Đi Cát Bà bằng xe riêng đường nào nhanh nhất?

Mercedes-mylove

Xe hơi
-Đi chơi CB thì e khuyên bác nên chạy ntn: Lúc đi thì chạy cao tốc ra hẳn Cảng Tuần Châu-QN, đi phà Tuần Châu đến bến Gia Luận bên đảo CB. Đi tuyến này hơi xa hơn 1 chút nhưng bù lại đc đi phà luồn lách qua các đào trong vịnh Hạ Long rất thú vị trong khoảng 1h, khi sang bên CB thì đi tuyến đg xuyên qua giữa rừng QG CB cũng rất hay. Nhưng chạy phà này cần chú ý check trc giờ phà vì nó chạy chuyến cuối đi CB là khoảng 15h. Còn lúc về thì bác lại chạy theo đg ven biển đi hướng phà Gót sang đảo Cát Hải, qua cầu Tân Vũ-Lạch Huyện về cao tốc HP-HN cho nhanh. Vì 2 tuyến đg này chạy theo 2 hướng khác nhau nên phong cảnh mỗi nơi 1 vẻ, rất thú vị.
-Còn vc cái tem ETC thì bác cứ đi thoải mái, e chạy cao tốc HN-HP-HN thường xuyên 1 tuần từ 1-2 lượt nên nắm rõ, chưa có gì xảy ra đâu!
Cám ơn bác. Nếu ko vướng cái ETC thì em sẽ đi và về bằng cao tốc cho tiện ạ. Vì có con nhỏ nên e muốn đi sao cho nhanh chóng, tiện lợi thôi ạ

tuha_vt2015

Xe tăng
Em đi vẫn thấy làn thu phí hỗn hợp hoạt động.
Còn em dán ePass link sang TK Viettel pay đi chưa lỗi phát nào, rất nhanh gọn

kubi82

Xe điện
đầu tháng 6 mới cấm xe không dán thẻ, 26/5 cụ đi vẫn dc, còn như cụ trên bảo nên đi phà Tuần Châu- Gia Luận về phà Gót hoặc ngược lại cũng được.

Xiongbana

Xe tải
Em không nhầm thì lùi hạn dán VECT với Epass cho đường HN HP rồi thì phải.
Nhàn nhất là đi HN-HP, ra ở nút Đình Vũ, Cát Bà, chạy 1 mạch ra phà Gót là xong. Còn cụ không thích dán thì chạy đường 5b cũ về HP xong đi ra phà Gót thôi.
HP thông báo cấm xe ô tô qua phà Gót ra Cát Bà rồi nhé. Cấm từ dịp 30.4 và các ngày t7-cn hằng tuần.

RAVA

Xe ba gác
Cụ làm em nhớ chuyến đi Cát Bà gần 10 năm trc.
Đặt cái Resort ở giữa đảo cho yên tĩnh nên tự lái xe đi.
Xuống Tuần Châu chờ hơn 4 tiếng mới lên đc phà.
Hôm về rút kinh nghiệm mà cũng mất gần 4 tiếng để người xe mới sang lại được bờ bên kia.
Giờ nhắc Cát Bà cả nhà vẫn sợ
-E tự lái đi CB cũng nhiều lần rồi mà chưa bao giờ phải đợi phà quá 1h, cả chiều đi lẫn chiều về cho các loại phà, từ phà TC, GL cho đến phà Gót? Lần đầu chạy qua phà TC từ những năm 2012-13 gì đó, hồi đấy chuyến phà cuối cùng đi CB khoảng 14h, nhưng mà e đến muộn mất 30’, may mà lúc đó bên GL có nhiều xe về nên họ điều thêm phà bên TC sang, nhớ mãi cái cảnh cả cái phà to đùng có nhõn 1 cái xe và 4 ng nhà e, vừa thoáng đãng thảnh thơi ngắm cảnh trong vịnh rất khoái. Trc đây e cũng hay đi vào sáng th5-6 đến trưa cn về, nhưng giờ e rút kn, cứ đi vào chiều cn, đến th3-4 về, lúc đó giá phòng nó giảm còn 1/2, đg xá vắng vẻ, đỡ cái cảnh đông đúc chờ phà?

vâng, trước em đi HN-HP xong qua cầu Tân Vũ rồi chờ phà 20f là đến nơi.
Mà đợt này cấm phà, rồi cái vụ ETC nữa nên e ko biết đi thế nào cho hợp lý. Nếu đi tuyến QL cũ thì đỡ được cái món thẻ ETC và khoản phí cao tốc nhưng em thấy xa hơn thêm tầm 35f thì phải (thấy chị Google bảo e thế)
Phí đường bộ quy ra xăng là đủ chiều về đấy cụ ạ. Thẻ ETC thì trước em cũng kỳ thị như cụ, nhưng em dán rồi lại thấy rất tiện. Tiền nạp qua mobile banking, trước khi đi, tính toán xem hết bao nhiêu thì nạp, dư ra 1-2 chục thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Em mới đi 1 lần cho biết và không có ý định quay lại. Tuy nhiên bãi Cát cò 1 thì em và F1 khá thích vì nước sạch và sóng to.

