[Thảo luận] Đi bộ ngang qua đường... cháu bị đâm trực diện...!!!

Coltplus2008

Xe điện
Vẫn spam ngon lành đến giờ là ngon roài. :):)

khoavq

Xe điện
Chỉ ở ngã tư mới có làn cho người đi bộ, cả tuyến phố dài thì không có nên dân ta hay băng qua đường rất nguy hiểm. :102:
Tết nhất đến nơi các cụ cẩn thận nha. Chia bùn với cụ.
Cái này cháu không đồng ý với cụ à nhe.

Tuyến phố dài vưỡn có những tuyến phố có vạch dành cho người đi bộ - không chỉ riêng ở ngã tư!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Từ hồi em đi ô tô tới giờ sợ nhất là vụ phải đi bộ ngang qua đường để gửi xe, lấy xe. Nếu đi xe máy thì phóng đánh vèo cái chả sợ ai. Cụ chủ thớt phúc to quá, xe máy nó đâm vào ko cẩn thận là đập đầu xuống đường toi luôn ấy chứ.

taivan

Xe buýt
Kính các cụ,

Cuối năm đen quá...

Hôm nay, cháu gửi xe ở Đại Học Thủy Lợi, đi bộ sang Parkson (cháu làm ở tầng 11 Parkson). Trưa nay hẹn mấy nhân viên đi ăn trưa, khoảng 12h10, cháu xuống và đi sang ĐHTL để lấy xe.

Cháu gửi ở ĐHTL nhiều rồi, và khi đi bộ ngang qua đường thì cháu toàn đi đúng vào vạch người đi bộ. Hôm nay cũng vậy. Sang đến phần đường phía bên ĐH Thủy Lợi, cháu đi bộ chậm... có 1 chiếc xe ô tô đi ở làn giữa cũng đi chầm chậm qua cháu thì...

... Binh
... Trời đất tối sầm (2 giây)
... sau đó thấy mình nằm trên mặt đất...

xe máy đâm trực diện vào cháu... không phanh được chút nào. Nó lao sang bên trái chiếc ô tô để định vượt ô tô nhưng chưa kịp thì đâm vào cháu.

Biển 29-P5-3305.

Cháu hơi choáng, từ từ đứng lên. Lúc đấy chưa biết mình có sao không. Bây giờ vẫn chưa biết mình có sao không!

xe máy thì không sao,
2 thằng nhỏ cũng không sao!!!

Cháu đứng lên (đang bị đau): Mày đâm vào tao trên phần đường người đi bộ?
Thằng nhỏ lái xe (đang bị đau): Cháu xin lỗi chú!

Chán, nên cháu cũng chẳng giữ chúng nó. Chán nên cháu cũng chẳng bắt đền chúng nó (mà chúng nó thì chắc cũng chẳng có tiền để bắt đền).

1/ Cháu không gẫy xương,... may (trộm vía)
2/ Cháu không bị chảy máu (chẳng biết có may không... có khi phải đi chụp CT-in);
3/ Trầy xước toàn bộ phần bên phải (chân/tay) do bị ủn phát bay ra xa và mài người xuống đường 1 chút. M-ị-a thế mà quần áo không bị rách mới kinh chứ lỵ;
4/ Cái mũ bảo hiểm của thằng lái đập vào thái dương bên phải của cháu. Bây giờ vẫn thấy hơi đau!
5/ Bẩn hết quần áo;
6/ Thiệt hại là như vậy! Nhưng may là không có cái xe nào chạy qua chỗ ấy lúc ấy, may là cháu không bị bay vào cái giải phân cách cứng, may là 2 thằng nhỏ kia nó không sao!

Ôi... giao thông HN :'(:'(:'(

CÁC CỤ CẨN THẬN KHI ĐI QUA ĐƯỜNG NHÉ... DÙ RẰNG ĐI ĐÚNG PHẦN ĐƯỜNG CỦA NGƯỜI ĐI BỘ!!!
không sao ,không sao vẫn lái xe lượ of ầm ầm đấy thôi(b)

sunnyhanoi

Xe điện
Khổ thân cụ khoavivant quá, vận hạn cuối năm phải cẩn thận lắm đấy cụ ah :102::102::102: Mà cụ chuyển văn phòng từ Kim Mã về Parkson khi nào thế ah??? Chúc cụ sớm bình phục nhé (b)

Thai Ha

Xe buýt
Cái này cháu không đồng ý với cụ à nhe.

Tuyến phố dài vưỡn có những tuyến phố có vạch dành cho người đi bộ - không chỉ riêng ở ngã tư!
Nhưng liên quan đến tai nạn của cụ thì xin cụ đi bộ từ ngã tư Thái Hà Parkson đến tận ngã tư cắt Láng Hạ cụ đếm xem có bao nhiêu chỗ có vạch ưu tiên sang đường cho người đi bộ:77::77::77:

Thì cụ bị ở gần ngã tư Thái Hà - Tây Sơn, chỗ Parkson ra ĐH TL, cháu dự chắc cụ qua vạch cho người đi bộ mà vẫn bị tông, vì cũng là ngắn nhất nên chắc cụ không đi bộ dưới lòng đường. Còn cụ đi bộ dưới lòng đường thì xin lỗ cụ: Tiên trách kỷ, hậu trách nhân ơhj:77::77::77:

khoavq

Xe điện
Nhưng liên quan đến tai nạn của cụ thì xin cụ đi bộ từ ngã tư Thái Hà Parkson đến tận ngã tư cắt Láng Hạ cụ đếm xem có bao nhiêu chỗ có vạch ưu tiên sang đường cho người đi bộ:77::77::77:

Thì cụ bị ở gần ngã tư Thái Hà - Tây Sơn, chỗ Parkson ra ĐH TL, cháu dự chắc cụ qua vạch cho người đi bộ mà vẫn bị tông, vì cũng là ngắn nhất nên chắc cụ không đi bộ dưới lòng đường. Còn cụ đi bộ dưới lòng đường thì xin lỗ cụ: Tiên trách kỷ, hậu trách nhân ơhj:77::77::77:
1/ Cháu có cần cụ thông cảm đâu?

