[Thảo luận] Đi ba vì cuối tuần

Qtuan123

Xe hơi
Chào các cụ
E muốn hỏi một chút kinh nghiệm ko biết post vào đây có đúng ko. Chả là cuối tuần này e định đi ba vì, e muốn hỏi đi đường này có cần chú ý gì đặc biệt ko ạ. E mới lấy bằng dc một tháng. Mà e nghe nói đại lộ thăng long giảm từ 100 xuống còn 80 rùi đúng ko ợ
Chúc các cụ khỏe

beetle

Xe tải
cụ k viêt hoa e lại đọc là "đi ba, vì cuối tuần", tưởng là đi bar vì cuối tuần =))

ĐL Thăng Long thì giảm giới hạn xuống 80 km/h đúng rồi cụ ạ

thule6

Xe điện
Chào các cụ
E muốn hỏi một chút kinh nghiệm ko biết post vào đây có đúng ko. Chả là cuối tuần này e định đi ba vì, e muốn hỏi đi đường này có cần chú ý gì đặc biệt ko ạ. E mới lấy bằng dc một tháng. Mà e nghe nói đại lộ thăng long giảm từ 100 xuống còn 80 rùi đúng ko ợ
Chúc các cụ khỏe
Cụ mới lấy = 1 tháng mà cụ định bay > 100Km/h à cháu ^:)^ cụ! Cụ thương cho bà con tham gia giao thông cùng với cụ với!
Funs cụ tý cháu xin cụ 2 chữ đại xá. Chẳng bít cụ ôm vô lăng trên đường trường lâu chưa nhưng cụ hãy đi từ từ<80Km/h để cảm nhận hết những tình huống bất ngờ và vững vàng hơn rồi hãy đua cụ ợ.
Chúc cụ đi về an toàn ko buôn dưa lê với XXX.

xaunhatxahoi

Xe điện
cụ đi loanh quanh mấy cái khoang xanh, ao vua .. gì gì ở dưới thì được
đừng mò lên đền thượng !

nodoi

Xe tải
Cuối tuần này em cũng về Ba Vì quê em đây ạ.
Đường này là đường tương đối dễ đi, đối với đại lộ Thăng Long(ĐLTL) cụ cứ nhẹ nhàng đi dưới 80km/h thôi nhá cho an toàn. Đến cuối đường ĐLTL cụ rẽ phải đi theo đường 21 ( còn gọi là đường VN-Cu "Bố") cụ nhớ xi nhan nhé, không thì nguy cơ gặp các chú xxx rất cao, trên đường 21 cụ nhớ đi đúng làn đường, đừng có chèn vạch liền vì xxx hay đứng rình bắt lắm đấy. Nói chung thì cụ cứ từ từ mà đi, đi đúng luật thì chẳng sợ bố con thằng nào cả.
Chúc cụ thượng lộ bình an.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ đi thẳng qua cầu vượt cuối Láng - Hòa Lạc thì lưu ý vạch kẻ làn nhé không sẽ bị xxx bắt vì lỗi sai làn đấy. Rất nhiều cụ dính phát này.

4banhxequay

Xe điện
Tiện nhờ thớt nhà cháu cũng hỏi thăm đường đi Ba Vi con bò vàng nhưng nhà cháu dự định đi đường 32. Nhờ các cụ tư vấn cho là từ Cầu Giấy đến Mai Dịch, từ Mai Dịch đến Ba Vì thì các ngã tư, ngã ba có phân làn rẻ trái riêng không (giống ngã tư Núi Trúc, Daewoo) không để nhà cháu để dành tiền mua sữa.

ducvietcd

Xe tải
e thấy mới lấy bằng đi xa hay đi gần chả quan trọng, quan trọng là mình cứ thong thả đi đúng luật, đúng tốc độ, cứ mạnh dạn lên bác ah, thế thì mới nhanh lên tay được chứ. Còn nếu bác lên đền thượng thì xe bác tốt mà thời tiết đẹp thì bác cứ thong thả chạy lên cũng ko vấn đề gì cả, còn nếu xe còi mà trời âm u thì cũng chưa nên lên vội vì nếu trời âm u thì trên đó sương mù dầy dăc hơi khó nhìn tí, còn nếu bác máu...thì vẫn...thong thả mà lên!

dongkijote

Xe điện
Phân làn mỗi chỗ Xuân Thủy thôi, từ đó trở đi CỤ cứ làn trái đi thôi. Trên đường này có nhiều đoạn 50 và 40 Km, Cụ chú ý nha!

tuanzs

Xe container
Mới lấy bằng thì cứ từ từ mà đi thôi 100 với chả 80 thì cần gì quan tâm nhiều hả cụ

Tâm lý thế này
Lúc mới lái thì hay muốn đi nhanh nhất là khi đã thạo thạo tí rồi
Sau này khi chán lái rồi thì đi càng ngày càng chậm lại thì phải, gần như không bị quá tốc độ tối đa 80 (100) mà chỉ hay bị dính tốc độ 50 (40) do chủ quan, quên hay mải nói chuyện

Chúc cụ chuyến đi thành công nhé

vutamhoan

Xe tăng
cụ k viêt hoa e lại đọc là "đi ba, vì cuối tuần", tưởng là đi bar vì cuối tuần =))

