[Thảo luận] Đi Cát Bà: những điều gì cần lưu ý?

thule6

Xe điện
Cháu ạ cụ chủ thớt ! cụ mà mang vợ 2 ra Cát bà thì khổ lắm, lần trước cháu cũng HOÀNH TÁ TRÀNG như cụ và mất 1 ngày đi và 1 ngày về vì chờ 2 Phà cụ ợ!
Mà sang Cát bà bé tý đi vợ 2 làm giề, 10.000 xe ôm đi bất cứ đâu, thích lãng mạn thì thuê xe đạp đôi.
Cháu thành thật khuyên cụ chủ nên đi Hoàng Long 180k/người từ Lương Yên đi Cát bà đã bao gồm cả vé tầu cánh ngầm 7h ở HN -> 11h30 đã có mặt ở CB nhẹ nhàng mà lành lắm các cụ à, khỏi lo xxx bắn vào mít, khỏi lo tốn thuốc vì chờ 2 bến Phà ... còn cụ thích lái thì nên chọn hướng Sapa -> Lai Châu -> Điện Biên phủ -> Sơn La -> Mai Châu -> Hòa Bình -> HN vừa đủ 4 ngày 30/4 - 3/5

trongdongviet

Xe buýt
Nhà cháu toàn đi phà từ Tuần Châu sang, thích lắm. Nói nhỏ cho cụ chủ thớt biết ở CB có cái món Tàu Nhanh hay lắm đấy.

phuoc0975444333

Xe đạp
Nhà hàng Đồng Xanh. ĐC : BT4-A5 Khu Đô thị Hoàn Sơ
Nhà cháu toàn đi phà từ Tuần Châu sang, thích lắm. Nói nhỏ cho cụ chủ thớt biết ở CB có cái món Tàu Nhanh hay lắm đấy.
Món này nhiều lắm nhưng trước kia thôi ( mấy năm trước), giờ thì ít rồi

trongdongviet

Xe buýt

new_farmer

Xe container
Cháu ạ cụ chủ thớt ! cụ mà mang vợ 2 ra Cát bà thì khổ lắm, lần trước cháu cũng HOÀNH TÁ TRÀNG như cụ và mất 1 ngày đi và 1 ngày về vì chờ 2 Phà cụ ợ!
Mà sang Cát bà bé tý đi vợ 2 làm giề, 10.000 xe ôm đi bất cứ đâu, thích lãng mạn thì thuê xe đạp đôi.
Cháu thành thật khuyên cụ chủ nên đi Hoàng Long 180k/người từ Lương Yên đi Cát bà đã bao gồm cả vé tầu cánh ngầm 7h ở HN -> 11h30 đã có mặt ở CB nhẹ nhàng mà lành lắm các cụ à, khỏi lo xxx bắn vào mít, khỏi lo tốn thuốc vì chờ 2 bến Phà ... còn cụ thích lái thì nên chọn hướng Sapa -> Lai Châu -> Điện Biên phủ -> Sơn La -> Mai Châu -> Hòa Bình -> HN vừa đủ 4 ngày 30/4 - 3/5
Thế là em phải nghĩ lại à? có phải đi lâu một tý cũng không vấn đề gì chỉ ghét nhất là mua các bực mình vào người. Em hóng tiếp các cụ tư vấn ợ

WHITE TIGER

Xe container
Đi phà Tuần Châu đi,xa hơn so với đi theo QL5 có 10KM nhưng chỉ đi 1 lần phà.Chờ khoảng 2 tiếng trở lên nếu đông,còn hơn đi Đình Vũ,rẻ thì rẻ thật nhưng bẩn thỉu,chưa kể khó lên phà

Mr.Saclo

Xe tăng
Thế là em phải nghĩ lại à? có phải đi lâu một tý cũng không vấn đề gì chỉ ghét nhất là mua các bực mình vào người. Em hóng tiếp các cụ tư vấn ợ
Cụ book khách sạn nào thế cụ ? Mấy ngày nghỉ em cũng chưa biết đi đâu , cũng đang định đi cát bà . Giờ mà book không biết còn phòng không nhỉ ?

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em đang định đi chơi Cát Bà cũng có mấy vấn đề cần tham khảo ý kiến các cụ trong đó quan trọng nhất là cách chạy xe. Quãng đường đi từ Hà Nội - Hải Phòng đến Cát bà có gì cần chú ý? cách lên xuống Phà (2 phà) xe em bé tý nhá, đi đường núi, Khi ra đảo rồi việc xăng cộ có gì cần lưu tâm không? nơi ăn chốn ở, chỗ để xe ngoài ấy thế nào (em đặt khách sạn rồi) nếu có hỏng hóc thì sao?...
Rất mong các cụ cho ít kinh nghiệm - Em ra Đình Vũ nhiều nhưng chưa bao giờ chạy xe ra Cát Bà cả.
Đi đường năm bác cận thận bắn tốc độ, bắt sai làn đường trên toàn tuyến. Đặc biệt khi qua Hải Dương và lúc sắp vào tới cửa ngõ Hải Phòng. Em đi đường này mấy lần nhưng vẫn hãi. Bác nhớ cận thận.

haivina

Xe điện
Bác chủ có đi ko mà chả thấy report gì nhỉ ?

caratfun

Xe hơi
Cũng đang ngóng kinh nghiệm để làm chuyến. Cụ report đi.

caratfun

Xe hơi
Cũng đang ngóng kinh nghiệm để làm chuyến. Cụ report đi.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vừa đi HN-CB về cũng bằng Kia Morning slx, cảm nhận là đi khá thoải mái nhưng mất time vì chờ phà thôi.
Từ HN đến bến Đình Vũ cụ cứ chạy 1 mạch, và nhớ là phà từ Đình Vũ sang Cát Hải có chuyến từ 9h đến 9h15 or 9h30 nhé. Cụ căn làm sao đi đến đó đúng giờ phà chạy là ổn mua vé rồi lên phà. Giá khá hạt rẻ em đi 3 ngừoi 1 xe ô tô là 75k.
Để ý khi xuống phà thì đi chéo xe nếu gầm thấp, hoặc nhờ nhân viên nhà phà họ kê gỗ vào.
Sang đến bến bên kia thì cụ phi 1 mạch trong Cát Hải ra phà tiếp theo (Hình như gọi là Phù Long), cũng mua vé rồi lên phà. Phà này giá đâu đó 55k.
Qua phà là đến Cát Bà rồi, từ đó chạy vào trung tâm thị trấn (bến cảng) khoảng 30km nữa, nhưng quãng đường này khá dốc và ngoằn nghèo, cụ chạy cẩn thận là được.

B747

Xe tải
Em tuyền đi hoàng long cho nó nhàn. Nhưng Cát Bà dạo này kém xưa nhiều, dịch vụ lởm & con người đỡ thân thiện hơn xưa. Âu cũng là cái liễn do hậu quả của KT thị trường.

cathymeo

Xe buýt
Em vừa đi HN-CB về cũng bằng Kia Morning slx, cảm nhận là đi khá thoải mái nhưng mất time vì chờ phà thôi.
Từ HN đến bến Đình Vũ cụ cứ chạy 1 mạch, và nhớ là phà từ Đình Vũ sang Cát Hải có chuyến từ 9h đến 9h15 or 9h30 nhé. Cụ căn làm sao đi đến đó đúng giờ phà chạy là ổn mua vé rồi lên phà. Giá khá hạt rẻ em đi 3 ngừoi 1 xe ô tô là 75k.
Để ý khi xuống phà thì đi chéo xe nếu gầm thấp, hoặc nhờ nhân viên nhà phà họ kê gỗ vào.
Sang đến bến bên kia thì cụ phi 1 mạch trong Cát Hải ra phà tiếp theo (Hình như gọi là Phù Long), cũng mua vé rồi lên phà. Phà này giá đâu đó 55k.
Qua phà là đến Cát Bà rồi, từ đó chạy vào trung tâm thị trấn (bến cảng) khoảng 30km nữa, nhưng quãng đường này khá dốc và ngoằn nghèo, cụ chạy cẩn thận là được.
gọi là Phà gót cụ ợ!
phà này đi nếu xuối gió mất khảong 15p
Phà đình vũ thì hơi lâu, xuôi gió cũng mất 45p

Nhà em vừa đi hôm 1-5. lát iem sẽ phọt ảnh cho các cụ xem

cathymeo

Xe buýt
chụp trên phà ĐÌnh vũ
chỗ này hình như định làm đường bộ sau đó do thay đổi dòng phú sa nên thôi

cathymeo

Xe buýt
Nói chung là đi Cát bà em thấy hơn nhiều chỗ khác, do cũng ko đông lắm vì đường đi hơi xa, nếu đi phà thì mất hơi nhiều tg, khoảng gần 2h mỗi lượt, đi từ HP nhưng chủ động, cảnh đẹp. Còn nếu đi tàu cánh ngầm thì nhanh chỉ mất >1h đi từ sau nhà hát lớn HP nhưng đi ko chủ động và chả nhìn ngắm được mấy, qua phà đựợc cái vui:D
cụ nào đi từ QN thì em thấy hơi xa, bg HP cũng có tàu cánh ngầm nên ko cần xuống Hạ long nữa, 10 năm trước em cũng đi từ Hạ long