[Funland] Đi bình thường trên đường mà bật đèn khẩn cấp (hazard)???

sontung89

Xe tăng
Vì nhiều ông lái xe nhưng mắt cũng tớn lên *** chị quan sát, thấy nguy hiểm cũng *** giảm tốc độ thì bật lên chả chết ai. Đến ngã 4 thì cứ vài lần bị ăn săm mông thì khắc hiểu tại sao có người bật. Cứ dừng là em bật cái đèn này cho chắc khỏi bị cấn mông. Đang đi cao tốc mà tự nhiên ùn em cũng bật, nhiều ông đi cũng bố đời lắm, thấy đường thằng *** tập trung cứ lao vù vù xong rồi một đống hôn đít nhau

lacettiGG

Xe điện
Khi đi vào khu vực sương mù, hay vào đoạn tắc đường trên cao tốc, họ cũng hay bật đèn này, bác ạ.
Tôi còn sử dụng đèn này để "cảm ơn" ông đằng sau, khi mình đi thẳng.
Đèn này gốc gác của nó là để báo hiệu khi xe của minh trở thành "hazard" với các xe khác. Còn tình huống thế nào thì luật lá chắc cũng ghi đủ nhưng có lệ ko thành văn mà em thấy nhiều nước khác họ cũng dùng là để cảm ơn xe sau, khi đó họ sẽ nháy đèn 1-2 nhịp (em cũng làm vậy).
Túm lại đèn này nếu dùng ko đúng chỗ vấn đề lớn nhất của nó là:
- Gây khó hiểu cho xe sau
- Đèn signal không hoạt động

Tuan Can

Xe container
Trời mưa to, khói và xương mù em vẫn bật đèn đó. Chủ yếu là để họ nhìn tháy mình mà không đâm vào.

Thỏ móm

Xe điện
Cháu không biết 1 số bộ phận đang không hiểu hay cố tính không hiểu khi sử dụng đèn khẩn cấp (hazard) khi đang đi bình thường trên đường. Đôi lúc sẽ khá nguy hiểm cho người đi đường, như trường hợp sáng nay của cháu, cháu suýt nữa thì bị thằng ô tô tông vì bật đèn kiểu này. Các cụ có thể xem tình huống của cháu ở comment phía dưới.
Cho cháu hỏi luôn là bật đèn kiểu này khi đi đường có bị xxx gọi vào không ạ?
Lũ dưới cả Lợn nó chạy xe đấy :P :P :P

Achelo

Xe buýt
Luật ở mình thì rõ ràng ko hướng dẫn hay quy định gì về quả đèn này. Nhưng có vụ này em thấy hay hay mà không biết đúng ko? Đó là ông chú e ở Đức bảo những trường hợp bật đèn này đi trên đường thì được hiểu là mới lái xe nên đa phần được các xe khác chủ động tránh.

ca_kiem

Xe container
Cháu không biết 1 số bộ phận đang không hiểu hay cố tính không hiểu khi sử dụng đèn khẩn cấp (hazard) khi đang đi bình thường trên đường. Đôi lúc sẽ khá nguy hiểm cho người đi đường, như trường hợp sáng nay của cháu, cháu suýt nữa thì bị thằng ô tô tông vì bật đèn kiểu này. Các cụ có thể xem tình huống của cháu ở comment phía dưới.
Sao cụ biết là họ bình thường..? Em đôi lúc vẫn phải bật ( một lần 2 đèn phanh bị cháy phải đi ra gara, một lần chết tăng áp xe đi như rùa bò )
Đôi khi có những tình huống bất khả kháng phải bật đèn khẩn cấp mà chủ xe bất dắc dĩ phải bật

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Luật ở mình thì rõ ràng ko hướng dẫn hay quy định gì về quả đèn này. Nhưng có vụ này em thấy hay hay mà không biết đúng ko? Đó là ông chú e ở Đức bảo những trường hợp bật đèn này đi trên đường thì được hiểu là mới lái xe nên đa phần được các xe khác chủ động tránh.
Vậy, ông chú bác ở Đức là người chưa có bằng lái dồi.

Bên đó, Lính mới họ dán chữ A ở sau xe, thì ai cũng hiểu là, tay này tài mới, cách xa nó ra cho lành.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Lũ óc chó lái xe chứ hay ho cái gì. Đèn thì bật loạn xị ngậu lên, luật thì ngâu. Y chang bọn xe máy đi lúc nào cũng bật pha với 1 số thằng còn chơi cả đèn trọ sáng để dễ đi nữa. Cầu cho chết cmn bớt đi rảnh nợ.

chicky94

Xe máy
Sao cụ biết là họ bình thường..? Em đôi lúc vẫn phải bật ( một lần 2 đèn phanh bị cháy phải đi ra gara, một lần chết tăng áp xe đi như rùa bò )
Đôi khi có những tình huống bất khả kháng phải bật đèn khẩn cấp mà chủ xe bất dắc dĩ phải bật
Em thấy nó đi vẫn đang đi mà, còn đi qua cả cái ngã ba 1 đoạn, nếu có nguy hiểm hay xe nó bị sao thì nó phải xin nhan rẽ phải tấp vào lề, xong ms bật đèn này chứ ạ. Nên e đoán là nó đi bình thường.

