Đi Cát Bà bằng xe riêng đường nào nhanh nhất?

tungbeo

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi tình hình Cát Bà mấy hôm nay thế nào ạh, dịch vụ đi lại có dễ ko ạh. Mai nhà e lên đg cùng mấy gđinh nên có gì cứ hỏi dò các cụ đang đi trước r ạh :))

lysoi67

Xe máy
em cũng hóng tour này ợ!

Bây giờ đi cáp treo từ Cát Hải sang Cát Bà roài. Gớm ông nào đào mộ thớt kinh

quangkhunglong

Xe tăng
Xe các cụ để luôn ở Cát hải cũng ai lấy nhé. Ở đây an ninh cực tốt, gửi thì 50-70.000 đ
:))
Có thêm lựa chọn cho các cụ muốn đi Cát bà hè năm nay. Đi tối hôm trước xuống Cát hải ngủ đêm ở Cát hải rồi sáng hôm sau dậy sớm đi vừa thoáng vừa rẻ. (Có thể đi bằng tàu cao tốc hoặc đi xe riêng) Ăn uống và nhà nghỉ bên này rẻ bằng 1/3-1/2 bên Cát bà.
Em sắp đi Quan lan từ Bến phà Gót (đi cái du thuyền Era 01 đêm, họ đang chào giá rẻ). Em muốn ở lại Cat Hải chơi thêm 1 đêm. Cụ cho em xin ý kiến với ạ:

+ Đi xe riêng từ HN về thì gửi chỗ nào ở Bến Gót cho an toàn (em gửi xe trước khi lên tàu Era)?

+ Ở lại thêm một đêm thì quanh đó hoặc trong Cát hải có Khách sạn nào tốt ạ (khoảng 4 sao có không cụ?)

Đội ơn cụ.

Crusaderland

Xe điện
Đi chơi thì đi xe dịch vụ cho nó thoải mái, đi xe riêng ra đảo phải gửi lích kích lắm cụ ạ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em sắp đi Quan lan từ Bến phà Gót (đi cái du thuyền Era 01 đêm, họ đang chào giá rẻ). Em muốn ở lại Cat Hải chơi thêm 1 đêm. Cụ cho em xin ý kiến với ạ:

+ Đi xe riêng từ HN về thì gửi chỗ nào ở Bến Gót cho an toàn (em gửi xe trước khi lên tàu Era)?

+ Ở lại thêm một đêm thì quanh đó hoặc trong Cát hải có Khách sạn nào tốt ạ (khoảng 4 sao có không cụ?)

Đội ơn cụ.
Ko có 4* đâu cụ ạ. Chỉ có các Ks bình dân thôi ạ. a nghĩ ở Tú huơng và bảo ông chủ lo chỗ để xe luôn.
Nếu ko ngủ lại thì cụ gửi luôn ở bến gót. Hình như hôm nay bãi gửi xe của cáp treo khai truơng rồi hay sao ý

Tony_Bui

Xe buýt
Cuối tuần này mấy gia đình nhà em tổ chức đi Cát Bà bằng xe riêng. Các cụ chỉ giúp em giờ đi đường nào thuận lợi và nhanh nhất ( thứ 6 đi chủ nhật về ạ)
cụ đi cao tốc 5B hướng đình vũ, rồi rẽ ra Lạch Huyện đi phà Gót. Có khả năng cụ sẽ phải đợi phà 1-2h vì tầm chiều khách từ HP ra đông. Lưu ý không chen hàng vì sẽ bị CSGT bắt quay đầu xếp hàng lại.

Qua phà thì cứ bám đường ven biển bên phải đi và ngắm cảnh. Tắm bãi cát cò 3 xe vào sát bờ biển.

transporter3

Xe điện
cụ đi cao tốc 5B hướng đình vũ, rồi rẽ ra Lạch Huyện đi phà Gót. Có khả năng cụ sẽ phải đợi phà 1-2h vì tầm chiều khách từ HP ra đông. Lưu ý không chen hàng vì sẽ bị CSGT bắt quay đầu xếp hàng lại.

Qua phà thì cứ bám đường ven biển bên phải đi và ngắm cảnh. Tắm bãi cát cò 3 xe vào sát bờ biển.
Chưa có đường ra thẳng Cát bà hả cụ? Em chưa ra bao giờ mà cứ đi qua phà là ngại. Tiếc là chưa có cái KS nào dịch vụ tiện ích tốt nhỉ!

fadco

Xe container
Thấy bảo Cát Bà có resort nào đẹp lắm toàn tây ở cách biệt ấy nhỉ

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
còn đường nào nữa mà nhanh hơn. 5B rồi qua cầu
chắc có bỏ xe ở nhà hoặc ở bến Phà thì nhanh hơn.

nếu nhất quyết đi xe thì sáng t6 đi sớm, còn chờ phà để sang đảo,
về trưa Chủ nhật thì ko biết lúc nào qua được phà luôn ... thường đi xe thì về đầu sáng ... ko thì đêm về đến nhà.
Phà nó chạy liên tục, đến lúc nào qua lúc đó!

