Đi chợ Quảng Châu (tiếp phần II).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cả ngày hôm qua nhà em về Quê nên không Post được tấm ảnh nào. Giờ em tiếp đây ...:)

Chơi mãi rồi cũng tới lúc phải về ... nhà em xuống khu vực chân Tháp:

Không khí giáng sinh vẫn còn đây ...

Tranh thủ hết mức ...

Chiếc Dương Cầm biểu diễn trong buổi lễ khai mạc ASIAD 2010 giờ được mang vào đây trưng bày ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thăm quan 1 số mô hình qui hoạch và thiết kế của Quảng Châu:

Trong tương lai QC sẽ còn nhiều tòa nhà mang kiến trúc hiện đại ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thăm gian hàng bán đồ lưu niệm dưới chân Tháp:

Tạm biệt Canton Tower China. Hẹn gặp lại...:)

Chivas_xlt

Xe hơi
Haha, xem ra mợ có vẻ kết cái thành phố Quảng Châu quá nhỉ, e ở bên này công du khá lâu rồi mà chưa có dịp tới QC, mới chỉ được ngôì Tower Minh Chau ở Shang Hai thôi, nhưng ko cao bằng ở Quảng Châu, đợt tới này e phải đi xem nó thế nào, nhưng Quảng Châu nó phải ko phải thành phố nhiều cổ kính đâu mợ ah, nếu cổ kính nhiều nhất thì Bắc Kinh vẫn là No1 của China đấy mợ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà em ra ngoài bắt Taxi về khách sạn:

Có điều gì như tiếc nuối ...

View gần thêm tí nữa cho hết tiếc này:

kentdju

Xe điện
Người đẹp nên chịu khó Show hàng quá, hehehehe.......

hanamsan

Xe máy
Em nghe danh mợ đã lâu, nhưng chưa được gặp mặt ạ. Pic lần trước em cũng theo dõi và cả lần này thì em dánh dấu về đã mai đọc tiếp để lấy KN ko biết bao giờ em mới được như mợ . hihi.

minhvtv3

Xe tăng
Nhà em xin 2 Cụ. Các Cụ vào đây comments là vui rồi, tuy nhiên không nhất thiết phải dùng từ ngữ miệt thị như vậy dù rằng trong quá khứ có những lúc mình và họ xem nhau như kẻ thù ... Qua thời gian em tiếp xúc bên đó, người dân họ cũng hiền hòa như mình, thậm chí còn thân thiện hơn cả mình nữa kia. Họ cũng như mình, chỉ muốn đất nước thanh bình và người dân được yên ổn làm ăn thôi Cụ ạ. Nói chuyện với họ, khi biết mình là người Việt Nam họ hồ hởi và vui mừng chứ đâu có kỳ thị đâu Cụ?
cái này thì em cũng có cảm nhận giống mợ, khi đi sang đó em thấy họ rất hiền hòa vui vẻ khi biết mình đến từ VN và giúp đỡ những ng bạn mới quen 1 cách rất nhiệt tình :)

Tryymy

Xe máy
cái này thì em cũng có cảm nhận giống mợ, khi đi sang đó em thấy họ rất hiền hòa vui vẻ khi biết mình đến từ VN và giúp đỡ những ng bạn mới quen 1 cách rất nhiệt tình :)
Tùy từng người thôi cụ. Dân thường ít hoặc không quan tâm đến chính trị thì thân thiện. Mấy đồng chí bonsevich bên đó thì nặng nề chủ nghĩa dân tộc cực đoan lắm.
Công ty em có nhà máy bên Thâm Quyến, sang đó công tác hay gặp nhiều ánh mắt hình viên đạn lắm. Đặc biệt là sau đợt ồn ảo về biển đảo.
Trong nhà máy toàn bộ hàng mấy trăm máy tính trên bàn làm việc đỏ chót cờ Trung Quốc.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ chủ chụp được nhiều ảnh quảng châu thía , thế này lần sau đi đỡ phải chụp. hehe
Vâng, Cụ. Nhà em mê món này nên đi bất cứ đâu cũng vậy thôi Cụ à.:)

