[VHGT] Đi chậm, không cho vượt ở đường Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

henryk

Xe buýt
Khớ khớ , bác bình tĩnh và kiên nhẫn quá. Em muốn vượt mà đã xin với nháy đèn đủ kiểu mà không cho là em cho ăn đủ
Hôm qua trên đường về đoạn cao tốc pháp vân em cũng cho một chú taxi phải dừng lại thở không dám đi nữa luôn
Cụ dọa được taxi thì đúng là cao thủ rồi.

Mapu

Xe tăng
E nói thật Cụ chủ đừng giận nhé, may cho Cụ là xe 30H-xxxx không phải là E đấy, vì nếu là E thì chắc có chuyện rồi vì E cũng sẽ đi đúng như ông 30H-xxxx.Lý do:
1. Đường PV-CG cho đi cả 2 làn (giữa và trong cùng), hàm cớ gì người ta đang đi trong cùng Cụ phải đẩy người ta ra để Cụ đi (người ta đang đi trong giới hạn cho phép 80-100)
2. Nếu Cụ muốn đi nhanh hơn người ta thì Cụ cứ ra vào lane thoải mái miễn có signal (ko phạm vào luật vượt phải)
3. Hành động vượt lên trên rồi chèn vào và đi chậm 20km/h đc gọi là đã dốt còn tỏ ra nguy hiểm đấy (tưởng người ta ngu nhưng hóa ra mình dốt)
4. Chỉ giúp hộ Cụ là PV-CG, Đại lộ Thăng long, Thăng long - Nội Bài đc chạy như vậy (vì có biển) và Em toàn chạy vậy cho xin vượt thoải mái, đôi khi chán quá cứ đường giữa ta chạy thì chẳng ai signal đẩy mình vào để đi lane giữa nữa, còn cao tốc Bắc ninh thì ko đc (nếu câu chuyện của Cụ sẩy ra trên cao tốc Bắc Ninh thì hành động của Cụ là chuẩn)

Túm lại tùy vào từng cung đường mà mình sử sự cho có văn hóa - nhắc lại là may Cụ ko gặp E đấy!!
Em thấy cụ rất nguy hiểm. Nhưng nếu cụ chư đi đường PV-CG thì cụ nên xin lỗi, còn nếu cụ đã đi rồi, thì em thấy cụ vô cùng nguy hiểm.
Em thường xuyên phải đi trên đường này, và liên tục gặp các con bò biết lái xe trên đường cao tốc này. Trường hợp cụ chủ gặp còn đỡ, vẫn có cửa sang lane bàn chạy 80 để vượt. Nhưng các trường hợp em gặp, toàn chạy 80km, nên không có cửa gì để vượt được cả, cả một hàng dài xe đi đằng sau bị các con bò này dẫn đường. Điên tiết, có những con bò, thấy xe sau xin đường, còi, thì còn lôi thuốc ra hút, hạ kính để gạt tàn thuốc như kiểu: tao đi đúng tốc độ cho phép, mày đừng có mà vượt.
Em đã từng chứng kiến một bạn đi sau em không chịu nổi, vượt lên đè cho con bò này tí lăn vào đường, dù đó là hình ảnh không đẹp trong văn hóa giao thông nhưng sao lúc đấy em thấy vẫn hợp lý thế, đành tự bảo là văn hóa giao thông không dành cho BÒ.

Chỉnh sửa cuối:

Big_D

Xe buýt
Theo em cả 2 cụ đều sai và cần rút kinh nghiệm.
Các cụ khác cũng đã ném đá mỏi tay rồi.

henryk

Xe buýt
Trước đây em cũng có kiểu xin vượt không được và khi vượt lên được rồi thì ép lại tẹo vì lúc đó rất bực. Bây giờ nghĩ lại rồi cụ ạ: một là sẽ gây nguy hiểm cho người khác; hai là có khi người ta không cố tình làm trò bẩn đấy (lại oan cho người ta). Mát tính một chút tránh được trăm cái họa cụ ạ.
Mừng cho Cụ, e nghĩ "Tính" của Cụ sẽ mát theo số giờ bay.

