Đi chơi Mộc Châu-Sơn La-Điện Biên-Lai Châu-Sa Pa dịp Tết Nhâm Thìn 2012

Nhôm nhựa

Xe điện
Kính mời các cụ mới đi cho ý kiến cung đng ntn ạ :)

Bắt đầu tính từ mộc châu, điểm H là sapa, vậy từ điểm H nên theo bản đồ về đng 32 hay về đng 70 lành hơn ạ?

Chỉnh sửa cuối:

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Tết + năm ngoái em chạy hn - sapa từ 10h sáng tới 8h tối tới nơi.

Tiện thể hỏi các cụ kinh nghiệm đi sương mù là có nên dán giấy bóng kính vàng vào pha k ạ ?
Em đi Cao Bằng và Lào Cai mấy lần dịp đầu năm thế này, có những đoạn sương mù khá dày. Ban ngày thì ko cần dán giấy bòng kính vàng nhưng buổi tối dán vào đi ngon lành. Em vẫn có thể đi 50-60kmh buổi tối. Ánh sáng vàng xuyên sương luôn. Ánh sáng trắng thì chỉ nhìn được trước đầu xe khoảng 2-5m, ko thể lái nổi.

Kính mời các cụ mới đi cho ý kiến cung đng ntn ạ :)

Bắt đầu tính từ mộc châu, điểm H là sapa, vậy từ điểm H nên theo bản đồ về đng 32 hay về đng 70 lành hơn ạ?
Em chưa đi đường 32 về từ Sapa, đường 70 thì ko vấn đề gì với sedan, em đã đi rồi.

Nhôm nhựa

Xe điện
Em đi Cao Bằng và Lào Cai mấy lần dịp đầu năm thế này, có những đoạn sương mù khá dày. Ban ngày thì ko cần dán giấy bòng kính vàng nhưng buổi tối dán vào đi ngon lành. Em vẫn có thể đi 50-60kmh buổi tối. Ánh sáng vàng xuyên sương luôn. Ánh sáng trắng thì chỉ nhìn được trước đầu xe khoảng 2-5m, ko thể lái nổi.

Em chưa đi đường 32 về từ Sapa, đường 70 thì ko vấn đề gì với sedan, em đã đi rồi.
Ok, em phải kiếm giấy bóng kính vàng thôi. Hay ra Cao bá quát dán luôn cụ nhể.

Em cũng tò mò đoạn từ sapa về đng 32 cụ ạ :))

bo_vang

Xe tải
đường 32 từ SAPA về các kụ lại phải quay lại Tam Đường-Than Uyên-Mù CC. Cung này khá đẹp nhưng phải ngượ lại qua dãy Hoàng Liên Sơn và đèo Khau Phạ, đi 1 ngày không đc đâu

Nhôm nhựa

Xe điện
đường 32 từ SAPA về các kụ lại phải quay lại Tam Đường-Than Uyên-Mù CC. Cung này khá đẹp nhưng phải ngượ lại qua dãy Hoàng Liên Sơn và đèo Khau Phạ, đi 1 ngày không đc đâu
Em lại càng tò mò cụ ạ :)

Vấn đề là em đang quan tâm liệu có phải ọp rốt đoạn nào k ấy vì xe em các Chã toàn dưới 10 T k bê đc xe :))

Linhthuynd

Xe buýt
Xem lịch trình của các cụ em mê luôn, để em về bàn với Gấu nhà em thay đổi lịch trình (lịch nhà em đi Sa Pa từ ngày 05 tết) nếu được em xin đăng ký một chân nhưng em xuất phát từ Nam Định cơ.

Nhôm nhựa

Xe điện
Xem lịch trình của các cụ em mê luôn, để em về bàn với Gấu nhà em thay đổi lịch trình (lịch nhà em đi Sa Pa từ ngày 05 tết) nếu được em xin đăng ký một chân nhưng em xuất phát từ Nam Định cơ.
Cụ tính toán xem, nếu cùng lắm là gặp nhau ở mộc châu thôi

wavechien

Xe container
báo cáo các cụ cho nhà cháu lại cập nhật thông tin cung đường Mường Lay - Lai Châu, vừa nãy cháu có hỏi 3 lái xe 1 xe vios 1 xe ếch ộp, 1 xe 4tuner với mấy ông xe khách thì cung đường từ Lai Châu sang Mường Lay công nhân thi công đường đã nghỉ tết nên tuyến đường ko bị tắc. Xe chạy bình thường, ko phải vòng qua Sìn Hồ nữa các cụ nhá. thấy lái xe khách bảo chạy từ 9h25 từ Lai Châu đến Mường Lay 12h45 :D. Chúc các cụ đón tết vui vẻ, có tin gì mới nhà cháu lại vào úp đết cho các cụ