duythaimh

Xe buýt
Cuối tháng 5 này, gia đình em có kế hoạch đi du lịch đảo Cát Bà, dự tính chuyến đi 5 ngày 4 đêm, từ Hà Nội. Chuyến đi chủ yếu lại là người già (60-65 tuổi) và các trẻ nhỏ (tầm 6-7 tuổi), về di chuyển thì: Thuê xe 9 chỗ đi. Dự định sang đảo sẽ đi cáp treo nên chỉ thuê xe đến điểm cáp treo và sang bên kia sẽ tiếp tục thuê xe về khách sạn Falamingo Cát Bà.
Các cụ/mợ có kinh nghiệm về đi lại, ăn uống tại đây thì chỉ giáo cho em mấy đường quyền. Em xin chân thành cảm ơn và sẵn rượu mời các cụ/mợ. Đặc biệt là việc đi lại thuê xe 2 đầu: Từ HN - cáp treo và từ cáp treo về Flamingo Cát Bà.
Nên đi 3 ngày 2 đêm là vừa đủ, 4 đêm là quá dài với cát bà, 1 buổi vô thăm quan rừng quốc gia, hang động, 1 buổi đi đảo, vịnh, còn lại vui chơi bãi biển là đủ r. Có trẻ em người già, mà chi phí thoải mái cụ nên đi limosine 700k/ng 2 chiều đưa đón tận nơi, còn ko thì thuê xe trọn gói luôn đưa đi đón về tận nơi. Đi cáp treo cũng đc tuy nhiên khá lích kích khi phải xuống xe, lên cáp, rồi lại sang bên bờ thuê xe vào thị trấn trong khi cáp treo cũng chỉ đi khoảng 15p. Giá cáp treo, rồi giá thuê xe đầu bên kia cũng lại tốn hơn ( chưa kể cáp treo hình như nghỉ thứ 3, và k được mang đồ tươi sống lên nếu k đóng gói kĩ hoặc thùng hàng quá to..). Quanh ngoài bắc cụ nên đi cáp treo ở Hạ long để ngắm biển thì hay hơn tuyến cáp treo qua phà Gót. Khách sạn thì tùy cụ đặt, còn tiện và sang chảnh thì flamigo tuy nhiên giá phòng tương đối cao. Ăn uống hải sản ở Cát Bà cũng k rẻ tuy nhiên cũng k có tệ nạn chặt chém gì. Khu vui chơi ở thị trấn gần như k có gì mấy, chợ đêm thì k khác gì chợ vỉa hè bình thường.

quangkhang8714

Xe buýt
dán thẻ đi cho nó sướng cái thằng người, phóng vèo vèo, lại có khuyến mại nạp thẻ, cũng mừng.
Đi 5 cũ chán thấy bỏ xừ, vừa đi vừa nhìn biển, đường thì xấu và đông lại còn đèn đỏ.
khuyến mãi nạp thẻ? vụ này ntn cụ ơi. htrc e vừa nặp 2tr. có thấy gì đâu ạ?

Ryan848

Xe container
Cái giờ cấm phà có check online dc ko các cụ? 😑
Nhà cháu cũng cuối tháng này Cát Bà mà nghe lịch này thì căng quá ạ.

toechuoi

Xe tăng
HP thông báo cấm xe ô tô qua phà Gót ra Cát Bà rồi nhé. Cấm từ dịp 30.4 và các ngày t7-cn hằng tuần.
Cấm giờ trưa thì phải. Em đọc cái công văn đấy mà nhớ láng máng, k biết đúng không. Nhưng k phải cấm tiệt phà cuối tuần đâu

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun

Mercedes-mylove

Xe hơi
Em chưa hiểu nếu cấm phà thì bà con đi oto đến đảo Cát Bà kiểu gì các cụ nhỉ

Xiongbana

Xe tải

HDHP

Xe máy
Chào các cụ mợ.

Ngày 26/5 em có chuyến đi chơi Cát Bà, tự lái. Xe của em thì chưa dán ETC (và e cũng ko có ý định dán cái này). Em không rõ là lúc đó có được phép đi đường cao tốc Hà Nội - Hải Phòng không ạ?

Nếu không được đi tuyến cao tốc này thì để đi Cát Bà bằng xe cá nhân thì các cụ chỉ giúp em tuyến đường nào khác hợp lý hơn ạ?

Em cám ơn
cụ đi 5b cũ,rồi Đình Vũ-Phà Gót là đẹp