oasiss

Xe hơi
đúng rồi em đi PV-CG cũng hay gặp cái thể loại này, ko biết luật gì cả, làn đấy hạn chế dưới mà cứ đi rì rì, em cho vài xe đi tốc độ 20km/h rồi, :)), tội gì phải ức chế 1 mình

superdrives

Xe điện
Xin lỗi Cụ là về học luật đi nhé, cái nguyên tắc của Cụ chỉ áp dụng cho đường ko phân làn, còn cao tốc PV-CG xe con đc đi 2 lane thì ko có cái nguyên tắc đó đâu, vào ra 2 lane thoải mái miễn có signal
Cụ nói Cụ Cam đi sai luật thì em đến chịu ko biết sai ở điểm gì? đọc các comment của nhiều Cụ mới thấy tại sao xxx vẫn còn đất sống
Sai là sai ở cái này : " cao tốc đoạn CG- PV làn trong cùng cho đi 80- 100, còn 60-100 là đoạn CG- Cao Bồ cụ ợ." tức là phải đi tối thiểu ko dưới 80 và tối đa ko quá 100. Cụ cam kia đi có 60-70 thì sao đã đủ 80 để đi ở làn 80-100, cụ ấy nên đi vào làn 60-100 mới là đúng. Luật bảo phải tuân thủ biển báo vì vậy cụ Cam ko tuân thủ biển báo là sai luật còn gì nữa??? thế cho nên người ta mới gọi là đường cao tốc!

Chỉnh sửa cuối:

học lái

Xe điện
Em thấy cụ rất nguy hiểm. Nhưng nếu cụ chư đi đường PV-CG thì cụ nên xin lỗi, còn nếu cụ đã đi rồi, thì em thấy cụ vô cùng nguy hiểm.
Em thường xuyên phải đi trên đường này, và liên tục gặp các con bò biết lái xe trên đường cao tốc này. Trường hợp cụ chủ gặp còn đỡ, vẫn có cửa sang lane bàn chạy 80 để vượt. Nhưng các trường hợp em gặp, toàn chạy 80km, nên không có cửa gì để vượt được cả, cả một hàng dài xe đi đằng sau bị các con bò này dẫn đường. Điên tiết, có những con bò, thấy xe sau xin đường, còi, thì còn lôi thuốc ra hút, hạ kính để gạt tàn thuốc như kiểu: tao đi đúng tốc độ cho phép, mày đừng có mà vượt.
Em đã từng chứng kiến một bạn đi sau em không chịu nổi, vượt lên đè cho con bò này tí lăn vào đường, dù đó là hình ảnh không đẹp trong văn hóa giao thông nhưng sao lúc đấy em thấy vẫn hợp lý thế, đành tự bảo là văn hóa giao thông không dành cho BÒ.
Cụ hãi vãi, nhưng vẫn vote cụ
Em đi làm trên đường Nguyễn Trãi cũng rứa, đầy bò lái xe, đủ điều kiện vượt cũng không cho, ức chế vãi, lại phải vượt phải => mình lại vi phạm luật GT thế mới ức.

NHON 2012

Xe điện
Cụ hài quá. Để phân biệt lái mới với b.ò thì đề nghị các đồng chí lái mới có tín hiệu để anh em biết mà tránh

i30black

Xe tải
Tự gây bức xúc và nguy hiểm cho mình làm gì hả bác? Sao bác không xi nhan sang làn giữa rồi vượt lên (đúng tốc độ 80km/h). Lái xe ở VN nên luyện khả năng kiểm soát cảm xúc, không có ngày tự chuốc họa vào thân.

HuyArt

Xe lăn
Em hỏi ngu tý. Thằng bạn dạy em lái nó bẩu biển báo 100 - 80 là giới hạn tốc độ tối đa khi thời thiết bình thường(100) và thời tiết xấu(80) chứ có giới hạn tốc dộ tối thiểu đâu. Em lái mới ít kinh nghiệm nên hiểu thế nào cho đúng ạ?

thanhsquin

Xe buýt
Em hỏi ngu tý. Thằng bạn dạy em lái nó bẩu biển báo 100 - 80 là giới hạn tốc độ tối đa khi thời thiết bình thường(100) và thời tiết xấu(80) chứ có giới hạn tốc dộ tối thiểu đâu. Em lái mới ít kinh nghiệm nên hiểu thế nào cho đúng ạ?
Cụ không học luật đâu mà lung lay trước câu nói của bạn cụ. Cụ xem lại biển báo đi nhé

trungnn

Xe tăng
Cụ lại trêu bọn em rồi. Cụ cứ cầm tinh con giả vờ.

