[CCCĐ] Đi bụi Hàn quốc

nnson_56

Xe tải
Tình hình là thấy vé giá rẻ, nổi hứng v/c em và người bạn quyết định (2 đôi) đi bụi Hàn quốc để relax. Kế hoạch đi là bay 06/5/2016 và về 12/5/2016. trong đó từ từ 8 đến 11/5 là ở Jeju.
Em đang băn khoăn mấy việc:
1. Với thời gian như vậy, ở Seoul nên đi những điểm nào, ăn gì (em hơi tapilu, cứ cái gì lạ là thích, nói vậy, chắc vẫn phải có vài món quen thuộc cho các bà).
2. Việc sử dụng mobile phone tại HQ ntn? nên mua gói nào/hãng/giá bn?
3. Di chuyển tại seoul nên sử dụng loại hình nào là thích hợp nhất
4. Thời tiết bên đó tại thời điểm đó ntn?, có cần lưu ý gì đặc biệt ko?

Có cụ/ mợ nào đã từng đi hay sống ở HQ cho em xin ít kinh nghiệm, em xin đôi ơn ạ
và any things các cụ/ mợ thấy hữu ích cho chuyến đi
thank All, sẽ bún chả nhiệt tình

khoizenzen

Xe hơi
dạ em bắc ghế hóng thông tin của cụ ạ

duong2t

Xe hơi
Website
www.nanorp.com.vn
Vụ này phải gặp cụ #dungcanhcuaso mới ra ngô khoai được, cơ mà dạo này cụ ấy đi đâu ấy, không thấy lang thang vào đây :D

ilovelove

Xe tăng
Có ông anh mới đi về mà ông ý đi đúng đợt tuyết rơi thấy đẹp lắm

nnson_56

Xe tải
Ko thấy cụ nào cho cao kiến gì, dơnload bản đồ google map offline của HQ còn ko có (nghe đồn bảo là do mạng 3 - 4G của HQ quá tốt nên ko cần offline)

Phương

Xe buýt
cụ định xin Vísa kiểu gì vậy? em cũng có nhóm định đi tháng 10 này mà vướng khoản visa quá

nnson_56

Xe tải
cụ định xin Vísa kiểu gì vậy? em cũng có nhóm định đi tháng 10 này mà vướng khoản visa quá
Em cũng ko rõ, cái này bà xã phụ trách, chắc là nhờ qua cty du lịch
(nghe đâu phải có sổ TK >5000 USD, thời hạn > 2 tháng)

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vụ này phải gặp cụ #dungcanhcuaso mới ra ngô khoai được, cơ mà dạo này cụ ấy đi đâu ấy, không thấy lang thang vào đây :D
Chắc đang đứng cạnh cái khác rồi cụ à

haitranvn2002

Xe hơi
Em đi Hàn Quốc vài lần rồi nhưng là đi công tác nên cũng chẳng ích gì. Sang đó toàn các bạn Hàn đưa đón, lo ăn nghỉ. Nhưng ở Seoul cụ nên ở khu Myeongdong, một khu thương mại cực kỳ sầm uất với hằng hà vô số các cửa hiệu, hàng ăn. Nó cũng không quá xa mấy khu chợ bình dân như Namdaemun Market (lưu ý ở chợ này hoàn toàn có thể mặc cả). Bên trong đó là những con phố nhỏ nhằng nhịt, rất dễ bị lạc. Đi bằng tàu điện ngầm tiết kiệm tối đa. Nên xem Nanta Cooking Show rất thú vị. Quên, cụ nên dành nửa ngày đi thăm khu phi quân sự Hàn-Triều, chỉ cách Seoul khoảng 70km. Khu này chỉ dành riêng cho khách nước ngoài, giá tour khoảng 29 USD. Ra đó nhìn sang chào các đồng chí Triều Tiên nhà mình một tí. Lúc về tour sẽ đưa vào một khu bán sâm, đừng mua ở đó, chém ác liệt.

