Đi bụi Sin - Mã, gia đình không phải xoắn b-)

Chuột bạch

Xe container
e mới đến KL.chưa bao giờ đi từ Sing qua.hóng cụ để lần sau biết mà đi
Thks cụ đã động viên em

Mục đích đi tàu là để nghỉ ngơi sau 4 ngày loanh quanh ở Sing và cho trẻ con ngắm rừng cọ

Có điều được 1 lát là chúng nó ngủ quay hết, em nhảy lên - nhảy xuống xem mấy cái ga tàu của Mã

Chẳng khác ếch gì Vịt nhà mình, thế là cả nhà cùng ngủ, hehe

Chuột bạch

Xe container
Ngủ dậy thì trời mưa roài, nhà em quay ra chơi ĐT giết thời gian

8h45 tàu đến KL Sentral chậm 10ph so với giờ tàu trên lịch , em bắt taxi về KS, mua vé ở quầy Teksi ở bên trái cửa vào, chỉ cần thông báo điểm đến, nó sẽ tính tiền đoạn đường cho mình (bị + 2 RM), ra cửa bắt taxi về, đỡ phải mặc cả.

Em xui vì dính quả Taxi Ấn, bôi dầu tùm lum nên Gấu suýt Liverpol :))

zonet

Xe tăng
Em mới lượn Sin - Mã trong 1 tuần, có chút kinh nghiệm post lên để các cụ có thể ngâm cứu, em đi theo kiểu nhà nghèo nên chi phí tiết kiệm tối thiểu, đi bộ - MRT là chủ yếu thôi ;)

Sin

Tổng chi phí hết khoảng 30 chai/4 người / 8 ngày, em nghĩ vậy là rẻ roài, hehe
Cái ksan này năm ngoái em ở 8 triệu/ 1 đêm, view từ tầng 47 nhìn xuống vịnh Marina và bể bơi Infiniti rất ấn tượng. Nói chung đắt nhưng đáng đồng tiền.

chuotlang

Xe lừa
Em xem trong lịch hình như có, xe 12 chỗ đón rước bọn em đi loanh quanh 3li hehe, 2 tối đó 3 sao, và ngày cuối là 5 sao resort

Chuột bạch

Xe container
Cái ksan này năm ngoái em ở 8 triệu/ 1 đêm, view từ tầng 47 nhìn xuống vịnh Marina và bể bơi Infiniti rất ấn tượng. Nói chung đắt nhưng đáng đồng tiền.
Phê quá, bữa nào em gom thóc cho F1 sang ngủ 1 đêm thôi :P

Em xem trong lịch hình như có, xe 12 chỗ đón rước bọn em đi loanh quanh 3li hehe, 2 tối đó 3 sao, và ngày cuối là 5 sao resort
Theo em thì lão phải set 2 buổi chiều, 1 ở Uluwatu (hình như có múa lửa buổi chiều) và 1 ở Tanah Lot chụp hoàng hôn, có điều lại phụ thuộc vào số đông thì không quyết được.

5 sao resort chắc bên Nusa Dua, mang ống dài đi view khoai lột vỏ nhé :D

SHi_Vip_HP

Xe máy
8tr/đem @@ trời ơi.. xa xỉ quá trời

chuotlang

Xe lừa
Phê quá, bữa nào em gom thóc cho F1 sang ngủ 1 đêm thôi :P

Theo em thì lão phải set 2 buổi chiều, 1 ở Uluwatu (hình như có múa lửa buổi chiều) và 1 ở Tanah Lot chụp hoàng hôn, có điều lại phụ thuộc vào số đông thì không quyết được.

5 sao resort chắc bên Nusa Dua, mang ống dài đi view khoai lột vỏ nhé :D
Travel to Batul moutain

Bali Hangover Part 1

Bratan lake

Batur moutain

Uluwatu và tanah lot

Jimbarian beach 4 cande light dinner hấp dẫn nhể hehe

Nôm na là thể này ạ

VietCuong1978

Xe tăng
Ước gì có thời gian để em được đi như cụ! huhu

chuotlang

Xe lừa
Em kết quả này :-* ngồi đốt nến cạnh chưn dài hơn mét phê lòi, có điều dặn trước là HS như mứt ý, toàn đông lạnh
Nến trên dưới muỗi tha hồ đánh muỗi hehe
Nói chung HS thì mấy nước đó ko có cửa đâu ạ, em đi mấy nơi lạ khẩu vị ăn món tây cho lành bụng

Mấy nơi còn lại cụ có ý kiến gì ko, tóm lại mấy chỗ đó đâu có Bromo? Hay nó viết tiếng Indo viết kiểu khác ợ?

