[CCCĐ] Đi Cát Bà tưởng quen mà lạ, vẫn đẹp và lành với những điều thú vị chưa kịp khám phá!

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cụ cho nahf cháu hỏi có được mang xe máy từ đất liền lên phà ra đảo không ạ
cụ hỏi câu này chắc là thừa rồi, em nghĩ cụ mới lần đầu đi ra đảo Cát Bà.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cụ cho nahf cháu hỏi có được mang xe máy từ đất liền lên phà ra đảo không ạ
Thoải mài cụ ạ.
Nếu cụ đi lối Đình Vũ thì lên cano cao tốc chạy có 30p sang đến Cát Bà, thay vì mất hơn 2 giờ đi 2 phà và phóng xe xuyên đảo Cát Hải.
Mời cụ tham khảo chuyến đi này của bố con em

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/323974-Một-chuyến-đi-Cát-Bà-bằng-xe-máy

Naviman

Xe tăng
Đi Cát Bà qua phà bằng 2B thì ko sao, chứ nếu đi 4B các cụ tránh đi ngày T7-CN vì thời gian chờ phà rất lâu, hơn nữa giá phòng và DV ăn uống sẽ ko được như ý. Em đã có kinh nghiệm xương máu 3 năm rồi. Chắc phải lâu lắm nữa em mới quay lại CB khi mà giao thông đã thuận tiện hơn.

itanht

Xe tải
Ô tô còn được mà cụ. Cuối tuần này em cũng lướt đây :(
Thoải mài cụ ạ.
Nếu cụ đi lối Đình Vũ thì lên cano cao tốc chạy có 30p sang đến Cát Bà, thay vì mất hơn 2 giờ đi 2 phà và phóng xe xuyên đảo Cát Hải.
Mời cụ tham khảo chuyến đi này của bố con em

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/323974-Một-chuyến-đi-Cát-Bà-bằng-xe-máy
Cảm ơn 2 cụ ạ e đang chuẩn bị làm làm chuyến ra đấy hay đi cô tô thôi giờ chuyển sang cát bà chưa có kinh nghiệm gì e đọc thêm bài của cụ để ra đấy ko bị ngơ ngơ ạ :)

Gia Nguyen

Xe hơi
E đang định đi lên kê dép hóng kinh nghiệm của các cụ

nguyenlamcatba

Xe buýt
Đi Cát Bà qua phà bằng 2B thì ko sao, chứ nếu đi 4B các cụ tránh đi ngày T7-CN vì thời gian chờ phà rất lâu, hơn nữa giá phòng và DV ăn uống sẽ ko được như ý. Em đã có kinh nghiệm xương máu 3 năm rồi. Chắc phải lâu lắm nữa em mới quay lại CB khi mà giao thông đã thuận tiện hơn.
Sang năm có cầu giao thông thuận tiện rồi cụ nhóa, haha

Naviman

Xe tăng
Sang năm có cầu giao thông thuận tiện rồi cụ nhóa, haha
Nếu em ko nhầm thì cầu mới sang được Cát Hải chứ chưa đến tận Cát Bà cụ êi.
Dưng mà cái quan trọng hơn là em thấy dịch vụ phòng ở chưa tương xứng với số tiền bỏ ra cụ à (giá phòng toàn tầm hơn triệu mà còn thua nhà nghỉ 02 sao :(().

nguyenlamcatba

Xe buýt
Nếu em ko nhầm thì cầu mới sang được Cát Hải chứ chưa đến tận Cát Bà cụ êi.
Dưng mà cái quan trọng hơn là em thấy dịch vụ phòng ở chưa tương xứng với số tiền bỏ ra cụ à (giá phòng toàn tầm hơn triệu mà còn thua nhà nghỉ 02 sao :(().
Thì đúng là cầu sang cát hải rồi còn gì, đoạn cát hải ngắn tí đi 10 phút là sang tới nơi, cụ thuê khách san nào, đợt tháng cao điểm em giới thiệu cho cụ cái Giang Sơn đó thui.

