[Funland] Đi Cát Bà thời điểm này có nên không cccm?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Gấu em vừa đang ở cát bà đây .

nvht

Xe điện

Daniel1219

Xe tải
Nếu cụ muốn vắng thì đi trong tuần. Cuối tuần đi thì kiểu gì cũng bị đông đúc.

nvht

Xe điện

Daniel1219

Xe tải
đi giữa tuần vừa vắng, vừa rẻ , vừa được phục vụ chu đáo đúng không cụ.
Đúng vậy, nhiều người nghĩ tranh thủ ngày nghỉ để đi chơi nhưng thực tế là đi hành xác. Vừa mất thời gian vừa mệt mỏi. Thà xin nghỉ phép vài 3 ngày đi trong tuần, mọi thứ tốt hơn nhiều mà có thêm năng lượng tích cực cho cuộc sống.

Xe sân bay BMC

Xe máy
Website
www.facebook.com
Tầm này đi các khu đấy không quá tải hơi phí
Chạy cố tí xuống Vân Đồn nghỉ cho sạch sẽ, thoải mái cụ ạ

nvht

Xe điện
Tầm này đi các khu đấy không quá tải hơi phí
Chạy cố tí xuống Vân Đồn nghỉ cho sạch sẽ, thoải mái cụ ạ
Vân Đồn thì biển lại không đẹp bằng Cát Bà và xa hơn nhiều cụ ah.

AnhViVu

Xe điện
Cụ có thể xuất phát từ HN lúc 2-3h sáng, đến bến phà lúc 5h sáng thì không phải chờ. Tuy nhiên cũng chỉ tránh được chiều đi, chiều về tất cả đều trả phòng rồi đổ ra bến phà 1 lúc thì em dự 6h tối may ra cụ về đến HN.
Đi như thế về stress thêm chứ xả stress gì nữa.

ubisapro

Xe trâu
Tình hình là em dự định cuối tuần này cả nhà lượn lờ ra Cát Bà chơi mấy hôm xã xờ chét, đọc báo mạng thấy viết về các khu du lịch biển cả nước trong đó có Cát Bà đều rơi vào tình trạng quá tải, Cát Bà thì quá tải ngay từ việc ra được đảo cũng quá tải phương tiện như đi phà, cáp treo, tàu cao tốc. Đang cao điểm mùa du lịch nên việc đi lại khá mệt, nghĩ thôi đã thấy nhụt hứng rồi. Cụ mợ nào vừa đi Cát Bà về cho em xin ý kiến với ạ, em định đi oto ra đảo cát hải rồi lên phà Gót hoặc đi cáp treo sang cát bà ạ. Cám ơn cccm.
E vừa đi về chủ nhật rồi. Cáp treo cơ bản ổn, ko phải chờ lâu (khoảng 15-20 phút). Còn đi ô tô qua phà thì e can nếu cụ về chủ nhật. Lúc e ngồi trên cáp treo tầm 14h mà nhìn xuống dưới thấy ô tô xếp hàng thấy nản.

j23

Xe container
Vân Đồn thì biển lại không đẹp bằng Cát Bà và xa hơn nhiều cụ ah.
Chắc ý cụ ấy là tổng thời gian đến điểm đích, thì Vân Đồn thậm chí còn nhanh hơn Cát Bà tất nhiên trừ ra đảo ở Vân Đồn :D

gld

Xe điện
Cụ thớt đăng ký được Nam Cát thì nên ra, ở vài ba ngày cũng yên tĩnh
Cơ mà nên đi từ thứ 6, trưa thứ 2 về thì nhẹ tênh, về từ trưa CN thì xác định tắc phà Gót đến tối

Bomva

Xe điện
Kinh nghiệm của em là tránh xa các nhà nghỉ và khách sạn bắt ăn một 1-2 bữa. Chất lượng phòng vừa kém, mà lại đắt vì nó vặt mình cả ăn cả ở. Mà cảm giác như kiểu cơm tù. Thà phòng đắt hơn chút nhưng ăn do mình chủ động nó mới coi trọng mình. Nếu ngon, chuẩn mình ăn luôn khách sạn, còn không thì thôi. Đi chơi đỡ bị cảm giác bì lừa nó mất vui.
Và trước khi đặt phòng các cụ vào Máp xem nhận xét của khách hàng thế nào rồi hãy đặt. Em năm nay thấy Cát Bà bắt đầu có dấu hiệu lộm cộm