Lavande

Xe điện
Nói về nhậu, rượu với thuốc lá bên này đắt kinh dị. Ngon bổ rẻ thì các cụ xuống sân bay trước khi lấy hành lý ra thì tạt qua duty free mỗi người mua lấy 1 chai như trong hình có 21 đồng thôi, thuốc lá thì bó tay cứ 12 đồng/bao (loại rẻ nhất thì cũng phải 9 đồng 6). Đúng quy định thì thuốc lá là cấm tuyệt đối. Các cụ đi ít ngày thì cũng dễ, chỉ cần bỏ vào hành lý 1-2 bao + mỗi người đút túi quần túi áo vài bao nữa là hút thoải mái. Nếu thiếu nữa thì cứ liều chết mà mang nhiều mà hút vì HQ nó kiểm tra random, hên xui :D tuy nhiên nó mà hỏi thì cứ 200 đồng/1 bao mà đóng phạt :(.

thietkeinan

Xe buýt
Cụ sang cùng đợt với e mà không gặp nhỉ, em này bên Sing cũng làm taxi cụ đã thử chưa

Bơi bên đảo Sentosa thì bọn e bơi ở chỗ này

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chuột bạch

Xe container
Nói về nhậu, rượu với thuốc lá bên này đắt kinh dị. Ngon bổ rẻ thì các cụ xuống sân bay trước khi lấy hành lý ra thì tạt qua duty free mỗi người mua lấy 1 chai như trong hình có 21 đồng thôi, thuốc lá thì bó tay cứ 12 đồng/bao (loại rẻ nhất thì cũng phải 9 đồng 6). Đúng quy định thì thuốc lá là cấm tuyệt đối. Các cụ đi ít ngày thì cũng dễ, chỉ cần bỏ vào hành lý 1-2 bao + mỗi người đút túi quần túi áo vài bao nữa là hút thoải mái. Nếu thiếu nữa thì cứ liều chết mà mang nhiều mà hút vì HQ nó kiểm tra random, hên xui :D tuy nhiên nó mà hỏi thì cứ 200 đồng/1 bao mà :))đóng phạt :(.
Rượu ngon :)) 21 đồng / chai thì quả là Sing thật

Bữa em sang cũng ngại HQ, nên thuốc mang ít làm ông bạn Sing cứ suýt xoa tiếc mãi

Cụ sang cùng đợt với e mà không gặp nhỉ, em này bên Sing cũng làm taxi cụ đã thử chưa
Bơi bên đảo Sentosa thì bọn e bơi ở chỗ này
Hí hí, biết vậy bữa trước nhờ cụ cho rẻ nhể

Ước gì có thời gian để em được đi như cụ! huhu
Cụ lên xe máy dee, đi bộ sang Sing lâu nhắm

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chuột bạch

Xe container
Nến trên dưới muỗi tha hồ đánh muỗi hehe
Nói chung HS thì mấy nước đó ko có cửa đâu ạ, em đi mấy nơi lạ khẩu vị ăn món tây cho lành bụng

Mấy nơi còn lại cụ có ý kiến gì ko, tóm lại mấy chỗ đó đâu có Bromo? Hay nó viết tiếng Indo viết kiểu khác ợ?
Không có Bromo đầu lão chuotlang, Bromo phải bay qua Surabaya mới lên được

Chắc lão đi núi lửa và hồ Batur gần Ubud, for fun thoai

chuotlang

Xe lừa
Không có Bromo đầu lão chuotlang, Bromo phải bay qua Surabaya mới lên được

Chắc lão đi núi lửa và hồ Batur gần Ubud, for fun thoai
À thì em chỉ thích nhìn thấy núi lửa, có ngọn thì tốt, xa thì em tele
Chứ em đứng gần sát làm gì cho bụi mù đâu

ki30

Xe tải
Tổng chi phí hết khoảng 30 chai/4 người / 8 ngày===> Khó tin quá... vì nhà Cụ 2 F1 đã lớn vậy là 4 người lớn... ăn, uống, đi lại, khách sạn... rồi đặc biệt là vé thăm quan bên Sing chát phết!!! hay Cụ là thổ dân bên đó chứ tự túc nhà em, 2 lớn 1 trẻ nhỏ cũng lượn lờ bên đó vài lần mà với chi phí thế này em phục Cụ!!! em hơi lạc đề chút: F1 trai nhà Cụ có khi là hơi thừa cân rồi, Cụ chú ý khoản ăn uống tý?

Lavande

Xe điện
... em này bên Sing cũng làm taxi cụ đã thử chưa
E220 này đắt hơn bình thường tí thôi, đắt hơn tí nữa còn có Chrysler 300.

Rượu ngon :)) 21 đồng / chai thì quả là Sing thật

Bữa em sang cũng ngại HQ, nên thuốc mang ít làm ông bạn Sing cứ suýt xoa tiếc mãi
Smirnoff đen 40 độ này bỏ ngăn đá dễ uống lắm (chai đỏ rẻ hơn tí 19 đồng 6 nhưng 50 độ khó uống hơn), thành ra là ngon bổ rẻ nhất. Chứ không ra siêu thị mấy chai Absolute vớ vẩn mà đã 50-70 chục đồng rồi.