Hải Phòng Detailing Hải Phòng

phongnbox

Xe máy
ủn hộ cụ. xe em mới bị mấy a tý cắt đứt cái dây cảm biến dầu phanh. điên quá. mấy xiền 1 lọ tinh dầu thế cụ. có ship không aj?
A cho e số điện thoại và địa chỉ e ship tận giường...

phongnbox

Xe máy
Hôm nay e chia sẻ các về vấn đề chăm sóc Lốp và lazang hốc bánh nhé
Khi chạy lâu ngày bụi thắng rơi xuống lazang tích tụ dần dần sẽ gây ra hiện tượng ố vàng kiểu nước giếng khoang ở mâm lazang như thế này

Vì vậy phải tháo lốp ra dùng dụng cụ hóa chất chuyên biệt để tẩy lazang vì hóa chất xà phòng thường ko thể tẩy được vết ố cứng đầu như thế này được

Sau khi hoàng thành công đoạn tẩy rửa ta sẽ nhận được sản phẩm như thế này

Xong phần lazang thì sẽ đến phần hốc bánh , thường thì từ khi mua xe về các cụ ít khi ngó ngàng đến hốc bánh , vì mỗi lần ra tiệm rửa cũng sạch sẽ được phần nào đó nhưng các khe kẽ vẫn còn đất cát nhiều ở gốc khuất do vậy để rửa chi tiết nhất thì chỉ có cách tháo bánh ra dùng vòi để phun dễ dàng hơn , xe này đã rửa qua 1 lần rồi nhưng đến khi tháo lốp ra thì vẫn còn 1 đống đất nằm ở trong e phải tỉa tót từng tý 1 để moi cho bằng hết đất ra

tiện thể tỉa luôn mâm thắng

Sau khi đã vệ sinh lazang và hốc bánh thì e lắp bánh vào và dùng sản phẩm gel của Hãng Chemicak Guys để phục hồi bảo dưỡng bề mặt lốp giúp cho lốp luôn sáng bóng

Vậy là xong , cụ nào có thời gian cứ lôi vợ 2 mình ra làm luôn và ngay nhé, khuyến cáo cứ 2 3 tháng vệ sinh 1 lần hoặc 1 tháng 1 lần cũng được nếu như các cụ có thời gian dành cho xế iu của mình ,

Thuong NT

Xe điện
Hôm nay e chia sẻ các về vấn đề chăm sóc Lốp và lazang hốc bánh nhé
Khi chạy lâu ngày bụi thắng rơi xuống lazang tích tụ dần dần sẽ gây ra hiện tượng ố vàng kiểu nước giếng khoang ở mâm lazang như thế này

Vì vậy phải tháo lốp ra dùng dụng cụ hóa chất chuyên biệt để tẩy lazang vì hóa chất xà phòng thường ko thể tẩy được vết ố cứng đầu như thế này được

Sau khi hoàng thành công đoạn tẩy rửa ta sẽ nhận được sản phẩm như thế này

Xong phần lazang thì sẽ đến phần hốc bánh , thường thì từ khi mua xe về các cụ ít khi ngó ngàng đến hốc bánh , vì mỗi lần ra tiệm rửa cũng sạch sẽ được phần nào đó nhưng các khe kẽ vẫn còn đất cát nhiều ở gốc khuất do vậy để rửa chi tiết nhất thì chỉ có cách tháo bánh ra dùng vòi để phun dễ dàng hơn , xe này đã rửa qua 1 lần rồi nhưng đến khi tháo lốp ra thì vẫn còn 1 đống đất nằm ở trong e phải tỉa tót từng tý 1 để moi cho bằng hết đất ra

tiện thể tỉa luôn mâm thắng

Sau khi đã vệ sinh lazang và hốc bánh thì e lắp bánh vào và dùng sản phẩm gel của Hãng Chemicak Guys để phục hồi bảo dưỡng bề mặt lốp giúp cho lốp luôn sáng bóng

Vậy là xong , cụ nào có thời gian cứ lôi vợ 2 mình ra làm luôn và ngay nhé, khuyến cáo cứ 2 3 tháng vệ sinh 1 lần hoặc 1 tháng 1 lần cũng được nếu như các cụ có thời gian dành cho xế iu của mình ,
Cảm ơn cụ về thông tin này!

Kgb_Langthang

Đi bộ
Em muốn mở gara chăm sóc xe mà chưa biết nên bắt đầu từ đâu. Cụ có thể chia sẻ cho em được không ạ? Em ở TP Vinh Nghệ An. Cảm ơn cụ nhé

phongnbox

Xe máy
dạ a án chừng số vốn, mặt bằng và quan trọng là a phải có niềm đam mê về chăm sóc xe
sẽ có 1 hướng lựa chọn cho a
1 là chăm sóc xe theo hình thức chuyên nghiệp
2 là chăm sóc bán chuyên
Nếu nói về vấn đề này thì nói cả ngày ko hết dc đâu, rỗi a lên Hải Phòng thì a e trao đổi dễ hơn

oceanbank6868

Xe đạp
ủn cho cụ, hay sang hoàng huy sửa chữa các dịch vụ, khi nào có nhu cầu qua thử chỗ bác xem sao=:)

phongnbox

Xe máy
bên e chỉ làm các mảng chăm sóc xe hơi , đánh bóng hiệu chỉnh sơn, dọn và bảo dưỡng chăm sóc nội ngoại thất cu nhé

phongnbox

Xe máy
Bà thím làm ơn xóa bài giúp e nhé, mục chăm sóc xe up cái gì vào đây thế này...

Cunhp

Đi bộ
Inb cho mình giá tinh dầu chống chuột nhé. Rửa xe chỗ cụ mà chả quảng cáo j cả

phongnbox

Xe máy
Đấy chuột đấy, làm tổ luôn mới ghê. Dạo này e bận quá nên sắp tới dành chút ít thời gian viết bài tư vấn các mẹo cho các cụ mợ về chăm sóc xe ...

phongnbox

Xe máy
Dạo gần đây có vài bác mở dịch vụ chăm sóc xe cũng có vài công nghệ bê ở đâu về rồi tân bốc sản phẩm. Quảng cáo lố quá minh cũng bực mình . Cũng vì là đồng nghiệp nên cũng nể nang nhau. Thôi thì e cứ up lên đây phần chia sẻ cẩm nang chăm sóc xe. Bác nào rỗi đọc được thì cũng sẽ ít nhiều có sự hiểu biết hơn...