2/ Cụ ra trước cửa đại học Thủy Lợi xem có vạch người đi bộ qua đường không? Nếu không có thì hãy nói ở đây cụ ạ.

Nếu cháu không kìm chế thì khả năng cháu tặng cụ vang đỏ là rất cao!

dzuy1010

Xe tăng
Cụ tỉnh đến giờ này là tốt rồi

Chúc mưnngf cụ tai qua nạn khỏi

Bắc Âu

Xe điện
Chúc cụ mau khỏi nhé, lần sau sang đường cụ nhớ đội mũ bảo hiểm vào nhé.:21::21::21:
Cháu định mời cụ ly rượu nhưng ứ được.

peacy

Xe máy
(b)(b)(b)(b)(b) chúc cụ chủ thớt may mắn ko gặp vấn đề gì, ăn tết cho vui vẻ

1.5G

Xe tải
sang đường bây giờ chắc cũng phải đội mũ bảo hiểm cho chắc cụ nhỉ

Luotgio

Xe tải
Chia buồn với cụ.
Cụ nên đi khám cẩn thận, có những trấn thương về sau mới phát đấy...
Có lần em đi 2B, đối tượng chạy xe cắt mặt làm em lao bánh trước vào chân phanh đối tượng. Chỉ va chạm nhẹ, thấy chân đối tượng chảy máu, tay lái em giật mạnh phát, cả 2 xe không đổ.
Em hỏi:
- Có sao không em?
Đối tượng nhìn chân chảy máu tí rồi nói:
- Không sao, vậy thôi nhé...
Đi về nhà, em xem xe thì thấy có nguyện cái móng chân ngón cái găm kẹt vào giữa lốp và vành xe (như ta cắm cái móc lốp vào ấy)
Đến tối thì vai em phát đau, chắc giãn dây chẳng. Xoa, dán...cả tháng mới khỏi...

Anh_UK

Xe tăng
Cụ không sao là ok rồi, với lại 2 cu kia cũng đã có lời xin lỗi với cụ, cụ nhớ theo dõi xem có vấn đề gì khác lạ ở cơ thể không nhé

cantona

[Tịch thu bằng lái]
6/ Thiệt hại là như vậy! Nhưng may là không có cái xe nào chạy qua chỗ ấy lúc ấy, may là cháu không bị bay vào cái giải phân cách cứng, may là 2 thằng nhỏ kia nó không sao!

Bác thật tốt tính, sáng ra bác đi khám rồi về thông báo tin vui cho ae nhé :)

NotTube

Xe buýt
Thế cuối cùng là 2 cháu xe máy vượt đèn đỏ hay bác đi bộ vượt đèn đỏ.
Đúng sai nó ở chỗ này ạ. Dù sao bác vẫn lành lặn là may rồi :6:

khoavq

Xe điện
Thế cuối cùng là 2 cháu xe máy vượt đèn đỏ hay bác đi bộ vượt đèn đỏ.
Đúng sai nó ở chỗ này ạ. Dù sao bác vẫn lành lặn là may rồi :6:
Đến khổ,

Hình như cụ không đọc kỹ bài cháu rồi.

Chắc cháu phải vẽ sơ đồ mới được.

Dưng cảm ơn cụ đã động viên cháu.

@ All các cụ: Cảm ơn các cụ đã động viên cháu. Vừa tỉnh dậy, cháu chưa thấy có vấn đề gì. Chắc tý nữa cháu qua Hồng Ngọc khám thử xem dư lào.

Chúc các cụ 1 cuối tuần vui vẻ nhé (b)(b)(b)

chua_co_xe

Xe tải
Chỗ này không có đèn đỏ, xe ô tô và xe máy rẽ phải từ Tây Sơn sang Chùa Bộc ngay cổng Viện thuỷ lợi. Bác này vướng ô tô nên ko nhìn thấy 2 ông xe máy, xe máy thì cũng vượt phải ô tô, cũng vướng nên ko nhìn thấy bác này. Nhưng bác hơi liều khi đi bộ vượt qua đầu ô tô. Số đen thôi bác, đúng sai chỗ này cũng khó xử :102:

boyIII

Xe đạp
Cụ khỏe thì mừng rồi, cơ mà nhắc đến đoạn cổng trường Thủy Lợi này có 2 trạm xe bus ở 2 bên đường. Mà em thấy người ta đặt chuẩn vì đi lên một tí hoặc đi xuống 1 tí là có chỗ sang đường cho người đi bộ (cổng trường Thủy Lợi và đối diện tòa nhà Kinh Đô) ấy thế cơ mà dân mình toàn làm phát nhẩy qua dải phân cách cho đại tiện. *** lắm khi đang ngắm gái mà thấy tự nhiên có thằng nó cái uỵch trước mặt sợ vãi linh hồn :77: