[Funland] Đi Cao Bằng 2 ngày thăm gì, chơi gì?

3077

Xe container
Cao Bằng trừ cái thác mùa lúa đẹp còn đâu em chưa thấy gì đep

Matxech

Xe container
4h xuất phát hà nội
Khoảng 6h đến chân đèo giàng ăn cơm( quán bên tay trái hình như qua cột mốc cb 98km gà ở đây rất ngon 2 bố con hết 200k gồm nửa con gà rau xào lòng gà cơm canh. Bụng tròn xoe)
7h chạy lên cb 9h vào ks tăms rửa thay quần áo rồi ra quán làm bát cháo đêm
Sáng hôm sau dậy sớm đi pác bó suối lê nin động ngườm ngao. Lúc vè rẽ vào núi thủng chơi. Tối về ks ngủ
Ngày hôm sau chơi bời lang thang loanh quanh tp cb chiều về hn khoẻ re
Lưu ý cb có món thạch xanh và thạch đen ngon nên mua về làm quà
Rau cb cũng rats ngon mùa này đang có hoa rau ngót rừng
Quên còn điểm trọng nhất ở cb là thác bản giốc
Chơi xong vào chùa có cả tượng cụ Hồ và cụ Giáp

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
4h xuất phát hà nội
Khoảng 6h đến chân đèo giàng ăn cơm( quán bên tay trái hình như qua cột mốc cb 98km gà ở đây rất ngon 2 bố con hết 200k gồm nửa con gà rau xào lòng gà cơm canh. Bụng tròn xoe)
7h chạy lên cb 9h vào ks tăms rửa thay quần áo rồi ra quán làm bát cháo đêm
Sáng hôm sau dậy sớm đi pác bó suối lê nin động ngườm ngao. Lúc vè rẽ vào núi thủng chơi. Tối về ks ngủ
Ngày hôm sau chơi bời lang thang loanh quanh tp cb chiều về hn khoẻ re
Lưu ý cb có món thạch xanh và thạch đen ngon nên mua về làm quà
Rau cb cũng rats ngon mùa này đang có hoa rau ngót rừng
Quên còn điểm trọng nhất ở cb là thác bản giốc
Chơi xong vào chùa có cả tượng cụ Hồ và cụ Giáp

Cc toàn thần du, thánh thực =))
E cảm ơn nhìu!

Sakai Việt Nam

Xe điện
Thí chủ lên đến đỉnh nầy có mõi cái chưn không hè! Đến được chỗ này mờ chụp ảnh cũng lắm công phu lắm đó!
Em load ảnh trên mạng về ko ..mỏi lắm, chạy cũng này phê đứng đừ

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Quán bánh cuốn này quả là độc nhất vô nhị. Khách hàng đến ăn cứ ngồi đợi đến lượt thì chủ quán sẽ lần lượt gọi ra ngồi ở bàn tráng bánh chứ ko phải là họ tráng bánh xong bê vào cho mình. Mỗi lượt 3-4 người ăn. Ai cũng phải đợi , vội cũng ko được vip cũng phải chờ. Thú vị phết
Em note lại ;)

lehahai

Xe buýt
Ở trên đấy phong câch thế cụ ạ. Mà dân đây không chen lấn xô đẩy, không xô bồ. Đi xe trong phố rất bình tĩnh. Người dân thật thà. Tính cách vậy nên cuộc sống họ có vẻ an nhàn. Còn nếu nói đặc sản cao bằng phải nói là rau. Các loại rau xanh bán ngoài chợ đều rất to, ngon, thơm. Nguyên nhân là đất rất hợp và đặc biệt trên này có giá đỗ tương. Mang về có cho vào nồi linh 15 phút ăn vẫn giòn cứng như bình thường không bị nát. Tiếp đến là món rau ngọn đỗ đem về ăn lẩu rất phê, vị đặc trưng vùng nùi. Rau cải xoong to như ngọn đũa tre, trắng tinh và có thể ăn sống nguyên nhân là nơi đây nươc suối trong, ko bị ô nhiễm.
ĐÚng thế cụ ạ, rau cải xong tại suối Lê Nin rất ngon.

baolac

Xe buýt
Thác Bản Giốc by night - Ảnh chụp vội 😁

USD.EURO

Xe điện
Hi cc ofer thông thái, hay lái hay đi.
Nhằm lôi cu con đang học c2 ra khỏi net và game, e định tích cực lượn cuối tuần cho nó ra khỏi nhà. E định đi Cao Bằng 2 ngày t7-cn thì ngoài thác Bản Giốc, suối Lê Nin ra còn j nên đến cc ei?
Sáng 4h cụ xp đi lối lạng sơn lên thác BG. 12h trưa cụ ăn trưa ở thác và đo động ngườm ngao rồi lên chùa trúc lâm, ngủ đêm ở đó. Sáng hôm sau cụ đi chơi thác ( từ 9-12h mới có nước), ăn trưa xong trả phòng rồi ra suối Lê nin chơi đến 15h rồi về qua đường bắc kạn. Qua đèo giàng đèo gió vẫn còn sớm, về đến BK ăn tối rồi vào cao tốc chạy đến 22h30 là về đến nhà