gameover1107

Xe tăng
e đi tháng 11 năm ngoái
đi lại cụ chơi 100% tàu điện cho em
mua thẻ T money ý. dùng thẻ MPass phí lắm.
Cụ ở khu myedong là hợp lý hoặc ở khu dongdaemun gần bảo tàng dongdaemun history centre park đẹp lắm
theo cá nhân em thì cụ nên ở gần cửa ga tàu line 2 or line 3. vì đi bộ giữa các ga mệt phết. nhất là lúc transfer. đi co khi 3 500m và leo 2 3 tầng là ch bth. các ga nó thông ngầm với nhau nên đi bộ rã cẳng.
Cụ down ứng dụng subway về dùng ý. bọn nó chỉ dẫn cực rõ ràng và dễ hiểu ko ngu si như bên m đâu.
và khuyên cụ ko nên đi lotte world. phí tiền vì chán.
bỏ hẳn ra 2 ngay đi everland thich hơn
ăn chơi cụ tự tổng hợp thông tin trên mạng nhé.
ah có 1 cái nữa là cụ mua nước nhớ giữ lại vỏ, hôm sau lấy nước từ cây nước của ksan mà uống. chai kiểu lavie bên m 4k bên đó fai 20k là rẻ nhất :(

gameover1107

Xe tăng
cònvụ xin vísa. nhờ các soái ca trốn ở jeju đợt vừa r nên nó siết visa hơn đó. cụ nên chứng minh thêm tài chính như oto, sổ đỏ, v.v..

gameover1107

Xe tăng
hành lý chiều đi dc có 7kg . nhg đợt e đi lạnh hanh ly gan 15kg. ra chủ động tươi cười với mấy em viet jet là dc hàng ghế ngon và quá cân ngon lành
chiều về thì nv bên đó chỉ nhìn vali cười và ko cân. dễ chịu lắm

Phương

Xe buýt
em thấy bảo nếu đã có visa đi EU hoặc USA rồi thì không phải chứng minh thu nhập nữa thì phải?

tamson9999

Xe hơi
Di chuyển bằng tầu điện ngầm cho rẻ, loanh quanh các khu chợ đầy đồ ăn vặt, đừng đi chơi khu công viên như Wonderland nhé, bắt chước Disney, chẳng có mẹ gì, tốn tiền, cho trẻ con thôi

nnson_56

Xe tải
e đi tháng 11 năm ngoái
đi lại cụ chơi 100% tàu điện cho em >> Nhất trí cao
mua thẻ T money ý. dùng thẻ MPass phí lắm.>> đang cân nhắc có sd Mpass ko, may quá, sẽ dùng TMoney
Cụ ở khu myedong là hợp lý hoặc ở khu dongdaemun gần bảo tàng dongdaemun history centre park đẹp lắm>> đã đặt KS ở Đongeamun
theo cá nhân em thì cụ nên ở gần cửa ga tàu line 2 or line 3. vì đi bộ giữa các ga mệt phết. nhất là lúc transfer. đi co khi 3 500m và leo 2 3 tầng là ch bth. các ga nó thông ngầm với nhau nên đi bộ rã cẳng.>> sẽ lưu ý
Cụ down ứng dụng subway về dùng ý. bọn nó chỉ dẫn cực rõ ràng và dễ hiểu ko ngu si như bên m đâu.>> đã down
và khuyên cụ ko nên đi lotte world. phí tiền vì chán.>> nhất trí cao
bỏ hẳn ra 2 ngay đi everland thich hơn>> sẽ cân nhắc
ăn chơi cụ tự tổng hợp thông tin trên mạng nhé.
ah có 1 cái nữa là cụ mua nước nhớ giữ lại vỏ, hôm sau lấy nước từ cây nước của ksan mà uống. chai kiểu lavie bên m 4k bên đó fai 20k là rẻ nhất :(>> kinh nghiệm quí
Thank