Sent from my iPhone using Forum Runner

HuyArt

Xe lăn
Cụ lại trêu bọn em rồi. Cụ cứ cầm tinh con giả vờ.

Sent from my iPhone using Forum Runner
Em giả vờ đâu, không hiểu thật mà. Cái thằng bạn em nó học ngu nhất lớp em hồi cấp 3, chỉ có điều nó kiếm cơm bằng nghề lái xe nên cũng hơi hơi tin. Mới lại chỉ thấy XXX bắn vượt tốc độ chứ chưa thấy Mợ nào kêu la bị sờ soạng khi đi chậm bao giờ nên cũng chả biết đâu mới là đúng. Mua bằng nó khổ thế đấy

HoangQuyet

Xe máy
Theo mình lần sau gặp trường hợp này xin ko cho vượt thì cứ bật pha mà chiếu. Chói mắt là phải nhường thôi. Nếu pha của bạn như đom đóm thì xi nhan chuyển làn vượt bt.:>

Bugatti.

Xe buýt
Ai đi xe cũng từng đôi lần gặp phải trường hợp như cụ chủ, nhưng chỉ nên bức xúc 1 tí thôi chứ cứ tạt đầu rồi đi 20 như cụ hoặc như 1 số cụ khác khoe khoang thành tích thì các cụ còn không bằng người ta. Ấy vậy mà lại dc rất nhiều OFer cổ vũ mới lạ chứ [-O<. Các cụ nên rộng lượng 1 chút để phúc cho con cháu chứ đừng trả thù, gây nguy hiểm cho người khác như vậy. Nếu chẳng may họ bị nạn thì tội người ta hoặc trên xe toàn hổ bảo thì các cụ lại khổ đấy

ngheowa

Xe tải
Nhà em có lần về quê giỗ cụ lên, cũng pháp vân em đang đi thấy đường ùn ùn, gấu em ngồi cạnh gia cát dự là tai nạn, em phi lên đến nơi thấy chú Camry đang lò dò sau mít xe cu em trai em một đoạn xa. Em đoán chắc lại có vụ dằn mặt nhau rồi. Y rằng về đến nhà em hỏi cu em là có chuyện gì mà đi chậm thế. Cu em trai bảo em xin vượt mãi nó không cho, lên được qua đầu nó em tống phanh cho nó phát. Thảo nào chú cam không dám bám mít nó mà phải đi rõ chậm.
Cơ dưng mà em thấy xử sự thế là không hay, lỡ chẵng may thì sao, nguy hiểm lắm, nhẹ cũng gây ùn ứ đường

unknown.king

Xe tăng
cụ vượt thì được rồi, còn ép với iếc gì nữa? nhỡ tay lái non không lái được cao hơn thì sao? cụ chỉ nghĩ đến cụ thôi, chả hiểu nhắc nhở j ở cái đoạn tạt đầu rồi phanh dúi dụi cả. em mà thế, em ủi vào mít luôn cho nhớ cái tội nhắc không đúng cách

artmedia5881

Xe container
Em về quê toàn đi đường Pháp Vân và đã không ít lần dính trường hợp tương tự cụ chủ, đúng là ức chế thật nhưng em chưa chạy lên trước rồi đi chậm để nhắc nhở như cụ bao giờ.

tomato31785

Xe hơi
đôi khi phải thông cảm bác ạhh, mới lái đi xe hoang mang lắm, ko có hả năng xử lý kinh như kinh nghiệm như mấy bác (em chẳng hạn hehe)

lehiep109

Xe hơi
Em đồ là lái mới thôi, đường vắng mà phanh xe đỏ đèn thế kia, cụ chụ chạy 20km/h mà kô dám vượt lại. Cụ chấp làm gì