vodka cụ chủ. đẹp quá ạ.
Tks Cụ.:)

mợ đứng thế kia là nguy hiểm đấy
Vâng, nom vậy thôi chứ đường bên này các làn rộng thênh thang, cái làn em đứng là làn trong cùng ít xe chạy. Khu này vắng xe cộ chứ không đông như ở các Khu phố khác. Trước khi chụp nhà em cũng quan sát rồi ạ.:)

Mợ sắp có F2 rồi mà nhìn vẫn xì tai lắm, tuy nhìn có vẻ tăng cân hơn đợt đi chợ lần I.
Tks Cụ/Mợ.:) Nhà em vẫn check trọng lượng thường xuyên đấy ạ. Lúc nào cũng ở ngưỡng 48 - 49kg thôi. Mùa này quần áo bọc kín người nên nhà Cụ cảm thấy thế thôi ạ.:)

Em nghe danh mợ đã lâu, nhưng chưa được gặp mặt ạ. Pic lần trước em cũng theo dõi và cả lần này thì em dánh dấu về đã mai đọc tiếp để lấy KN ko biết bao giờ em mới được như mợ . hihi.
Ôi, Cụ/Mợ quá khen làm nhà em thấy đỏ mẹt đấy! :)Quảng Châu là 1 địa điểm mà các Mợ nhà mình ai cũng thích đi, tiếng là đi nước ngoài nhưng nó còn gần hơn 1 số địa danh trong nước mình. Mợ khéo thu xếp thì em nghĩ không có gì là khó khăn đâu Mợ ạ.

Người đẹp nên chịu khó Show hàng quá, hehehehe.......
Đâu có? Cụ đã nghe câu: "Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp cho mình mà thôi" à? ;;)Nhà em biết mình không đẹp, chẳng qua là tự tìm cách làm cho mình khỏi xấu mà thui...:71:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tạm biệt Canton, nhà em bắt taxi về khách sạn lúc này cũng gần 5h chiều.

Nhà em rất "nể" mấy Bác lái Taxi bên này. Đi trong phố mà các Bác ấy cứ chơi trên 100, mắt thì đảo như rang lạc. Bên này họ cho phép chuyển làn liên tục, chỉ có điều nhớ là phải bật xi nhan (bên nhà mình mà chuyển làn như vậy là bị coi là tạt đầu tạt mít đấy ạ).:)

Trên đường về thấy em này ... định kiếm 1 em vác về cho bằng chị bằng anh cơ mà nó cồng kềnh quá!:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nghỉ ngơi 1 lúc nhà em đi ăn tối. Đây là quán "ruột" của nhà em đây. Quán này ngay gần khách sạn nhé!

Món rất ngon vì hợp với khẩu vị nhà em. Căn bản nhà em thích bởi vì thái độ phục vụ của nhà hàng nữa các Cụ ạ.
Xa Hà Nội có vài hôm mà thèm rau muống thế không biết!

Rất nhiều món mà cứ mang món nào ra nhà em chén hết ngay món đó (chả kịp chụp ảnh nữa), xí hổ ghê ...:P

Món này là món "Bíp Phờ" tức là Thịt Bò xào ớt. Thịt Bò của họ ngon lắm, nhà em chỉ ăn thịt còn trừ lại ớt (Cụ nào biết tiếng thì bảo họ xào bớt ớt đi các Cụ nhé!).

Xe máy
Đọc đoạn đi chợ của mợ này xong em mỏi hết cả cổ vì phải ngóng trông rùi hic

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đọc đoạn đi chợ của mợ này xong em mỏi hết cả cổ vì phải ngóng trông rùi hic
Sorry vì để Cụ phải "hóng" nhé! Thông cảm cho nhà em vì cuối năm nhiều việc quá ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website