Hai Toan

Xe container
Xuy cho cùng thì thấy ai đó bật cái đèn đó lên trong bất cứ trường hợp nào thì cũng nên nhường. Cãi cọ hay ý kiến ý cò nó vô cùng lắm.
Nhưng ở hông xe bên này có nhìn xuyên dc sang bên kia đâu,thế mới hay phán đoán nhầm.Sáng nay sương mù dày đặc,em cũng phải bật đèn gầm với cả Hazard để chạy.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cụ chủ có lẽ còn trẻ (sn 94 ?), thiếu kinh nghiệm tham gia giao thông. Em chưa nói tới vụ đèn Hazard. Chỉ cần trước ngã 3, ngã tư mình đều phải đi chậm lại và quan sát hành vi của xe ở chiều vuông góc chứ không chỉ nhìn đèn. Đặc biệt mình ở đường không ưu tiên ra thì càng phải quan sát. Xe kia nếu định rẽ thì chắc chắn sẽ phải giảm tốc độ, còn nếu nó đi thẳng, giữ nguyên tốc độ thì dù nó có bật đèn gì cụ cũng phải nhường nó.

Còn vụ đèn Hazard thì hôm nay trời sương mù. 10h sáng chỗ em vẫn khá mù mịt. Bật đèn Hazard cũng không có gì vô lý lắm.

quatmo212

Xe điện
Sáng nay cháu chở vk đi làm, cháu đi từ trong ngõ ra (ngõ to, tầm nhìn cực thoáng các cụ nhé, cụ nào ở gần 103 sẽ biết có cái ngõ đi ra đường Phùng Hưng gần đó), đi tới ngã ba, cháu xin nhan rẽ trái để sang đường, lúc này thằng ô tô kia cũng tới ngã ba và đi khá sát lề phải, nó bật đèn hazard khi đang đi bình thường, mà cái đèn bên trái của nó thiết kế làm sao mà cháu k nhìn thấy, thấy mỗi đèn bên phải đang nháy, tưởng nó xin nhan rẽ phải, rẽ vào ngõ của cháu, đồng thời thấy 2 chiều thoáng xe rồi, cháu bắt đầu đi sang phía bên kia đường, ai dè thằng đó nó đi thằng, may mà cháu đi chậm chậm, cháu mà đi nhanh phát đó chắc có khi nằm gầm mất r. Cụ nào vẫn chưa hiểu tình huống thì có thể xem ảnh phía dưới để hiểu hơn ạ.
View attachment 4349056
cụ phải nhường nhưng lại nhìn nhầm tưởng rẽ phải, may mà đi chậm k lại toang :(

duongbinh07

Xe điện
Trước hết, bác cần biết tại sao họ làm vậy: Nhiều vụ là do thầy dạy lái xe hướng dẫn như vậy.
Nguồn: cậu lái xe cơ quan tôi và 2 cậu bạn tôi, học khoảng năm 2013-2015 gì đó.

Khi tôi hỏi, hắn (cả 3 thằng) bẩu: Để đi thẳng.
Khi tôi hỏi, thế sao mài đang đi thẳng trên đường, không bật nó lên? Thì im.
Khi tôi hỏi, thế thằng đằng sau thì OK, vậy thằng bên trái mài làm sao nhìn được xi nhan phải của mài và nó sẽ nghĩ mài rẽ trái? Lại im.

Nhưng vẫn tiếp tục làm vậy.
Đèn này chỉ để tránh đâm mít khi dừng khẩn cấp trên đường cao tốc ( rõ là thẳng ).
Tây thì họ còn bán cả biển hình tam giác bỏ cốp để sự cố còn bê ra phía sau xe để cách 1 đoạn phòng khi xe sự cố điện ( thay vì để cành cây )

vandatAT

Xe container
Đây là đèn khẩn cấp (báo hiệu xe gặp sự cố, có j bất thường ...) chứ éo phải đèn ưu tiên.
Chỗ em nhiều thằng chạy hổ vồ 4 chân cứ bạt đèn này xong phóng bạt mạng qua ngã 4.
Cụ nhà nó. Chưa kể còi hơi , ai yếu , đi cạnh ní bóp giật mình có khi tự ngã . mấy con lợn này phải dí tai nó vào còi. Bóp cho thủng lỗ nhĩ.
Chưa kể lắp thêm mấy cái đèn led, ánh sáng nó tỏa, cực chói mắt

TSTA

Xe container
Thói quen xấu này bắt nguồn từ ngày xưa: khi qua ngã tư ko có đèn ( phần lớn ở tỉnh), lái xe thường nháy đèn để báo là sẽ đi thẳng, xin ưu tiên.
Sau đó gien có thay đổi: 1 số ông lười ko nháy mà bật đèn cảnh báo thay thế.
Cuối cùng bây giờ là đột biến gien, xuất hiện lợn lái xe:D
( E xin lỗi lợn ạ:D)
Gen từ mấy ông dạy lái xe.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay có con quái vật mặt người chả biết cầm thú ở đâu nó ôm cua đèn đỏ chèn xe em trong khi em làn ưu tiên hơn nó tí nữa em lao lên con lươn.

Em rồ quá chạy theo định cúp ngang nó dạy nó lại thì nó quẹo đi hướng khác.

Ali55

Xe buýt
Lạm dụng là ngu, tuy nhiên trong một số tình huống có nguy hiểm phía trước họ sử dụng lại là điều tốt.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Đi đường cứ nhìn thấy nhan nháy là em chậm lại đề phòng. Khẩn cấp đi thẳng đã là gì , nhiều xe còn nhan trái rẽ phải luôn.