Naviman

Xe tăng
Thì đúng là cầu sang cát hải rồi còn gì, đoạn cát hải ngắn tí đi 10 phút là sang tới nơi, cụ thuê khách san nào, đợt tháng cao điểm em giới thiệu cho cụ cái Giang Sơn đó thui.
Vâng, hôm rồi em ra CB nhưng Vợ cả có người nhà ngoài đó thuê phòng giúp nên em ko gọi cho Giang Sơn, nói chung em thấy giá phòng CB vẫn đắt hơn giá trị, nhất là ngày cuối tuần mà vẫn cháy phòng, haiz...

nguyenlamcatba

Xe buýt
Vâng, hôm rồi em ra CB nhưng Vợ cả có người nhà ngoài đó thuê phòng giúp nên em ko gọi cho Giang Sơn, nói chung em thấy giá phòng CB vẫn đắt hơn giá trị, nhất là ngày cuối tuần mà vẫn cháy phòng, haiz...
cụ thuê ở khách sạn nào, thì tất nhiên rồi mà cụ, nhưng tháng cao điểm như tháng 6 và giữa tháng 7 lúc nào cũng cháy phòng mà, phòng riêng thì em không nói rồi như cái phòng dorm tập thể nhà em cuối tuần không có phòng cũng phải chui vào hết haha.

AZUMIDIEP

Xe điện
Cụ chủ đi bẫy chim vào ngày nào post lên cho em biết với nhé, để em bảo mấy anh ở huyện đi bắt =)). Fun tí thôi, cụ đừng có nhẹ dạ nghe theo mấy anh thổ địa. Cát bà giờ là khu dự trữ sinh quyển, mọi hoạt động bẫy chim đều là sai hết cụ nhé.
Cát bà còn rất nhiều điều thú vị mà cụ chưa khám phá hết, dù có thể đã đi rất nhiều lần. Ăn đồ Cá tôm ngon, rẻ và tươi thì phải ra bè hải quân, Còn tôm cua ghẹ ngon bổ rẻ thì ở tận Phù long cụ à, chỗ bến phà Gót mà cụ về ý. Điểm đẹp và hoang sơ thì phải ra Việt hải. Cát bà có gà Gia luận ăn cũng rất ngon. Em bổ xung thông tin tí cho các cụ chuẩn bị đi.
Em note lại thông tin của cụ.

htdung0212

Xe hơi
Mình đi Cát Bà năm ngoái, cũng không có gì đặc biệt mà chờ đợi tàu thì lâu kinh khủng, xếp hàng cả mấy tiếng đồng hồ. Giá nhà nghỉ thì khá đắt, nếu sau này cầu ra tận Cát Bà không phải chờ đợi tàu thì đến cũng được, chứ cứ chờ đợi thế phát ốm luôn.

htdung0212

Xe hơi
Mình với hội bạn cũng đi vào cuối tuần phải tìm nhà nghỉ khá xa sau đó thuê xe máy đi chứ thuê gần thì đắt lắm

gatosweet

Xe hơi
em đi cát bà 2 lần.
Llần 1 đi theo đường hải phòng xong ra đảo bằng tàu cánh ngầm. Rồi ngủ nghỉ, ăn uống trong resort. chả thấy gì, chỉ mang tính chất nghỉ dưỡng vì lúc đó nhóc nhà em còn nhỏ.
Lần 2 năm 2014 đi theo đường quảng ninh, xong đi phà, được ngắm cảnh đẹp tuyệt. Ngủ nghỉ ở một nhà nghỉ hạng xoàng ven đảo. Nhưng lại được ngắm núi, đêm thì ngắm cả bầu trời sao, sáng ra ngắm hoàng hôn. Trải nghiệm đủ 3 bãi tắm, chụp được mấy pô ảnh đáng lưu lại.

gatosweet

Xe hơi
cảnh báo cụ mợ nào mang theo trẻ nhỏ, có muốn ra đảo khỉ thì phải trông bên cạnh, vì khỉ ở đây bạo lắm, nó cắn lúc nào không biết đấy

em đi cát bà 2 lần.
Llần 1 đi theo đường hải phòng xong ra đảo bằng tàu cánh ngầm. Rồi ngủ nghỉ, ăn uống trong resort. chả thấy gì, chỉ mang tính chất nghỉ dưỡng vì lúc đó nhóc nhà em còn nhỏ.
Lần 2 năm 2014 đi theo đường quảng ninh, xong đi phà, được ngắm cảnh đẹp tuyệt. Ngủ nghỉ ở một nhà nghỉ hạng xoàng ven đảo. Nhưng lại được ngắm núi, đêm thì ngắm cả bầu trời sao, sáng ra ngắm hoàng hôn. Trải nghiệm đủ 3 bãi tắm, chụp được mấy pô ảnh đáng lưu lại.

Chuyến thứ hai của cụ mới đúng nghĩa là đi du lịch ra đảo.
Lý do em luôn thích ra Cát Bà là vì vẫn còn nhiều điều mới lạ để khám phá