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Tình hình là em dự định cuối tuần này cả nhà lượn lờ ra Cát Bà chơi mấy hôm xã xờ chét, đọc báo mạng thấy viết về các khu du lịch biển cả nước trong đó có Cát Bà đều rơi vào tình trạng quá tải, Cát Bà thì quá tải ngay từ việc ra được đảo cũng quá tải phương tiện như đi phà, cáp treo, tàu cao tốc. Đang cao điểm mùa du lịch nên việc đi lại khá mệt, nghĩ thôi đã thấy nhụt hứng rồi. Cụ mợ nào vừa đi Cát Bà về cho em xin ý kiến với ạ, em định đi oto ra đảo cát hải rồi lên phà Gót hoặc đi cáp treo sang cát bà ạ. Cám ơn cccm.
Cụ đừng đi cuối tuần, chú ý thời tiết, và triển khai thôi!

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cụ ở đâu vậy?
Nếu ở Hà Nội. cụ ra
1. Trụ sở Cty Hoàng Long, 34 Trần Nhật Duật, đăng ký hoặc qua Facebook cũng được.
Xe ở đó là Limousine 9 chỗ. Nó chạy rất nhanh qua cao tốc Hà Nội-Hải Phòng đến bến Gót, từ đó có tàu thuỷ cao tốc của Hoàng Long đưa đi. Hành trình Hà Nội - Trung tâm Cát Bà chừng 3 giờ.
2. Xuất phát từ Bến xe nước ngầm Bến xe Nước Ngầm, tại quầy vé số 03- Số 01 Ngọc Hồi- Q. Hoàng Mai- Hà Nội (dịch vụ xe khách 45 chỗ, không phải 9 chỗ, giá mềm hơn) và quy trình đi như trên
Lúc về theo chiều ngược lại
Cụ đặt khứ hồi giá ưu đãi hơn là đặt một chiều
Cụ hãy xác định là cả gia đình đi nghỉ ở Cát Bà chứ không phải xe cũng đi nghỉ ở Cát Bà thì thấy thoải mái trong đầu
Một số cụ thích "xe nhà" di chuyển cho tiện. Đúng là tiện thật từ nhà ở Hà Nội đến Bến Gót, nhưng qua bến Gót thì cực nhục, thời gian mất rất nhiều
Cụ né cho em hai ngày cuối tuần. Đẹp nhất là đi vào thứ Ba và thứ Tư

boy_xedap

Xe điện
Em sinh ra và lớn lên ở HP mà chưa một lần đi Cát Bà. Cũng nghe nói đến thôi chứ chưa bao giờ có ý niệm đi. Rồi cũng đến lúc có duyên đi Cát Bà, lần 1 em đi là năm 2012, em ở resort Flamingo, đặt phòng từ sớm nên giá có 1.4 triệu/1 đêm thôi, ở rất là thích luôn gần gũi thiên nhiên, 1 bước là đi ra biển tắm, chèo sup, ăn ở nhà hàng của nó cũng ngon, ra ngoài thị trấn ăn cũng ngon, rẻ
Lần 2 thì tự lái xe ra đảo, cũng đi vào ngày thấp điểm, đường quanh đảo đẹp dã man, ăn uống toàn quán ven đường bất kỳ toàn đồ tươi mà lại ngon rẻ.
2 lần đi đều là kỷ niệm đẹp, ko bị chặt chém, ko bị đông, mơ ước đi thêm vài lần nữa chứ không như Sầm Sơn.
À ở resort có cái hay là đêm đến có mấy bạn Phil chơi nhạc, chơi ghita với hát chill lắm.