Meow

Xe điện
Đi Cao bằng 2 ngày thì chủ yếu ngồi xe . Hai địa điểm du lịch must be there của Cao Bằng là Thác Bản Giốc và suối Lê Nin lại ở hai đầu nỗi nhớ nên ko thể kết hợp được. Từ thành phố Cao Bằng đi hang Pắc Bó chỉ 50km nhưng nó lại như đường dưới xuôi, có nghĩa là toàn chạy qua các khu dân cư thị trấn thị tứ liên tục hạn chế tốc độ nên ko đi nhanh được. Nếu đi Pắc Bó và muốn nghỉ đêm thì trong đó có một cái homestay của một bạn tỉnh đoàn Cao bằng mua đất đầu tư, về mặt kiến trúc tôi đánh giá là xuất sắc. Đường đi lên thác Bản Giốc thì bao phê và đẹp. Cảnh quan hai bên hùng vĩ ko kém Hà Giang là mấy. Nếu đi ba ngày là ổn nhất. Ngày thứ 6 đi lên thăm suối Lê Nin, ngày thứ 7 đi thăm thác bản Giốc chiều quay ra nghỉ đêm ở Cao bằng. Các cụ hãy note là Cao bằng có phố đi bộ vào thứ 7 hàng tuần và đây là phố đi bộ vui nhất chất nhất em từng biết, nhất là với trẻ con. Toàn các trò chơi dân gian chứ ko có trò chơi điện tử. Sáng chủ nhật thong thả thưởng thức món bánh cuốn Cao bằng xong thì cha con cụ phắn. Nếu đến đúng quán nổi tiếng thì cụ xác định là ngồi chờ hàng tiếng mới đến lượt để được ăn.
Ở trên đấy phong câch thế cụ ạ. Mà dân đây không chen lấn xô đẩy, không xô bồ. Đi xe trong phố rất bình tĩnh. Người dân thật thà. Tính cách vậy nên cuộc sống họ có vẻ an nhàn. Còn nếu nói đặc sản cao bằng phải nói là rau. Các loại rau xanh bán ngoài chợ đều rất to, ngon, thơm. Nguyên nhân là đất rất hợp và đặc biệt trên này có giá đỗ tương. Mang về có cho vào nồi linh 15 phút ăn vẫn giòn cứng như bình thường không bị nát. Tiếp đến là món rau ngọn đỗ đem về ăn lẩu rất phê, vị đặc trưng vùng nùi. Rau cải xoong to như ngọn đũa tre, trắng tinh và có thể ăn sống nguyên nhân là nơi đây nươc suối trong, ko bị ô nhiễm.

Sau 10yrs em mới quay lại Cao Bằng đầu năm nay. Công nhận phố đi bộ vui thật. Lâu lắm em mới cầm bộ chuyền ngồi chơi lại mà may quá vẫn chơi được. Nhưng cái bài vè lúc chuyền từ đầu thì quên hết rồi :)
Cao Bằng ở mấy ngày thôi mà ăn ngập mặt luôn. Món rau cải xoong ngày bé em ghét lắm, lớn lên ăn mới thấy ngon mà lên CB thì sao mà ngon không tưởng :P
Lúc ở suối Lê Nin, đoạn vòng xuống từ cột mốc thấy mấy bè rau cải xoong xanh mướt mập mạp mà chỉ muốn ôm hết về thật.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Sau 10yrs em mới quay lại Cao Bằng đầu năm nay. Công nhận phố đi bộ vui thật. Lâu lắm em mới cầm bộ chuyền ngồi chơi lại mà may quá vẫn chơi được. Nhưng cái bài vè lúc chuyền từ đầu thì quên hết rồi :)
Cao Bằng ở mấy ngày thôi mà ăn ngập mặt luôn. Món rau cải xoong ngày bé em ghét lắm, lớn lên ăn mới thấy ngon mà lên CB thì sao mà ngon không tưởng :P
Lúc ở suối Lê Nin, đoạn vòng xuống từ cột mốc thấy mấy bè rau cải xoong xanh mướt mập mạp mà chỉ muốn ôm hết về thật.
Trên đây nước sạch nên trồng rau rất ngon mợ ạ. Mình giờ xuống thường tín mà nhìn vương rau muốn ngất luôn.

Meow

Xe điện
Trên đây nước sạch nên trồng rau rất ngon mợ ạ. Mình giờ xuống thường tín mà nhìn vương rau muốn ngất luôn.
Giả dụ bác có về lại CB thì gom một chuyến rau thịt bánh cuốn nhé ah :)) Em tình nguyện đăng ký đầu tiên :P

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Giả dụ bác có về lại CB thì gom một chuyến rau thịt bánh cuốn nhé ah :)) Em tình nguyện đăng ký đầu tiên :P
Khả năng cao 30 tháng 4 này em về. Lần nào về con Ỉn nhà em chả full đồ. Đc cái xe rộng mà nhà có độc 3 người nên nheta thoải mái. Nếu em về sẽ sms cho mợ, mợ thích gì em bế xuônga thủ đô cho.

Meow

Xe điện
Khả năng cao 30 tháng 4 này em về. Lần nào về con Ỉn nhà em chả full đồ. Đc cái xe rộng mà nhà có độc 3 người nên nheta thoải mái. Nếu em về sẽ sms cho mợ, mợ thích gì em bế xuônga thủ đô cho.
Ôi biết nói gì đây khi em được chính người CB đáp ứng cái nhu cầu ẩm thực chẳng may bị thần lợn nhập của em :))
Vâng bác về thì cho em xin cái sms nhé ah. Em xin vài món tiện đường bác bế xuống luôn nha. Kamxamita bác vô cùng lunnnn 😻

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ôi biết nói gì đây khi em được chính người CB đáp ứng cái nhu cầu ẩm thực chẳng may bị thần lợn nhập của em :))
Vâng bác về thì cho em xin cái sms nhé ah. Em xin vài món tiện đường bác bế xuống luôn nha. Kamxamita bác vô cùng lunnnn 😻
Ok mợ. Đợt đó về em sẽ sms. Chuyện thường ngày mà, em vẫn thường tải như vậy.