ĐL Thăng Long thì giảm giới hạn xuống 80 km/h đúng rồi cụ ạ
Cháu thì lại tưởng có 3 chú ra đi vì cuối tuần =))

trungnh

Xe tăng
Cuối tuần này em cũng về Ba Vì quê em đây ạ.
Đường này là đường tương đối dễ đi, đối với đại lộ Thăng Long(ĐLTL) cụ cứ nhẹ nhàng đi dưới 80km/h thôi nhá cho an toàn. Đến cuối đường ĐLTL cụ rẽ phải đi theo đường 21 ( còn gọi là đường VN-Cu "Bố") cụ nhớ xi nhan nhé, không thì nguy cơ gặp các chú xxx rất cao, trên đường 21 cụ nhớ đi đúng làn đường, đừng có chèn vạch liền vì xxx hay đứng rình bắt lắm đấy. Nói chung thì cụ cứ từ từ mà đi, đi đúng luật thì chẳng sợ bố con thằng nào cả.
Chúc cụ thượng lộ bình an.
Em bổ xung thêm:
Đến ngã 4 Viện 5, Sơn Tây, chỗ đèn đỏ phải dừng xe / đi đúng làn. Em chưa rõ cụ đi đâu ở Ba Vì, nếu đi về phía đường Lâm thì chú ý chỗ bùng binh lúc qua khỏi thị xã. Tốc độ ở đây cũng giới hạn 50km/h.

murano_2009

Xe buýt
Chào các cụ
Chúc các cụ khỏe
Cụ có thể đi làn đường dưới ko có xxx bắn tốc độ và để luyện tay lái luôn thể.@-)

beefburger

Xe tăng
Cụ mới lấy = 1 tháng mà cụ định bay > 100Km/h à cháu ^:)^ cụ! Cụ thương cho bà con tham gia giao thông cùng với cụ với!
Funs cụ tý cháu xin cụ 2 chữ đại xá. Chẳng bít cụ ôm vô lăng trên đường trường lâu chưa nhưng cụ hãy đi từ từ<80Km/h để cảm nhận hết những tình huống bất ngờ và vững vàng hơn rồi hãy đua cụ ợ.
Cụ cứ vái mà làm gì, cứ để cụ ấy TỰ NHIÊN đi, đi thế cho nó máu cụ ơi, vừa có bằng xong phải thể hiện đẳng cấp chứ. thằng bạn em vừa lấy con forte nó toàn rủ em lượn lờ xuốt, dù khi cua hay quay đầu hai tay nó đan xoắn vào nhau như cái bánh quẩy nhưng bảo nó nó bảo nó thấy thuận không sao.
Thôi em chả tham gia lại bảo lắm mốm, kết quả đợi ở cuối con đường.

Qtuan123

Xe hơi
Dạ, cháu hỏi cho biết thôi chứ cháu cũng chỉ dự đi tầm 60km cho lành cụ ợ. Nhưng đi thế có gây khó chịu cho các xe khác không, họ muốn vượt thì làm thế nào ạ. Cháu nhớ hồi mới học lái ông thấy bảo chỉ dc đi làn trong cùng, làn ngoài là xe tải ợ

beefburger

Xe tăng
Em bổ xung thêm:
Đến ngã 4 Viện 5, Sơn Tây, chỗ đèn đỏ phải dừng xe / đi đúng làn. Em chưa rõ cụ đi đâu ở Ba Vì, nếu đi về phía đường Lâm thì chú ý chỗ bùng binh lúc qua khỏi thị xã. Tốc độ ở đây cũng giới hạn 50km/h.
Giờ đi BA VÌ ai lại chạy đường qua SƠN TÂY làm gì cho xa thế hả cụ, đến ngót 30km chứ chả ít, cụ lao kịch đường TL, không rẽ phải mà lao thẳng qua cầu chạy con đường đi LÀNG VĂN HÓA đó cứ đi thẳng 20p là ra K9 luôn rồi gần bét nhè luôn. CN em đi TẢN ĐÀ em chạy đường đó cả đi và về hết có 112km ạ

Qtuan123

Xe hơi
Cụ cứ vái mà làm gì, cứ để cụ ấy TỰ NHIÊN đi, đi thế cho nó máu cụ ơi, vừa có bằng xong phải thể hiện đẳng cấp chứ. thằng bạn em vừa lấy con forte nó toàn rủ em lượn lờ xuốt, dù khi cua hay quay đầu hai tay nó đan xoắn vào nhau như cái bánh quẩy nhưng bảo nó nó bảo nó thấy thuận không sao.
Thôi em chả tham gia lại bảo lắm mốm, kết quả đợi ở cuối con đường.
Cháu lạy cụ, cháu lần đầu đi xa căng thẳng lắm chứ bình thường toàn đi trong thành phố thôi. Trên xe còn có ng iu và một con mèo nữa nên trách nhiệm lớn lắm ợ...

elegantteam

Xe tăng
Bỏ *** đường lày iem toàn phóng 120, có lúc thấy mát mát ga lên 140.
Có lần đến doạn cuối đường cao tốc thấy 7-8 chú mầu vàng đứng đấy cứ nhìn nhìn nhưng mà lại ko gọi minh thế mới hay

sepbu

Xe điện