quangkhunglong

Xe tăng
Ko có 4* đâu cụ ạ. Chỉ có các Ks bình dân thôi ạ. a nghĩ ở Tú huơng và bảo ông chủ lo chỗ để xe luôn.
Nếu ko ngủ lại thì cụ gửi luôn ở bến gót. Hình như hôm nay bãi gửi xe của cáp treo khai truơng rồi hay sao ý
Cảm ơn mợ.

duytrong

Xe lăn
Cụ ăn restaurant Thái Bảo nhé, địa chỉ 207 đường 1/4, đây là 1 khách sạn lớn nhưng khu vực tầng trệt là sảnh ks và vài bàn chủ yếu phục vụ Tây vãng lai.
còn khách đoàn, khách Việt đi thang máy lên nhà hàng tầng 12 cụ nhé. Từ đó cũng có view ra cảng tàu ...
ĐT 0968104181 : Thụ ( phụ trách nhà hàng )

Hải sản phổ biến thì : tu hài, mực trứng ( bán nửa kg ko bán ít hơn ) 250k/nửa kg có bán suất chủ yếu phục vụ Tây 120k/suất nhưng là mực đông lạnh cụ nhé , hàu ( dưới gọi là hầu ), bề bề ... tôm

Nếu thích thay đổi, cụ̣ ăn ở Quân family restaurant cũng được, cách đó mấy nhà, số 195 đường 1/4. Nhà này bé hơn ở trong chỉ có 4 bàn ( có đh ) còn đâu ngồi ngoài vỉa hè, là quán gia đình ko kèm dịch vụ ks, nhưng Tây rất thích, Nhà này cạnh quán Bakery có lẽ là duy nhất ở Cát Bà.

Dọc đường Núi Ngọc cách ngã 3 chỉ tầm 80-100m có 1 số quán ăn Pizza, mì Ý, chicken ... dừa dầm Hải Phòng, nếu vợ con đòi cụ còn biết nhé.
---
Hiện có 2 bãi biển Cát Cò 1 và 3 mở nhé ( bãi 2 đóng ). Chiều thì nước lên bãi bé tý, người đông ( ngày thường cũng đông ), nhưng sáng thì nước xuống, bãi rộng ,đẹp nhưng thường lại vắng ( tầm 10h hơn dân mới lục tục ra nhé ). Tùy thời tiết mà lúc thì nước êm lúc thì sóng ầm ầm, trẻ con nhảy sóng tơi bời ( nhà em mất mấy cái kính bơi vì sóng )

Bãi 1 thì cũng vẫn có xây dựng, bãi 3 ok hơn. Buổi nào mát thích chụp choẹt thì nên đi từ bãi 1 theo đường men núi sang bãi 3 ( ở bên phải bãi 1 ), cũng ko xa lắm mà ngắm Vịnh rất đẹp,
Buổi chiều đông quá hoặc các bãi kia sóng to, thì các cụ sang bãi Tùng Thu ( nhìn lúc đâu hơi kinh vì ảnh hưởng của các loại team building ) nhưng nước cũng ko đến nỗi tệ, và sóng yên hơn.
Trước em chở khách vẫn xuống chỗ Bến bèo ăn, có mấy nhà hàng nổi ở đấy.

Tony_Bui

Xe buýt
Chưa có đường ra thẳng Cát bà hả cụ? Em chưa ra bao giờ mà cứ đi qua phà là ngại. Tiếc là chưa có cái KS nào dịch vụ tiện ích tốt nhỉ!
Mới có cầu nối tới đảo Cát hải thôi, còn sang Cát bà vẫn phải qua phà và cáp treo.

Khách sạn, resort bên đảo Cát Bà cũng nhiều và đa dạng, từ cao cấp tới bình dân, cụ yên tâm nhé.

dongphuong031

Xe tăng
Đi cao tốc Hà Nội - Hải phòng thôi, đến cuối đường thì rẽ ra cát hải chỗ nhà máy vinfast, rồi đi phà sang cát bà
Đính chính cụ là gần cuối cao tốc thôi (trước lối lên cầu Bạch Đằng) đã có lối rẽ mới biển báo ghi rõ đi Cát Bà.

duongbinh07

Xe điện
Cát bà dịch vụ đắt, bãi tắm sâu khó tắm.
Em thâý cũng không đắt lắm, cái gì đắt nhỉ.
Bãi tắm thì tùy thời điểm ra, chiều ra thủy triều lên, bãi thu hẹp chứ sáng ra rộng, sóng to nhỏ cũng do thời tiết.

Bây giờ đi cáp treo từ Cát Hải sang Cát Bà roài. Gớm ông nào đào mộ thớt kinh
Cáp treo mới check, dự kiến 15 khai trương mà lùi sang 30 rồi.
Đi tàu thì 50k, cáp 150-200 gì đó.

Anhnv3

Xe buýt
E nói thật là nếu có cv gì làm thì phải đi chứ đi nghỉ ở CB thì chán nhất đặc biệt khoản đi lại bất tiện. Trc e đi 1 lần cùng cq giờ nghĩ lại vẫn sợ.

Ongrungf

Xe điện
vậy đi xe sang phức tạp hơn nhiều? nếu bỏ xe lại bến phà thì sang đó di chuyển thế nào cụ nhỉ?
Không ai để xe ở bến phà như cụ.
Cun nên gửi xe quanh bến Bính rồi lấy tàu cao tốc ra Cát bà cho nhẹ người :D