Nhôm nhựa

Xe điện
Các cụ tổ chức đi sớm hơn đi em đi cùng đoàn với cho vui, em dự kiến đi 7 giờ sáng ăn chơi nghỉ ngơi dọc đường xem/chụp ảnh các lễ hội của người dân tộc về đến Điện Biên 8-9 giờ tối. Hôm sau đi chơi Điện Biên, vào bản thăm dân tộc uống rượu dân tộc, rượu xanh Lào, ăn trâu gác bếp, hoa củ quả điện biên. Hôm sau nữa đi Sapa lúc 7 am túc tắc đi Sapa ghé hồ Ba Khoang..... 5pm đến là đẹp để ăn tối đi dạo. Tiếp theo thì lịch như cũ :)

Nhà tù Sơn La âm khí nặng, chẳng có đặc sắc ngoài giá trị lịch sử, có cả gấu và trẻ con thì em khuyên không nên vào. Nên kết hợp vãn cảnh, lễ ở các đến chùa miếu mạo dọc đường, nhiều cái hay và bất ngờ các cụ ợ.
Từ 7h sáng mà tới 8h tối tới Điẹn biên em sợ là k lang thang dọc đng đc cụ nhỉ

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
báo cáo các cụ cho nhà cháu lại cập nhật thông tin cung đường Mường Lay - Lai Châu, vừa nãy cháu có hỏi 3 lái xe 1 xe vios 1 xe ếch ộp, 1 xe 4tuner với mấy ông xe khách thì cung đường từ Lai Châu sang Mường Lay công nhân thi công đường đã nghỉ tết nên tuyến đường ko bị tắc. Xe chạy bình thường, ko phải vòng qua Sìn Hồ nữa các cụ nhá. thấy lái xe khách bảo chạy từ 9h25 từ Lai Châu đến Mường Lay 12h45 :D. Chúc các cụ đón tết vui vẻ, có tin gì mới nhà cháu lại vào úp đết cho các cụ
Cảm ơn cụ. Như vậy là bọn em vẫn theo lịch trình ban đầu, đỡ phải đi vòng.

Cụ tính toán xem, nếu cùng lắm là gặp nhau ở mộc châu thôi
Em cũng nghĩ như cụ Nhôm nhựa. Hẹn gặp cụ Linhthuynd ở Mộc Châu. Cụ pm cho bọn em số dđ và biển số xe của cụ để tiện liên lạc và hẹn gặp.

eparch

Xe buýt
Lịch trình hay quá cơ mà e ko theo được :( Hụt lần này là lần 2 rồi #:-s

giangsuki

Xe ngựa
các cụ đi sớm nhể, nếu đến sơn la mùng 5 thì hay quá, hội sơn la off hôm đấy mà

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Thoải mái cụ ợ, theo thông tin vỉa hè Sơn La mật báo thì mồng 3 các anh ấy vẫn thả thoải mái nên tít một tí cũng chẳng sao, đường đẹp, trời đẹp (theo dự báo thời tiết) em dự 8 hay 9pm đều được. Tổng thời gian này bao gồm dừng một số điểm để đến Điện Biên nghỉ cho chu đáo, nhà nghỉ vị trí trung tâm ngon bổ rẻ em hay ở Hương Thảo địa chỉ 1004 đường Mường Thanh, đối diện trường PTTH. Nếu các bác lên đến Điện Biên mồng 4 thì đi cùng em vào các bản làng tham dự các lễ hội, ngồi nhà sàn đân tộc uống rượu chúc tết. Em đang nhờ tay công an Điện Biên đưa vào bản thuốc phiện để mục sở thị mỗi nhà một con xe Camry Lexus xịt lốp kê gạch trước cửa trang trí, năm ngoái em vào Bản Ba Thơm giáp Lào đến giờ còn ngất ngây với các em dân tộc 13-14 tuổi má đỏ hây hây càng uống mắt càng lúng liếng đòi đi chời cùng.
Đoàn có trẻ em mà mình đi sớm, 7h sáng, thì hơi mệt cho các cháu cụ ạ. Em tính là 7h dậy, vs cá nhân xong, ăn sáng, nước chè... thì phải tầm 8h30 mới xuất phát được. Có thể hơi lệch giờ với cụ 1 tí nhưng chắc vẫn gặp cụ ở ĐB và Sapa. Cụ pm cho bọn em số dây thép có gì hẹn ăn tối chung cho vui.

Linhthuynd

Xe buýt
Nghe cụ Nhôm nhựa và cụ Awake em sẽ tính toán khẩn cấp nếu được sẽ đón các cụ tại Xuân Mai còn không hẹn các cụ tại Sa Pa. Số ĐT của em: 0913582162.

Nhôm nhựa

Xe điện
Crm ơn cụ đã có thông tin. Liệu Tụi em Óp cà phê chỗ nào để cụ mời ạ :))

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
đc.có thông tin j chú cứ up lên cho bọn anh biết..khú khú ;))