Hung Phuc

Xe điện
Kinh nghiệm của em là tránh xa các nhà nghỉ và khách sạn bắt ăn một 1-2 bữa. Chất lượng phòng vừa kém, mà lại đắt vì nó vặt mình cả ăn cả ở. Mà cảm giác như kiểu cơm tù. Thà phòng đắt hơn chút nhưng ăn do mình chủ động nó mới coi trọng mình. Nếu ngon, chuẩn mình ăn luôn khách sạn, còn không thì thôi. Đi chơi đỡ bị cảm giác bì lừa nó mất vui.
Và trước khi đặt phòng các cụ vào Máp xem nhận xét của khách hàng thế nào rồi hãy đặt. Em năm nay thấy Cát Bà bắt đầu có dấu hiệu lộm cộm
Du lịch phải có đông khách quốc tế thì mới khai thác được quanh năm, cũng vì dịch bệnh nên giờ chỉ phụ thuộc vào khách nội địa, và khách nội địa chỉ đông được mấy tháng hè, các gia đình tranh thủ các cháu đc nghỉ học thì cho các cháu đi chơi nên thời điểm này các khu du lịch chỗ nào cũng đông, vì em cũng hay đi ra những chỗ này nên em thấy rõ thay đổi trước và sau dịp nghỉ hè. Chứ đến lúc các cháu đi học trở lại là vắng vẻ ngay, nên các chủ cơ sở kinh doanh tại các khu du lịch hiện nay có dấu hiệu lộm cộm như cụ nói có thể mang tâm lý kinh doanh du lịch kiểu thời vụ

Bomva

Xe điện
Em sinh ra và lớn lên ở HP mà chưa một lần đi Cát Bà. Cũng nghe nói đến thôi chứ chưa bao giờ có ý niệm đi. Rồi cũng đến lúc có duyên đi Cát Bà, lần 1 em đi là năm 2012, em ở resort Flamingo, đặt phòng từ sớm nên giá có 1.4 triệu/1 đêm thôi, ở rất là thích luôn gần gũi thiên nhiên, 1 bước là đi ra biển tắm, chèo sup, ăn ở nhà hàng của nó cũng ngon, ra ngoài thị trấn ăn cũng ngon, rẻ
Lần 2 thì tự lái xe ra đảo, cũng đi vào ngày thấp điểm, đường quanh đảo đẹp dã man, ăn uống toàn quán ven đường bất kỳ toàn đồ tươi mà lại ngon rẻ.
2 lần đi đều là kỷ niệm đẹp, ko bị chặt chém, ko bị đông, mơ ước đi thêm vài lần nữa chứ không như Sầm Sơn.
À ở resort có cái hay là đêm đến có mấy bạn Phil chơi nhạc, chơi ghita với hát chill lắm.
Em cũng vừa đi về các lần trước em cũng đều ấn tượng như cụ. Một năm em vài lần sang. Nhưng ngày hôm qua em đã thất vọng toàn tập giờ nó cũng na ná Sầm Sơn 4 -5 năm về trước. Lộm nhộm, cò vạc nhiều, chặt chém cũng bắt đầu nhiều. Để xe trên đường chỗ bãi tắm Tùng Thu ( ko đem xe xuống bãi) đến lúc lấy xe có một ông xin 50 k, chả biết ông từ đâu ra, không vé, không có bất cứ giấy tờ gì nhìn ngư cửu vạn.Còn doạ ko có 50 k thì đừng đi.

hoviba

Xe container
Hai nhóc bé nhà em cũng bắt đầu đi cùng nhà ngoại đi nghỉ ở Cát Bà mấy ngày. Cứ được đi biển là tụi nhóc thích. Lần nào được về Việt Nam chơi, tui nhóc cũng đều thích vì về được mọi người chiều chuộng, chỉ ăn với chơi, mà không phải làm gì cả.

Đây cũng là lần đầu tụi nhóc được đi ra Cát Bà. Em luôn chờ đợi review hàng ngày của tụi nhóc từ Việt Nam.

nvht

Xe điện
Du lịch phải có đông khách quốc tế thì mới khai thác được quanh năm, cũng vì dịch bệnh nên giờ chỉ phụ thuộc vào khách nội địa, và khách nội địa chỉ đông được mấy tháng hè, các gia đình tranh thủ các cháu đc nghỉ học thì cho các cháu đi chơi nên thời điểm này các khu du lịch chỗ nào cũng đông, vì em cũng hay đi ra những chỗ này nên em thấy rõ thay đổi trước và sau dịp nghỉ hè. Chứ đến lúc các cháu đi học trở lại là vắng vẻ ngay, nên các chủ cơ sở kinh doanh tại các khu du lịch hiện nay có dấu hiệu lộm cộm như cụ nói có thể mang tâm lý kinh doanh du lịch kiểu thời vụ
Ở Bãi Cháy giá phòng ngày thứ Bảy gấp hơn 2 lần ngày thứ Hai do cầu vượt cung quá nhiều. các cụ cứ dồn vào thứ Bảy của mấy tháng hè nên quá tải và giá dịch vụ bị đội lên.