truong70

Xe tải
Em đi Hàn Quốc vài lần rồi nhưng là đi công tác nên cũng chẳng ích gì. Sang đó toàn các bạn Hàn đưa đón, lo ăn nghỉ. Nhưng ở Seoul cụ nên ở khu Myeongdong, một khu thương mại cực kỳ sầm uất với hằng hà vô số các cửa hiệu, hàng ăn. Nó cũng không quá xa mấy khu chợ bình dân như Namdaemun Market (lưu ý ở chợ này hoàn toàn có thể mặc cả). Bên trong đó là những con phố nhỏ nhằng nhịt, rất dễ bị lạc. Đi bằng tàu điện ngầm tiết kiệm tối đa. Nên xem Nanta Cooking Show rất thú vị. Quên, cụ nên dành nửa ngày đi thăm khu phi quân sự Hàn-Triều, chỉ cách Seoul khoảng 70km. Khu này chỉ dành riêng cho khách nước ngoài, giá tour khoảng 29 USD. Ra đó nhìn sang chào các đồng chí Triều Tiên nhà mình một tí. Lúc về tour sẽ đưa vào một khu bán sâm, đừng mua ở đó, chém ác liệt.
Cụ có kinh nghiệm đi thăm khu DMZ như đt hay gì đó thì chỉ dẫn giúp. Thanks

bảo châu

Xe điện
Tình hình là thấy vé giá rẻ, nổi hứng v/c em và người bạn quyết định (2 đôi) đi bụi Hàn quốc để relax. Kế hoạch đi là bay 06/5/2016 và về 12/5/2016. trong đó từ từ 8 đến 11/5 là ở Jeju.
Em đang băn khoăn mấy việc:
1. Với thời gian như vậy, ở Seoul nên đi những điểm nào, ăn gì (em hơi tapilu, cứ cái gì lạ là thích, nói vậy, chắc vẫn phải có vài món quen thuộc cho các bà).
2. Việc sử dụng mobile phone tại HQ ntn? nên mua gói nào/hãng/giá bn?
3. Di chuyển tại seoul nên sử dụng loại hình nào là thích hợp nhất
4. Thời tiết bên đó tại thời điểm đó ntn?, có cần lưu ý gì đặc biệt ko?

Có cụ/ mợ nào đã từng đi hay sống ở HQ cho em xin ít kinh nghiệm, em xin đôi ơn ạ
và any things các cụ/ mợ thấy hữu ích cho chuyến đi
thank All, sẽ bún chả nhiệt tình
Cho là cụ bay VJ từ 12h đêm ngày 6/5, vậy cụ chỉ có 2 ngày 6,7/5 ở Seoul, ngày cuối thì cụ về rồi còn gì.
Ở thì ở Myeong-dong cho thuận tiện mua sắm của chị em, lại trung tâm nữa.
Di chuyển cụ đi Metro là thuận tiện nhất và giá rẻ. 1 ngày cụ đi Everland, 1 ngày cụ đi thăm Hoàng Cung, Suối, tháp Namsan ngay gần khu Myeong-dong, chợ Đông, chợ Nam ...
Đi từ SB -Seoul khá xa, hơn 50km, thì cụ đi Express train đến thẳng Seoul Station rồi đi tãxi về K/sạn. Đi 4 người là có thể mua vé đoàn (group) giá rẻ hơn hẳn, khoảng 150-180k/1 người gì đó ạ, đi nhanh lắm, chỉ 35-40 phút là tới.
Hoặc cụ chọn K/sạn gần điểm đỗ của Express bus cũng được, khoảng 12-15$/1 người gì đó, em không nhớ. Đi taxi thì đắt, khoảng 75-100$ cơ ạ. Đi khoảng 1h-1h30 nếu tắc đường.

Yadea

Xe hơi
e hóng, cụ chưa có ảnh à ?