Đi Campuchia thăm quần thể đền Angko wat

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Để du lịch qua mành ảnh nhỏ cho cụ mợ nào chưa có dịp đi nhé. Em sẽ cố gắng úp ảnh bằng điện thoại chụp rộng 360dộ ccho mọi người.
Trước hết em gửi ảnh bằng điện thoại chụp nhanh bắn gọn đã, còn phần ảnh từ hố vôi em xin úp sau

Đầu tiên là vé giá rẻ Việtjet giá 1.800k, chuyến bay 6h 20 tới HCM như sau:

Huỷ chuyến không thông báo tới hành khách, em ngồi trước cửa số 1 tới giờ bay không thấy nhân viên kiểm soát đâu. hỏi ra thì biết bị huỷ chuyến, mọi người nháo nhào đi phòng vé

Có người được chuyển chuyến gần nhất, có người đổi hoàn vé om xòm như cái chợ, chuyến gần nhất là 15h 30 . em không muốn chen lấn thành ra khi tới lượt mình là được chuyến 18h 10. như vậy là em tới sân bay lúc 3h và ngồi đợi đến 6h vị chi 15 tiếng ăn mày sân ga. cuối cùng thì cũng ăn mày được cái này

Tiền ăn mỳ tôm uống nước lọc hai bữa :). không còn cách nào em tự kiếm một chỗ lánh nạn là đây.
Tầng 4 sân ga

La Pulga

Xe buýt
Nhìn cảnh delay của a Vietjet air thấy nản...

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Chuyến đi của cụ mở đầu bằng quả hủy chuyến nhưng cụ vẫn đi về và viết bài chứng tỏ nhiều cái hấp dẫn đây! Rót rượu ngồi chờ cụ up bài vậy!

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Ngồi quán quá lâu cũng thấy mình tự áy náy thành ra em thoan toán rồi lại chuyển quán khác ngồi, Nhưng kể ra cũng hài thật một cốc nước bưởi xem thực đơn 55k lúc thanh toán + thuế + phí phục vụ ++++ 90k bó tay.
Cuối cùng cũng đến giờ lên tàu, mọi người sếp hàng đã tới 6h10 nhưng vẫn chưa được lên vì tàu bay chưa tới. Bởi trùng chuyến với Việtnam airline thành ra các chị Việt Nam! air lines đòi cửa và đuổi khách khách của VJ đi nơi khác ( đó là quy đinh) vậy là delay lần 2 mất 30P. lúc tới được TP các bạn TP đã phải lượn xe vài vòng quanh sân bay mới đón được người :)

Lí do mọi người đã có mặt đông đủ ngồi đợi em mâm cơm cũng đã nguội thành ra em không được về KS mà phải tới ngay bàn nhậu. thật là mệt mỏi ;(

Cuộc nhậu đã đến tầm bay bổng thì cái khổ của em lại tiếp tục. Cả đêm hôm trước phải ở trên xe gường nằm mới tới được sân bay, người miền núi khổ là thế!
Bây giờ lại không được về KS mà phải đi tăng II đó là:

Nhộn nhịp giữa lòng Sài thành

Kenket

Xe điện
E đang tò mò ko biết cụ chọn e nào, sướng thế :P

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
rạng sáng thì em cũng được về khách sạn . sáng ăn sáng ra ngoài để đến ột mợ Mèo of chơi vớ ngay các các thì ra em ở cái KS này.

Tiếp ngày thứ 2 ở SG là ăn và nhậu .... em không cần up nữa vì mục đích chính là Cambodia.

Vé xe và xe của ngày thứ 3 đã xong

Xe của Việt Nam! nhưng lại biển kiểm soát cam.
sau 5tiếng thì xe cũng đã tới cửa khẩu Tây ninh

Vậy là hết địa phận đất nước Việt Nam! em xin giải lao ngày mai viết tiếp =)

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Đang hấp dẫn... Em đề nghị cụ mở riêng bài viết này ạ...
Bên Can nhộn nhịp hơn thế này, cụ nào đã đi cam thì biết. mỗi tụ điểm có vài trăm em, đeo số hiệu đi như biểu diễn thời trang, ai ưng cô nào thì gòi xuống tiếp beer hoặc rượu rồi sau đó.... Nhưng để phù hợp với tiêu đề em hạn chế ảnh ngoài chủ đề, các cụ để em con đường lui =)

BMW2B

Xe tải
Cụ chủ chi tiết hơn về cái tăng 2 đê :D

boombi86

Xe hơi
tình hình là vẫn chưa cập nhật thêm, e đang hào hứng xem tiếp

ThomasThang

Xe điện
Các cô này đứng làm gì mà đông thế cụ. Và chổ này có địa chỉ không, bên ngoài biển bản ghi là gì? quán ăn? karaoke? bar? Em vái cụ cho em tí thong tin. Mà luật giang hồ là đã post hình thì phải chú thích chứ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Điều làm khó chịu nhất ở cửa khẩu là khách đông như chảy hội nhưng thủ tục chậm hơn con rùa, em phải mất 2 tiếng để được thông quan. Việc đó hộ chiếu là do nhà xe lo liệu, chỉ khi xo họ phát hộ chiếu thì cầm đi qua, việc làm như thế cũng không phiền hà tiền bo típ như những cửa khẩu khác.
trong khi chờ đợi em đã tranh thủ mua một cái sim Cambodia 70K, tưởng đâu cứ mua lắp vào là được ai ngờ không phải thế, lại phải đi tìm người bán để họ kích hoạt cho, tìm mãi thấy được và kích hoạt xong nhưng người bán lại không biết kích hoạt 3 G. đành chịu vây.
Lại nói thêm để các cụ lưu ý , dùng sim Cam gọi khác mạng còn đắt hơn gọi về Việt Nam!
Người đứng chờ ngồi nằm ngả nghiêng, trong lúc này có một chị khoai tây ngạt quá ngất sỉu

Trong khi chị khoai tây sỉu thì chị kiểm dịch vẫn ngồi chát face kook . em không tiện chụp ảnh. mọi người cũng chỉ giãn ra chút síu cho một chị đồng hành quạt , cũng không thấy nhà chức trách tới quan tâm. Thật tệ!
Bữa cơm đầu tiên três đất cam là xe vừa qua cửa khẩu cũng là lúc đến giờ ăn trưa, hặc là điểm đỗ của nhà xe gì đó nên được thưởng thúc luôn, nói chung là họ nấu cũng giống Việt Nam! nên ăn ngon, quán ăn cũng sạch sẽ

Civic TN

Xe lăn
E vào hóng xem cái nhộn nhịp

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
nhìn mấy em kia thấy chán quá . chắc cụ này đe hớp dẫn lắm đây

xecakho

Xe tải
Em lót dép hóng mặc dù đã đi

congnong82