửi xe. Hơn nữa không bị căng thẳng để nghĩ công việc ợ.

dongkijote

Xe điện
E thì vẫn chon cách tự đi xe sang, ngày trước chưa có xe lúc em đi xe buýt, lúc tacxi tùy thuộc thời điểm khởi hành. Đi tắc xi thì em ghét nhất lúc về bị tắc xi Nội Bài độc quyền, bắt chẹt: Tính theo quốc (tùy thuộc mình xuống đâu trong Hà Nội), rồi nếu đi 2 người xuống 2 địa điểm cách nhau 50 m nó cũng thu thêm 50K nữa nên em rất ghét không ủng hộ hội này nữa.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_kia

Xe điện
E đã gửi 1 tuần tại Khách sạn bên HK, hơi xa tý nhưng ko phải gửi lại chìa khóa như cụ Mitsu. E gửi đầu năm 2010, 30k, 1 ngày đêm. Vào đó gửi rồi 10k xe ôm vào SB. Cũng chủ động và yên tâm.
Vụ cụ Đông tới đâu rồi, lâu quá. E phục cụ quá về sự kiên nhẫn và bản lĩnh quá.

hoinhap

Xe tăng

linhbap

Xe buýt
Chào các cụ!

E thấy việc tự đi xe hay đi các phương tiện khác đã rất nhiều người hỏi và được các cụ trên đây tư vấn nhiều lần. Riêng em từ khi đọc Otofun đã không đi taxi nữa mà tự đi xe lên. E đã 5 lần gửi ở bãi đối diện trạm thu vé đỗ sân bay nội bài. Lần gần đây nhất em gửi 7 ngày, đi ngày 20/3 về 26/3 (hôm qua). E update thông tin mới nhất như sau: từ sau mồng 3 tết âm lịch giá gửi là 40k VNĐ ngày, tiền xe ôm lên tầng 2 để check in là 15k VNĐ. E xin update thêm thông tin là: tình hình hôm qua em vào lấy xe thì thấy bãi đông xe quá. Chắc các cụ ý cũng tham khảo trên OF nên biết chỗ gửi xe này. Xe em để dưới mái che và phía ngoài xe đậu kín. Để lấy được xe của em ra thì em đã phải tự đánh 2 con xe ra ngoài. Các cụ để xe ở ngoài đều phải để lại chìa khóa. E nghĩ nhiều cụ k happy với việc này, nhưng vì tự đi nên phải chấp nhận để lại chìa nếu không tìm chỗ khác như bưu điện hoặc khách sạn nội bài. Thực sự khi em bắt buộc phải cầm chìa khóa xe của các cụ để đánh ra ngoài em cũng thấy rất ngại. Thứ nhất do xe các cụ xịn quá: hôm qua em phải đánh ra ngoài 1 con E280 biển 16 và con CRV biển 30 (Các cụ chủ xe đọc được thông tin này cho e xin lỗi đã dùng vợ hai của các cụ!!!), thứ 2 là em rất lo nếu có chẳng may nhầm nhọt chân ga với phanh thì lại làm phiền thêm nhiều cụ(chủ xe e lái và các chủ xe đang gửi trong bãi) và bãi giữ xe. Cái này k ai có thể vỗ ngực là giỏi được vì k phải xe của mình nên sẽ bỡ ngỡ. E phải rất cẩn thận tìm hiểu kỹ phanh tay(chân) của 2 cái xe trên, khi nhả được phanh đó thì em mới bắt đầu nổ máy đánh ra. Khi cụ E280 về sẽ thấy xe mình nằm trong chuồng chứ k phải ngoài trời nữa còn cụ CRV thì xe lại nằm ở chỗ khác. Có thể cụ CRV sẽ phải di chuyển thêm 1 vài lần nữa nếu các xe bên trong lấy trước.

E chốt lại là tùy các cụ xem xét trước khi quyết định tự đi xe hay đi các phương tiện khác. Bản thân em thấy cực kỳ tiện lợi và tiết kiệm. nếu đi khoảng 7 ngày như em thì tiết kiệm được ít nhất 1 nửa số tiền đi taxi mà cái quan trọng hơn nữa là đỡ bực mình với cánh taxi. Rất nhiều lần khi trả tiền taxi các chú ý còn k happy nếu k tip thên đôi ba chục. Các chú ý chở khách nước ngoài nhiều hay sao ý mà nhiễm cái thói này. E k có ý chụp mũ tất cả các tài xế nhưng có 1 số như thế đấy. Nếu lần tới hoặc các lần khác phải đi công tác bằng máy bay e vẫn tự lái xe. E xin hết.
Cụ không tính chi phí xăng + phí đường + tiền gửi; cái ngại nhất là xe xịn lại phải để lại chìa khóa cho "láng giềng" lái hộ.